[Funland] Offer Whisky Show - Nơi Ae đam mê rượu whisky chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm

Trạng thái
Thớt đang đóng

RosemaryCherry

Xe container
Uống single malt rồi thì cụ ko uống blend được nữa đâu.
Em hay uống Glenlivet
Singleton, Glenlivet, glenfiddich
Đêm khuya mát giời em thi thoảng ngồi ban công làm cốc Singleton bỏ đá rít vài hơi thuốc phê thôi rồi.
Em toàn uống Cognac.....thi thoảng em có uống dòng Whiskey ( không phải Whisky ), nên chả tư vấn gì được cho cụ ....:))
Mãi mới thấy có vài cụ thích glenlivet giống em :P :P :P. Nhà này chất lượng và giá cả rất ổn, mùi nhẹ, uống vào rất êm, đêm lạnh thêm tí nhạc jazz kiểu saxaphone không lời nữa có khi nhâm nhi được cả 3,4 ly ấy chứ :x :x :x

Glenfidich em thấy mùi và vị giống hệt vodka hâhhaha. Mà uống whiskey hoặc cognac chỉ nên uống lạnh bằng cách cho đá khô hoặc đá viên inox (loại này bỏ vào chỉ có tác dụng làm lạnh rượu chứ ko có nước làm loãng sẽ giảm vị rượu đi khá nhiều. Còn nếu ko có 2 loại đá trên thì cc cứ thả chai đó vào ngăn mát khi nào uống thì đem ra rót thôi :P :P :P

Cognac cũng không nhiều nhãn hiệu, uống có vẻ mùi nồng và hơi sốc so với whiskey ợ, tuy nhiên rượu bia tuỳ gu, cứ thử nhiều mới biết mình thích loại nào các bác ợ :P :P :P

RosemaryCherry

Xe container
Dòng Single Malt giá từ 1-2 củ của Singleton, Glenlivet, glenfiddich, John... thì hương vị và chất lượng tương đương nhau.
Quan trọng là mua ở đâu đảm bảo, cụ nào có địa chỉ mua chuẩn giúp em với.
Cụ xem chỗ siêu thị Minh Hoa khu Thái hà xem, nhiều loại này lại thêm vang nhập và đồ nguội cũng ổn ợ :P :P :P

Ớt xanh

Xe điện
Em tưởng phải làm lạnh chứ bỏ đá vào thì làm gì còn khái niệm độ rượu nữa, 40 với 51 như nhau.
Em vẫn bỏ đá vào rượu đấy ợ, cũng là thói quen hihi.
Em còn trà latte để lạnh với xì gà giờ là với vape....
Các bác cứ thử đi

fadco

Xe container
Đêm khuya mát giời em thi thoảng ngồi ban công làm cốc Singleton bỏ đá rít vài hơi thuốc phê thôi rồi.
Cá nhân em thấy Sing12 hơi gắt, cả balevenie12 cũng vậy, dù 40 độ nhưng gắt hơn Morlatch 12 43 độ, ko đầm bằng Morlatch, em đã thử qua tương đối dòng 12 thì oánh giá cao nhất là Morlatch và Glenfarclas 12:)

Dobian

Xe buýt
Em toàn uống loại Whiskey Mỹ ( không phải Whisky ) này:

Các loại Whisky ở VN dễ bị làm dởm, nhái lắm đấy, riêng Whiskey Mỹ thì ít rượu dởm hơn...

meotamthe

Xe cút kít
Whiskey thì em nghĩ cụ thớt nên chốt 30-50 đô cho 1 chai, đừng chọn cao quá vì cao quá là hết bình dân rồi. Em thường chỉ quất chai xung quanh 50 đô thôi. Balvenie 14 là chai em uống nhiều nhất :D

fadco

Xe container
Em toàn uống loại Whiskey Mỹ ( không phải Whisky ) này:

View attachment 5776489

Các loại Whisky ở VN dễ bị làm dởm, nhái lắm đấy, riêng Whiskey Mỹ thì ít rượu dởm hơn...
Myc gọi chung mấy loại này là Bourbon thì phải, em cứ dân dã gọi là diệu ngô Mĩ:))), uống nhanh bốc nhanh tan!

Dobian

Xe buýt
Myc gọi chung mấy loại này là Bourbon thì phải, em cứ dân dã gọi là diệu ngô Mĩ:))), uống nhanh bốc nhanh tan!
Đúng rồi, chính là dòng riệu Ngô.....
Chính ra ở VN mà các cụ không ai phát triển dòng riệu Ngô VN thành 1 loại Whiskey Việt nhỉ ?! Cũng tiếc....Mình phát triển rồi PR nó lên, rồi đặt tên là Whiskee chẳng hạn ( vẫn đọc như Whisky hay Whiskey ), đóng chai đẹp đẹp vào.....là OK. :))

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ có định uống rượu mạnh không, tham khảo làm đôi chai nhỉ :D
Võng vỉa ghê nhỉ? Em ko use được rượu mạnh. Hôm nọ bị rượu mạnh đổ cho phát vô người ướt đầm đìa rồi,:P
Đợt này phải hạn chế nạp chất cồn vào người, nên nhà cháu chuyển dần sang vang cho nhẹ nhàng.
Anh ui, cụ trên đang vỉa em đới, anh cứ chọn loại nào nhẹ nhàng như tính cách anh í. Cụ trên để em mời rượu cho cụ í say cho chít đi, X_X

meotamthe

Xe cút kít
Đợt này phải hạn chế nạp chất cồn vào người, nên nhà cháu chuyển dần sang vang cho nhẹ nhàng.
Vang em đang theo đuổi dòng Riesling, của Đức hoặc của Canada, vàng óng ánh và dễ chịu lắm cụ ạ, có vẻ không hợp với thịt lắm, tuy nhiên cảm giác vẫn rất phê.

phananhhuy

Xe hơi
Như tiêu đề, nhờ các cụ tư vấn 2 loại bình dân dễ uống. Em chỉ thỉnh thoảng nhâm nhi thôi ạ chứ không uống no😅. 1 loại Single Malt và 1 loại blend..?
Tùy thuộc vào khẩu vị của cụ thôi, tuy nhiên theo em uống dòng Single Malt dễ uống hơn.

meotamthe

Xe cút kít
Võng vỉa ghê nhỉ? Em ko use được rượu mạnh. Hôm nọ bị rượu mạnh đổ cho phát vô người ướt đầm đìa rồi,:P

Anh ui, cụ trên đang vỉa em đới, anh cứ chọn loại nào nhẹ nhàng như tính cách anh í. Cụ trên để em mời rượu cho cụ í say cho chít đi, X_X
Vang thì phải làm về thớt cũ của mợ nhỉ, chứ không lại thành lạc đề vì chủ thớt đang hỏi về whiskey :D

Trạng thái
Thớt đang đóng