[Thảo luận] Ôi Việt nam, 2b vừa lái xe vừa nhắn tin!

ChinhUy

Xe buýt
em là em lùa tận nơi, có lần có 2 mẹ con đèo nhau, thằng ôn con va phải em to mồm chửi, em lùa đc, mẹ nó xin rối rít, dm mấy thằng ôn vật
Kụ em dự là mệnh Hỏa mà là Thiên thượng Hỏa thì phải.:)):)). Mời kụ 1 két (b)(b)

bslong

Xe hơi
Website
www.stockbiz.vn

nham_hiem

Xe hơi
Có 1 lần em cũng bị 2 em xì tin cưỡi SH vừa đi vừa nhắn tin đâm lõm cái đuôi trong khi xe mình đang đỗ đèn xanh đèn đỏ. Nhưng thấy cái SH ngã quay đơ, cả 2 em đang lồm cồm bò dậy và đèn đã chuyển xanh em lại đi tiếp!
Em lái xe không giỏi, cho nên rất ít trả lời điện thoại trên đường.
- Khi đi 2B, nếu điện thoại réo, nếu đoán cuộc gọi cần thiết, em sẽ đõ xe giáp mép đường mới giở điện thoại ra trả lời, không mặc kệ nó, đến nơi giở ra gọi lại.
- Đi 4B cũng gần như vậy, rất hãn hữu mới trả lời điện thoại, còn cứ mặc kệ nó. Mà cũng chỉ ở những chỗ đường vắng và giảm ngay tốc độ, đi nép xe vào để không ảnh hưởng xe khác đằng sau. Nhưng cũgn chỉ trả lời ngắn, hẹn đến nơi nói chuyện tiếp. Thực ra tình huống trên đường muôn vàn bất trắc, chỉ tập trung lái xe còn chưa an toàn chứ đừng nói vừa đi vừa buôn dưa. Mình thấy khó chịu khi thấy người khác làm như vậy thì mọi người nhìn mình cũng như thế!
Ở cơ quan các sếp rất hiểu việc này và mọi người sẽ đoán ra em đang lái
xe, không cố gọi tiếp!
cụ với em là giống nhau đấy , đi 4b thì em dùng bờ lu tút ồi , còn đi 2b thì bao giờ cũng thế , nép vào lề đường , đỗ lại rồi nghe DT

tuscangts

Xe đạp
:41: nói thật em sợ 4 bánh vừa đi vừa nhắn tin hoặc nghê điện thoại hơn. Vì j thi j cái 4 bánh nó đi chậm mà chẹt vào thì cũng :101: 115 gấp

lyt.dolce

Xe hơi
em cũng thỉnh thoảng alo trên đường và đang lxe...nhưng em xài tai nghe cơ...lên k sợ...các cụ nhể...còn nt thì em là dân nt chuyên nghiệp...k cần nhìn bàn phím...nên cũng k lo...E thề....:)):)):)):))

bipbi

Xe hơi
Hôm nọ nhà em đi sau một bác đi Mẹc hẳn hoi mà đi như dở hơi, đi rất chậm mà lại còn giật giật nữa chứ, đã thế lại đi giữa đường luôn. Nháy xi nhan xin vượt mãi thì nó đi lùi vào trong 1 tí, không đủ cho mình vượt lên. Phía bên phải em cũng có cái taxi xin vượt nên nó lại định đánh ra, nhưng chắc nó sợ đánh ra nhà em vượt thì va vào xe nó hay sao mà cứ đi như điên như thế. Chồng em bảo chắc lão nào mới biết lái xe nhưng khi vượt lên thì thấy một bác già U50 đang vừa nghe điện thoại cười cười tít hết cả mắt, chả thèm nhìn ai nữa thì phải.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Đúng là "bình thường như cân đường hộp sữa":102:. Còn nhớ lần đầu tiên đi học lấy bằng 2 bánh. Ông thầy dạy cứ nhắc đi nhắc lại, luật là luật nhưng chúng ta cần ghi nhớ: Ở Việt Nam khi tham gia giao thông ngoài việc tuân thủ đúng luật thì phải biết xem và đoán thái độ của người đi đường nữa ... Em toàn áp dụng bài này trong tủ sách của mình khi ra đường, thấy "bổ" phết các Cụ ợ(l).