[Thảo luận] OFER ... XXX ... siêu nhanh!

LDHanoi

Xe buýt
Chuyện sảy ra chiều qua tại ngã tư Chợ Mơ.
Nhà cháu hôm qua đi qua ngã tư Chợ Mơ, cũng nghe nhiều về XXX hay nắn gân nhân dân ở đây của các cụ nhà ta rồi.
Lúc gần đến ngã tư, đang đèn đỏ, thấy ở làn trong có 1 dãy dài xe xếp hàng, làn ngoài thì có 1 chú Matis đang dừng chờ đèn đỏ, có 2 XXX đứng dưới cái ô giữa ngã tư, mà lạ nhỉ, XXX đứng im, không hỏi han gì ai cả. Thấy thế NC nối đuôi chú Matis. Gần hết đèn đỏ thì thấy thấp thoáng 1 chú XXX ra chỉ vào chú Matis. NC đứng sau chờ thêm vài giây nữa rồi ra tín hiệu và lách vào làn trong. Vừa lách vào thì thấy 1 XXX trẻ đã đứng trước đầu xe: chuyện hay đây.
XXX: chào đúng điều lệnh, NC kéo kính xuống, kéo phanh tay.
XXX: Đề nghị anh đưa giấy tờ xe.
NC: Có việc gì đấy anh?
XXX: Anh dừng sai làn, đề nghị anh đưa giấy tờ xe.
NC: tôi là member của Otofun, tôi biết các anh hay bắt ở đây, nhưng tôi không sai.
XXX: Anh biết sai sao còn đi vào đây.
NC: Tôi đi thế có sai đâu.
XXX: ... (ngần ngừ) ... anh em nhắc nhở nhau, lần sau anh anh chú ý.
NC: ồ, thế thì cảm ơn, mình đi nhé!
.......... rồi NC kéo kính, tiến lên 1 chút, chờ nốt 20 giây đèn đỏ rồi đi tiếp:
Viết thì dài chứ thực ra câu chuyện NC với XXX chỉ vẻn vẹn khoảng vài chục giây, chưa bao giờ nhanh thế các cụ ạ!!!

Chỉnh sửa cuối:

leprowind

Xe buýt
Chúc mừng cụ át vía XXX.
Chỗ này phân làn thế nào hả cụ? Đi thẳng đỗ làn nào cũng được à?

LDHanoi

Xe buýt
Chúc mừng cụ át vía XXX.
Chỗ này phân làn thế nào hả cụ? Đi thẳng đỗ làn nào cũng được à?
Chỗ này đi thẳng đỗ làn nào cũng được cụ ạ!
vì không có biển phân làn, dưới đường chỉ có 1 vạch liền (rộng 15 cm - không đúng chuẩn) và không có mũi tên kẻ dưới lòng đường (mà có thì cũng chẳng ai có thể nhìn thấy vì các xe khác đã che mất rồi).

leprowind

Xe buýt
Chỗ này đi thẳng đỗ làn nào cũng được cụ ạ!
vì không có biển phân làn, dưới đường chỉ có 1 vạch liền (rộng 15 cm - không đúng chuẩn) và không có mũi tên kẻ dưới lòng đường (mà có thì cũng chẳng ai có thể nhìn thấy vì các xe khác đã che mất rồi).
Thế mà chúng nó ra bắt sai làn như đúng rồi nhỉ. Điều hành giao thông giống đi câu quá. Sờ từng xe, chú tài nào không cứng là mất xiền.

streetwalker

Xe tải
Cũng giống ở ngã 4 Minh Khai-Tam Trinh không có phân làn nhưng vẫn bắt. Cụ nào hiểu biết luật thì không sao, ngược lại thì đóng "ngu phí".

angkorwat

Xe container
Người OF
Kiểu này chắc phải phát cho mỗi member một cái thẻ Member Otofun , khi gặp xxx thì rút ra như thẻ ngành , có khi được phắn ngay đỡ lôi thôi=))

LDHanoi

Xe buýt
Kiểu này chắc phải phát cho mỗi member một cái thẻ Member Otofun , khi gặp xxx thì rút ra như thẻ ngành , có khi được phắn ngay đỡ lôi thôi=))
Nhà cháu nhớ đến kinh nghiệm của cụ nào trên OF là dán logo OF luôn đằng đằng trước xe, XXX nhìn thấy khỏi dám bắt láo luôn!!!

bitit

Xe hơi
iem đến đây là iem cứ đỗ làn bên phải,sát vạch liền. thi thoảng gặp hung thần nào to quá thì lúc đèn xanh e lượn sang hẳn bên phải để vượt ... tất nhiên trong trường hợp xxx không có đó :D

mai.thanh10

Xe container
Em thích chỗ chữ bôi đỏ béo béo của cụ chủ.Chắc in ra giấy A4 dán lên cả kính trước và sau, sẽ nhanh hơn cụ chủ luôn =)).

Loong Phoong

Xe điện
thế bây giờ bị xxx vịn mà cứ otofun là đi hết cả cụ nhỉ, hehe

LDHanoi

Xe buýt
Cụ không làm mấy cái hình minh họa cho em đỡ phải hình dung cái đoạn cụ đỗ :D
NC chụp lại bằng mồm nhé cụ (NC không biết vẽ thế nào hiz hiz):
NC lưu thông từ hướng cầu Mai Động -> Vọng, dừng xe chờ đèn đỏ (ngã tư chợ Mơ) ở làn ngoài cùng, sát dải phân cách và cách vạch dừng đèn đỏ chừng 20m (đằng trước NC là 1 cụ Matis và một số 2 bánh)

SPL

Xe container
Lần đầu tiên thấy có cụ phang câu "tôi là member của Otofun" để dọa xxx đấy. Lúc đó mà xxx nó không biết OF là gì thì nó phang lại câu "tôi là member của đội CSGT số..." thì cụ khỏi cãi luôn. Nó đã muốn phạt thì kiểu gì cũng cò quay được, mấy lần nhà cháu đi qua đó cứ làn bên phải mà đứng cho nó lành, khỏi cãi nhau lôi thôi. Có hôm thấy có cụ Teana tiến đến đỗ dừng đèn đỏ làn trái, cháu tiến Ỉn lên song song hạ kính xuống định nhắc thì cụ ấy đi xe thấp hơn nên không thấy, hậu quả là xxx nó nhao ra tóm luôn, hơi buồn.

LDHanoi

Xe buýt
Lần đầu tiên thấy có cụ phang câu "tôi là member của Otofun" để dọa xxx đấy. Lúc đó mà xxx nó không biết OF là gì thì nó phang lại câu "tôi là member của đội CSGT số..." thì cụ khỏi cãi luôn. Nó đã muốn phạt thì kiểu gì cũng cò quay được, mấy lần nhà cháu đi qua đó cứ làn bên phải mà đứng cho nó lành, khỏi cãi nhau lôi thôi. Có hôm thấy có cụ Teana tiến đến đỗ dừng đèn đỏ làn trái, cháu tiến Ỉn lên song song hạ kính xuống định nhắc thì cụ ấy đi xe thấp hơn nên không thấy, hậu quả là xxx nó nhao ra tóm luôn, hơi buồn.
Thực ra NC cũng không muốn lôi thôi làm gì và cũng đang vội. Nhưng lúc đó nhìn ra thì thấy 2 XXX đứng ..... nhìn giời, cứ nghĩ là các XXX bị các cụ OF nhà ta dạy cho bài học nên đã ngoan rồi, ai dè lúc gần đến đèn xanh thì ......... 1 chú ra chặn cụ Matis, 1 chú chặn xe NC. (Nói thật là lúc đó NC cũng .... khôn lỏi chút nên đi làn ngoài cho .... nhanh mà không được.) MUỐN NHANH THÌ PHẢI TỪ TỪ!!

Chỉnh sửa cuối:

xelu@

Xe tải
Chuyện sảy ra chiều qua tại ngã tư Chợ Mơ.
Nhà cháu hôm qua đi qua ngã tư Chợ Mơ, cũng nghe nhiều về XXX hay nắn gân nhân dân ở đây của các cụ nhà ta rồi.
Lúc gần đến ngã tư, đang đèn đỏ, thấy ở làn trong có 1 dãy dài xe xếp hàng, làn ngoài thì có 1 chú Matis đang dừng chờ đèn đỏ, có 2 XXX đứng dưới cái ô giữa ngã tư, mà lạ nhỉ, XXX đứng im, không hỏi han gì ai cả. Thấy thế NC nối đuôi chú Matis. Gần hết đèn đỏ thì thấy thấp thoáng 1 chú XXX ra chỉ vào chú Matis. NC đứng sau chờ thêm vài giây nữa rồi ra tín hiệu và lách vào làn trong. Vừa lách vào thì thấy 1 XXX trẻ đã đứng trước đầu xe: chuyện hay đây.
NC: tôi là member của Otofun, tôi biết các anh hay bắt ở đây, nhưng tôi không sai.
.......... rồi NC kéo kính, tiến lên 1 chút, chờ nốt 20 giây đèn đỏ rồi đi tiếp:
Viết thì dài chứ thực ra câu chuyện NC với XXX chỉ vẻn vẹn khoảng vài chục giây, chưa bao giờ nhanh thế các cụ ạ!!!
Xe cụ không có logo OF à :bz

BALTIC

Xe container
Ơ thế xxx như đi câu ý à, được con nào hay con ấy à?

petty angel

Xe hơi
xxx hà nội làm ăn bố láo quá,bị bắt kiểu này cực kì ức chế các cụ ạ,thế này thì dân tỉnh khác làm sao dám đánh xe về thủ đô,lởm khởm tiền nộp phạt quá tiền đi taxi

Naviman

Xe tăng
... Vừa lách vào thì thấy 1 XXX trẻ đã đứng trước đầu xe: chuyện hay đây.
...
Nhanh quá, mà chú công bộc này cũng vội quá cơ, cụ chưa kịp hạ kính mở cửa chui ra đã chào rồi >:D<.