[VHGT] Ông đừng chĩa máy vào mặt tôi, tôi đập máy ông ra đấy.... hãi quá...

rgvmen

Xe container
Đúng là Luật nhà mình có đề cập đến quyền giám sát của người dân nhưng có quy định cụ thể giới hạn phạm vi, phương tiện không hả các cụ, xác định được giám sát ở mức độ nào đảm bảo tính minh bạch của vụ việc mà không ảnh hưởng tới hoạt động của lực lượng chức năng cũng là một quy định khó khăn :(

Cuc cu

Xe tải
Chỉ buồn cho dân ta đóng thuế để nuôi cả đội ngũ như vậy - Vừa yếu lại vừa hèn
Tung của nó nhảy vào hoặc có bão lớn thì không biết bọn này nó chạy đi đâu nhỉ
Tung của nó nhảy vào khéo lúc nó e với cụ đi nhặt dép của đội này =))

tamtommy

Xe tăng
hôm trc nhà cháu cũng ko đưa giấy tờ, thế là bị chú xxx già bẩu sau 5' ko xuất trình giấy tờ là gọi cẩu đến cẩu đi, lý do là chống đối :D. thế là phải trình đấy. về sau gặp người quen thế là cho đi.
trường hợp này giải quyết sao hở các cụ

ninhkent

Xe tăng
Ở mẽo và các nước PT, theo em biết thì chỗ nào cũng có máy quay hết. Mà khi phải ra đường bắt thì cũng là bắt án rồi :))

samxemay

Xe máy
Mọi người nên thế k lại mất xiền oan

gunner_hp

Xe tăng
Đúng là Luật nhà mình có đề cập đến quyền giám sát của người dân nhưng có quy định cụ thể giới hạn phạm vi, phương tiện không hả các cụ, xác định được giám sát ở mức độ nào đảm bảo tính minh bạch của vụ việc mà không ảnh hưởng tới hoạt động của lực lượng chức năng cũng là một quy định khó khăn :(
Cái gì ko cấm thì ta được làm cụ ạ.Ví dụ luật cho phép giám sát nhưng ko quy định giám sát kiểu gì thì coi quay phim - ghi âm là 1 hình thức giám sát là ko sai.
hôm trc nhà cháu cũng ko đưa giấy tờ, thế là bị chú xxx già bẩu sau 5' ko xuất trình giấy tờ là gọi cẩu đến cẩu đi, lý do là chống đối :D. thế là phải trình đấy. về sau gặp người quen thế là cho đi.
trường hợp này giải quyết sao hở các cụ
Em nghĩ trường hợp này của cụ hơi xương.Nếu cụ cứng, chắc chắn mình ko lỗi thì yêu cầu chứng minh lỗi trước khi xuất trình, xxx mà kéo xe đi khi chưa chứng minh được vi phạm thì phải yêu cầu lập biên bản thôi ạ, trong đó cụ ghi rõ là khi yêu cầu chứng minh lỗi vi phạm xxx ko chứng minh được,lại đòi kéo xe đi và cụ không đồng ý.Còn nếu mềm mỏng, mình xuất trình nhưng cầm trên tay dơ cho xxx xem chứ đừng đưa hẳn, hoặc đưa thì có ghi âm hoặc quay phim luôn lúc đưa, tránh trường hợp như có cụ ở Hưng Yên bị xxx chối phắt cầm giấy tờ.Các cụ khác có ý kiến tư vấn giúp cụ tamtommy ạ.

persotran

Xe đạp
Website
dichthuatperso.com
xxx càng ngày càng nhiều và hung hãn ;))

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
www.cognotiv.vn
he he gấu nhà cháu bị một phát thế này nhưng trước khi đi cán bộ nhẹ nhàng đề nghị xóa video đã quay đi, nhà cháu đồng ý nên xóa rồi o có bằng chứng sâu cho các cụ

Câu cuối của 2 XXX là: "Thôi người ta rắn như vậy thì để người ta đi đi!" <:-P

ha hue

Xe hơi
Ko phải các cụ ơi, như em nghĩ thì đúng là cấm quay phim kiểu đó với các công dân vì là hình ảnh của cá nhân, còn khi xxx mặc cảnh phục - đang làm việc thì xxx đó phải chịu sự chi phối của Hiến pháp + Luật Công chức + Luật CAND. Do vậy,xin lỗi các cụ, khó chịu thế chứ khó chịu nữa cũng phải cắn răng mà chịu. Không chịu được thì bỏ bộ quần áo xxx ấy ra :) , thằng nào dám quay.
Các cụ cũng vậy thôi, đi làm vào công ty, cơ quan, là phải theo quy định, quy tắc của nơi đó, ko theo được thì ta đành phải nghỉ việc, chuyển việc. Còn ko thì khó chịu mấy cũng phải tuân theo.Em nghĩ làm thế là đúng, thậm chí các cơ quan nhà nước phải trang bị sẵn những thiết bị có chức năng giám sát thế để tăng cường khả năng làm việc và chấn chỉnh lại tác phong khi tiếp xúc với nhân dân của một số cán bộ đấy ạ.
Ở Mẽo thì em ko biết, để em hỏi thằng bạn em xem. Nhưng em nghĩ cũng ko vấn đề gì đâu, tụi nó còn lên truyền hình chửi Tổng thống thì quay ohim xxx có là cái gì....
Chuẩn ko cần chỉnh .Nều bình thường thì chả ai quay làm gì cho mất t .Hoặc các đồng chí ấy làm tốt dân đen đưa lên biêu dương cũng đc chứ sao ??? Còn suốt ngày đớp xiền của dân , làm láo . người ta chửi cho phải chịu thôi .Các cụ NHẨY.

thichxeoto

Xe điện
Ôi đúng giọng quê mềnh, đệt con meo bòn chó đốm này cụ chủ đưa clips này lên sở công an hoặc C67 Cục CSGT-DSĐB thì lại khối chuyện để họp, gửi mail cho mấy báo cải kim chi nữa thì tha hồ mà thanh minh=))

buicongchuc

Xe ba gác
Vote cụ!
Cụ làm cái thư góp ý kèm theo video gửi lên đội của xxx.

gunner_hp

Xe tăng
em du la o Hai Duong hoac Hai Phong ạ
Đường Lê Hồng Phong - chỗ Big C và TD Plaza ấy, cụ nào hay về quê em nhận ra ngay.Hôm cụ chủ mới up em đã ngờ ngợ, nhưng cụ ý lại bẩu đường Cầu Rào 2 - Đồ Sơn nên em cũng đành tin, sau đính chính lại rồi ạ.Theo em những vụ thế này nhất thiết phải đưa lên phương tiện truyền thông để các cơ quan chức năng biết mà chỉnh đốn lại thái độ làm việc của một số cán bộ công chức - công bộc của dân ( mà em thấy đa số là toàn kiểu thế ý ).

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Theo em để tránh ức chế cho cả đôi bên thì:
1. Chỉ nên ghi âm, và coi nó như 1 giải pháp backup cuối cùng mới show ra (nếu thấy cần thiết)
2. Nếu đã quay thì: xin phép anh, tôi bật máy quay, ghi lại nội dung làm việc của anh và tôi....

Nhìn chung là em ủng hộ quan điểm mềm mỏng nhưng cương quyết chứ không bốp chát.