Chi hội Offline GCC, version 2012, lần 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

Skagen

Xe tăng
Tắc đường nhưng xe vẫn đi đứng đúng làn, đâu ra đấy. Cấm thấy tạt đầu, đánh võng gì cả. :D

Chú tài xế xe Bus trông rõ ngán ngẩm. :-|

Mợ này thì tranh thủ giở Iphone ra nhắn tin trong lúc tắc đường. ;))

Còn em thì may quá, gặp ngay Cụ Mua Dâm đang lang thang giám sát công trình. :)) Đúng là GCC có khác, đi đâu cũng nhận ra nhau. =))

Skagen

Xe tăng
Xe Bus ở đây đa số là 2 tầng, cao ngất, thật thuận tiện cho quảng cáo bằng hình ảnh trên thân xe.

Trước khi đưa bọn em đến thăm Bảo tàng lịch sử Hồng Kông, xe chở đoàn chạy ngang qua khách sạn Peninsula rất nổi tiếng. Nghe nói, trước đây, khi Nhật chiếm đóng Hồng Kông, nơi này là Đại bản doanh Bộ tham mưu
của quân Nhật.

Skagen

Xe tăng
Bảo tàng Lịch sử đây rồi. Những câu chuyện về một vùng đất mới sẽ được bắt đầu từ đây.

Sân phía trước bảo tàng rất rộng rãi và sạch sẽ.

Bậc lên xuống được vẽ rất khéo, tạo hiệu ứng 3D, khiến cho du khách cảm thấy hàng trăm quân lính đang nối nhau xếp hàng, như tượng sét nung dưới lăng mộ của Tần Thủy Hoàng.:-"

Cháu này đang tranh thủ chụp ảnh, còn em thì tranh thủ chụp cháu 1 cái. :D

Skagen

Xe tăng
Hồng Kông, những câu chuyện từ thuở hồng hoang...

Bốn trăm triệu năm trước đây...

Những mô hình được dựng lên vô cùng sinh động, phản ánh cuộc sống con người qua từng giai đoạn lịch sử...

Từ trong hang đá chui ra
Vươn mình một cái rồi ta chui vào... :))

Trop

Xe tăng
Cụ Sờ làm em thèm rồi đới, em đứng bên Thâm Quyến nhìn thấy cụ lượn bên HK mà ko làm sao gọi được :P

Phóng sự rất chi tiết, hình ảnh sinh động, đề nghị họp báo gấp để các anh em khác rút kinh nghiệm học tập . NGUYÊN SINH nhở ? :))

Skagen

Xe tăng
Cụ Sờ làm em thèm rồi đới, em đứng bên Thâm Quyến nhìn thấy cụ lượn bên HK mà ko làm sao gọi được :P

Phóng sự rất chi tiết, hình ảnh sinh động, đề nghị họp báo gấp để các anh em khác rút kinh nghiệm học tập . NGUYÊN SINH nhở ? :))
Done! :-" 12h trưa nay, Thứ 5, ngày 06/9/2012, GCC tổ chức họp báo tại Bánh mì Nguyên Sinh - 201 Đội Cấn. 5 người đến sớm nhất sẽ được nhận quà tặng từ Trưởng đặc khu hành chính Hồng Kông. :))

Thông báo này thay cho giấy mời. \m/

Skagen

Xe tăng
Tuần rồi nhà cháu đi công tác bận quá, chưa có thời gian post tiếp. Mời các Cụ tạm thưởng thức vài tấm ảnh trên lộ trình công tác của nhà cháu, trong lúc chờ đợi ảnh Hong Kong tiếp theo nhá. :D

Ngồi một mình trong chiều vắng, nắng Thu vàng như tâm hồn... ;))

Ôi! ... Đôi bờ vai đừng rung động! :-$

Đã hết rồi, còn tiếc nữa chi em!!! #-o=))

Chỉnh sửa cuối:

muadem

Xe cút kít
Cái váy hoa xanh kia mà bị đôi bờ vai rung động thì ló tụt bà ló chứ còn à, lúc đấy thì khối ông dung dinh :)) :)) :))

binhlc

Xe hơi
Theo đánh giá của em Hồng Kông là điểm nên đi nhất trong các tour châu á. Sân bay ở Hồng Kông em thích nhất đoạn đường băng nối dài ra biển. Lúc hạ cánh trông rất đẹp. Tiếc là cụ chủ không chụp đoạn đó cho bà con chiêm ngưỡng. Xe taxi có 3 loại vào 3 khu vực khác nhau của Hồng Kông. Điểm thích nhất là tốc độ lái xe ở Hồng Kông. Không có chuyện xe to đền xe nhỏ nên các xe ở đây chạy tốc độ kinh người. Em lớ ngớ theo kiểu Việt Nam sang đường khi đèn chưa kịp xanh ô tô phóng vèo qua luôn hết cả hồn nhảy lùi lại.
Ngoài hệ thống tàu điện ngầm rất đẹp (mỗi ga một màu rất ấn tượng) shopping thì bát ngát đi mỏi chân không hết - chẳng thua kém gì Sing thì em ấn tượng Disney Land và Đại lộ ngôi sao (Phần nhạc nước).

HUNGSMUN

Xe container
Đẹp quá. Em làm việc với TQ được 15 năm rồi mà vẫn chưa một lần được đặt chân tới xứ Cảng thơm này.

BiK

Xe điện
Em thấy bảo ở Hồng Kông chỉ cấp phép cho xây nhà mới từ 40 tầng trở lên thôi vì thiếu đất trầm trọng, chẳng biết đúng hay sai nữa. Hơn nữa, các căn hộ bán ở HK đều tính diện tích theo đến từng cm2, chứ không phải theo m2 như nhiều nơi khác. Và nhà càng đại gia ở HK là càng phải ở trên đồi cao.
Nét đặc trưng của Hồng Kông là những khối nhà cao tầng nằm san sát cạnh nhau, trông như trẻ con chơi trò xếp hình bao diêm vậy. :D

Thế này mà muốn nhảy từ nhà nọ sang nhà kia tán gái kể cũng khó, các Cụ nhể. :))

techcombak

Xe buýt
nhìn ảnh cụ lại nhớ HK vì em cũng đc đi 1 lần rồi, cảm nhận đi xong lúc về tới sân bay Nội Bài thấy sao mà buồn cho đất nước mình thế, cùng là Châu Á với nhau mà cuộc sống của người ta văn minh và lịch sự gấp nhiều lần dân mình quá. #-o

Ducwagon

Xe tăng
Ôi, mơ ước của nhà em, Hongkong.... tiếp đi cụ Sờ...

Skagen

Xe tăng
Ôi, mơ ước của nhà em, Hongkong.... tiếp đi cụ Sờ...
Cám ơn Cụ. Mấy hôm nay bận quá, nên em xin phép post theo hệ nhẩn nha, nhá. :D

nhìn ảnh cụ lại nhớ HK vì em cũng đc đi 1 lần rồi, cảm nhận đi xong lúc về tới sân bay Nội Bài thấy sao mà buồn cho đất nước mình thế, cùng là Châu Á với nhau mà cuộc sống của người ta văn minh và lịch sự gấp nhiều lần dân mình quá. #-o
Nó là Châu Á, còn mình là Trâu Á mà Cụ. :)) Công nhận, về đến Nội Bài cảm xúc tụt ngay 1 phát, nhưng lúc sau là lại quen ngay với cảnh "ngựa xe như nước áo quần như nêm". :D

Đẹp quá. Em làm việc với TQ được 15 năm rồi mà vẫn chưa một lần được đặt chân tới xứ Cảng thơm này.
Oài, thế mà Cụ không quá bộ sang. Nói nhỏ tí, ái Hồng Kông chân dài lắm nhá. ;)

Theo đánh giá của em Hồng Kông là điểm nên đi nhất trong các tour châu á. Sân bay ở Hồng Kông em thích nhất đoạn đường băng nối dài ra biển. Lúc hạ cánh trông rất đẹp. Tiếc là cụ chủ không chụp đoạn đó cho bà con chiêm ngưỡng. Xe taxi có 3 loại vào 3 khu vực khác nhau của Hồng Kông. Điểm thích nhất là tốc độ lái xe ở Hồng Kông. Không có chuyện xe to đền xe nhỏ nên các xe ở đây chạy tốc độ kinh người. Em lớ ngớ theo kiểu Việt Nam sang đường khi đèn chưa kịp xanh ô tô phóng vèo qua luôn hết cả hồn nhảy lùi lại.
Ngoài hệ thống tàu điện ngầm rất đẹp (mỗi ga một màu rất ấn tượng) shopping thì bát ngát đi mỏi chân không hết - chẳng thua kém gì Sing thì em ấn tượng Disney Land và Đại lộ ngôi sao (Phần nhạc nước).
Thuyền nhân ngày xưa cũng nghĩ giống Cụ, nên toàn cập bến Hồng Kông. :)) Hôm sang em cũng chụp nhiều ảnh, nhưng do ảnh hưởng của bão, nên thời tiết xấu, chụp qua kính máy bay rất mờ. Về ấn tượng với Hồng Kông, cá nhân em lại thích nhất mấy cái thuyền chài này, trông cứ giông giống cái thuyền của anh Abramovic là. =))

Em thấy bảo ở Hồng Kông chỉ cấp phép cho xây nhà mới từ 40 tầng trở lên thôi vì thiếu đất trầm trọng, chẳng biết đúng hay sai nữa. Hơn nữa, các căn hộ bán ở HK đều tính diện tích theo đến từng cm2, chứ không phải theo m2 như nhiều nơi khác. Và nhà càng đại gia ở HK là càng phải ở trên đồi cao.
Nhiều tòa nhà em đoán chỉ khoảng hơn 200m2 tí, thế mà cứ chọc trời, nhìn ngợp luôn. ;)) Một căn hộ vị trí đẹp như Cụ nói, diện tích khoảng 70m2, em nhớ không nhầm thì hình như cũng có giá đâu đó cỡ 1 triệu đô la Mỹ. #-o

Skagen

Xe tăng
Lại nói về chuyện bảo tàng, phải nói là việc tái tạo hình ảnh, đồ vật ngày xưa ở đây thật đáng ngưỡng mộ. Chẳng hạn như con thuyền này, nhìn lại mà em còn giật mình, cứ tưởng thuyền thật. ;))

Đây nữa này. :-"

Balcony của tòa nhà này, trông qua chỉ muốn trèo lên. :D

Skagen

Xe tăng
Rất nhiều đồ vật đặc trưng của nền văn minh nông nghiệp ngày xưa, không khác mấy so với Việt Nam. ;))

Nghề biển:

Bà mẹ Hồng Kông anh hùng. =))

Skagen

Xe tăng
Cùng chịu ảnh hưởng của nền văn hóa Trung Hoa, nên người Hồng Kông xưa rất chú trọng đến việc thờ cúng.

Nhìn thế này thì làm sao biết được là Thịt lợn và Gà nhựa, các Cụ nhể. ;))

gia doi

Xe điện
Một người đi Hồng Kông mất bao nhiêu xiền hả cụ Sờ :-bd

BoTuRoo

Xe buýt
Chẳng có quà gì em lượn vào rồi lượn ra :(

Skagen

Xe tăng
Một người đi Hồng Kông mất bao nhiêu xiền hả cụ Sờ :-bd
Em bị bắt đi, nên không rõ. Nhưng em đoán đi tour chắc khoảng 1.000 Ôbama gì đó. Có điều tiền tiêu xác định là phải nhiều hơn tiền đi đới, vì Hồng Kông là thiên đường mua sắm, mà giá thì đắt lòi kèn, do thu nhập của người dân rất cao. ;)) Em mua cho F1 một bộ MU, có cái quần đùi và áo phông cộc tay, giá xấp xỉ 100 đô Mẽo. Cụ cứ thế mà tham chiếu nhá. :D

Chẳng có quà gì em lượn vào rồi lượn ra :(
Anyway, em có 1 hộp... riêng phần Mợ nhé. :D Vẫn đang chờ Mợ. :)) =))

Trạng thái
Thớt đang đóng