[Funland] Offer Whisky Show - Nơi Ae đam mê rượu whisky chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm

Trạng thái
Thớt đang đóng

trịnh long 91

[Tịch thu bằng lái]
em cũng me uýt ki lắm lắm nhưng ko nghĩ có nhiều loại như vậy

hailuatn

Xe container
Em search trên google map thì mảnh đất của em và của cụ cách nhau 6.6ft tức là tầm 2m ;)

May mà thửa của cụ với thửa của cụ Vulcan nó còn cách nhau 2m, chẳng may nó chồng khít lên nhau thì OFer lại sứt mẻ tình cảm ;;). Mà khi nào hai cụ gặt lúa thiếu người cho em xin một chân nhé, em chỉ lấy công một shot 40ml thôi.
Mời các cụ Trung thu sớm :).

Vulcan V70

Xe trâu
May mà thửa của cụ với thửa của cụ Vulcan nó còn cách nhau 2m, chẳng may nó chồng khít lên nhau thì OFer lại sứt mẻ tình cảm ;;). Mà khi nào hai cụ gặt lúa thiếu người cho em xin một chân nhé, em chỉ lấy công một shot 40ml thôi.

Chai này của cụ có đợt làm vỏ hộp thiếc vàng chóe, nhìn rất bắt mắt.

ar3a

Xe điện

Chai này cụ uống có thấy vị khói và sherry không?

hailuatn

Xe container
Chai này cụ uống có thấy vị khói và sherry không?
Em chỉ thấy có vị đặc trưng của thùng sherry thôi, không thấy có vị khói. Có chai 10y đời sau của chai này ghi rõ là rượu khói trên vỏ chai, cụ thử xem.

ar3a

Xe điện
Em chỉ thấy có vị đặc trưng của thùng sherry thôi, không thấy có vị khói. Có chai 10y đời sau của chai này ghi rõ là rượu khói trên vỏ chai, cụ thử xem.
Chai em uống cách đây vài năm thì có chút vị khói nhẹ, nhưng hương sherry thì lại không rõ lắm, mặc dù màu rượu rất đặc trưng sherry (theo em biết thì hãng này không pha màu vào rượu - để nguyên bản).

Laman1214

Xe buýt
Bàn về các loại rượu nhiều rồi, có cụ nào biết cách sử dụng ly whisky đúng cách không ạ? cho em xin chút thông tin.
Nhà em có mỗi bộ Glencarin này, uống rượu khói thì khá ok, nhưng có vẻ không hợp lắm khi uống các dòng khác, đặc biệt khi nhâm nhi kèm với ăn hoa quả.

Vulcan V70

Xe trâu
Bàn về các loại rượu nhiều rồi, có cụ nào biết cách sử dụng ly whisky đúng cách không ạ? cho em xin chút thông tin.
Nhà em có mỗi bộ Glencarin này, uống rượu khói thì khá ok, nhưng có vẻ không hợp lắm khi uống các dòng khác, đặc biệt khi nhâm nhi kèm với ăn hoa quả.
Không rõ ý bác nói các dòng khác là dòng nào. Theo em, nếu là rượu Blended whisky có độ tuổi trẻ tầm 18 năm trở lại thì bác nên dùng ly tumbler, ví dụ như kiểu này

Laman1214

Xe buýt
Không rõ ý bác nói các dòng khác là dòng nào. Theo em, nếu là rượu Blended whisky có độ tuổi trẻ tầm 18 năm trở lại thì bác nên dùng ly tumbler, ví dụ như kiểu này
Em search trên mạng thấy có thông tin này, có vẻ Glencarin vẫn là phù hợp nhất.

Vulcan V70

Xe trâu
Các bác chắc đều đã từng tham khảo giá rượu trên trang web "The Whisky Exchange" , thậm chí có website của DN nào đó ở VN có giao diện rất giống trang TWE này.

Hãng Pernod Ricard ( Pháp) hôm nay cho biết họ đã ký một thỏa thuận mua lại " The Whisky Exchange " một DN chuyên bán rượu mạnh trực tuyến, như một phần trong chiến lược mở rộng thương mại điện tử của họ. Pernod Ricard, đã không tiết lộ chi tiết khoản tài chính của thương vụ này.
Whisky Exchange được thành lập vào năm 1999 tại Vương quốc Anh bởi Sukhinder và Rajbir Singh.
Ông Alexandre Ricard, Chủ tịch kiêm Giám đốc điều hành của hãng Pernod Ricard tuyên bố rằng "Thương mại điện tử là một kênh quan trọng trong chiến lược dài hạn của chúng tôi"

Pernod Ricard (Paris: RI) vui mừng thông báo việc ký kết thỏa thuận mua lại The Whisky Exchange, nhà bán lẻ trực tuyến và thực phẩm rượu mạnh hàng đầu và là tài liệu tham khảo cho những người yêu thích rượu whisky và rượu mạnh toàn cầu.
Kể từ khi được thành lập bởi Sukhinder và Rajbir Singh vào năm 1999, The Whisky Exchange, có trụ sở tại Vương quốc Anh, đã trở thành một trong những nhà bán lẻ đồ uống trực tuyến lớn nhất, thành công nhất, với danh mục khoảng 10.000 sản phẩm.
Whisky Exchange là đơn vị tiên phong trong nhiều dịch vụ đổi mới và đã trở thành một công ty thực sự đa kênh, mở rộng hoạt động của mình sang các cửa hàng thực tế và nguồn cung cấp trên thương mại ở Vương quốc Anh, với một số cửa hàng từng đoạt giải thưởng ở London. Nó cũng tích cực trong việc bán riêng và đấu giá trực tuyến các loại rượu mạnh quý hiếm, hai hoạt động mở rộng nhanh chóng mà The Whisky Exchange cũng sẽ phát triển sự hợp tác sáng tạo với Pernod Ricard.
Việc mua lại này phù hợp với chiến lược lấy người tiêu dùng làm trọng tâm của Pernod Ricard nhằm đáp ứng nhu cầu và kỳ vọng mới của người tiêu dùng, trong bối cảnh thương mại điện tử tăng trưởng mạnh mẽ và nhu cầu cao cấp hơn. Pernod Ricard sẽ thúc đẩy sự hiệp lực giữa chuyên môn của The Whisky Exchange và các nền tảng nội bộ của nó như Drinks & Co và Bodeboca.
Các ông Sukhinder và Rajbir Singh, những người sáng lập The Whisky Exchange, tuyên bố: “ Sau hơn 20 năm xây dựng The Whisky Exchange, chúng tôi rất vui mừng được gia nhập gia đình Pernod Ricard và làm việc với họ để đưa công việc kinh doanh lên một tầm cao mới. Whisky Exchange và khách hàng của chúng tôi luôn cảm thấy như một gia đình và chúng tôi mong muốn duy trì đặc tính này với một đối tác cùng chia sẻ các giá trị của chúng tôi. Sứ mệnh của chúng tôi vẫn như cũ: cung cấp nhiều loại rượu whisky và rượu mạnh nhất từ các nhà sản xuất tốt nhất trên thế giới, giáo dục và tương tác với người tiêu dùng, đồng thời hỗ trợ các cơ sở thương mại hàng đầu trên khắp Vương quốc Anh ”.

Chỉnh sửa cuối:

Vulcan V70

Xe trâu
Tất nhiên là hai chai không đặt cạnh nhau nên khó so sánh, nhưng nhìn qua ảnh thì chai của cụ đậm hơn hẳn. Độ rượu chênh thì rõ rồi.
Em đọc ở đâu đó thì giới nếm rượu đánh giá chai 2020 với tỷ lệ ủ thùng Sherry 50% tốt hơn chai có có tỷ lệ 70% bác ạ.

ar3a

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng