[VHGT] Ôi giá xăng, đâu là sự thật?

phamlam

Xe tải
Hôm qua cụ không xem thời sự à, có cụ ở bộ tài chính bảo là giá điều hành theo nghị định gì đó chứ ko phải so với hàng xóm. Chỉ khi nào cần tăng giá mới so với hàng xóm thôi

romantic_kt1

Xe tăng
Hôm qua cụ không xem thời sự à, có cụ ở bộ tài chính bảo là giá điều hành theo nghị định gì đó chứ ko phải so với hàng xóm. Chỉ khi nào cần tăng giá mới so với hàng xóm thôi
Phải so thu nhập trước khi so giá các cụ nhớ
Thẳng Indo xăng nó rẻ vì nó SX được. Còn mình là phải nhập.:))
Dạ thưa cụ, hôm qua nhà em ngồi trên xe cả ngày, sáng nay mới về đến nhà nên không xem được thời sự. So sánh giá với Lào và Campuchia thì trong bài đã có phân tích về nhà cung cấp cho thị trường đó lại chính là VN.
So giá với các nước khác như Indo hay những nước như Bruney thì trong bài cũng đã có những phân tích đánh giá sự khác nhau ở các nước nhập và sản xuất hay thế mạnh dầu mỏ ...
Còn so thu nhập trước khi so giá thì em không hiểu ý cụ chiakhoavang.vn lắm.
Trong bài cũng đã có mức giá các công đoạn chuyển từ dầu mỏ đến xăng + thuế và giá bán ra tại các cây xăng ở một số nước, nếu nhìn vào các con số thì lẽ ra ở một xã hội ưu việt như nước ta phải rẻ hơn chúng nó chứ nhể, đằng này thì ngược lại.
Do vậy, em chỉ muốn hỏi các cụ sự thật nó thía nào? Có phải em và các cụ bị lừa không?@-)

Babanhhanquoc

Xe tải
So với hàng xóm làm j cụ, điều hành theo nghị định liên tục thay đổi mới húp đc chứ. Chán ngán cái chế độ này:((

MrNhiNho

Xe hơi
quá là chán với cách điều hành :D

zavaca

Xì hơi lốp
Vn thiên đường có cả dầu thô lẫn dầu lọc đấy. não haiz

honda_cub79

Xe lăn
Ơ! thế mấy cái mỏ Bạch Hổ, Đại Hùng rồi nhà máy Dung Quất, Nghi Sơn giờ thuộc sở hữu của Tung Cẩu à cụ? :))
Những mỏ đấy lấy dầu thô lên là mang đi trả nợ nước ngoài hết rồi, lấy đâu ra mà lọc cho người Việt mình dùng.

buicongchuc

Xe ba gác
Sự thật là ở cái nhóm cầm quyền!
Ôi, than ôi!

Vừa qua chị đi công tác tại Indonesia, gặp gỡ nhiều đồng nghiệp một số nước Đông Nam Á và phát hiện ra một sự thực trớ trêu: giá xăng ở Việt Nam đắt hơn rất nhiều so với Indonesia và cũng đắt hơn một số nước Đông Nam Á. Sự thực này đánh bại tin đồn lâu nay vẫn được loan truyền là giá xăng của ta thấp hơn các nước xung quanh và con buôn vẫn tuồn xăng của ta ra nước ngoài để ăn chênh lệch. Chị Phi Vân đã tìm hiểu điều hoang tưởng đó và lại phát hiện thêm một sự thực tệ hại nữa, rằng khi các quan chức Việt Nam lấy giá tham chiếu nước ngoài để tăng giá xăng nhập khẩu trong nước thì chính là họ lấy giá của Campuchia và Lào, nhưng khốn thay, đấy lại là hai nước mà Tổng công ty xăng dầu của VN làm đại lý lớn nhất ở đó. Nghĩa là… chính đám độc quyền của Việt Nam “ra giá” cho thị trường xăng hai nước bạn rồi quay trở lại lấy nó làm “chuẩn” để móc hầu bao dân chúng Việt Nam. Than ôi, định hướng XHCN là như thế này chăng?

vanvuong

Tháo bánh
Dạ thưa cụ, hôm qua nhà em ngồi trên xe cả ngày, sáng nay mới về đến nhà nên không xem được thời sự. So sánh giá với Lào và Campuchia thì trong bài đã có phân tích về nhà cung cấp cho thị trường đó lại chính là VN.
So giá với các nước khác như Indo hay những nước như Bruney thì trong bài cũng đã có những phân tích đánh giá sự khác nhau ở các nước nhập và sản xuất hay thế mạnh dầu mỏ ...
Còn so thu nhập trước khi so giá thì em không hiểu ý cụ chiakhoavang.vn lắm.
Trong bài cũng đã có mức giá các công đoạn chuyển từ dầu mỏ đến xăng + thuế và giá bán ra tại các cây xăng ở một số nước, nếu nhìn vào các con số thì lẽ ra ở một xã hội ưu việt như nước ta phải rẻ hơn chúng nó chứ nhể, đằng này thì ngược lại.
Do vậy, em chỉ muốn hỏi các cụ sự thật nó thía nào? Có phải em và các cụ bị lừa không?@-)
Chết thật, mềnh đang sôi sùng sục định đăng ký lính đảo để oánh nhau với thằng tàu để bảo vệ biển đảo (và bảo vệ nguồn dầu có dưới nó) cho xăng nó rẻ để các cụ vi vu.

Thế quái nào mà ta hút dầu lên bán rồi còn tự lọc mà vẫn đắt hơn Mẽo quốc thì ra cái thể thống giề ?

Thôi em rút đơn tình nguyện bộ đội vậy, các cụ có ủng hộ em không đới ?

tuvit77

Xe tăng

tuanpham.arc

Xe hơi
Website
www.kientrucecohome.com
Nhà nước định giá thế nào thì biết thế ấy, chứ nói nhiều thì cũng phải đổ xăng thôi. Khi nào loạn hết cả lên thì lại có chính sách để cân bằng =))

học lái

Xe điện
Thuế 6500đồnngg/lít còn trả cho mấy cu đóng tầu chứ, trót đốt dồi, phải thu thôi
Chỉ cần tính khi giá dầu cao nhất 147 USD/thùng mà giá xăng có 21000/lít, dầu 17400 thì phải, giờ có hơn 120USD/ thùng mà giá tinh hai mấy.
Kiếp

MIT-ONE

Xe điện

truonghgiang

Xe đạp
Thuế 6500đồnngg/lít còn trả cho mấy cu đóng tầu chứ, trót đốt dồi, phải thu thôi
Chỉ cần tính khi giá dầu cao nhất 147 USD/thùng mà giá xăng có 21000/lít, dầu 17400 thì phải, giờ có hơn 120USD/ thùng mà giá tinh hai mấy.
Kiếp
đúng là chỉ cần xem lịch sử giá xăng dầu việt nam và thế giới là biết sử thật thôi...

xecoidin

Xe hơi
Bây giờ "Dân làm thớt". Các cụ cố cắn răng ráng chịu. Thôi thì làm từ thiện cho thế hệ sau vậy.

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Lùi 1 tiến 3 thế mới là kế hay, giải pháp kinh doanh thời khủng hoảng

lainam

Xe máy
Em cư nhìn thấy mấy thằng Bên btc lên họp. Báo giải thích là em tắt phụp đi cho rồi.cay lắm mà không làm gì được