[Thảo luận] Ôtô đầy kín đường: chọn cách nào?

inovavgj

Xe container
đóng thuế , tăng phí , đường vẫn tắc

đóng làm gì ? bên Thái Lan cứ thả cửa cho oto tắc đường như cơm bữa ,
ngành CN oto rất quan trọng, phát triển nghành công nghiệp oto thì sẽ kéo theo các ngành CN phụ trợ và CN nặng khác, chế tạo máy, luyện kim, cao su....

hạn chế oto thì coi như ko có ngành CN luôn

blackpaint

Xe container
Quản lý xã hội tạo nên ý thức xã hội bác ạ, vì vậy ý thức chỉ là hậu quả của quản lý xã hội thôi.
Các cụ cứ xem nhà của các quan anh thì thấy ngay có tham nhũng hay không mà. Vì sao lại được tặng mấy cái Landcruse, tại sao bọn ấy lại không tặng cho em nhỉ?
Chẳng có gì bỗng dưng mà có cả. PMU hồi xưa chẳng biếu tặng xe tùm lum đấy thôi.
Em xác nhận em đúng là âm binh của #- âm ở đây là negative, tội gì ôm chân cái thằng ngu ấy?
Chuẩn cụ ạ, ng Việt sang nước ngoài ý thức lắm, chỉ cần vứt rác ra đường là đã có CS đến sờ gáy rồi... ý thức là do môi trường tạo nên, môi trường chuẩn thì ý thức sẽ chuẩn. Các cụ nên hiểu là nếu có mỗi cụ đang ngồi trước cái mâm cơm, thì em đảm bảo cụ chả bao giờ phải ăn trông nồi ngồi trông hướng cả, lúc đó ăn theo kiểu thiên nhiên. Quy hoạch tốt và Luật pháp nghiêm minh thì em đảm bảo ý thức sẽ thay đổi một cách tự nhiên.

lamnt123

Xe đạp
cái đầu tiên là do ý thức
Ý thức phải bắt đầu từ nền tảng giáo dục và luật pháp bác ạ.

Giáo dục thì cải cách thế nào chắc các bác cũng biết.

Nhiều quốc gia chỉ có một bản hiến pháp.

Pháp luật phải nhận được sự đồng thuận, giám sát của Nhân dân và đi vào thực tiễn.

Thượng tôn Pháp luật nhưng sao vẫn có có người đứng ở trên đấy bác ạ.

Chứ đừng có chờ dân có ý thức. Lý Quang Diệu từng đánh đòn người dân vì nhổ kẹo cao su nhưng nhờ đó đã biến một làng chài thành đất nước Singapore hùng mạnh như hiện nay.

Người xưa đã nói: Quan thì tham, Dân thì gian mà :P

Chỉnh sửa cuối:

jihadv

Xe tải
Nói về quy hoach, ở các nước, người ta dùng phương pháp cuốn chiếu, các ông ở mặt đường, khi mở rộng đường, vẫn ở mặt đường, các ông ở trong được đền bù để đi nơi khác, một phần kinh phí đền bù do chính các ông mặt đường đóng tiền vào vì các ông từ đường nhỏ được ra đường to. Ông mặt đường nào không muốn đóng tiền thì đi chỗ khác, ông ở trong đóng thêm tiền để thế chỗ ông mặt đường. Vì thế chi phí giải phóng mặt bằng rẻ. Nhưng ở VN, ví dụ như đường Kim Liên mới, chi phí giải phóng mặt bằng đã làm giá con đường có hơn 1km thành siêu khủng :-ss
Các *** luôn so sánh Vn với các nước khác, nhưng cái chỉ số 20-25% diện tích đất cho giao thông thì không biết đến đời chắt em có đạt được không. Khi mà hệ số sử dụng đất thì cao chót vót, đất dành cho công cộng thì liên tục được chuyển đổi mục đích để biến thành cao tầng, tăng lợi nhuận.
Những bài toán này, các chuyên gia quy hoạch có thể nhìn thấy dễ dàng, nhưng vẫn không cải thiện được, vấn đề do đâu thì có lẽ như cụ gì ở trên nói, thay cả phần cứng thôi. Haizzzz....
Chứ ngày nào còn ở thủ đô, thì cứ xác định là sống chung với lũ thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

XPQ

Xe lăn
Toshiba nhà chúng nó!Ngày trước lập ra chức Kiến trúc sư trưởng Hà Nội để quản việc quy hoạch,sau chúng nó thấy mua dây buộc mình thì khó giở trò nên bỏ mẹ chức ấy đi.Thế là phân cấp xã phường quận huyện lên đến thành phố đứa đ.éo nào cũng được cấp phép xây dựng,thế mới có chuyện bao nhiêu building cao ốc chen hết vào trung tâm,cách dốn Dùa 30 km không khác gì miền núi.Thế bảo sao không tắc.
Bây giờ chúng nó đánh lạc hướng dư luận rằng tại ô tô.

Duong_Anh

Xe buýt
bài này của cụ chủ hoàn toàn đi trái ngược với lòng dân rồi. Làm đường không khó, quan trọng là tiền không có, muốn có tiền thì phải tiết kiệm, chứ cứ như mấy bố nhà mình thì... cứ đẻ ra mấy thằng Vinashin cho nó phá

kduc

Xe container
Em dự cụ này là âm binh của thằng # đây! Bao nhiêu nhà chuyên ngành phải lên tiềng vè cái phí chó má đó, thế mà cụ lại đi vào ĐƯỜNG NGƯỢC CHIỀU
Các cụ chửi chính sách chứ đừng chửi #
Có khi mấy năm nữa thế giới ngoài CM hoa hồng,... còn có CM # đó

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Em dự cụ lại tư duy theo kiểu không quản được thì cấm :D.

Ô tô chật kín chứng tỏ dân giàu, mà dân giàu thì nước mạnh, quá tốt.

taplai tapdi

Xe tăng
Vẫn lặp lại câu hỏi đã hỏi rồi: đóng thêm phí liệu đường có hết tắc? Chỉ có lẽ :xiền không phải món đặc sản nữa,mà là mứt ,nhiều người đổi món chắc xiền mới đủ để làm đường.

it.lplcomputer

Đi bộ
Có khi cả nước đi ô tô lại không tắc... Nhà nước hỗ trợ cho dân mua xe, cấm ko cho đi xe máy và xe đạp. Chỉ đi bộ và xe hơi. Chắc sẽ đảm bảo giao thông hơn.

hungtron

Xe đạp
Ngân sách hết rồi bây giờ mới "sưu cao thuế nặng" như thế này đây. Mà hốc khỏe như thế thảo nào anh # phát biểu cứ ầm ầm không biết mệt.