ola la em đã có 4 bánh

Khú.....khú....chúc mừng bác đã mua được xe. Dưng mà người bán chắc muốn bán vì giá xăng tăng lên cao đó bác ợ. Khổ bác quá nuôi vợ hai với giá cả lương thực giá cao....????
Bác Fiater cười như ông Hội Trưởng Mèo ấy nhẩy

minhquoc

Xe điện
Em lấy con Fiat của bác Minh hồi xưa, giờ đi thành 6k, hehe. Giá thì 18350k, đắt rẻ ko bàn đến nữa, miễn là vào đc hội xe Fiat đầy đam mê là đc rồi. Máu thì lấy thôi, chứ em còn chưa có bằng lái nữa cơ, ha hạ
Dạ em đúng là thằng viết soft VietMap cho anh em xài free ạ, nhưng ko phải là cty VietMap (họ là việt hóa soft của nước ngoài và bán soft lấy tiền, tên là VietMap R13). Hy vọng có xe em lại đam mê hoàn thiện nốt soft này thêm nhiều data nữa
CN này off ở đâu và từ mấy giờ hả các bác, em mà đi xe đến thì các bác lùi hộ em nhá, em chưa có bằng và lái cũng chỉ đi thẳng đc thôi ạ :D
ối giời ơi, e vừa đi Quảng Ninh về, si phút tuyệt vời các cụ ạ. E nghe bẩu là ai kêu iem trên mạng, hóa ra là bác này. E thì ko u được ca phê chỉ u được bia thôi , mà e cũng muốn gặp lại vợ cũ mà e đã chia tay:'( :'( Chúc mừng bác nhá

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Chúc mừng tutrieu ! Khi nào bán AE2 thì gọi nhé

Tư Triều

Xe hơi
Hà hà, bán AE2 là thế nào, nhưng mà cũng vì con đó mà lên xe em ko nghe đc nhạc :((.
Mai chắc phải tầm 10h30 em mới ra được ạ, sáng mai em phải đi lái xe chip 2 tiếng (Thứ 6 tuần sau thi rồi mà em chưa lái sa hình bao giờ, lúc chiều thì thầy đã hướng dẫn tổng ôn, lần đầu lái sa hình thấy cũng ko khó lắm). Lái con xe của thầy xong, ra lái Albea của mình thấy đã ko chịu đươc.

Em rất thỏa mãn về con này...
@bác Minhquoc: Bác ơi, chắc hôm nào em phải nhờ bác một xíu về chuyện giấy tờ để em có thể tự đi bảo hành, bảo trì, lấy bảo hiểm... bác nhé

Chỉnh sửa cuối:

minhquoc

Xe điện
Quả loa sup tớ lắp hơn 5 củ đấy, có tí men vào roài, bật to- nghe phê lòi mắt luôn. Sang tuần thiết kế quả bia ra mắt ae Fi đi thôi nhở

Fiatter

Xe đạp
các bác ôi, sáng nay lúc 10h30 em lượn 3 vòng ở phố Lê Văn Lương nhưng có thấy số 2F đâu ?? em cũng kô thấy bác fiat nào xung quanh cả :^)
Sắp tới các bác có off nữa kô ? báo cho em với

qisheng

Xe buýt
các bác ôi, sáng nay lúc 10h30 em lượn 3 vòng ở phố Lê Văn Lương nhưng có thấy số 2F đâu ?? em cũng kô thấy bác fiat nào xung quanh cả :^)
Sắp tới các bác có off nữa kô ? báo cho em với
Quán 2F cafe chứ không phải số nhà 2F bác ạ.
Hôm nay có em, vợ chồng bác Fiat lux, anh em bác Kia Vuong, bác Canguru ngồi ở đó đến 11h30 mới về. Định đi uông bia mừng xe mới của mấy bác mà ít người quá, đành hoãn vậy.

Lada1207

Xe tăng
Đúng rùi, hôm nay ngồi Cafe với các Bác lúc về đón con vội quá cho cái cột xe buýt nghiêng luôn, phải nói xe cứng thật, chỉ mất chút sơn thui, xe cũng đang cần đi sơn nữa, có lý do rùi, xe Bác Qisheng hay thật, hôm nào phải nghiên cứu vụ dán kính xe thui

hoachuoique

Xe điện
hà hà

Em cũng nhận đc tin của bác Fiat lux nhưng mà đang ở HCM nên không ra kịp ....

hoachuoique

Xe điện
Trích dẫn:
FiatSienaHL viết
Khú.....khú....chúc mừng bác đã mua được xe. Dưng mà người bán chắc muốn bán vì giá xăng tăng lên cao đó bác ợ. Khổ bác quá nuôi vợ hai với giá cả lương thực giá cao....????

Bác Fiater cười như ông Hội Trưởng Mèo ấy nhẩy
Bác Mèo cười : ke..... ke ..ke....
Bác Phuongcuunet cười : hi ...hi ..hi ...
Em cười khú ...khú .....
Bác bấu cười giống là giống thế lào ??? có các bác ấy cười nhái tiếng của em thì có ....Hồi đầu mới vào các bác ấy có biết cười đâu ????

qisheng

Xe buýt
Đúng rùi, hôm nay ngồi Cafe với các Bác lúc về đón con vội quá cho cái cột xe buýt nghiêng luôn, phải nói xe cứng thật, chỉ mất chút sơn thui, xe cũng đang cần đi sơn nữa, có lý do rùi, xe Bác Qisheng hay thật, hôm nào phải nghiên cứu vụ dán kính xe thui
Bác Lada1207: Cái vỉa hè nó dốc ngược ra, chắc lúc bác đạp côn để vào số 1 xe nó trôi ngược nên bác không để ý. Cản xe FIAT cứng lắm.
Em dán film của Coolmax ở cửa hàng chỗ Hàng Muối (không nhớ số nhà nữa, nhưng cả phố đó chỉ có 1 cửa hàng dán Coolmax thôi), hết 2,6 triệu, có discount cho thành viên OF 10%, còn 2,3 triệu thì phải. Dán kính cửa hông thì dễ, nhưng kính hậu bác phải dặn thợ đo kích thước và làm cẩn thận, nếu không sẽ nổ hoặc có gợn. Kính lái thì em không dán.

hoachuoique

Xe điện
Lại nói cái chuyện dán Giấy chống nóng lên kính. Em dán kính sau , khi đi mưa sấy kính không đc ngon lắm như khi chưa dán . Có mưu nào không các bác ...??

Tư Triều

Xe hơi
Đúng rùi, hôm nay ngồi Cafe với các Bác lúc về đón con vội quá cho cái cột xe buýt nghiêng luôn
Hehe, hóa ra ngày hôm qua ko chỉ mình em đâm xe. Hôm qua cũng vì vụ đâm mà em ko phóng về kịp cafe với các bác
Chả là thế này, em lái non, sau khi tập 2h trên chèm, nhìn đồng hồ thấy 10h kém, phóng vội phóng vàng về ,qua khu đường tàu chỗ trường Tài chính đi ra, tắc, nhích từng tí một , mất 20p quí báu mới ra đến đường lớn. Ôi sướng, cao tốc mà, phóng đã luôn, chân đang bí rì rì ở đường tắc, ra cao tốc em đạp thả phanh, hơ hơ, đó cũng chính là cái ngu của thằng mới lái các bác ạ , Sau khi vượt đc cơ số xe ( ô tô đàng hoàng nhé ), qua Metro một đoạn tự dưng có 1 thằng xe máy đi khá nhanh ở sát vỉa batoa trái, em đạp mạnh ga, xe lao vèo đến đít con xe máy (xe bốc thật ), đánh lái sang phải cái vèo để lách lên, ở tốc độ gần 70 này hơi khó có thằng bám sườn được; Ấy vậy mà có các bác ạ, em nghe lục cục một tí khi đó, nhìn gương thấy 1 đôi đèo nhau đang ngã sõng soài, tèo rồi, muộn cafe rồi. Từ từ phanh lại, tấp lề, bấm đèn cảnh báo ( Trước đấy 3h em còn thắc mắc cái nút đỏ to đùng này để làm gì, hỏi thầy lái xe sáng đó biết được là để dùng khi có tình huống khẩn cấp, hơ hơ, thế là em được thực hành luôn :D ). Xuống đỡ xe, may mắn 2 đồng chí đó ko sao, nam chỉ bị rách quần + xước tí ti, xe thì cong tay lái trái ( nó quệt lagang xe em vẹt một đường sâu hoắm của 3/5 chấu ). Đôi đó gọi anh, chú (làm lái xe tải), và bố đến, trông ghê gớm lắm. Cũng may em nhận hết tội lỗi, nhã nhặn xin lỗi nên họ ko nóng được, final em mất 1tr để hai em đó sửa xe. Hú hồn
Em trình báo như vậy, mong các bác bỏ qua ( hôm qua có bác KiaVuong gọi cho em 2 lần dục ra cafe, thú thực bác lúc đó em đang đi tìm chỗ rút tiền đưa họ ạ), hẹn các bác vào một dịp gần nhất.
Xe chưa rửa đi ngộ thiệt.

Land

Xe tăng
1 tr thôi à , chúc mừng nhá, học phí ra đường còn nhiều lắm.

hoachuoique

Xe điện
Chuyện nhỏ

Chuyện nhỏ như cái "lò so giảm sóc sau" thui mà bác Lada1207 , Tư triều ui????

tmn

Xe tải
Bác là tài mới thì cứ từ từ mà lái thôi, đoạn ngon thì phi tầm 50-60 để xử lý kịp khi có tình huống xấu.
Hồi xưa em mới lái, vợ ngồi cạnh hô: anh ơi rẽ phải > rẽ luôn như xe máy > oành 1 cái > 1 chú xe máy văng ra + củ gương hậu.

Tư Triều

Xe hơi
À mà lúc em đâm xe, số công tơ mét đẹp cực : 6668

Fiat_ELX

Xe điện