[VHGT] ÔI chúa ơi ! có đứa ... trên đại lộ Thăng Long

montaigne

Xe tải
Một tí xe, một tí luật, một tí xi nhan, một tí chuyển làn, một tí xin vượt, một tí F2 (chắc ngoài sáu chục), lại còn máu nữa... giống y như lái xe thật.

Chỉnh sửa cuối:

lazang-go

Xe tải
cụ cho hỏi đoạn này ở điều bao nhiêu luật giao thông đường bộ để khi bị vịn tôi còn chích dẫn cho người thi hành công vụ biết
Làn cụ cụ đi, việc gì phải sang làn trái rồi xin vượt. Vượt phải chỉ áp dụng cho đường 1 làn cụ nhé. Đường có 2 làn cùng chiều trở lên không có khái niệm vượt phải nữa đâu ạ. Cụ cứ vượt phải thoải mái trên đại lộ thăng long , đường 5 miễn là cụ không không vượt quá tốc độ nhé.

F.ACURA

Xe container
Đừng cố tỏ ra nguy hiểm.
Bác ý không cần cố đã quá NGUy hiểm roài :))

Để các cụ mợ dễ tham khảo, em xin copy 2 điều trong luật GT đường bộ ạ
Điều 13.Sử dụng làn đường

1. Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường, người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải bảo đảm an toàn.

2. Trên đường một chiều có vạch kẻ phân làn đường, xe thô sơ phải đi trên làn đường bên phải trong cùng, xe cơ giới, xe máy chuyên dùng đi trên làn đường bên trái.

3. Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải.

Điều 14.Vượt xe

1. Xe xin vượt phải có báo hiệu bằng đèn hoặc còi; trong đô thị và khu đông dân cư từ 22 giờ đến 5 giờ chỉ được báo hiệu xin vượt bằng đèn.

2. Xe xin vượt chỉ được vượt khi không có chướng ngại vật phía trước, không có xe chạy ngược chiều trong đoạn đường định vượt, xe chạy trước không có tín hiệu vượt xe khác và đã tránh về bên phải.

3. Khi có xe xin vượt, nếu đủ điều kiện an toàn, người điều khiển phương tiện phía trước phải giảm tốc độ, đi sát về bên phải của phần đường xe chạy cho đến khi xe sau đã vượt qua, không được gây trở ngại đối với xe xin vượt.

4. Khi vượt, các xe phải vượt về bên trái, trừ các trường hợp sau đây thì được phép vượt bên phải:

a) Khi xe phía trước có tín hiệu rẽ trái hoặc đang rẽ trái;

b) Khi xe điện đang chạy giữa đường;

c) Khi xe chuyên dùng đang làm việc trên đường mà không thể vượt bên trái được.

5. Không được vượt xe khi có một trong các trường hợp sau đây:

a) Không bảo đảm các điều kiện quy định tại khoản 2 Điều này;

b) Trên cầu hẹp có một làn xe;

c) Đường vòng, đầu dốc và các vị trí có tầm nhìn hạn chế;

d) Nơi đường giao nhau, đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt;

đ) Khi điều kiện thời tiết hoặc đường không bảo đảm an toàn cho việc vượt;

e) Xe được quyền ưu tiên đang phát tín hiệu ưu tiên đi làm nhiệm vụ.
Càng nói cụ càng tỏ ra NGUy hiểm :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ozzfan

Xe tải
Sáng hôm qua em chạy đường 5 còn có ông Ford Ranger màu kem đang chạy tự dưng xin nhan trái, dừng ở sát dải phân cách giữa làm em phanh dúi dụi. Cuối cùng đành phải xin nhan sang phải để vượt qua, đi qua thấy 1 chú ngồi ghế phụ mở cửa, cười cười bước xuống. Hóa ra là các ông ấy đổi lái. Định kéo kính xuống chửi mấy câu nhưng gấu ngăn lại nên thôi.

Lancerdo_son

Xe buýt
Đọc tiêu đề tưởng có 1 bác nam và 1 bác nữ fang nhau ngay trên Đại Lộ Thăng Long nên tò mò vào xem. Ai dè chuyện vớ vẩn :))

beodeptrai

Xe buýt
Website
thamlo.vn
Cụ này gà vãi, chẳng hiểu làm thế nào cụ có bằng được nhỉ? Cụ mua bao nhiêu, khai thật ra để em mua cái cho gấu nhà em :D

HaJolie

Xe buýt
Bẩm các cụ, sáng nay đứa em trai cùng gấu và F2 nó từ Hòa Lạc xuống Hà Lội lúc 9g30' ngày 03/7, nó gặp một cụ đi con xe Huyndai Veracruz biển 29A màu xanh dương đi làn trái ngoài cùng, tuy rằng đang đi làn giữa nhưng vì theo luật nó vẫn sang làn trái để xin vượt, theo quy định làn giữa và làn trái tốc độ tối đa cho phép là 80km/h. Khi đi sau xe trên nó đã xi nhan và chớp pha xin vượt thì xe kia không cho vượt, nó liền vớ ngay cái Samsung galaxy Acer của gấu quay lại, vận tốc trong đồng hồ xe nó chỉ 48km/h. Sau một khoảng đường khá dài xe trước không cho vượt nó buộc phải phạm lỗi khi vượt làn bên phải (làn giữa), rất tiếc video quay mờ không nhìn được biển số xe, qua diễn đàn nó muốn gửi lời nhắn lại cho cụ nào đi như vậy rằng nếu không có gấu và F1 đi cùng thì cụ nào đi con xe kia có cơ hội cắm đầu vào lancan. Mình không tán thành cách phản ứng vì bức xúc của nó, nhưng đã chứng kiến cảnh va chạm rồi dùng súng giải quyết với nhau, vì vậy nếu không hiểu luật xin đừng lái xe, nhất là trên đường cao tốc, vì những đứa đi ngu có khi chỉ vì nó ngu mà người khác lại mất mạng vì nó. ^:)^
- Cụ và em cụ nên ngâm cứu kỹ luật GTĐB hơn nữa đi.
- Trường hợp em cụ gặp cháu thì cháu cũng không cho vượt: "Ông đang đi làn ông, tôi đi làn tôi, cớ chi ông nhẩy sang làn tôi xin vượt = bắt tôi lại chuyển sang làn ông đi:-o

cháu lên 3

Xe container
Cách diễn tả của cụ làm em loạn hết cả đầu, nên em chả đọc tiếp nữa, em sợ phải nghĩ nhiều lắm :))

heroesdaubu

Xe điện
Bẩm các cụ, sáng nay đứa em trai cùng gấu và F2 nó từ Hòa Lạc xuống Hà Lội lúc 9g30' ngày 03/7, nó gặp một cụ đi con xe Huyndai Veracruz biển 29A màu xanh dương đi làn trái ngoài cùng, tuy rằng đang đi làn giữa nhưng vì theo luật nó vẫn sang làn trái để xin vượt, theo quy định làn giữa và làn trái tốc độ tối đa cho phép là 80km/h. Khi đi sau xe trên nó đã xi nhan và chớp pha xin vượt thì xe kia không cho vượt, nó liền vớ ngay cái Samsung galaxy Acer của gấu quay lại, vận tốc trong đồng hồ xe nó chỉ 48km/h. Sau một khoảng đường khá dài xe trước không cho vượt nó buộc phải phạm lỗi khi vượt làn bên phải (làn giữa), rất tiếc video quay mờ không nhìn được biển số xe, qua diễn đàn nó muốn gửi lời nhắn lại cho cụ nào đi như vậy rằng nếu không có gấu và F1 đi cùng thì cụ nào đi con xe kia có cơ hội cắm đầu vào lancan. Mình không tán thành cách phản ứng vì bức xúc của nó, nhưng đã chứng kiến cảnh va chạm rồi dùng súng giải quyết với nhau, vì vậy nếu không hiểu luật xin đừng lái xe, nhất là trên đường cao tốc, vì những đứa đi ngu có khi chỉ vì nó ngu mà người khác lại mất mạng vì nó. ^:)^
Vớ vẩn, đường này làm gì có chuyện vượt trái hay phải gì mà cứ phải dở hơi để chuốc bực vào mình? Không hiểu luật nên mới lắm chuyện

Tahknct

Xe buýt
Cụ viết khó hiểu quá.
Lần sau cụ chuyển làn mà vượt lên nhé. 2 làn 80 thích đi làn nào chả được - nhớ bật tín hiệu khi chuyển làn. :D
Vấn đề ko phải chuyển làn xin vượt cụ ạ.
- Em cụ í đang đi làn giữa, thấy 1 con Vera chạy ở làn trái,
- Em cụ í lấy Samsung galaxy Acer ra quay phim: tốc độ Vera là 48km/h
- Em cụ í chuyển từ làn giữa sang làn trái, đèn+còi thúc *** Vera (để vượt bên trái xe khác cho đúng luật?).
- Vera ko cho vượt, em cụ í về xui cụ í lập thớt để chửi.
Em tạm tóm tắt như thế.

Chỉnh sửa cuối:

haha_x9

Xe hơi
ngày nào mình cũng đi đường này, ko hiểu ông kia đang đi giữa rồi rúc vào *** nó xong xi nhan xin vượt làm j???!!! có nhất thiết fai thế ko

roro

Xe tăng
Người không hiểu luật đầu tiên chính là em cụ. Đúng như cụ nói, không hiểu luật thì em trai cụ không nên ra đường. Xe Veracruz kia đi ko sai, họ chỉ vô ý thức khi đi 48km mà không đi vào làn trong cùng bên phải thôi.

Vanquish

Xe buýt
Nói thật em đi đường này mấy lần cũng gặp mấy thằng dở người cứ dí loạn pha vào mít em xin vượt bằng được. Sao không xi nhan chuyển làn mà đi lại còn tỏ ra nguy hiểm vậy ?

*Bon Bon*

Xe tăng
Nói thật em đi đường này mấy lần cũng gặp mấy thằng dở người cứ dí loạn pha vào mít em xin vượt bằng được. Sao không xi nhan chuyển làn mà đi lại còn tỏ ra nguy hiểm vậy ?
Trường hợp này em là cụ thì em bật đèn harzard,hơi tùy tiện nhưng em nghĩ xe sau hiểu!

bi_em

Xe hơi
Website
www.tiencuongmobile.com.vn
em trả hiểu cụ này viết cái gì ............................................

fiatcoi

Xe tăng
Các cụ chém ít thôi không có cụ chủ thớt dỗi không giao niu nữa thì buồn .

soul 9133

Xe tăng
Nếu chạy làn giữa rồi mà vượt xe làn ngoài (48km/h) Cũng không cần xi nhan cụ ạ miễn là không vượt 80 km/h là được

tungkhuyen

Xe điện
E vừa buồn cười vừa thấy dở hơi. Thôi, làm cho phát đỏ *** + thằng stupid:))

dongkijote

Xe điện
Hôm trước đi xem VOC nhà cháu còn chạy ở làn thứ ba tính từ dải phân cách cơ mà... thoải mái đi cụ ơi. Ba làn là của cụ tất
CỤ cẩn thận nha, làn 3 tính từ giải phân cách giữa chỉ cho phép tốc độ max là 60 thôi đấy.

PhiCong

Xe buýt
Thằng em cụ là thằng cũng éo hiểu luật, làn thằng nào thằng ấy đi, việc giề phải xin vởi xỏ.

Ngoài ra, cụ cũng éo hiểu F2 là gì luôn.
Theo em nghĩ thì nhỡ đâu chủ thớt đã có F2 và hôm đó đi cùng gấu, em trai và F2 thật thì sao. Còn với kiểu nắm luật lá như này thì em cũng thấy chủ thớt "nguy hiểm" thật.