[Funland] Ông Sam Rainsy của Campuchia

Quanbea

Xe tải
Thời đế chế Ankor, Chân Lạp to khủng luôn, Vua Chân Lạp lúc này là Suryavarman II, nói về độ húng nhận số 2 thì ít ai nhà Ankor nhận số 1 (vì sau đó thì ... à mà thôi) sau khi oánh Thái, đả Chiêm thì hành quân sang hỏi tội Đại Việt

Lần đầu sang chưa có xúc tiến thương mại, đại binh Ankor mang đi có 2 vạn quân, bị quân địa phương Đại Việt ở châu Nghệ An xử đẹp
Nóng mắt, vị vua Chân Lạp này dấy binh oánh Đại Việt liên tọi. Có thể coi là chí lớn. Vì đến như Tống triều thời đó cũng lâu lâu nhằm lúc Đại Việt vua nhỏ mới lên, đàn bà nhiếp chính thì mới sang oánh giao lưu 1 trận, cùng góp sức cho Đại Việt hoàn thành tác phẩm phá Tống bình Chiêm

Thế nhưnganh Suryavarman II thì lại khác, sau lần dạm ngõ tốn 2 vạn binh chưa được nhà Lý Đại Việt nhận lời, anh ấy sửa soạn binh mã, oánh tiếp 3 trận nữa, có trận huy động sính lễ đến 700 chiến thuyền, nhưng có lẽ thủy quân lục chiến nhà Ankor chưa đủ đẹp chai, nên mấy lần này lên ngõ nhà Đại Việt đều bị đẩy về cả

Anh Suryavarman II quay ra phạt Chiêm vì tội không cho mượn đường, tạo điều kiện thuận lợi cho ảnh sang Đại Việt ăn hỏi. Sau đó anh Suryavarman II thân chinh cầm quân đi oánh trận 5

Trận này anh Suryavarman II - Quốc vương đế chế Ankor hùng mạnh có diện tích lớn gấp 10 Đại Việt lúc đó, đã giác ngộ, nhận thấy Đại Việt quá đẹp, anh ấy quyết định nằm lại đâu đó trong vùng rừng núi Nghệ An, Hà Tĩnh, từ đó về sau hưởng lễ cúng cô hồn trận vong Rằm tháng 7 của người Việt

Hai vị Vua Lý Thần Tông, Lý Anh Tông của Đại Việt chắc cũng chép miệng tiếc rẻ, chưa kịp cho anh em lính tráng đón Suryavarman II về Thăng Long để đãi ngộ như Chế Củ, anh đấy đã đi cmn xa rồi
Chịu văn cụ thật. Kaka.

Camontinhyeu

Xe điện
Sam nhập cảnh Vn bằng hộ chiếu Pháp, lý do cá nhân đi du lịch, không chống phá gì Vn, thì rất khó để từ chối ông ta,lại mang tiếng thù hằn cá nhân..
Mà tóm ông ta giao cho Cam thì cũng không được, ông ta không thuộc diện truy nã Interpol...
Cái này phải xem Việt và Cam có Hiệp ước và Nghị định thư qua lại về hợp tác tư pháp ko? Em dự là có và đã có tiền lệ dẫn độ từ Cam về Việt.

Thiên_Phong

[Tịch thu bằng lái]
Cái này phải xem Việt và Cam có Hiệp ước và Nghị định thư qua lại về hợp tác tư pháp ko? Em dự là có và đã có tiền lệ dẫn độ từ Cam về Việt.
Dẫn độ công dân Cam chứ không phải công dân Pháp.
Giờ Sam có quốc tịch Pháp ai dám dẫn độ hả cụ?

Camontinhyeu

Xe điện
Chả có chiêu gì cả, nó đi du lịch thì kệ cmn đi du lịch.
Sao phải xoắn.
Thằng phải xoắn là thằng Cam chứ không phải mình
Thằng Sam nó muốn vào mình cũng phải xin chán rồi và mình cũng bàn kế sách chán rồi. Lựa chọn để Sam vào em đoán cũng là nắn gân anh Hun i. Như vậy được hiểu căn cứ quân sự ở Cam của thằng Khựa là có thật và đang bắt đầu bành trướng gây xâm hại đến an ninh Việt Nam.

3005

Xe tăng
Thằng Sam nó muốn vào mình cũng phải xin chán rồi và mình cũng bàn kế sách chán rồi. Lựa chọn để Sam vào em đoán cũng là nắn gân anh Hun i. Như vậy được hiểu căn cứ quân sự ở Cam của thằng Khựa là có thật và đang bắt đầu bành trướng gây xâm hại đến an ninh Việt Nam.
Cái này cũng là nắn gân TQ vì thực tế là đang đấu với thế cờ của TQ ở Cam. Hunsen giờ đang dần trở thành quân cờ của TQ. Để xem TQ sẽ phản ứng thế nào với động tác của VN thôi. Liệu có một HD 981 mới ở Biển Đông không.

matizvan2009

Xe ba gác
Chả có gì khó: Sam nó quốc tịch Pháp, không phạm tội tại Pháp, cũng chả có truy nã Interpol.
Lấy lí do gì để bắt Sam?
MUỐN thì cho mượn cái xe thùng và đóng visa cho 1 trung đội đặc nhiệm

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Việt Nam và Cam có cụ ạ, nhưng áp dụng với công dân mang quốc tịch Cam, Vn.
Đằng này, Sam rất khôn khi dùng hộ chiếu Pháp, tức là Sam không phải người Cam.

Thiên_Phong

[Tịch thu bằng lái]
MUỐN thì cho mượn cái xe thùng và đóng visa cho 1 trung đội đặc nhiệm
Kẻ muốn là thằng Cam chứ không phải mình.
Sao mình phải cho mượn, chả được tí lợi lộc nào mà nguy cơ đầy rẫy.
Để Sam đấy có lợi, chả có hại gì cho mình cả.

matizvan2009

Xe ba gác
Kẻ muốn là thằng Cam chứ không phải mình.
Sao mình phải cho mượn, chả được tí lợi lộc nào mà nguy cơ đầy rẫy.
Để Sam đấy có lợi, chả có hại gì cho mình cả.
ý em là khi nào mình muốn. Mình là người "chổng đ.ụ"

matizvan2009

Xe ba gác
Việt Nam và Cam có cụ ạ, nhưng áp dụng với công dân mang quốc tịch Cam, Vn.
Đằng này, Sam rất khôn khi dùng hộ chiếu Pháp, tức là Sam không phải người Cam.
Như anh TXT thôi.....

linh.7

Xe buýt
Xì cho Hun bảo là Sam nó ở kia kia, m qua mà bỏ nó vào rọ

Letienthuong

Xe hơi
Đọc cmt các bác cháu mới ngộ ra nhiều điều. Trước giờ đọc theo luồng dư luận về việc gia đình Hun còn thì VN mình vẫn còn yên ổn. Chứ mình giúp đỡ họ nhiều mà ngã quá về TQ quả là k biết điều chút nào. Đúng là việc công nhận quyền công dân của người gốc Việt vẫn bao nhiêu năm vẫn nhức nhối, vẫn không công được công nhận.

hd-vt

Xe container
Đọc cmt các bác cháu mới ngộ ra nhiều điều. Trước giờ đọc theo luồng dư luận về việc gia đình Hun còn thì VN mình vẫn còn yên ổn. Chứ mình giúp đỡ họ nhiều mà ngã quá về TQ quả là k biết điều chút nào. Đúng là việc công nhận quyền công dân của người gốc Việt vẫn bao nhiêu năm vẫn nhức nhối, vẫn không công được công nhận.
Em nghe lõ mõ thì chục năm gần đây, Thái mới cho nhập quốc tịch Thái thế hệ thứ 3 (cháu) người Việt, trước ông bà, bố mẹ không được, dù bố mẹ đẻ bên ấy.
Hội xi gem quý nhao thặc.

bihero114

[Tịch thu bằng lái]
Hay khè hunxen cụ ạ.năm năm 2016 nếu không có việt nam phạm văn mách thì hunsen bị đảo chính rồi.nghe đồn có tay của khựa hay mẽo đằng sau.vì vậy về kinh tế theo khựa nhưng tính tị thì theo việt lắm
giờ nào cụ còn nghĩ tính tị thì cam theo Việt :v

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Em nghe lõ mõ thì chục năm gần đây, Thái mới cho nhập quốc tịch Thái thế hệ thứ 3 (cháu) người Việt, trước ông bà, bố mẹ không được, dù bố mẹ đẻ bên ấy.
Hội xi gem quý nhao thặc.
Thái ko cho nhập nhưng đối xử khá công bằng, không ngược đãi hay gây khó dễ gì cụ ạ.
Chứ người Việt bên Biển Hồ, nhiều người khổ, không giấy tờ, không khai sinh, muốn thì xùy tiền cho bọn cảnh sát nó mới để yên. Bình thường không sao, nhưng khi đi viện ốm đau, hay làm các thủ tục hành chính, thì gần như không thể. Trẻ em thất học, người già thì vạ vật ở những căn nhà ọp ẹp.

Mr.Alo

Xe lăn
bọn cam nó ghét dân mình lắm , dân Việt ở cam rất khố , thỉnh thoảng có dịp ngồi nghe truyện dân Việt bên ý thấy cau máu phết

hd-vt

Xe container
Thái ko cho nhập nhưng đối xử khá công bằng, không ngược đãi hay gây khó dễ gì cụ ạ.
Chứ người Việt bên Biển Hồ, nhiều người khổ, không giấy tờ, không khai sinh, muốn thì xùy tiền cho bọn cảnh sát nó mới để yên. Bình thường không sao, nhưng khi đi viện ốm đau, hay làm các thủ tục hành chính, thì gần như không thể. Trẻ em thất học, người già thì vạ vật ở những căn nhà ọp ẹp.
Vâng, đúng cụ. Người Thái hơi e ngại cc Việt đời đầu có tư tưởng khác họ...tỵ thôi hehe. Còn họ tử tế, đối xử với bà con người Việt tốt ạ.

Tlbooks

Xe buýt
bạn Hunsen này cũng đọc vị VN rõ phết, nhưng dù thế nào, VN vẫn phải "tự chủ chiến lược", quan hệ tốt với Đảng cầm quyền hiện tại của nhà anh Hun là một chuyện, nhưng không vì thế mà đóng sập các kênh kìm nắm khác, đêm còn dài, nhiều giấc mộng sẽ nối nhau, chả có lý do gì anh đây chỉ chơi đẹp với mình chú