[Thảo luận] ôtô biên thành tàu ngầm

binladen123

Xe hơi
Đúng là bái phục bác...Có khi là CỦA ĐI THAY NGƯỜI BÁC NHỈ? chắc bác cũng nghĩ vậy chứ :21:
Còn nữa, xe của bác bị ở đoạn nào, Để em bơi ra xin cái biển chứ nhể.

future6681

Xe hơi
Nhục lắm các bác ạ, xe em vẫn nằm ngoài đường đó , phải thuê 1 cậu bảo vệ cơ quan gần đó đưa cậu ấy 100k để lại số Phone cho cậu í để có gì cậu í còn ANÔ thế là cậu í bỏ cả việc bảo vệ cơ quan chui vào xe em nàm ngủ canh xe luôn.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Chán thật, phải ở hoàn cảnh của bác chắc mới thấm thía nỗi buồn của người thuyền trưởng phải bỏ con tàu của mình bác nhể. Hà Nội mấy chục năm nay mới có trận mưa dai như đỉa thế này. Cả thành phố như một đàn kiến nhao nhác chạy tứ tung, vẽ bản đồ những con đường không ngập. Suýt hoảng loạn vì xe bus không đi được vứt một thằng ra tận cầu Chương Dương thay vì Cửa Nam. Mất hơn tiếng đồng hồ mới vớt được hai đứa con mang về nhà, thở phào nhẹ nhõm.

Nói dại, nhỡ có chiến tranh, thằng nào đánh mình chỉ cần làm trận mưa to chắc mình chỉ còn... đứng chửi.
Chính xác! Hôm qua về đến nhà em cũng cứ lăn tăn giống bác. Nếu có chiến tranh chỉ cần nó làm cho trận mưa to, mà cái đó bi giờ là chuyện nhỏ rồi...

bigfun

Xe điện
Khổ thân cụ. Thế có đi thêm cái gương hay logo không cụ:21::21: Em ứ tin

ôtô biên thành tàu ngầm tệ quá, bao năm cầm vô lăng chưa có hôm nào tệ như hôm nay Sáng hớn hở phi ôtô đi ra đường vì là hôm nay là ngày phải sử lý bao việc, ra đường trời ơi ngập nước mưa to chưa từng thấy Cậy xe mình SUV gầm cao mình rẽ nước ào ào nào ngờ nước ngập cao quá tràn vào xe thế là con xe nằm chết dí, giữa xung quanh là biển nước, càng đề xe càng rên ư ử rồi tắt ngóm. Đèn đài còi trên xe không bật mà tất cả bỗng nhiên đều bật hết làm mình hoảng hổn. Mình như một viên thuyền trưởng Nemo trong tiểu thuýêt "hai vặn dặm dưới biển" lái tàu ngầm đi giữa biển nước Hà “Lội” mênh mông và đầy mùi nước cồng Đành phải nhờ mấy người đì đường đẩy hộ lên chỗ khô ráo, gọi cứu hộ năm lần bẩy lượt xe cũng chẳng đến vì hình như cũng bị chìm xe giống mình, nhục ơi là nhục Gọi điện cho mấy bác thợ quen bác ấy bảo :” mở nắp capo rồi lấy tuốc nơ vít tháo cái lọc gió ra vứt *** nó đi vì nước vào rồi, sau đó lau sạch bugi” nhưng mừ xe mình V6 phun xăng điện tử chả biết bugi ở đâu cả, mà cũng không dám mở vì kinh kinh Thế là đành vi phạm hiệp định biển theo đó nếu tàu chìm thì thuyền trưởng phải ở lại chết cùng tầu, vứt *** nó xe giữa biển lững thững chui vào quán café khô ráo nhất gọi bát mì cho đỡ đói và làm ly café cái đã Thế rồi sang qua, chiều tới đêm đến đường vẫn tắc xe vẫn ngập thiên hạ hoảng loạn, ôi thôi đành lê bước về nhà cho nó khỏi ốm mặc em nó ngoài đường và cầu thánh Ala phù hộ không bị bọn đục nước béo còn vật trộm Gương , đèn pha hay tệ hơn nữ là mang em đi hu hu

mfbe

Xe máy
ôtô biên thành tàu ngầm tệ quá, bao năm cầm vô lăng chưa có hôm nào tệ như hôm nay Sáng hớn hở phi ôtô đi ra đường vì là hôm nay là ngày phải sử lý bao việc, ra đường trời ơi ngập nước mưa to chưa từng thấy Cậy xe mình SUV gầm cao mình rẽ nước ào ào nào ngờ nước ngập cao quá tràn vào xe thế là con xe nằm chết dí, giữa xung quanh là biển nước, càng đề xe càng rên ư ử rồi tắt ngóm. Đèn đài còi trên xe không bật mà tất cả bỗng nhiên đều bật hết làm mình hoảng hổn. Mình như một viên thuyền trưởng Nemo trong tiểu thuýêt "hai vặn dặm dưới biển" lái tàu ngầm đi giữa biển nước Hà “Lội” mênh mông và đầy mùi nước cồng Đành phải nhờ mấy người đì đường đẩy hộ lên chỗ khô ráo, gọi cứu hộ năm lần bẩy lượt xe cũng chẳng đến vì hình như cũng bị chìm xe giống mình, nhục ơi là nhục Gọi điện cho mấy bác thợ quen bác ấy bảo :” mở nắp capo rồi lấy tuốc nơ vít tháo cái lọc gió ra vứt *** nó đi vì nước vào rồi, sau đó lau sạch bugi” nhưng mừ xe mình V6 phun xăng điện tử chả biết bugi ở đâu cả, mà cũng không dám mở vì kinh kinh Thế là đành vi phạm hiệp định biển theo đó nếu tàu chìm thì thuyền trưởng phải ở lại chết cùng tầu, vứt *** nó xe giữa biển lững thững chui vào quán café khô ráo nhất gọi bát mì cho đỡ đói và làm ly café cái đã Thế rồi sang qua, chiều tới đêm đến đường vẫn tắc xe vẫn ngập thiên hạ hoảng loạn, ôi thôi đành lê bước về nhà cho nó khỏi ốm mặc em nó ngoài đường và cầu thánh Ala phù hộ không bị bọn đục nước béo còn vật trộm Gương , đèn pha hay tệ hơn nữ là mang em đi hu hu
Bác không chịu đọc các bài hướng dẫn kinh nghiệm trên OF hay sao mà lại làm thế này? Em tiếc con V6 của bác quá.

future6681

Xe hơi
Thực ra là đọc các bài kinh nghiệm lái xe đều đã đọc cả, mỗi tội lúc ra thực tế không chịu làm theo mà hay tậc lưỡi làm bừa thôi.
Xe mình được kéo vào gara rồi, các bác thợ bảo sửa mai lấy vì gara cũng bị ngập luôn nên đành để ở chỗ gần gara
Bệnh cũng nhẹ thôi, cái lọc gió phải thay vì nước vô rồi, lau sạch các bugi, thay dầu và vệ sinh toàn xe

cuhaifus

Xe container
Bái phục lòng quả cảm của bác:)):)):))

lanth

Xe tải
Nhục lắm các bác ạ, xe em vẫn nằm ngoài đường đó , phải thuê 1 cậu bảo vệ cơ quan gần đó đưa cậu ấy 100k để lại số Phone cho cậu í để có gì cậu í còn ANÔ thế là cậu í bỏ cả việc bảo vệ cơ quan chui vào xe em nàm ngủ canh xe luôn.

Kể ra cụ chủ thớt cũng liều nhỉ, hay là cụ bị nghễnh ngãng nên ko sợ súng nhỉ. Dù sao thì cũng chia buồn với cụ. Nhưng cụ ra ngay xem chú bảo về còn "ngủ" trong xe ko? Không khéo chú ấy lại tèo ở trong xe của cụ thì chết.

MoonMax

Xe điện
Xe ngập nước chết máy sao cụ lại cố đề làm gì ?

Em cũng đang định hỏi câu đấy, song nhìn lên cái mã lực của bác ấy phần nào tìm ra lời giải đáp.:69:

NGhe bác ấy tả xe, tả tình cảnh và giải pháp của bác này, em đoán nhà bác ấy chắc có điều kiện. Quân tử phòng thân mà.:41:

Còn xe ấy à?? Một đời ta dăm ba đời nó, lo gì???:6:

Nghĩ mà buồn cho mình, người ta thì dăm ba, mình thì 1 cái cố mãi chả có.:redface: Đang tính làm con xe cũ cho đỡ tụt hậu với thời cuộc sau vụ Đại Hồng thủy này lại thấy ớn, vì xe cộ đợt này chả biết đâu mà lường:^)

Xecutkit2008

Xe điện
Lần sau bác nhớ là tắt điều hòa đi rồi hẵng cho vợ 2 xuống nghịch nước nhé, mà vợ 2 có lặn lâu quá không thấy kêu thì bác đừng có đề mà nó im luôn đấy.:)):)):))

mr_limo

Xe buýt
xe bác chủ thớt để đâu đấy, để em ra làm bộ gương về lắp vào xe 2b cái , :21:

coolPC

Xe tải
Website
www.facebook.com
các bác có xe hết cả rồi em bi giờ vẫn đi bộ đây này, huhu, dg mà đi bộ đâm ra chả bít chết máy, đi 1 mạch 1 tiếng là đến cơ quan, đến cơ quan mình là ng đến sớm nhất mới oai chứ :redface::P

future6681

Xe hơi
Thằng cha cứu hộ nó kéo xe mình đi có 3km từ chỗ bị hỏng ra gara mà làm những 1,7 triệu. Đúng là đục nước béo cò, nhục ơi là nhục cái thân mình