[Funland] Ông Trump tiếp tục bị ám sát hụt

tank_fun

Xe tăng
Cụ sưởi nước nóng, thế cụ lấy cái gì đun cho nước nóng thế cụ? Không dùng gas hay điện thì chả nhẽ cụ tự quạt cho nó nóng? Mà điện thì chắc không đủ đâu nên cuối cùng vẫn là Gas thôi cụ.
Nhà máy điện hạt nhân dùng nước làm nguội lò, lấy nước nước nóng đó dẫn đi sưởi khu dân cư xung quanh thì sao hả cụ ?
Hoặc bình nước nóng tổng người ta làm nóng rồi cấp xuống các tòa nhà. Có cần tí ga nào đâu các cụ ? Nhà e ở dùng điện làm nóng nước để sưởi sàn đây.
Điện hạt nhân thì thiếu gì ?

tank_fun

Xe tăng
Em không hiểu sao 1 người sống ở PT, có tri thức, kiến thức mà nói như Cụ được. Xã hội ngày càng phát triễn, côn người ngày càng đi lên mà cụ lại muốn trở về sống như thế kỹ trước. Tiếc cho cụ đang sống ở PT, nơi đc cho là phát triênz nhất thế giới. Nói như cụ thì nên sống ở Châu Phi, không cần gas, điện internet vaanx soong toot thooi
Cụ lại nhét chữ vào mồm e à ? Chỗ nào e bảo muốn sống như thế kỷ trước ?
Dùng cái gì, mua cái gì là do điều hành và phù hợp với điều kiện. Dùng cái thứ của thế lực thù địch suốt ngày gầm ghè dọa cắt mới là sáng suốt phỏng ?
Cụ xem cái clip Trump nói với phái đoàn Đức hồi trước 2020 chưa ? Trump bảo các vị mua quá nhiều khí đốt của Nga nhưng họ nghe xong cười khẩy. Sau này chiến tranh Ukraine thì chính Đức ăn đòn khí đốt như Trump nói.

nicholas1618

Xe điện
Nhiều cụ mợ thik phán nhưng ko thik nghe. Muốn phán tốt phải nghe tốt đã. Cứ mở Youtube lên xem Trump đang có những luận điệu gì rồi quay về đây phân tik tiếp. Cái gì nó cũng có nguyên nhân của nó.

Qua sự kiện tranh cử này càng thấy rõ mô hình quốc gia nào cũng có vấn đề. Một người như trump lại có thể tác động sâu rộng đc đến đời sống xã hội của một đế quốc dẫn đầu TG chuyện lạ này cũng chỉ có thể xảy ra tại Mỹ.

toyota219

Xe điện
Nên mua LNG, CNG của Mẽo😂😂😂😂. Mẽo nhập rất nhiều oil sands, dầu nặng/ chua…
The world is not enough🤣🤣🤣🤣

Tien NN

Xe tải
Cụ lại nhét chữ vào mồm e à ? Chỗ nào e bảo muốn sống như thế kỷ trước ?
Dùng cái gì, mua cái gì là do điều hành và phù hợp với điều kiện. Dùng cái thứ của thế lực thù địch suốt ngày gầm ghè dọa cắt mới là sáng suốt phỏng ?
Cụ xem cái clip Trump nói với phái đoàn Đức hồi trước 2020 chưa ? Trump bảo các vị mua quá nhiều khí đốt của Nga nhưng họ nghe xong cười khẩy. Sau này chiến tranh Ukraine thì chính Đức ăn đòn khí đốt như Trump nói.
Ý cụ là Ukraine là thế lực thù địch củ EU sao? Tại tôi thấy Ukraine toàn dọa khóa van chung chuyển, dọa chặn NT2, NT1 của Nga cung cấp Gas cho EU.

Xechaybangcom

Xe điện
Bên e dùng điện hết, không có gas tránh an toàn cháy nổ.
Cụ kia cụ ấy hỏi là cụ ở nước nào mà không thấy cụ trả lời, câu hỏi khó à cụ?
Rồi cụ trả lời giùm em là dùng nước để làm lạnh lò hạt nhân thì dòng nước nóng đấy có thể vận chuyển bao xa để nó vẫn còn nóng khi đến tay người tiêu dùng.
Rồi cụ trả lời giùm em là cụ có số liệu về tỷ lệ dùng điện hạt nhân chiếm bao nhiêu phần trăm lượng điện cung cấp không?

ps. Em thì không ủng hộ ông nào làm tổng thống cả, vì với hình thức tổ chức nhà nước của Mỹ thì ông nào, bà nào lên làm tổng thống cũng thế thôi.

Tien NN

Xe tải
Nhiều cụ mợ thik phán nhưng ko thik nghe. Muốn phán tốt phải nghe tốt đã. Cứ mở Youtube lên xem Trump đang có những luận điệu gì rồi quay về đây phân tik tiếp. Cái gì nó cũng có nguyên nhân của nó.

Qua sự kiện tranh cử này càng thấy rõ mô hình quốc gia nào cũng có vấn đề. Một người như trump lại có thể tác động sâu rộng đc đến đời sống xã hội của một đế quốc dẫn đầu TG chuyện lạ này cũng chỉ có thể xảy ra tại Mỹ.
Bởi ở Mỹ gần như là dân bầu trực tiếp tổng thống và Mỹ lại có nhiều tài phiệt giàu kếch xù.
Chỉ cần các phe tài phiệt bỏ tiền ra mua truyền thông, định hướng thông tin, phe nào nhồi sọ đc nhiều dân hơn thì phe đó thắng cử.
Các tổng thống Mỹ cơ bản đc bầu theo cách này, chứ ko phải do năng lực lãnh đạo của ứng viên.

nicholas1618

Xe điện
Bởi ở Mỹ gần như là dân bầu trực tiếp tổng thống và Mỹ lại có nhiều tài phiệt giàu kếch xù.
Chỉ cần các phe tài phiệt bỏ tiền ra mua truyền thông, định hướng thông tin, phe nào nhồi sọ đc nhiều dân hơn thì phe đó thắng cử.
Các tổng thống Mỹ cơ bản đc bầu theo cách này, chứ ko phải do năng lực lãnh đạo của ứng viên.
Nhưng nó ko thay đổi dc bản chất ứng viên. Ko phải cứ tiền nhiều là chắc thắng cụ có thể xem trường hơpk Biden và Trump. Chỉ sau khi Harris lên thay DC mới xoay chuyển dc tình thế. Một ứng viên phù hợp thì tiền mới đến.

NDTBM

Xe điện
Trump còn hai tháng 8 âm và tháng 10 âm lịch liệu thần hồn. Nguy hiểm trùng trùng

Kụ LiKaShing đến giờ này dự đoán (trên cơ sở tử vi/tâm linh..) khá chính xác về diễn biến tranh cử Vote'2024 ở Mỹ (..) 👍nhưng hiện đang bị 'tuýt còi' ở thread: "Bầu cử TT Mỹ 2024"....==>> hóng ý kiến bình luận cập nhật mới của Kụ ở thread này, đặc biệt về hạn tháng 10 ÂL (~họa sát thân) của ƯCV Trump..!(?) :-w

- Liên tục đăng bài không theo chủ đề
- Dừng viết bài trong thớt

Tien NN

Xe tải
Nhưng nó ko thay đổi dc bản chất ứng viên. Ko phải cứ tiền nhiều là chắc thắng cụ có thể xem trường hơpk Biden và Trump. Chỉ sau khi Harris lên thay DC mới xoay chuyển dc tình thế. Một ứng viên phù hợp thì tiền mới đến.
Ông Trump ko hề có chút kinh nghiệm chính trị nào, thế mà có thể thắng cử Mỹ. Nếu ko phải Mỹ mà là VN thì lãnh đạo lơ tơ ngơ kiểu này sẽ bị nước ngoài dắt mũi điều khiển ngay.

MyMac

Xe điện
Rồi cụ trả lời giùm em là dùng nước để làm lạnh lò hạt nhân thì dòng nước nóng đấy có thể vận chuyển bao xa để nó vẫn còn nóng khi đến tay người tiêu dùng.
Rồi cụ trả lời giùm em là cụ có số liệu về tỷ lệ dùng điện hạt nhân chiếm bao nhiêu phần trăm lượng điện cung cấp không?

ps. Em thì không ủng hộ ông nào làm tổng thống cả, vì với hình thức tổ chức nhà nước của Mỹ thì ông nào, bà nào lên làm tổng thống cũng thế thôi.
Chắc cụ í đang ở Châu Phi. Chứ Châu Âu với em thì quá quen thuộc rồi. Toàn xài gas của anh Putin thôi. Nói thật chứ mùa đông tuyết lạnh đến vỡ đường ống nước. Nước làm mát nhà máy điện hạt nhân bơm đến để sưởi chắc chỉ đủ làm ấm đường ống thôi và nó chỉ có trong trí tưởng tượng thôi.

Nhiều nơi sưởi sàn bằng đường dẫn ống hơi nước nóng xuất phát từ trung tâm. Cũng một dạng như kiểu điều hòa tổng ở nhà mình ấy ạ. Tùy loại công nghệ nhưng em đoán trung tâm có thể đun nước nóng bằng dầu hoặc bằng điện, hoặc không có điện, dầu thì chắc là chạy bằng củi ;))
Em chưa được mục sở thị sưởi sàn bằng ống dẫn hơi nước thế nào ạ. Em chỉ thấy máy sưởi lắp trên sàn hoặc trên tường, gas thổi phù phù thôi.

Tien NN

Xe tải

Nó đã phát triển 250 năm với đủ các khó khăn, thuận lợi và cướp bóc cơ man của cải của thế giới về đầu tư xd nước Mỹ số 1 thế giới về nhiều mặt, hoàn thiện hệ thống tư pháp, xd hoàn hảo csvc... Nói chung là ko có tổng thống cũng chả sao. Chính phủ của nó còn ngừng hoạt động bao lần rồi, có sao đâu.

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Mỹ 2024_9_15 (1).jpg

Hình ảnh được trích từ video camera gắn trên người cảnh sát, các nhân viên thực thi pháp luật đã bắt giữ Ryan Routh, người đàn ông bị tình nghi trong vụ mưu sát Donald Trump. Ảnh: AP
Mỹ 2024_9_15 (2).jpg

Ryan W Routh bị còng tay sau khi bị bắt trong một lần dừng xe gần Palm City, Florida, vào ngày 15 tháng 9 năm 2024. Ảnh: Văn phòng Cảnh sát trưởng Quận Martin qua Reuters

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Mỹ 2024_9_15 (3).jpg

/Một bức ảnh tự sướng không đề ngày tháng cho thấy Ryan W. Routh, một nghi phạm được các tổ chức tin tức xác định, khi FBI đang điều tra những gì họ cho là một nỗ lực ám sát rõ ràng ở Florida đối với ứng cử viên tổng thống đảng Cộng hòa và cựu Tổng thống Donald Trump, trong bức ảnh này lấy từ mạng xã hội
Mỹ 2024_9_15 (4).jpg

Ryan W. Routh, được nhìn thấy trong một cuộc biểu tình yêu cầu sự hỗ trợ của nhà lãnh đạo Trung Quốc để tổ chức một quá trình giải cứu các quân nhân Ukraine khỏi Nhà máy sắt và thép Azovstal ở Mariupol, Kyiv, Ukraine ngày 17 tháng 5 năm 2022. REUTERS/Valentyn Ogirenko

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Mỹ 2024_9_15 (5).jpg

Những chiếc túi treo trên hàng rào trên một khẩu súng trường chống vào đó, sau khi Mật vụ ngăn chặn được vụ mà FBI gọi là nỗ lực ám sát rõ ràng nhằm vào ứng cử viên tổng thống đảng Cộng hòa và cựu Tổng thống Donald Trump khi ông đang chơi golf trên sân golf của mình ở West Palm Beach, Florida, ngày 15 tháng 9 năm 2024.
Mỹ 2024_9_15 (6).jpg

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Mỹ 2024_9_15 (7).jpg

Một chiếc xe được nhìn thấy gần lối vào câu lạc bộ golf sau khi có báo cáo về vụ nổ súng bên ngoài Sân golf quốc tế Trump của ứng cử viên tổng thống đảng Cộng hòa và cựu Tổng thống Donald Trump tại West Palm Beach, Florida, ngày 15 tháng 9 năm 2024. REUTERS/Marco Bello
Mỹ 2024_9_15 (8).jpg

Một chiếc xe cảnh sát được nhìn thấy ở lối vào câu lạc bộ golf sau khi có báo cáo về vụ nổ súng bên ngoài Sân golf quốc tế Trump của ứng cử viên tổng thống đảng Cộng hòa và cựu Tổng thống Donald Trump tại West Palm Beach, Florida, ngày 15 tháng 9 năm 2024. REUTERS/Marco Bello

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Mỹ 2024_9_15 (9).jpg

Các nhân viên thực thi pháp luật làm việc sau khi có báo cáo về vụ nổ súng bên ngoài Sân golf quốc tế Trump của ứng cử viên tổng thống đảng Cộng hòa và cựu Tổng thống Donald Trump tại West Palm Beach, Florida, ngày 15 tháng 9 năm 2024. REUTERS/Marco Bello
Mỹ 2024_9_15 (10).jpg

Một nhân viên thực thi pháp luật theo dõi sau khi có báo cáo về vụ nổ súng bên ngoài Sân golf Trump International của ứng cử viên tổng thống đảng Cộng hòa và cựu Tổng thống Donald Trump tại West Palm Beach, Florida, ngày 15 tháng 9 năm 2024. REUTERS/Marco Bello

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Mỹ 2024_9_15 (11).jpg

Một nhân viên thực thi pháp luật theo dõi sau khi có báo cáo về vụ nổ súng bên ngoài Sân golf Trump International của ứng cử viên tổng thống đảng Cộng hòa và cựu Tổng thống Donald Trump tại West Palm Beach, Florida, ngày 15 tháng 9 năm 2024. REUTERS/Marco Bello
Mỹ 2024_9_15 (12).jpg

Những người ủng hộ Trump tụ tập quanh Mar-A-Lago, sau khi ứng cử viên tổng thống đảng Cộng hòa và cựu Tổng thống Donald Trump trở về từ Câu lạc bộ Golf Quốc tế Trump, nơi xảy ra vụ xả súng, đến nơi ở của ông tại Mar-A-Lago ở Palm Beach, Florida, ngày 15 tháng 9 năm 2024

Ngao5

Vũ Trụ
Người OF
Mỹ 2024_9_15 (13).jpg

Các nhân viên thực thi pháp luật làm việc sau khi có báo cáo về vụ nổ súng bên ngoài Sân golf quốc tế Trump của ứng cử viên tổng thống đảng Cộng hòa và cựu Tổng thống Donald Trump tại West Palm Beach, Florida, ngày 15 tháng 9 năm 2024. REUTERS/Marco Bello
Mỹ 2024_9_15 (14).jpg

Một tàu tuần tra của Cảnh sát biển Hoa Kỳ hoạt động quanh Mar-A-Lago sau khi ứng cử viên tổng thống đảng Cộng hòa và cựu Tổng thống Donald Trump trở về từ Câu lạc bộ Golf Quốc tế Trump, nơi xảy ra vụ xả súng, đến nơi ở của ông tại Mar-A-Lago ở Palm Beach, Florida, ngày 15 tháng 9 năm 2024. REUTERS/Giorgio Viera