Ồn-Bài ca muôn thủa của Civic

Viet Phat

[Tịch thu bằng lái]
Website
dochoiotovietphat.vn
Sorry Cụ nhé. Chân thành mà nói với Cụ là chẳng có cách nào chống ồn hiệu quả cho xe lắp ráp trong nước đâu. Mất tiền mua bực mình đấy. Em Vịt mới như thế đến dán chống ồn sẽ bị tháo lem nhem mà vẫn vậy (khoảng 3 củ có thể hơn... tùy từng địa điểm). Nếu muốn đỡ ồn hơn 1 tý thôi thì Cụ chịu khó mất thêm tiền mua hẳn xe nhập khẩu. Cách hiểu quả duy nhất để Cụ không nghe thấy tiếng động cơ và bên ngoài là Cụ cắm chìa khóa nhạc to át hết tiếng khác rồi.... Còn vấn đề nữa là xe 2.0 đỡ ồn hơn 1.8 Cụ ợ. Cá nhân em cảm nhận như vậy thôi Cụ nhé....
Thay lốp mit đỡ ồn hơn hẳn đấy cụ.

Bondiahinh

Xe hơi
Các cụ cứ chê Civic ồn là hơi quá chứ em đi cả Accord 2.4; Camry 2.5 xuất Mỹ cũng thấy ồn như vậy; Altis cũng chẳng khá hơn đâu. Chẳng qua là đường xá của mình chưa đạt tiêu chuẩn. Nếu cụ chủ muốn giảm tiếng ồn thì có thể đầu tư 1 dàn lốp Mit đi cho êm ái và bật nhạc to hơn 1 tý, hì hì.

lapin

Xe container
Bác làm bớt ồn nó lại u u ong hết cả đầu khó chịu lắm. Nên thử xe nào chống ồn rồi trước khi làm xem có chịu nổi không. Chạy tối thiểu 2h tiếng đường trường mới biết được ảnh hưởng.
Máy honda êm chứ kô ồn. Vít tít mít phê như hít. Chạy 1.8 140 hơi liệng, thử đường Hòa Bình.

Hằng Lê

Xe tăng
Bác làm bớt ồn nó lại u u ong hết cả đầu khó chịu lắm. Nên thử xe nào chống ồn rồi trước khi làm xem có chịu nổi không. Chạy tối thiểu 2h tiếng đường trường mới biết được ảnh hưởng.
Máy honda êm chứ kô ồn. Vít tít mít phê như hít. Chạy 1.8 140 hơi liệng, thử đường Hòa Bình.
Cụ chạy đoạn tránh hòa bình à hay đoạn dốc cun :D

Vie.ABC

Xe điện
Cụ nào đã chống ồn cho Civic 1.8AT chi giáo e với.e thấy nhiều cụ chống ồn cho Civic bằng cách dán cao su non hoặc thay lốp Mechilin.Các cụ phân tích giúp e phương pháp nào tốt hơn.
Bản chất của dòng xe LD và civic nó chỉ được có thế hơn nữa hạ tầng ở mình nó có vậy , cụ cầu toàn qóa thì chỉ còn cách thay xe khác thôi ợ !... ( kỹ sư HONDA phụ trách mảng Việt mình nó nghĩ nhiều lắm òi ...)

RAVA

Xe ba gác
Các cụ cứ chê Civic ồn là hơi quá chứ em đi cả Accord 2.4; Camry 2.5 xuất Mỹ cũng thấy ồn như vậy; Altis cũng chẳng khá hơn đâu. Chẳng qua là đường xá của mình chưa đạt tiêu chuẩn. Nếu cụ chủ muốn giảm tiếng ồn thì có thể đầu tư 1 dàn lốp Mit đi cho êm ái và bật nhạc to hơn 1 tý, hì hì.
-Lên đến tầm Cam hay Coọc thì nó ồn theo kiểu khác và em đảm bảo là nó ít ồn hơn mấy xe cỡ nhỏ nhiều.

30T-2917

Xe tải
Em chạy CV 1.8AT 2009 có dán Damping sàn và cánh cửa.
Em và 2 LX bên em nữa cảm nhận xe e đóng cửa chắc hơn và đỡ ồn hơn xe của 1 anh bạn cùng công ty ( có xe CV y hệt )
Em nghĩ cũng giảm đỡ khoảng 30% tiếng ồn.
Trên này có nhiều bài các cụ đi trước đã ngâm cứu rồi mà: VD như gắn ống tuy ô, dán thêm gioăng... em nghĩ khi cũng có tác dụng đôi chút chứ nhỉ.
còn các cụ nói Honda nó nghiên cứu hết rồi thì em nghĩ chưa chắc đã phải. nó cắt giảm mọi chi phí.
Thử hỏi các cụ mua mới có Lọc gió điều hòa ko ? có thảm ko ?... xe 1.8MT chỉ có 1 lỗ ở giữa mẹt ???

Hằng Lê

Xe tăng
Em chạy CV 1.8AT 2009 có dán Damping sàn và cánh cửa.
Em và 2 LX bên em nữa cảm nhận xe e đóng cửa chắc hơn và đỡ ồn hơn xe của 1 anh bạn cùng công ty ( có xe CV y hệt )
Em nghĩ cũng giảm đỡ khoảng 30% tiếng ồn.
Trên này có nhiều bài các cụ đi trước đã ngâm cứu rồi mà: VD như gắn ống tuy ô, dán thêm gioăng... em nghĩ khi cũng có tác dụng đôi chút chứ nhỉ.
còn các cụ nói Honda nó nghiên cứu hết rồi thì em nghĩ chưa chắc đã phải. nó cắt giảm mọi chi phí.
Thử hỏi các cụ mua mới có Lọc gió điều hòa ko ? có thảm ko ?... xe 1.8MT chỉ có 1 lỗ ở giữa mẹt ???
Lần tới phượt ở đâu đấy em đi ké với :D

Hằng Lê

Xe tăng
Lên HB. So rì nói không rõ.
Cụ chạy 140 mà thấy liệng là cần kiểm tra lốp, độ chụm bánh...

Hôm em chạy đoạn đường băng cũ ( đng bê tông nhám, mấp mô) ngay sau dốc đèo đá đẽo, quảng bình, em vít nhẹ cái nó lên trăm 6 mà vô lăng không rung tẹo nào:-)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Cụ chưa nghe câu: Không ồn không phải là Civic à?:)) Civic ồn ồn nhưng mà phê:x, có 1 cách để chống ồn hữu hiệu đó là Cụ thay 1 em xe mới (Mẹc hay audi) chẳng hạn:P. Em cứ chui vào xe là bật nhạc (tiếng hát còn át cả tiếng bom kia mà);;), chả thấy ồn tẹo nào. Hay tại yêu em ấy nên quen nhỉ?:)

Chỉnh sửa cuối:

lapin

Xe container
Cụ chạy 140 mà thấy liệng là cần kiểm tra lốp, độ chụm bánh...

Hôm em chạy đoạn đường băng cũ ( đng bê tông nhám, mấp mô) ngay sau dốc đèo đá đẽo, quảng bình, em vít nhẹ cái nó lên trăm 6 mà vô lăng không rung tẹo nào:-)
Lúc ôm cua với tránh xe ngược chiều, xe nhẹ, vô lăng nhẹ nên cảm giác liệng, chứ kô phải cân bằng có vấn đề. Công nhận 1.8mt tiết kiệm thật, 6l đường trường.

carhot

Xe máy
Bác làm chống ồn làm gì chỉ tốn xèng, cứ lắp thêm quả loa sup La hết ồn ngay

ducls

Xe tăng
ồn là đặc sản của dòng HONDA rồi bác ơi. E chạy CRV nhập và đã dùng các phương pháp phun cao su non, thay lốp... nhưng chỉ đỡ hơn một chút.
Cuối cùng e dùng phương pháp vặn to nhạc lên để tiếng hát át tiếng ồn.

oleolapt123

Xe buýt
theo e thì các cụ sắm bộ loa đài xịn 1 tý lên xe là bật nhạc dj nghe cho đỡ ồn,mà nào cũng ồn nhưng ồn ít hay nhiều thôi à

phuthanh111

Xe hơi
Ồn thì có ồn tí thôi, tầm cỡ như vậy xe nào chẳng ồn, hơn kém nhau ko đáng kể. Nhưng được cái civic đi bốc máy khỏe cực kỳ, em kết nhất ở khoản đấy :D. Nhà em xe là mt 1.8 thôi nhưng mà đi đường trường thích lắm.

Chỉnh sửa cuối: