Ôi nước Nga! Em yêu góc phố bình yên.

BMW735

Xe tăng
Hay các cụ tổ chức làm chuyến đến với kỉ niệm nước Nga nhỉ??????

35N1169

Xe điện
Mùa đông rồi quanh nhà bây giờ trắng xóa hết cả các cụ ạ.
Em lại up mấy cái ảnh góc phố mùa đông chia sẻ với các cụ.

Ducwagon

Xe tăng
Đẹp quá, nước Nga tuyệt vời, cụ 35 có thêm mấy cái ảnh xe cộ cho nó xôm đi cụ :D

Mazspeed

Xe container
Trắng xóa khắp nơi lạnh kinh khủng thế mà bác lại bảo tuyệt vời thì đến lạ. Bọn em cứ mùa đông là chỉ loanh quanh khu nhiệt đới, có cho kẹo cũng chả dám đến các nước ôn đới nếu không phải là bắt buộc không đi thì mất việc. Lạnh vãi cả tè, kinh hết cả khủng :).

evka

Xe buýt
Trắng xóa khắp nơi lạnh kinh khủng thế mà bác lại bảo tuyệt vời thì đến lạ. Bọn em cứ mùa đông là chỉ loanh quanh khu nhiệt đới, có cho kẹo cũng chả dám đến các nước ôn đới nếu không phải là bắt buộc không đi thì mất việc. Lạnh vãi cả tè, kinh hết cả khủng :).
Có tuyết rơi thì lại không lạnh cụ ạ, không có tuyết thì trời mới lạnh cắt da cắt thịt. Bọn Nga nhà cửa kín mít + sưởi, vào đến nhà là quần đùi áo may ô, ra đường thì xe riêng hoặc phương tiện công cộng ngay cửa. Sống ở Nga mùa đông nhiều khi còn thích hơn ở VN ấy chứ ;))

Toyota Thanh Xuân - 315 Trường Chinh - Thanh Xuân
Website
xetoyotathanhxuan.com

thienthanragsun

Xe tải
Có tuyết rơi thì lại không lạnh cụ ạ, không có tuyết thì trời mới lạnh cắt da cắt thịt. Bọn Nga nhà cửa kín mít + sưởi, vào đến nhà là quần đùi áo may ô, ra đường thì xe riêng hoặc phương tiện công cộng ngay cửa. Sống ở Nga mùa đông nhiều khi còn thích hơn ở VN ấy chứ ;))
Cụ nói thế thôi chứ e ở UK ko lạnh bằng Nga mà có lần e có việc ra ngoài, tầm 9h tối e về, bọn nó lại biểu tình chống tăng học phí gì ấy, thế là ko có tàu ko có bus, muốn bắt taxi cũng ko có mà về, co ra ngoài trời 2 tiếng, lúc đấy sao mà e ghét tuyết thế, về đến nhà e vật ra mất mấy hôm. Căn bản vì cái tội chủ quan kiểu lúc nào trên xe trong nhà chả ấm nên e ăn mặc phong phanh lắm hic hic.

Cây ở đấy chịu giỏi nhể, tuyết mà vẫn còn lá hay quả hay hoa gì gì thế kia

linhthuydanhbo_

Xe tải
đẹp ra trò các cụ ơi

evka

Xe buýt
Cụ nói thế thôi chứ e ở UK ko lạnh bằng Nga mà có lần e có việc ra ngoài, tầm 9h tối e về, bọn nó lại biểu tình chống tăng học phí gì ấy, thế là ko có tàu ko có bus, muốn bắt taxi cũng ko có mà về, co ra ngoài trời 2 tiếng, lúc đấy sao mà e ghét tuyết thế, về đến nhà e vật ra mất mấy hôm. Căn bản vì cái tội chủ quan kiểu lúc nào trên xe trong nhà chả ấm nên e ăn mặc phong phanh lắm hic hic.

Cây ở đấy chịu giỏi nhể, tuyết mà vẫn còn lá hay quả hay hoa gì gì thế kia
Bên Nga đứng ngoài trời đêm lạnh 2 tiếng thì đứng đây luôn, khỏi đi đâu nữa. Em đây đứng có 30 phút mà cóng hết cả các thứ lại rồi :D
Cây táo dại đó đặc biệt, lá rụng hết nhưng quả thì không rụng mới hay. Cụ chủ thớt chụp đúng được lúc đẹp nhất, tuyết đầu mùa + quả vẫn còn đỏ tươi. Mấy tuần nữa thì trông như cái đầm lầy hết cả :))

haivanphe

Xe container
Anh giai em đi về bảo là nước Nga rất đẹp nhưng an ninh thì kém.

Ngua

Xe buýt
Em nhìn thấy thớt cụ từ lâu nhưng toàn tránh. Không hiểu sao hôm nay lại vô ý bấm nhầm.

Vodka uống ở đây đúng là hợp nhất. Xin mời cụ và các cụ.

BMW735

Xe tăng
Bên Nga đứng ngoài trời đêm lạnh 2 tiếng thì đứng đây luôn, khỏi đi đâu nữa. Em đây đứng có 30 phút mà cóng hết cả các thứ lại rồi :D
Cây táo dại đó đặc biệt, lá rụng hết nhưng quả thì không rụng mới hay. Cụ chủ thớt chụp đúng được lúc đẹp nhất, tuyết đầu mùa + quả vẫn còn đỏ tươi. Mấy tuần nữa thì trông như cái đầm lầy hết cả :))
Ngày xưa nhiều hôm âm kinh khủng mà bọn em vẫn đứng chợ bình thường.

35N1169

Xe điện
Anh giai em đi về bảo là nước Nga rất đẹp nhưng an ninh thì kém.
Em thì hay thức đến 1-2h đêm đứng nhìn qua cửa sổ thấy con gái cứ một mình bình thản đi ngoài đường, lại thầm ước sao VN mình được như thế.
Trước kia thì cũng có lúc ko tốt, nhất là người Việt mình hay ở những nơi phức tạp như Chợ búa nên thấy vậy thôi. Mấy năm nay theo em thấy là an ninh ở nước Nga khá tốt, ko kém gì một số nước tây Âu.
Nên nhớ rằng nước Nga có số người nhập cư và sống bất hợp pháp thuộc rạng lớn nhất thế giới, sắc tộc cũng nhiều mà được như thế này là chính quyền làm khá tốt rồi.

35N1169

Xe điện
Ngày xưa nhiều hôm âm kinh khủng mà bọn em vẫn đứng chợ bình thường.
Mùa đông em không dám để ria mép vì khi thở ra sẽ bị đóng băng trên mép. Thế các cụ đủ biết lạnh thế nào rồi.

Maybach Tàu

Xe container
Cũng là một đời người mà nhìn người ta sống :((

DILAC.

Xe tăng
cảm ơn cụ chủ cảnh nước nga thật đẹp và thơ mộng ... nước nga bây giờ k còn bình yên như trước nữa ..... KHUNIGAN ĐẦU TRỌC nhiều .. và AMON cũng nhiễu hơn trước nhiều .................... ai đã từng ở nga đều có hoài niệm đẹp về nước nga .... nếu có điều kiện e cũng sẽ trở lại nước nga thêm 1 lần nữa ............

ruby_eagle

Xe điện
Ảnh đẹp quá cụ ạ. Mời cụ ly Vodka :)