[VHGT] Ofers OTOFUN.NET chung tay xây dựng văn hóa giao thông

steel-mate.vn

Xe máy
Website
steel-mate.vn
Tình hình là mới có 10 người thôi, đề nghị anh em bớt thảo luận, mà cho số đt
E nghĩ thế này, mình đã có 10 ng, ấn định luôn 1 buổi off đi, 10 ng họp cũng đc
Mình cùng thống nhất 1 vài ý tưởng, khi có chtrinh và kế hoạch rõ ràng rồi
Mình tiếp tục of lần 2, lần 3 và những ng đầu sẽ như những thủ lĩnh sau này
Ít nhất nó tạo phong trào đã, nếu ko bắt đầu ngay thì sẽ ko thể chờ đủ thành viên đc
Và ít nhất sau buổi off đó, có thêm 10 ng có ý thức tham ja GT
Nếu như các cụ thấy hợp lý thì cho ý kiến theo câu hỏi của e bên dưới:
1. Thời gian:
20h thứ 3(01/11), 4, 6 hay 7. Tại t5 e bận, các ngày khác có thể sx
2. Địa điểm:
Chắc mình nên off ở quán cafe nhỉ, các bác nào có quán nào quen thì đề xuất
Nên là quán ở khu trung tâm hoặc nơi rộng
E thì hay ngồi ở quán cafe Hoàng Hạo gần ngay svđ Mỹ Đình, ở đây rộng lắm thỏa sức các cụ đậu xe
3. NỘi dung:
Thống nhất chia thành các gđ hoạt động​
Thời gian thAm gia tổ chức diễu hành mẫu như thế nào
Định kỳ tuần bao nhiêu buổi
Nội dung quảng cáo như thế nào, ...
Lúc đó mình sẽ cùng thảo luận hoặc có thể lấy hết các ya kiến trên này rồi chọn lọc ra

Đó là những ý kiến của em để thúc đẩy nhanh sự kiện này, mong các cụ hưởng ứng

blackcivic 2.0

Xe tăng
Cụ chưa đọc hết, hiểu hết đã vội trách người khác, cho đó là tối kiến...
Các nước tư bản nó còn xa xôi và bận rộn hơn mình nhiều mà họ làm việc này tốt. Việc em nói là khuyếnt khích và ưu tiên phương tiện đi đông người chứ có cấm đi xe một mình đâu, ví dụ: người cùng gia đình khuyến khích đi cùng xe (nếu tiện đường), người cùng cơ quan mà tiện thì có thể đón đi cùng xe nhau, các bạn học sinh, sinh viên có thể đi cùng nhau, xe cơ quan tổ chức các tuyến đưa đón cán bộ nhân viên... Đấy là 1 văn hóa cần được khuyến khích. Hiện nay chúng ta là cứ mạnh ai nấy chạy, mỗi người 1 ô tô, 1 xe máy... nên phương tiện cá nhân rất nhiều. Nếu việc khuyến khích và ưu tiên cho những người lưu thông từ 2 người trở lên đối với ô tô, 2 người đối với xe máy mà được hưởng ứng thì chắc chắn không phải đi ngày chẵn biển chẵn, ngày lẻ biển lẻ mà vẫn phát huy là giảm được đến gần 50% phương tiện giao thông.
Đấy mới chỉ là ý kiến sơ bộ thôi, còn phải bàn bạc thêm mà.
Vâng em xin lỗi bác. Việc cho ngf lạ đi cùng xe ở mình em dự rằng khó đó(mình phân tích hay o r dở ) bác Anhct nhé .Néu theo bác áp dụng chở thêm ng theo họ..Trước tiên lập 1 website như o f để mọi ng đăng tin ngày giờ ,tuyến đg ai có nhu cầu thì alo .Nhưng đó là ""tây"" ý thức ,trách nhiệm cao . Còn VN mình ,vd bác có việc đi HP lúc 5h sáng ,nhà bác ở phố HBT mà có ng ở H Đ đặt chỗ đi cùng (bác phải đón họ,)họ sẽ trả bác 50n để đi cùng bác =1/2 vé HN...HP .Bác có cho hok đi ko ???????.chưa nói giơ giấc ng VN cao su cả tiéng hẹn một đằng làm một nẻo nhỡ việc của họ nhưng vẫn no vấn đề. Thử hỏi lần sau đi đâu bác còn đưa thông tin chuyến đi vào web đó ko ,ng kia sau khi bj nhỡ việc vì cả tin .n.. bác và ng kia có còn ........đi kiểu này ko?????????
...

thaiquangtung

Xe buýt
Đó, mấu chốt là ở đây, có ba giai đoạn: 1. Hô Hào (đã xong phần cơ bản, cần tiếp tục duy trì). 2. Tổ chức cuộc gặp thượng đỉnh. 3. Triển khai bước đầu.
Em thấy cũng kha khá rồi đó cụ. tổ chức off là ok rùi.Xúc tiến đi cụ ơi,

tuanha72

Xe tải
Website
www.vgi-vn.com

cwise

Xe container
Ok, trong list đã có 12 người, cách đây hai ba tuần gì đó có gọi cho anh X_O (xehoi_options) thì anh ấy bảo chỉ cần họp 1 lần thôi. Họp nhiều em cũng thấy sợ:P. Nhưng mà vẫn phải họp nhiều mới ra vấn đề!. o:-)Về thời gian, nhà cháu vẫn đề nghị vào ngày nghỉ, chứ vào giờ làm rất muốn nhưng khó đi, Về địa điểm thì em k ý kiến gì. chủ yếu là có chỗ để xe thuận tiện cho anh chị em, tránh cung đường khó đi, dễ bị xxx làm thịt. :-ssNhà cháu đưa ví dụ thế này ạ: mỗi lần nhà cháu tổ chức họp lớp cấp 3, đại học, nhà cháu thường chọn quán ở trung tâm cho đỡ mang tiếng gần nhà mình, vì trung tâm nên k ai kêu là phải đi xa. :P

Phải thật sự mà nói, việc tổ chức như đúng ý đồ ban đầu là rất khó khăn, việc gặp mặt đầu tiên chỉ có thể làm đựoc một vài việc nho nhỏ, nhưng ý nghĩa to to, góp phần làm nên phong trào sau này.

Em cần thêm số của mọi người. 12 đã đủ chưa nhỉ, chưa kể đến lúc off lại thiếu một vài người. em nghĩ nên chờ thêm vài người nữa và cuối cùng là xin ý kiến mod chấp thuận.

thaiquangtung

Xe buýt
Theo em bác cứ lên lịch off đi rồi thông báo lên of và đề nghị ai đi được thì đăng ký và để lại sdt thì hay hơn. Lam như vậy em nghĩ dể mọi người đỡ phải bàn ra bàn vào nhiều bác ạ. Chút ý kiến nhỏ bác xem có được không nhé.

tuanha72

Xe tải
Website
www.vgi-vn.com
Ơ tềnh hềnh thía nào mà in ắng vậy ợ, các cụ lãnh đạo ra chủ trương đường lối để mọi người còn hưởng ứng nào

bb8100van

Xe đạp
Các bác Hanoi hay nói về VĂNG HÓA nhể !!!!!

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Thời gian vừa rồi E hơi bận nên k tham gia vào thảo luận cùng các cụ được. E thấy cụ cwise rất nhiệt tình trong chủ đề này. Vậy qua đây E kính nhờ cụ lên lịch off và địa điểm để ae gặp gỡ nhau xem có ra được việc gì không. Cảm ơn cụ rất nhiều.

cwise

Xe container
Thời gian vừa rồi E hơi bận nên k tham gia vào thảo luận cùng các cụ được. E thấy cụ cwise rất nhiệt tình trong chủ đề này. Vậy qua đây E kính nhờ cụ lên lịch off và địa điểm để ae gặp gỡ nhau xem có ra được việc gì không. Cảm ơn cụ rất nhiều.
Trước hết nhà cháu khẳng định, đôi khi cũng "đi bậy", rồi dần dần "giác ngộ", nhìn những người vi phạm nhơn nhơn, đành chắp tay "mình k thể như họ được".

Dạ vâng, thôi cho dù ít người, nhưng theo ý chỉ của bác monitor1 nhà cháu sẽ tính ngày of và sẽ thông báo cho toàn thể anh chị em biết sau, Nhà cháu xin sự ủng hộ của các Mod nhé.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Sau một thời gian dài Bác chủ theard im lặng hôm nay Bác đã ra lời chỉ đạo rồi. :P Anh em đợi bác mãi không thấy bác cho ý kiến chỉ đạo nay đã có rồi thì các bác khác xem để quyết đi ạ

cwise

Xe container
Sau một thời gian dài Bác chủ theard im lặng hôm nay Bác đã ra lời chỉ đạo rồi. :P Anh em đợi bác mãi không thấy bác cho ý kiến chỉ đạo nay đã có rồi thì các bác khác xem để quyết đi ạ
Theo như nhà cháu tính toán, Tuần này rất nhiều ngày đẹp, riêng chủ nhật tuần đẹp nhất, Tức ngày dương: 6/11/2011, ngày âm 11/10, nhà cháu (0903200238) đề nghị OF vào ngày này. Về địa điểm, em xin ý kiến mọi người, để làm sao mai chốt luôn nhé.

cwise

Xe container
xong rồi, em vừa gọi cho anh X-O:

Chủ nhật ngày 6/11/2011, tức 11/10 âm lịch Tân Mão, đẹp ngày: Anh em OF tụ họp tại Cà phê 3B Lê Văn Lương. Anh em confirm nhé. em sẽ sms cho danh sách 12 người đã thống báo số điện thoại.

cwise

Xe container
Xong rồi, sau khi tính toán kỹ lưỡng và được sự tư vấn của bác xehoi_options, vào hồi 9h30 sáng chủ nhật ngày 6/11/2011, tức ngày 11/10 âm lịch Tân Mão, ngày rất đẹp :P anh em OF tập trung tại cà phê 3B Lê Văn Lương nhé. Số nhà cháu: 0903200238. Em sẽ sms cho danh sách anh chị em đã công bố số điện thoại. MOng anh chị em ủng hộ tham gia nhiệt tình, khi đi nhớ mang giấy bút ghi chép:>

thaiquangtung

Xe buýt
Tuyêt quá các cụ ơi. Em đề nghị cả những cụ đã xem thớt này rồi ma chưa để sdt nếu chủ nhật này mà có thời gian thi bố trí tới off vơi anh em nuôn nhé.

tuanha72

Xe tải
Website
www.vgi-vn.com
Xong rồi, sau khi tính toán kỹ lưỡng và được sự tư vấn của bác xehoi_options, vào hồi 9h30 sáng chủ nhật ngày 6/11/2011, tức ngày 11/10 âm lịch Tân Mão, ngày rất đẹp :P anh em OF tập trung tại cà phê 3B Lê Văn Lương nhé. Số nhà cháu: 0903200238. Em sẽ sms cho danh sách anh chị em đã công bố số điện thoại. MOng anh chị em ủng hộ tham gia nhiệt tình, khi đi nhớ mang giấy bút ghi chép:>
Đã nhận được tin nhắn của cụ em sẽ cố gắng để đi họp được với các cụ ( nếu cu con em dậy sớm thì em ra được đúng giờ)... thú thực là với hoàn cảnh gia đình nhà em thì thứ 7 và chủ nhật em lại phải trông hai cu con vì gấu nhà em lại đi học vào đúng ba ngày cuối tuần, các ngày thường (nếu không phải đi Hải Phòng) em có thể tạt té các kiểu được chứ còn mấy ngày cuối tuần thì hơi bị phụ thuộc vào gấu. Nên nếu em có đi đâu là hai thằng nhóc đi theo đó.... trong hội KFC nhà em thì chiều chủ nhật hàng tuần bọn em off ở hotpub, và điều em giải trình trên với các cụ thì hội KFC nhà em đều biết cả.

tuananhhypo

Xe tải
Cháu nhận được SMS rồi ạ, nhất định cháu sẽ có mặt, dưng mà cụ nào có Logo OF thì làm ơn cho cháu xin 1 cái nhé.......... như thế có lỳ quá không nhỉ?[-O<

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
xong rồi, em vừa gọi cho anh X-O:

Chủ nhật ngày 6/11/2011, tức 11/10 âm lịch Tân Mão, đẹp ngày: Anh em OF tụ họp tại Cà phê 3B Lê Văn Lương. Anh em confirm nhé. em sẽ sms cho danh sách 12 người đã thống báo số điện thoại.
Chiều nay em đã nhận được sms của Bác rồi ạ. Nhưng tiếc vô cùng vì đúng ngày off để đưa ra quyết định phương án thì em lại bị giam lỏng trong Nghệ An nên không ở nhà tham dự buổi off đầu tiên của gia đình mình. Các bác cứ họp bàn và ra quyết định, em về xin hỏi lại các Bác và làm theo quyết định của cuộc off ngày 06/11 này ạ.

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Cháu nhận được SMS rồi ạ, nhất định cháu sẽ có mặt, dưng mà cụ nào có Logo OF thì làm ơn cho cháu xin 1 cái nhé.......... như thế có lỳ quá không nhỉ?[-O<
Em thấy Bác có lỳ đấy ạ :)) đừng giận em nhé!