Offline chụp xe hơi và chân dài - Hội OPho

nhenden

Xe tải
Em đã mời rượu để các bác có sức tiếp tục chiến đấu và post ảnh lên phục vụ fan hâm mộ. Điểm 10 cho sự máu lửa của vợ chồng bác Huynhc240, và BlackLac-LacBlack, thêm điểm nữa cho vụ trốn nhà đi của bác Khọm:P

Chaien

Xe tăng
Các bác về đừng để vợ xem thành quả cả đêm nhé ! thế nào cũng bị mắng là tạ sự đi chơi ( kekeke ) may có ông noza có máy xịn gỡ gạc được tý !

6xenon

Xe tải
noza nói:
Đây ạ, bi giờ mới có thời gian up lên bận suốt từ sáng.

Ai chê Ni ko chụp được trong điều kiện thiếu sáng nhỉ :^)

Em nghe bác nào nói câu này (sorry các fan Ca )
"Em mua 30D vì thằng Ca nó có con D1 Mark II khủng quá :)) :)) :)) "
Xin lỗi bác Noza, em thấy đúng là không còn tí nào cảm giác nhà thờ vào ban đêm cạ

Hình như bác sử dụng PS nhiều quá....

@Quangdung: bác hoàn tòan đúng khi nói độ cân bằng trắng của ca ngon hơn Ni...

quangdzung

Xe điện
Hôm qua cái balo nặng quá nên em chỉ mang theo mỗi ống 28-70. Quả là sai lầm vì ở bất cứ chỗ nào cũng bị thiếu góc trầm trọng. May nhờ được cái áo của bác Huỳnh gỡ gạc lại được cái cân bằng trắng. ( Gớm. Trắng gì mà trắng sáng thế )

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Các bác chỉnh cho ảnh thẳng lại 1 tý, nhiều ảnh bị nghiêng do tripod mà không được chỉnh lại.

Mấy bác Ca/Ni: Em thú thực là rất dốt về đoạn cân bằng trắng, hôm qua em bắt đầu để ảnh RAW nên muốn nhờ các hướng dẫn về cân bằng trắng trong máy. Còn màu ảnh của em nó vàng vàng chắc là màu đặc thù của Ni rồi, cái này các bác Ca không bắt chước được.

GiaoThong nói:
Các bác chỉnh cho ảnh thẳng lại 1 tý, nhiều ảnh bị nghiêng do tripod mà không được chỉnh lại.

Mấy bác Ca/Ni: Em thú thực là rất dốt về đoạn cân bằng trắng, hôm qua em bắt đầu để ảnh RAW nên muốn nhờ các hướng dẫn về cân bằng trắng trong máy. Còn màu ảnh của em nó vàng vàng chắc là màu đặc thù của Ni rồi, cái này các bác Ca không bắt chước được.
Bác ơi, RAW về cũng chỉ vi chỉnh lại được thôi chứ ko phải là về cân lại là ngon được. Ảnh ám màu vàng thì đúng là Ni rồi ... Ca ám màu xanh. Công nhận là Ni ám màu vàng hơi nặng, cân bằng trắng của em xuống hết cỡ rồi.

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
noza nói:
Bác ơi, RAW về cũng chỉ vi chỉnh lại được thôi chứ ko phải là về cân lại là ngon được. Ảnh ám màu vàng thì đúng là Ni rồi ... Ca ám màu xanh. Công nhận là Ni ám màu vàng hơi nặng, cân bằng trắng của em xuống hết cỡ rồi.
Ai bảo bác thế, chờ em tí nhá

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
Banmai nói:
Kỳ sau em sẽ nộp đơn xin Bác Noza một suất ké làm người mẫu
Chỉ mong bác thương tinh...
hợ hợ
nghe giọng bà chị nghi lắm , độ này OF nhiều.................. nhỉ :))

@Ni guy : ai bẩu canon 0 ra đc màu vàng :P
cái này là em chụp khi blacklac chưa đến, chỉ resize thôi

còn cái này là auto white balance trên PS nè

cái này nó ra trắng phốp vậy là nhờ cái xe của blacklac vớ đc cái may quá màu mè đâu ra đấy ngay

@cvn & anhminh : hic hic em đã bẩu là ảnh này 0 có giá trị nghệ thuật mà

@all : hôm qua thấy các bác bắn mẫu nhà kinh lắm cơ mà sao 0 thấy post nhỉ , hay là :^)

Chỉnh sửa cuối:

anhminh

Xe tải
mẫu nhà thuộc lọai cấm sờ, cấm bình luận, thế thì post lên đây = thừa :D.

Nếu trót dại chụp rồi, muốn cân bằng trắng lại trong photoshop thì bác cứ dùng Levels, dùng cái chọn màu bên tay phải, chọn lấy chỗ nào bác coi đó là màu trắng và sáng nhất. Tự nó sẽ nâng mức sáng cả ảnh và các kênh màu riêng biệt để cái điểm bác chọn trở thành màu trắng. Nếu ko có chỗ nào như thế thì .... hand made :P

cvn

Xe buýt
Em ném đá tý nhé: chán nhất là đơn điệu, quanh đi quẩn lại chỉ có cái toàn cảnh nhà thờ (cong veo, méo xẹo), cái ô Quan Chưởng với biển cấm ô tô lạc vào thật vô duyên. Hết!

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
cvn nói:
Em ném đá tý nhé: chán nhất là đơn điệu, quanh đi quẩn lại chỉ có cái toàn cảnh nhà thờ (cong veo, méo xẹo), cái ô Quan Chưởng với biển cấm ô tô lạc vào thật vô duyên. Hết!
(y)(y)(y)
Chắc tại quen nhìn ảnh có mẫu rồi :))

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
Đúng roài T7 này tình hình khéo trời nắng đó , hay ta lại phát động vụ chân dài và 4 bánh đê

Chaien

Xe tăng
@cvn
đã bảo là tạ sự đi chơi mà bác kekeke

Mời các bác đâm thật lực cả trong (ảnh) lẫn ngoài ( đi chơi đêm)

pvc

Xe buýt
các bác cho thêm mấy cái ăn chơi về đêm cai đê

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
cvn nói:
Mục đích hôm qua không phải là đi chụp ảnh mà là đi show hàng bác ạ, mấy ông ấy toàn ống 2.8 với lại fix 50 mở 1.8 thì phải chọn lúc tối mới so sánh được chứ. :'(

Không khí buổi tối cực kỳ trong lành, đường vắng như mùng 1 tết, anh em đi chơi vui vẻ, phải nói là không khác gì đi offsite Tây Nguyên hay Tây Bắc.(b)

Tiếc cho mấy ông máy đẹp, tay nghề ngon, mà lại không xin được visa đi chơi ngay ở HN.+o(

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
cvn nói:
Cái nhà ông huynhc240 kia!!!!!!! Sao bảo qua lấy máy mà không qua làm tôi ngủ gà ngủ gập ở đi-văng đợi ông, khi mở mắt ra thì đã 12h đêm rồi :'( :'( :'(
ẽin lỗi bác, em định đi lấy thì ông quangzdung lại bảo thôi, thế nên em không qua lấy nữa định gọi cho bác nhưng lúc đó 11h kem sợ đánh thức bác nên thôi , em cám ơn bác nhiều nhiều, đợt này chác em phải mua máy prồ mất , |-)