[Funland] Offer Whisky Show - Nơi Ae đam mê rượu whisky chia sẻ kiến thức, kinh nghiệm

Trạng thái
Thớt đang đóng
Vâng. Không độc hại khi dùng để trang trí ( bình lọ hoa) hay uống rượu bia .. lão ah. Chưa có chứng minh nào cho thấy chì trong pha lê thôi ra đồ uống cả.
Nhưng mà chì trong bát , đĩa sành , sứ là bị cấm đó Cụ ạ .... thông số chì của nhà sản xuất ghi trên nhãn là trung thực , nó có thể cho phép vào thị trường nao mà thôi

Vulcan V70

Xe trâu
Nhưng mà chì trong bát , đĩa sành , sứ là bị cấm đó Cụ ạ .... thông số chì của nhà sản xuất ghi trên nhãn là trung thực , nó có thể cho phép vào thị trường nao mà thôi
Trong bát đĩa đồ sứ... có thể dùng trong điều kiện nhiệt độ cao bác ạ ( đồ ăn nóng, trà, cà phê nóng...hoặc lò vi sóng..) còn bác uống rượu, bia thì không ah

haivina

Xe điện
Em thấy cứ rượu thật uống là ngon rồi, kể cả là John đỏ.
Hôm trước em uống chai này, rất vào.

Anhdex

Xe tăng
Đĩa lòng ngon quá bác ạ.
Nhồi món này không thể thiếu là xương sông, đậu xanh rang, lạc luộc...
Thời tiết này ngoài bắc thêm bát tiết luộc cộng 3 bốn ông bạn nữa thì ... say cả chấy 🥱

Vulcan V70

Xe trâu
Thời tiết này ngoài bắc thêm bát tiết luộc cộng 3 bốn ông bạn nữa thì ... say cả chấy 🥱
Món lòng luộc thái ra rồi cho vào chần nước sôi múc ra bát to cho nóng và nhắm. Tuyệt Cụ nhỉ. Cơ mà nhà cháu không ăn lòng mấy năm nay rồi.

Nhattungchocau

[Tịch thu bằng lái]
Em mới uống hết chai này, mua trong Aeon. Giá hạt dẻ mà ngon phết.

Vulcan V70

Xe trâu
Xương sông là hương vị của người Hà Nội rồi cụ ạ .... các tỉnh thành miền bắc họ dùng rau ngổ
Quê ngoại cháu ( Nam Định) vưỡn dùng xương sông để nhồi lòng lợn bác ah. Lá xương sông ngoài dùng để nhồi lòng lợn thì còn thái chỉ cho vào chuối nấu ốc, dọc mùng nấu cái... ngon tuyệt. Ở SG khu chợ Ông Tạ, Phạm Văn Hai.. tập chung người Bắc nhiều cũng có bán lá này.
Món dồi lợn cách đây mấy năm tình cờ xem clip trên youtube do một người post lên, nhìn cảnh người ta bốc từ chậu đầy máu me nhồi vào khúc ruột già lợn rồi mang luộc ... thì nhà cháu không dám ăn nữa. Dù trước đó vẫn chén nhiệt tình

Chỉnh sửa cuối:
Quê ngoại cháu ( Nam Định) vưỡn dùng xương sông để nhồi lòng lợn bác ah. Lá xương sông ngoài dùng để nhồi lòng lợn thì còn thái chỉ cho vào chuối nấu ốc, dọc mùng nấu cái... ngon tuyệt. Ở SG khu chợ Ông Tạ, Phạm Văn Hai.. tập chung người Bắc nhiều cũng có bán lá này.
Món dồi lợn cách đây mấy năm tình cờ xem clip trên youtube do một người post lên, nhìn cảnh người ta bốc từ chậu đầy máu me nhồi vào khúc ruột già lợn rồi mang luộc ... thì nhà cháu không dám ăn nữa. Dù trước đó vẫn chén nhiệt tình
Quê ngoại nhà cháu cũng Nam định ,,nhưng món chuối đậu nhà cháu cho lá tía tô , lá lốt và ăn chả lá lốt thay cho người Hà Nội ăn chả quấn lá xương sông....

Vulcan V70

Xe trâu
J.D. với chiến dịch quảng bá thương hiệu khắp toàn cầu

Xả hàng!
Chỉ có nhờ xách vào thôi, chứ mấy người đi ra mua đồ này đâu lão nhỉ?
Cửa QTdạo này ít khách đi,, mà vào đấy rồi bay đi thì ít người nghĩ đến rượu khi xách ra nc ngoài😀😀cửa về chả có gì 😀😀thế mới tức chứ

Trạng thái
Thớt đang đóng