[Funland] Ông Lưu Bình Nhưỡng bị bắt

El Jefe 2

Xe tăng
chắc phải có chỉ đạo hay chí ít bật đèn xanh từ bộ ít người chứ ko cấp tỉnh mà bắt được phó ban dân nguyện?loạn . :))
Phó ban dân nguyện có gì mà to hả cụ? Cụ xem lại đi, đây chỉ là 1 phó ban thuộc Ủy ban thường vụ quốc hội, là 1 ban giúp việc thôi. Ông LBN cũng ko còn là ĐBQH nữa.

Nói 1 câu công chính thì ko có vùng cấm, phạm pháp là bắt.

Còn về cấp thì có cụ đưa ví dụ rồi đấy, CA Vĩnh Phúc bắt cả ông Vĩnh chột TCT TC CS kìa.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Phó ban dân nguyện có gì mà to hả cụ? Cụ xem lại đi, đây chỉ là 1 phó ban thuộc Ủy ban thường vụ quốc hội, là 1 ban giúp việc thôi. Ông LBN cũng ko còn là ĐBQH nữa.

Còn về cấp thì có cụ đưa ví dụ rồi đấy, CA Vĩnh Phúc bắt cả ông Vĩnh chột TCT TC CS kìa.
Ấy chết sao cụ lại bảo Ông LBN không to. Tại thớt này, đã tranh cãi cũng phải mất mấy chục trang xem ông này là to hay nhỏ đấy. Fan của LBN trên OF hơi bị nhiều.

PhongFood

Xe điện

Missteen

Xe buýt
Vâng vậy chắc cùng sv HLU, em đọc nhanh, cũng ko để ý nick. Có thể em hơi cảm tính, nhưng lúc người ta thất thế, em không thích buông lời cay đắng. Còn tội đâu đã có các cơ quan ĐT TT XX.
bớt viết tắt đi cụ . ng đọc cảm thấy ức chế hơn đấy .

Missteen

Xe buýt
Là 1 học trò, học vào thời thầy N làm trưởng bộ môn LLĐ, nghe tin em vẫn thấy buồn. Hồi em bảo vệ luận văn, thầy là chủ tịch HĐ, hỏi em rằng nếu NSDLĐ yêu cầu các em phải thay đổi họ tên, phải nọ kia liên quan quyền nhân thân, em có đồng ý ko. Em trả lời: không vì đó là quyền nhân thân. Thầy cười bảo: Các em ngây thơ lắm, ý nói sự chênh lệch về địa vị giữa 2 bên. Em biết tính thầy nói khá thẳng, thậm chí vỗ mặt, va chạm kha khá. Đó là ở góc độ cá nhân, một người học trò sẽ không thích nghe tin không hay về thầy cô mình. Còn ở góc độ công dân, hy vọng về 1 tinh thần thượng tôn pháp luật, đúng người đúng tội.
Một cụ nào đó có viết ở trang đầu rằng cũng là học trò và ko đồng ý với thầy vì lẽ này lẽ nọ. Em nghĩ rằng khi ng ta chưa ngã ngựa, phản biện hay chê trách nhau thì là sự thẳng thắn. Nhưng vào lúc người ta ngã ngựa, những lời kiểu ấy em không phục tí nào. Chẳng thà nhận xét trên cương vị 1 người xa lạ như nhiều cụ mợ ở đây, nó chính danh quân tử hơn. Quan điểm cá nhân em!
NSDLĐ , LLĐ, :))))))

DurexXL

Xe lăn

Kiabuoisang

Xe container
Dây cà ra dây muống rồi :-?

cunglatruong

Xe container

Cũng xin ý kiến lọ chai đầy đủ chứ ko cho kẹo .. :))

Sonduong.BMV

Xe container
Nhiều chứ cụ lads1205

Vụ Phan Sào Nam, chỉ khởi nguồn từ vài thằng mua thẻ cào ở tỉnh Phú Thọ, các anh xxx Phú Thọ gỡ cả đường dây đánh bạc online trên Hà Nội, thậm chí còn bắt cả Tổng cục trưởng CS trên Hà Nội.
“ Tổng cục trưởng CS” lúc đấy về Hà Nam rồi chứ cụ. Vụ đấy là nhiều người nhiều tỉnh.

Xe nội lước

Xe container
Người sử dụng lao động
Luật lao động
Điều tra, Tố tụng, xét xử
:D:D:D
Có câu chuyện em đc nghe kể :
Thưa các đc. Tỉnh ta là 1 tỉnh bán sơn địa ( đại biểu hơi ngơ ngác ), với nhiều thế mạnh mà các tỉnh bạn .... với các huyện như Lương Sơn , Lạc Thủy, Kỳ Sơn...
Ở dưới - nh..ầ...m ..nh..ầm rồi anh ơi. Đấy là Hòa Bình..bên túi phải cơ mà..
Hội trường xì xào.. rồi im bặt.
Vị thị lang lại bình tĩnh nhét túi trái, móc túi phải..
Rồi ..xl tôi có chút nhầm lẫn.( đại biểu cười vui vẻ hỷ xả )
E hèm...thưa các đc, tỉnh ta với những nguồn lực to lớn như ..(khựng lại chút ) : lờ lờ sờ sờ, tờ lờ sờ sờ..
🤣🤣

Yeuaibaygio

Xe container
Có câu chuyện em đc nghe kể :
Thưa các đc. Tỉnh ta là 1 tỉnh bán sơn địa ( đại biểu hơi ngơ ngác ), với nhiều thế mạnh mà các tỉnh bạn .... với các huyện như Lương Sơn , Lạc Thủy, Kỳ Sơn...
Ở dưới - nh..ầ...m ..nh..ầm rồi anh ơi. Đấy là Hòa Bình..bên túi phải cơ mà..
Hội trường xì xào.. rồi im bặt.
Vị thị lang lại bình tĩnh nhét túi trái, móc túi phải..
Rồi ..xl tôi có chút nhầm lẫn.( đại biểu cười vui vẻ hỷ xả )
E hèm...thưa các đc, tỉnh ta với những nguồn lực to lớn như ..(khựng lại chút ) : lờ lờ sờ sờ, tờ lờ sờ sờ..
🤣🤣
Thồi Cụ, đến 1 cụ rất to cũng đã từng đọc "... cờ lờ mờ vờ...". Không biết sau vụ đó có đ/c đánh máy nào bị cho nghỉ không.

xe đạp Japan

Xe tăng
“ Tổng cục trưởng CS” lúc đấy về Hà Nam rồi chứ cụ. Vụ đấy là nhiều người nhiều tỉnh.
Bị bắt lúc đó đang ngồi thưởng trà tỉa cây ở thành Nam cụ ạ. Trước đó có pv hỏi dính líu gì đến cờ bạc online thì ông nói không, là tin đồn vô căn cứ. Mấy tháng sau thì bị tóm. Ban chuyên án cũng giữ kín thật, cảm giác chỉ có một vài vị trong phòng kín ký lệnh xích ông V.

Vulcan V70

Xe trâu
Bị bắt lúc đó đang ngồi thưởng trà tỉa cây ở thành Nam cụ ạ. Trước đó có pv hỏi dính líu gì đến cờ bạc online thì ông nói không, là tin đồn vô căn cứ. Mấy tháng sau thì bị tóm. Ban chuyên án cũng giữ kín thật, cảm giác chỉ có một vài vị trong phòng kín ký lệnh xích ông V.
Giờ lại về tỉa cây cảnh chuẩn bị đón Tết rồi bác.