Offline chụp xe hơi và chân dài - Hội OPho

6xenon

Xe tải
Em có ý kiến:

1. Về xe: đề nghị bác Noza chịu trách nhiệm việc đăng ký cho các nhà tài chợ kiểu như bác Z4,...
2. Về người mẫu: Em sẽ chịu trách nhiệm thuê người mẫu chuyên nghiệp, họ có đủ khả năng và trình độ diễn để các bác tha hồ "shoot". về người mẫu các bác cũng cho ý kiến luôn là cần thuê mấy em
3. Về địa điểm: Bác nào xung phong nhận nhiệm vụ khó khăn này vì cần 1 nơi yên tĩnh, sạch sẽ, thoáng mát và có phong cảnh đẹp ví dụ như đường rừng, nhà vườn, vách núi, ....
4. Về thiết bị: em đề xuất nhờ bác Vunhat tư vấn và giúp anh em 1 số đồ như bảng hắt sáng, đèn đóm, chân máy,.... (vì bác Vunhat trong nghề nên giúp anh em vụ này là tốt nhất)
5. Về thời gian: Em nghĩ cuối tuần là tốt nhất tuy nhiên cũng còn 1 yếu tố cực kỳ quan trọng là thời tiết, nắng, trời trong, .... sẽ tạo ra được các sản phẩm ưng ý và có giá trị nghệ thuật cao hơn.
6. Về công tác hậu cần: Cũng là 1 công việc cần sự tỉ mỉ, chu đáo để giúp AE có đủ sức chiến đấu. (Em HuyênTrang có thể giúp việc này không?) :P
7. ....
Các bác tiếp tục cho ý kiến....

Chỉnh sửa cuối:

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Nên em đề xuất 1 trong 2 ngày thứ 7 hoặc Chủ Nhật 24 hoặc 25 tháng 3
iem đồng ý cái ngày ạ, còn địa điểm thì sao ạ? chỗ em chụp hình trên đây là Quốc lộ 6 hoà Bình, Nơi duy nhất trong toàn bộ quốc lộ 6 có đá trắng, đẹp dã man, có một bãi rộng để xe thoải mái nhưng đường đi thì quá xa, cá nhân em không tự tin vào tay lái của mình.

Bác chọn địa điểm gần gần thôi bác ạ, nếu địa điểm ngon nữa là em đặt gạch số 1 luôn.

anhnguyen

Đi bộ
Các bác lên đây chụp đẹp phết

Chaien

Xe tăng
danh sách xe đê !

nhenden

Xe tải
Hơ, em không phải mẫu ( bởi theo như lời bác Chậm thì không ăn ảnh tẹo nào ) nên không dám đua đòi đi theo, đành ngồi nhà chờ các bác mang chiến lợi phẩm về mà thèm thui:s

suti

Xe buýt
Em ko biết chụp, chân cũng ko dài, có mỗi con Kia Spectra đỏ đun làm mẫu có đi được ko hả các bác :)) :)) :))
suti

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
Mai em bị đì đi kinh lý rùi, cứ đăng ký 1 chân phó nháy trước nhé.
Địa điểm có thể lên chỗ em ( sóc sơn ), ở đó có đập đình quang và núi đôi cũng khá đẹp, cơ mà em phải đi thị sát chụp thử trước đã, tuần sau em về sẽ post ít ảnh địa điểm lên cho các bác duyệt trước

Bác 6xenon đây rồi ...bác lo phần mẫu thì chuẩn rồi, em cũng có nguồn mẫu nếu có nhu cầu thì em cũng bố trí được 1, 2 em ạ , toàn trên 1m70 hết :D. Về vụ mẫu thì em thấy thế này, nếu mà trời cứ lạnh như hôm nay thì mẫu không thể hiện được da thịt nhiều lắm :D ... nên vụ này phải tùy theo thời tiết mới được. Chụp mẫu và xe mà lại mặc áo bông 3 lớp thì chán lắm :D

- Xe thì các bác cứ đăng ký thoải con gà mái đi , bác nào thích xe của mình được chụp với các em xinh đẹp thì cứ mang xe đi ko hạn chế là xe gì. Tuy nhiên để tránh loãng chương trình thì em sẽ chia làm 2 phần. Phần 1 là chụp mẫu với những xe đẹp như Z4 , Murrano, Đại bàng đen ...., trong phần này có cả phần chụp độ xe, như âm thanh ánh sáng...v..v. Phần sau thì chụp theo yêu cầu của các bác khác

- Bác nào giúp em in cái logo otofun bằng đúng cái biển số dài và cái biển vuông để che biển số. Làm như thế để quảng bá cho OF nhà ta luôn.

- Hắt sáng, chân máy em đã có, DungKhom cũng có... nhà bác nào có yêu cầu gì thêm thì hú lên xem VuNhat có không nhé.

- Địa điểm, vấn đề nan giải... không nên đi quá xa hơn 2 tiếng lái xe. Chỗ nào không gian rộng, vắng để mẫu tự nhiên. Em chưa có ý kiến gì, Sóc sơn của bác DungKhom cũng là ý kiến hay, em lên Sóc sơn rồi khá đẹp.

- Hậu cần thì có 2 hướng, 1 là đi ăn nhà hàng buổi trưa, đầu giờ chiều đi chụp đến lúc tắt nắng là về. 2 là mang đồ ăn đi theo. Cái này hoàn toàn phụ thuộc vào thời tiết và địa điểm cụ thể, để đến gần ngày off sẽ quyết định.

Chaien

Xe tăng
Mẫu mà nằm ngửa lên Pre nhà iem thì vợ iem xiến ngay :D
Bác Noza xui dại nhá !

cvn

Xe buýt
Địa điểm: hay mình lên hồ Đại lải đi: khá vắng vẻ, có hồ nước, có rừng cây, có nhà hoang, có đá ong...

... có chỗ ăn ngủ nghỉ...

Đi tý tới luôn.

Được ko các bác?

cvn

Xe buýt
Đâu có đâu có! :D Chỉ ngỏ ý giữ gìn sức khoẻ cho mẫu tý thôi chứ có ý gì đâu. Sau mấy giờ lăn lê bò toài phục vụ các bác shoot thì mẫu nên dược nghỉ ngơi trong khi các bác túm năm tụm ba khoe chiến tích chứ :D

Túm lại bác thấy địa điểm đó có ổn không? :D

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
cvn nói:
Địa điểm: hay mình lên hồ Đại lải đi: khá vắng vẻ, có hồ nước, có rừng cây, có nhà hoang, có đá ong...

... có chỗ ăn ngủ nghỉ...

Đi tý tới luôn.

Được ko các bác?
chiến luôn, (h) (l)

PS : cho em góp con xe còm để chở mẫu nhé :))

Chỉnh sửa cuối:

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Em vẫn thích chụp ở đường 6 đoạn dốc đứng
đặt Z4 vào đây thì phê lòi