[Thảo luận] Ối, chân em đâu rồi??

bmwl7

Xe tải
Không chỉ ở VN mình 4B mới bị trộm tháo bánh ạ. Lúc em ở Mỹ, cũng đã phải chở thằng bạn đi mua bù 1 bánh nissan altima.

Khi đó thấy cũng ngạc nhiên lắm, hóa ra Mỹ cũng chẳng hơn VN mình, kém là đằng khác, ở VN trộm có tháo, cũng phải tháo cả đôi cho đủ bộ.

Khả năng loại trộm này cũng có 4B, lấy thêm làm vài cái làm lốp dự phòng, thay cho cái theo xe bé tẹo.

Thêm nữa là xe đạp ở tây cũng bị tháo cả 2 bánh luôn ý chứ. Hồi em ở Pháp, hay gặp cảnh còn mỗi cái khung xe đạp, xích lại ven đường gần trường học, ga tầu. Rồi sinh viên tây vào lớp cứ ôm theo cái yên xe đạp nữa, chẳng khác mấy dân mình, hồi mới phải đội mũ bảo hiểm, ôm cả mũ vào phòng họp luôn. Nói chung là trộm cắp ở khắp nơi.

Chỉnh sửa cuối:

theph

Xe điện
Trộm thì ở đâu cũng có nhưng có lẽ trộm đồ xe hơi thì Việt Nam mình đứng hàng top thế giới nhỉ. Chỉ còn cách tự bảo vệ chứ mong chờ gì ở các công bộc đâu.

dongkijote

Xe điện
Dạo này Mỹ Đình hay mất bánh xe thế nhỉ? Liên tục trong vòng 1 tháng, đến vụ này em thấy là 4 vụ rồi.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Thằng em của em hôn nọ cũng mất 2B trước, bọn trộm kê gạch lấy trộm !

qlevis

Xe điện
giống kiểu ngày xưa ăn cắp gương, mặt nạ xe máy!bh oto rẻ như xe máy thì may ra mới hết cái thể loại này đc

SmallRiver

Xe điện
Chắc phải mua mấy con nut-lock thôi các cụ nhỉ.

Nicolas1980

Xe tải
Kụ không ở khu này nên mới phán như thế. Người ta vứt xe đấy cũng vì tiện thôi, tiết kiệm không đáng. Mỹ Đình II cũng vừa mất 1 chân của em Sorento, chủ xe ra chính hãng mua vành mới, lốp mới. Ai cũng làm thế thì bọn trộm nó bán cho ai???
sorento bị tháo trộm lốp chống trộm chắc nó phải kêuinh ỏi lên rồi cụ nhỉ, em dự chắc mấy chú bảo vệ ở đây cải thiện thu nhập thôi, ko tháo thì cũng bật đèn xanh cho đạo tặc nó tháo....

Camry 3.5G

Xe buýt
trong khu mỹ đình , em không biết khu nào nhưng chỉ biết có cưa hàng tạp hóa 24/7 thấy có cụ Of kia morning mới độ vành mà còn mang cả xích ra xích 2 chân ngoài vào :)

paduy

Xe tải
Mỹ đình dạo này loạn quá, chỗ nhà em vừa hôm cũng có em morning bị mất 2 bánh trước, hôm qua thì một em everet mới mua bị vặt mất đôi gương và xe của em thì bị vặt mất bộ gạt mưa (lần thứ 3 ròi). M ị a nhà chúng nó nữa hôm nào tổ chức rình bắt đc phải cắt gân bọn c h ó trộm này mới đc, ức quá các cụ ạ

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com

Thiepk32

Xe tăng
dạo này chỉ thấy mất bánh của những loại xe nhỏ và mới không biết tại sao.

minhab

Xe điện
Em mà là trộm thì em xin 4 cái bánh chưa tới 20 phút đâu, cẩn thận là chắc nhất. Đã không có chỗ đỗ xe thì đừng nên mua xe, chấp nhận mua xe thì cũng nên chấp nhận gặp rủi ro

mattoet

Xe hơi
Em mà là trộm thì em xin 4 cái bánh chưa tới 20 phút đâu, cẩn thận là chắc nhất. Đã không có chỗ đỗ xe thì đừng nên mua xe, chấp nhận mua xe thì cũng nên chấp nhận gặp rủi ro
Cụ này lại muốn áp dụng chính sách đăng ký xe phải có xác nhận có chỗ gửi xe à? Người ta chấp nhận ko gửi thì tiền gửi xe đó bù vào mất đồ có khi vẫn có lãi đấy. Tiền gửi xe 6 tháng chắc cũng làm được 2 quả lazang +lốp mới đấy cụ ạ.

bmwl7

Xe tải
em thấy có lý do tại sao không bị mất 1 bánh mà đi cả đôi đây ạ : :)

[video=youtube;D1IGYewxfc4]http://www.youtube.com/watch?v=D1IGYewxfc4&feature=youtu.be[/video]

[YOUTUBE]D1IGYewxfc4&feature [/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

bmwl7

Xe tải
Hà nội Đã bắt được kẻ trộm bánh oto ở Mỹ đình

http://dantri.com.vn/c170/s170-629340/ha-noi-da-bat-duoc-dao-chich-chuyen-trom-banh-xe-oto.htm

Ngày 10/8/2012, tại trụ sở Đồn Công an Mỹ Đình, Nguyễn Văn Phúc thú nhận đã lấy trộm bánh xe ôtô tại khu đô thị Mỹ Đình 1 vào rạng sáng 28/7. Phúc cũng cho biết, toàn bộ thời gian để lấy một bánh xe ôtô của Phúc diễn ra trong vòng 3 phút.

2h ngày 28/7, 2 bảo vệ của Công ty Quản lý nhà và Dịch vụ đô thị đi tuần đêm, thấy có người lúi húi ở cạnh hai chiếc xe ôtô ở phía sau nhà chung cư C5, khu đô thị Mỹ Đình 1. Khi hai anh vừa dừng lại quan sát thì chiếc taxi nổ máy phóng vụt đi. Đến gần chiếc ôtô Kia Morning BKS 30Z -1544, các anh phát hiện chiếc xe đã bị mất một bánh phía sau ghế lái, thay vào đó là một hòn gạch.

Chủ nhân của chiếc ôtô trên là anh Nguyễn Hoàng Long trú ở P1004, nhà C5, khu đô thị Mỹ Đình 1.

Vụ trộm trong đêm được trình báo lên Đồn Công an Mỹ Đình, huyện Từ Liêm. Bằng các biện pháp nghiệp vụ, cơ quan Công an xác định, Nguyễn Văn Phúc, 20 tuổi, ở thôn Thượng, xã Tây Tựu, huyện Từ Liêm, Hà Nội chính là thủ phạm lấy trộm bánh xe ôtô của anh Nguyễn Hoàng Long.

Ngày 10/8, tại trụ sở Đồn Công an Mỹ Đình, Nguyễn Văn Phúc thú nhận đã lấy trộm bánh xe ôtô tại khu đô thị Mỹ Đình 1 vào rạng sáng 28/7.

Nguyễn Văn Phúc diễn lại quá trình trộm bánh xe rạng sáng ngày 28-7

Sáng 11/8, Phúc đã diễn lại quá trình trộm bánh xe ôtô ngay tại hiện trường. Trong lúc đi lòng vòng quanh khu đô thị Mỹ Đình 1, Phúc phát hiện chiếc Kia Morning đỗ dưới lòng đường phía sau nhà C5. Cả khu nhà biệt thự liền kề cũng chìm trong giấc ngủ, không một bóng người.

Quan sát không thấy ai trông xe, Phúc lái xe taxi đậu trái chiều, sát chiếc Kia Morning rồi mở một cánh cửa lái che khuất tầm nhìn từ bên ngoài vào bánh ôtô. Anh ta lấy dụng cụ phía sau ôtô của mình rồi nhanh chóng kích xe, chèn gạch (lấy ở đống gạch gần đó) tháo một bánh xe, cất lên phía sau xe taxi của mình. Toàn bộ thời gian để lấy một bánh xe ôtô của Phúc diễn ra trong vòng 3 phút.

Khi thấy có người đến, do sợ bị lộ nên Phúc vội vàng đóng cửa xe và tẩu thoát. Phúc mang bánh xe ra đường Lê Quang Đạo cách đại lộ Thăng Long khoảng 200m bán cho một lái xe taxi đang đỗ ở bên đường lấy 450.000 đồng.

Đại úy Phạm Anh Tuấn trực tiếp tham gia khám phá vụ án cho biết, đối tượng khai nhận mang bán bánh xe cho lái xe taxi là vì xe Kia Morning có bánh xe phụ để thay thế không đồng bộ với 4 bánh kia. Các lái xe taxi đóng cổ phần với hãng thích mua bánh xe của chiếc xe khác để khi cần sẽ thay thế cho đẹp.

Đại úy Phạm Anh Tuấn cũng cho biết, tại khu đô thị Mỹ Đình 1 vừa qua đã xảy ra 3 vụ trộm bánh ôtô. Vào sáng sớm ngày 20/6, tại khu vực nhà C3 phát hiện một chiếc xe Kia Morning bị lấy trộm 1 bánh xe. Ngày 21/6, cũng tại khu vực nhà C3, một chiếc xe Hyundai Getz bị thay hai bánh bằng gạch.

Một trong những nguyên nhân mất bánh xe là do chủ xe chủ quan, để nơi công cộng không có người trông giữ. Bên cạnh đó nơi đỗ xe trong các tòa nhà quá chật chội, không đủ chỗ đỗ cho tất cả các xe ôtô có trong khu dân cư khiến cho chủ xe buộc phải để xe bên ngoài nơi trông giữ.

Đại úy Vũ Mạnh Cường, Phó trưởng Đồn Công an Mỹ Đình cho biết, để tránh xảy ra những vụ việc tương tự như trên thì công tác phòng ngừa là đặc biệt quan trọng

Theo Việt Hà
Công An Nhân Dân​

Chỉnh sửa cuối:

747

Xe tăng
Lại là chộm đây mà: Éo hiểu mấy bọn xxx này đc học hành nghiệp vụ đàng hoàng lương cao ngất mà có mỗi cái bánh xe mà không tìm ra hay nhỏ quá ko thèm điều tra
" Một câu hỏi lớn ko lời đáp.
cho đến bay giờ vành vẫn bay"
em fun tí, xin mượn tạm vài vần thơ của cụ huy cận ạ.