Option và độ bền của xe Hàn?

5banhxe

Xe điện
Cảm ơn Cụ đã chia sẽ, gạt mưa tự động hoạt động trên cơ chế phản chiếu các chùm tia sáng xuyên qua kính chắn gió, khi mưa cường độ ánh sáng giảm, hệ thống kích hoạt chế độ tự động, Cụ xem ở Showroom nào vậy?
Đấy, training chưa kỹ là ở đây chứ đâu. Khách hàng hỏi "để chế độ gạt mưa tự động thế nào" thì sâu trả lời với nội dung "nguyên lý hoạt động của hệ thống gạt mưa tự động", mà còn trả lời không chính xác nữa chứ. Chỉ cần cho khách biết bấm nút nào hay vặn công tắc gì thì nó sẽ kích hoạt chế độ gạt mưa tự động, thế thôi.

Về nguyên lý, hiện nay phương pháp phổ thống nhất là dùng tia hồng ngoại (chứ không phải ánh sáng) chiếu góc 45 độ vào kính rồi dùng cảm biến thu lại tia phản chiếu. Nếu có nước trên bề mặt, cường độ tia phản chiếu giảm - đến một mức nào đó hệ thống sẽ kích hoạt. Tốc độ gạt tuỳ thuộc mức độ giảm cường độ phản chiếu nhanh hay chậm. Cảm biến hồng ngoại thường đặt ngay sau kính chiếu hậu trong xe, gí sát vào kính lái do đó không sợ có cái gì đó chặn mất chùm tia hồng ngoại.

(sorry cụ sâu, chém cụ tị cho có không khí chào mừng buổi chiều làm việc năng suất, hiệu quả :)))

nguyenthong301

Xe tăng
E cũng yêu gái Hàn vì.... đẹp mặc dù biết rằng mới học cấp 2 bố mẹ đã cho cô ấy tiền đi thẩm mỹ viện, hi hi.

tla

Xe điện
Cảm ơn Cụ đã chia sẽ, gạt mưa tự động hoạt động trên cơ chế phản chiếu các chùm tia sáng xuyên qua kính chắn gió, khi mưa cường độ ánh sáng giảm, hệ thống kích hoạt chế độ tự động, Cụ xem ở Showroom nào vậy?
Cụ nói thế này em e rằng cụ cũng chưa biết cách đặt nấc gạt mưa để nó gạt khi gặp trời mưa :); phần cơ chế hoạt động ... thiof em biết roài, nhưng phải đặt đúng cần gạt vào nấc thì nó mới hoạt động nhé, em hỏi không ai trả lời được đấy :)

long.autohn

Xe buýt
Cụ nói thế này em e rằng cụ cũng chưa biết cách đặt nấc gạt mưa để nó gạt khi gặp trời mưa :); phần cơ chế hoạt động ... thiof em biết roài, nhưng phải đặt đúng cần gạt vào nấc thì nó mới hoạt động nhé, em hỏi không ai trả lời được đấy :)
Nấp trên cùng là nấc tắt, Cụ gạt xuống nấc thứ 2 là tự động

Chỉnh sửa cuối:

long.autohn

Xe buýt
Đấy, training chưa kỹ là ở đây chứ đâu. Khách hàng hỏi "để chế độ gạt mưa tự động thế nào" thì sâu trả lời với nội dung "nguyên lý hoạt động của hệ thống gạt mưa tự động", mà còn trả lời không chính xác nữa chứ. Chỉ cần cho khách biết bấm nút nào hay vặn công tắc gì thì nó sẽ kích hoạt chế độ gạt mưa tự động, thế thôi.

Về nguyên lý, hiện nay phương pháp phổ thống nhất là dùng tia hồng ngoại (chứ không phải ánh sáng) chiếu góc 45 độ vào kính rồi dùng cảm biến thu lại tia phản chiếu. Nếu có nước trên bề mặt, cường độ tia phản chiếu giảm - đến một mức nào đó hệ thống sẽ kích hoạt. Tốc độ gạt tuỳ thuộc mức độ giảm cường độ phản chiếu nhanh hay chậm. Cảm biến hồng ngoại thường đặt ngay sau kính chiếu hậu trong xe, gí sát vào kính lái do đó không sợ có cái gì đó chặn mất chùm tia hồng ngoại.

(sorry cụ sâu, chém cụ tị cho có không khí chào mừng buổi chiều làm việc năng suất, hiệu quả :)))
Cảm ơn Cụ, chiều nay em thấy công việc cũng hiệu quả, tối về Cụ lại chém tiếp ngủ cho ngon Cụ nhỉ

doremonmattich

Xe tăng
Trong phân khúc xe bình dân, nhiều tiền mua xe Hàn, (trừ daewoo nhé), ít tiền mua xe Nhật cứ thế mà chọn các cụ nhé

gagaxy

Xe hơi
Trong phân khúc xe bình dân, nhiều tiền mua xe Hàn, (trừ daewoo nhé), ít tiền mua xe Nhật cứ thế mà chọn các cụ nhé
Cụ nói em phân vân quá, trong phân khúc bình dân, cái xe ít tiền của Nhật nó bằng cái xe nhiều tiền của Hàn rồi

Shop245

Xe buýt
Thực ra xe nhật ít mẫu đẹp so với xe hàn, giờ mua xe để đi rồi có xèng lại thay, các cụ thử làm bài trắc nghiệm trên đây như thế này:
1- Cụ nào đi xe 4 năm đổi: giơ tay!
2- Cụ nào đi xe 4-6 năm đổi: giơ tay.
3- Cụ nào đi xe từ 7-10 năm : giơ tay.
4- Cụ nào di xe trên 10 năm cũng giơ tay.

Kết quả kiểu gì mục 1, 2 cũng là nhiều nhất. Và nhiều nhất có nghĩa là không tính đến độ bền nữa....

Grandtouring

Xe điện

Grandtouring

Xe điện
Tháng 10 xe Grand I10 bán được hơn 1000 chiếc cụ ạ ( thông tin chính xác từ bạn em làm bên Hyundai )
Số liệu xe chạy nhất tháng Mười đây. Chả có xe nào bán được quá 1000 chiếc, cũng chả thấy tên i10 đâu. Cụ ra đường HN, i10 thi thoảng mới gặp một con thôi.

http://vtc.vn/5-mau-xe-o-to-ban-chay-nhat-trong-thang-10-tai-viet-nam.31.516136.htm
http://news.zing.vn/10-mau-o-to-ban-chay-nhat-thang-10-o-Viet-Nam-post478590.html

Chỉnh sửa cuối:

sontung

Xe tăng
Số liệu xe chạy nhất tháng Mười đây. Chả có xe nào bán được quá 1000 chiếc, cũng chả thấy tên i10 đâu. Cụ ra đường HN, i10 thi thoảng mới gặp một con thôi.

http://vtc.vn/5-mau-xe-o-to-ban-chay-nhat-trong-thang-10-tai-viet-nam.31.516136.htm
http://news.zing.vn/10-mau-o-to-ban-chay-nhat-thang-10-o-Viet-Nam-post478590.html
Hyundai Thành Công không là thành viên của Vama nên không có xe Hyundai nào trong số liệu đó, hiện tai Grand I10 là xe bán chạy nhất tại thị trường Việt nam. Xe taxi cỡ nhỏ mới đăng ký thì 90% là Grand I10.

nghiemkhai90

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
katavina.com
Tiền nào của đấy thôi. Xe hàn thường là không bền bằng các dòng xe nhật, mỹ...

Chim Sâu

Xe buýt
nói chung em thấy thì chất lượng huyndai có vẻ ổn hơn tí còn mấy dòng khác ko ăn thua, vài năm là khung gầm hỏng hết

Mr.pilo

Xe tải
Buồn nhỉ, em cũng mua xe dựa vào giá trị sử dụng. CƠ nhưng mà tâm lý người Việt mình khiến cho xe Hàn mất giá. Ở VN xe Nhật hiện nay cạnh tranh với xe Hàn ở phân khúc B,C có lẽ là MAZDA xứng đáng làm đối thủ nặng ký.

tatthanh

Xe hơi
Hix, em đang đi Daewoo (cruze 1.8), cụ nói thế em buôn quá. thôi phấn đấu lên Kia (K3) vậy. Mà sao ít tiền lại mua xe nhật cụ giải thích giùm em với ạ.

mati

Xe buýt

Cụ nhìn thế nào chứ Hyundai Grand i10 là cái xe em nhìn thấy rất nhiều ở Hà Nội hàng ngày.Hyundai TC không phải thành viên Vama nên không có số liệu bán hàng hàng tháng đâu.

inovavgj

Xe container
cụ buồn là phải , trong dòng xe hàn thì Deawoo kém nhất :D

Hix, em đang đi Daewoo (cruze 1.8), cụ nói thế em buôn quá. thôi phấn đấu lên Kia (K3) vậy. Mà sao ít tiền lại mua xe nhật cụ giải thích giùm em với ạ.

songmai

Xe đạp
Em là em ko dùng xe Hàn mà chỉ dùng xe Việt. Người Việt dùng hàng Việt: xe đạp :)

avn

Xe điện
Anh Kia được nở mày nở mặt từ khi về một nhà với Hyundai, toàn bộ xe Kia hiện sử dụng động cơ và hộp số của Hyundai. Để khỏi cạnh tranh trực tiếp nên Kia được định vị thấp hơn Hyundai một chút và các sản phẩm mới được ra mắt sau Hyundai một thời gian. Về doanh số của tập đoàn Hyundai thì Kia mới chiếm khoảng 35%, còn lại là từ thương hiệu Hyundai. Riêng tại thị trường Việt Nam thì doanh số Grand I10 cũng gần bằng cả hãng Kia gộp lại.
Cái thông tin đó từ đâu vậy bác. Em thấy vô lý quá. Chạy ngoài đường nhan nhản Morning, hãn hữu mới có Grand I10, đấy mới tính riêng Morning thôi