[Funland] Ôn thi lớp 6 Archinedes, Ngôi Sao, Ams, Cầu Giấy..

starsn

Xe điện
Cháu nhà em năm nay vào lớp 5, trước không bao giờ nghĩ đến trường phải thi, mãi cách đây 4-6 tháng mới bắt đầu nghe nói đến & thi vào lớp 5 trường Ngôi Sao. Cháu được điểm cao bất ngờ với gia đình (Toán 9, TV 8, A 4), nhưng NS không thiếu hs lớp 5 nên không có chỗ.

Vâỵ gd sẽ tạo điều kiện cho cháu học ôn thi lớp 6, hy vọng được vào lớp chọn Toán. Cháu muốn thi các trường gần nhà là Ams, Ngôi Sao, Archimedes, Cầu Giấy..

Cccm cho hỏi có những trung tâm ôn hay thầy cô nào tốt ạ? Môn tiếng Anh cháu học kém vì lý do cá nhân, lớp 3 mới bắt đầu học thêm tiếng Anh tí chút, giờ sẽ cố gắng bổ sung.

Em cảm ơn trước.

Nowhere Man

Xe hơi
Giờ là lớp 5 thì chỉ còn có 8-9 tháng để ôn nữa thôi. Em thấy gia đình cụ nên tìm gia sư cho cháu nó học kèm tuần 2 3 buổi thì sẽ hiệu quả hơn hẳn học trung tâm, vì trung tâm luyện thi nếu có tiếng thì bét cũng phải xấp xỉ 20 cháu / lớp; nền tảng yếu như cháu cụ sẽ không theo kịp. Kể cả muốn học lò luyện thì cũng phải thuê gia sư bổ sung kiến thức nền tảng trước. Cấp 1 này ngữ pháp, từ vựng nó cũng không có gì phức tạp lắm, nên cụ đăng tuyển mấy bạn SV đã hay đang học HANU / ULIS là được, chả cần phải thầy cô

starsn

Xe điện
Giờ là lớp 5 thì chỉ còn có 8-9 tháng để ôn nữa thôi. Em thấy gia đình cụ nên tìm gia sư cho cháu nó học kèm tuần 2 3 buổi thì sẽ hiệu quả hơn hẳn học trung tâm, vì trung tâm luyện thi nếu có tiếng thì bét cũng phải xấp xỉ 20 cháu / lớp; nền tảng yếu như cháu cụ sẽ không theo kịp. Kể cả muốn học lò luyện thì cũng phải thuê gia sư bổ sung kiến thức nền tảng trước. Cấp 1 này ngữ pháp, từ vựng nó cũng không có gì phức tạp lắm, nên cụ đăng tuyển mấy bạn SV đã hay đang học HANU / ULIS là được, chả cần phải thầy cô
Ý cụ là môn tiếng Anh ạ? Còn Toán TV em thấy cũng đủ để học trung tâm rồi?

Em sợ các bạn SV không quen dạy thi chuyên, mà gia đình không có ai theo dõi được.

dinhson221

Xe tải
Cháu nhà em năm nay vào lớp 5, trước không bao giờ nghĩ đến trường phải thi, mãi cách đây 4-6 tháng mới bắt đầu nghe nói đến & thi vào lớp 5 trường Ngôi Sao. Cháu được điểm cao bất ngờ với gia đình (Toán 9, TV 8, A 4), nhưng NS không thiếu hs lớp 5 nên không có chỗ.

Vâỵ gd sẽ tạo điều kiện cho cháu học ôn thi lớp 6, hy vọng được vào lớp chọn Toán. Cháu muốn thi các trường gần nhà là Ams, Ngôi Sao, Archimedes, Cầu Giấy..

Cccm cho hỏi có những trung tâm ôn hay thầy cô nào tốt ạ? Môn tiếng Anh cháu học kém vì lý do cá nhân, lớp 3 mới bắt đầu học thêm tiếng Anh tí chút, giờ sẽ cố gắng bổ sung.

Em cảm ơn trước.
con e vừa vào lớp 6 archimedes. Toán ôn ở tt Mathspace sau trường Ams, e thấy tt này dạy ok.

Nowhere Man

Xe hơi
Ý cụ là môn tiếng Anh ạ? Còn Toán TV em thấy cũng đủ để học trung tâm rồi?

Em sợ các bạn SV không quen dạy thi chuyên, mà gia đình không có ai theo dõi được.
À, em quên không viết là môn tiếng Anh. Toán với tiếng Việt của cháu cụ thì hoàn toàn ko vấn đề. Đề tiếng Anh vào lớp 6 chất lượng cao / chuyên phần lớn nó là các bài trắc nghiệm về ngữ pháp và từ vựng lấy từ kiến thức các lớp trên ở cấp 2 xuống, thêm một số bài tự luận về viết câu, viết đoạn văn theo chủ đê đơn giản. Những cái này cụ chỉ cần mua sẵn giáo trình luyện thi (ngoài tiệm có rất nhiều sách bộ đề, ôn luyện như vậy) rồi yêu cầu gia sư dạy theo. Nếu cụ lo SV không quen dạy, cụ thậm chí có thể thuê gia sư là các cựu học sinh chuyên ngữ, tất nhiên giá sẽ đắt hơn 1 chút, nhưng hiệu quả thì không phải bàn cãi

tonkngo0

Xe tải
Mới cấp 2 mà đã thi tuyển rồi à cụ

thuyhtt

Xe tăng

Em cảm ơn trước.
Toán và TV cháu tốt quá cụ, là lợi thế, cụ chỉ cần cho luyện kỹ thuật thôi em nghĩ ổn. Toán có CLB toán A1, toán thầy Cẩn (arch) , thầy Trần Hữu Hiếu (Arch). Văn có lớp cô Dương Hằng ôn thi cấp 2 rất chuẩn chỉ. Tiếng Anh cụ nên đẩy mạnh và sớm tuần 2-3 buổi thì em đảm bảo đỗ ams (nếu đủ đk nộp hồ sơ). Tiếng Anh cụ tham khảo nhóm đồng hành vì con em ko học thêm Ta em ko có thông tin thầy cô.

theanh235

Xe buýt
Thcs quận Hai Bà Trưng hay quanh đó có trường chuyên gì k các cụ nhỉ :D e thấy toàn mạn càu giấy và ba đình

FC Juventus

Xe buýt

Em cảm ơn trước.
Bạn ý nhà cụ có phải muốn vào lớp A0 hay B0 mà bị từ chối không cụ. Chứ đã tầm điểm này cụ cứ vào đề xuất thẳng với HT là tìm ra cơ hội vào NS cụ ạ.

TA có nhiều giáo viên/giảng viên dạy cho Ngôi sao dạy thêm lắm cụ. Cần thiết cụ mời những người này cho chuẩn cụ ạ. Vì đầu tháng 3 sang năm đã làm bài test rồi.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Thcs quận Hai Bà Trưng hay quanh đó có trường chuyên gì k các cụ nhỉ :D e thấy toàn mạn càu giấy và ba đình
HK, HBT ko có chuyên cụ ạ. 2 quận này có chất lượng trường kém nhất trong số các quận nội thành.

theanh235

Xe buýt
Trưng Vương, Ngô Sĩ Liên và Lê Ngọc Hân cụ ơi!
E vừa search thử thì thấy mấy trường này vẫn tuyển sinh theo hộ khẩu nữa, k biết có tuyển sinh theo hình thức thi nữa không để e tìm hiểu cho F1 thử sức

shiluo

Xe container
Kinh nghiệm của em thì cho con ôn lớp online cho Toán và Văn. TA thì học lò chuyên luyện ngữ pháp để thi, thi lên cấp 2 chủ yếu là ngữ pháp thôi, và khá là nặng (đề thi các cháu lớp 8-9 học khá làm cũng toát mồ hôi).
Bé nhà em cũng đầu lớp 5 mới học, và học online sẽ rất khỏe nhờ bỏ được thời gian di chuyển. Bây giờ công cụ hỗ trợ nhiều nên em thấy cũng không thua gì học trực tiếp.

NNS

Xe ngựa

Em cảm ơn trước.
cháu nó lớp 5 rồi mà giờ cụ mới nghĩ đến việc ôn thi CLC thì kể cũng hơi muộn, đặc biệt là với môn tiếng Anh. Thi test lớp 5 nó khác xa với thi lớp 6 cụ ạ, vì nó ko có tính cạnh tranh, thi bổ xung dự khuyết xếp lớp thường của NS thì cũng mang tính thử sơ sơ thôi, chứ thi lớp 6 CLC kể cũng hơi bị khắc nghiệt với lũ trẻ 12 tuổi..... đặc biệt là mấy trường top đầu như Âms, Cầu giấy., mấy trường này cứ xác định cỡ trên 8 điểm 1 môn mới đỗ.
NS và Achimédes thì dễ hơn với lớp thường, học củ từ vẫn đỗ đc, chứ lớp mũi nhọn của nó cũng khó phết.
chắc nhà cụ quanh quanh khu Lê văn lương, cụ ra đằng sau trường NS có mấy trung tâm luyện thi tốt đó, như mathspace của thầy Hữu Hiếu, tiếng Anh của cô Hiếu Bùi, Nhung Phạm .... con em học ở mấy chỗ này, lớp nó đa phần đõ Ams, CNN, CG
tiếng Việt thì em ko để ý lắm vì thằng con em nó ko thèm học :((

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
E vừa search thử thì thấy mấy trường này vẫn tuyển sinh theo hộ khẩu nữa, k biết có tuyển sinh theo hình thức thi nữa không để e tìm hiểu cho F1 thử sức
mấy năm trc NSL & TV có tổ chức thi hệ song bằng. từ năm nay dừng rồi. chỉ tuyển theo hộ khẩu. còn về xếp hạng thì NSL đứng đầu HK. LNH đứng đầu HBT. xin trái tuyến vào 3 trường này khá chát đó ạ.

starsn

Xe điện
cháu nó lớp 5 rồi mà giờ cụ mới nghĩ đến việc ôn thi CLC thì kể cũng hơi muộn, đặc biệt là với môn tiếng Anh. Thi test lớp 5 nó khác xa với thi lớp 6 cụ ạ, vì nó ko có tính cạnh tranh, thi bổ xung dự khuyết xếp lớp thường của NS thì cũng mang tính thử sơ sơ thôi, chứ thi lớp 6 CLC kể cũng hơi bị khắc nghiệt với lũ trẻ 12 tuổi..... đặc biệt là mấy trường top đầu như Âms, Cầu giấy., mấy trường này cứ xác định cỡ trên 8 điểm 1 môn mới đỗ.
NS và Achimédes thì dễ hơn với lớp thường, học củ từ vẫn đỗ đc, chứ lớp mũi nhọn của nó cũng khó phết.
chắc nhà cụ quanh quanh khu Lê văn lương, cụ ra đằng sau trường NS có mấy trung tâm luyện thi tốt đó, như mathspace của thầy Hữu Hiếu, tiếng Anh của cô Hiếu Bùi, Nhung Phạm .... con em học ở mấy chỗ này, lớp nó đa phần đõ Ams, CNN, CG
tiếng Việt thì em ko để ý lắm vì thằng con em nó ko thèm học :((
Cảm ơn cụ. Em cũng đoán chắc là đề vào lớp 5 không quá khó thì mới thế, vì trước giờ cháu chưa đi học thêm đâu cả, nhà cũng không có ai dạy (đây là cháu em chứ không phải con). Nhưng nó cũng cho thấy là cháu học được. Vậy thử xem sao, nếu thi trượt thì cứ học dần dần để cấp 3 lại thi tiếp.

Để em tìm thêm mấy lớp cụ nói rồi nói với bà nội cháu (là mẹ em), ông bà bố mẹ cháu mù tịt.

NNS

Xe ngựa
mấy trường này chỉ là trường điểm của quận, tuyển sinh vẫn theo hộ khẩu chứ ko thi tuyển gì, nên cả trường chỉ dổn chất cho 1 lớp chọn, còn các lớp thường cũng như các trường khác thôi, ko phải trường clc, tức là các trường có thi tuyển đầu vào. em ở quận HBT đây, năm ngoái thằng F1 hết tiểu học, nhắm trường ptcs gần nhà éo có cái nào đủ làm nền cho định hướng chuyên, mấy trường điểm thì chạy đắt lòi vài k Mẽo, em đành chuyển mẹ nó nhả sang quận khác, chở thẳng con thi đỗ thỉ về ở, toạch thì thôi, ko chuyển nhà nữa, vẫn ở nhà cũ học trường thường.