[Thảo luận] Ofer hội Cap bị côn đồ tấn công

inovavgj

Xe container

thuong_dentis

Xe tăng
Bọn này côn đồ quá, hũng hãn, xử sự vô học. Cần phải phạt nặng thích đáng.

ngungo thien ly

Xe container
Báo đưa là xe Fortuner, nhìn cái đuôi xe đã nghi nghi. Công nhận xã hội giờ nhiều thanh niên ưa bạo lực

truongtranvan

Xe hơi
Xã hội giờ loạn các cụ nhỉ. Cụ đã báo công an chưa ạ? Không biết bên đường có cái cam nào ko, cụ thử hỏi xem có nhìn rõ mặt thằng nào rồi lên phường thôi ạ

cucho

Xe tăng
Úng xử ca này thực sự khó. Chẳng theo qui luật hay chuẩn mực đạo lý nào. Đành trông cậy vào Pháp Trị, mà cái đó xa xôi quá. Kính vỡ rồi, ngừoi đau rồi.
Chỉ biết suýt xoa " ...thật là đáng tiếc..." mà thôi

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đi trên đường nên chú ý cảnh giác
Va chạm giao thông, nhóm thanh niên say rượu hành hung tài xế

Vi phạm luật giao thông va quệt với ô tô, nhưng các đối tượng hùng hổ lao xuống túm cổ tài xế, đánh đấm túi bụi. Khi nạn nhân bỏ chạy, những kẻ côn đồ còn đập phá xe ô tô của nạn nhân.

http://www.nguoiduatin.vn/tin-tucva-cham-giao-thong-nhom-thanh-nien-say-ruou-hanh-hung-tai-xe-a201007.html
Chia sẻ với bác tài xế.
Ông Luật sư Trần Văn Đức, Giám đốc Công ty luật Trường Sa (đoàn Luật sư Hà Nội), yêu cầu:
“Việc giám định thương tích cho nạn nhân lúc này là rất quan trọng, đồng thời giám định số tài sản mà nạn nhân bị thiệt hại do những thanh niên kia đập phá (chiếc ô tô), cơ quan điều tra có thể căn cứ vào đó để khởi tố vụ án”, luật sư Đức nói thêm.
.

Thế là các đồng chí có trách nhiệm sẽ lưu giữ cái Fortuner (hoặc Captiva) của bác chủ xe dăm bữa, độ 4 tháng chứ mấy, để "giám định số tài sản mà nạn nhân bị thiệt hại".

Version S

Xe đạp
Chia sẻ với bác tài xế.
Ông Luật sư Trần Văn Đức, Giám đốc Công ty luật Trường Sa (đoàn Luật sư Hà Nội), yêu cầu:
.

Thế là các đồng chí có trách nhiệm sẽ lưu giữ cái Fortuner (hoặc Captiva) của bác chủ xe dăm bữa, độ 4 tháng chứ mấy, để "giám định số tài sản mà nạn nhân bị thiệt hại".
bác làm em nhớ lại vụ ku em lái Taxi đón khách đi từ Trung Kính - Ứng Hòa & bị cướp hồi gần Tết nguyên đán 2013-2014,tiền thì em không rõ nhưng cái điện thoại của cậu em thì được thông báo "sau 9 tháng nữa xử xong sẽ trả cho em";buồn mà vẫn phải cười!

Hunz

Xe buýt
Đạo đức xã hội xuống cấp một phần là do tính "pháp trị" lỏng lẻo các cụ nhờ.
Không xử lý nghiêm để răn đe các vụ trong tương lai thì rồi lại xảy ra nghiêm trọng hơn, nảy sinh nhiều nhóm côn đồ hung hãn hơn. Kết cục này có thể do từ trước va quệt nhưng không phân xử, không rõ đúng sai, xe ô tô lúc nào cũng bị gán cái tội không kiểm soát tốc độ khi va vào các đồng chí mắc bệnh "lao" trên đường.
Giờ đi đường thôi cứ cẩn thận, chân rà phanh sẵn, :(( tránh va chạm, có va chạm thì đành chịu mà nộp tiền cho thằng tạt đầu hoặc xxx.

lehuuvy

Xe tải
Các cụ đi trên đường nên chú ý cảnh giác
Va chạm giao thông, nhóm thanh niên say rượu hành hung tài xế

Vi phạm luật giao thông va quệt với ô tô, nhưng các đối tượng hùng hổ lao xuống túm cổ tài xế, đánh đấm túi bụi. Khi nạn nhân bỏ chạy, những kẻ côn đồ còn đập phá xe ô tô của nạn nhân.

http://www.nguoiduatin.vn/tin-tucva-cham-giao-thong-nhom-thanh-nien-say-ruou-hanh-hung-tai-xe-a201007.html
bác tài việc gì ko cụ

flowerhn

Xe điện
Nồi da nấu thịt thì vậy. Cần gọi lên đường làm nhiệm vụ bảo vệ đát nước thì trốn đầu nước!!!! Cặn bã XH ngày càng nhiều!

ubisapro

Xe trâu
Loại thanh niên này ra đường nhiều lắm@@ nhiều khi phải nhịn dù mình đúng cho lành@@

hung.nh

Xe tải
Nhà e ở đấy ko thấy gì nhỉ
Khu đấy thanh niên cơ bản ko có gì cả chắc vớ vẩn ở đâu thôi

cpbop

Xe hơi
bác làm em nhớ lại vụ ku em lái Taxi đón khách đi từ Trung Kính - Ứng Hòa & bị cướp hồi gần Tết nguyên đán 2013-2014,tiền thì em không rõ nhưng cái điện thoại của cậu em thì được thông báo "sau 9 tháng nữa xử xong sẽ trả cho em";buồn mà vẫn phải cười!
Em cũng nghĩ giống cụ, cụ chủ lái xe bị 6 thằng đánh không die là may lắm rồi, cụ chủ xe tự giải quyết hậu quả thôi chứ chờ xxx nó tìm giải quyết cho mình thì còn lâu (tuy rằng tiền nộp thuế là để nuôi xxx những việc như thế này). Em k vơ đũa cả nắm nhưng như em nhìn thấy ở nhiều người khác thì nếu muốn được giải quyết thì kiểu gì cũng phải mất tiền còn k thì chỉ ghi nhận thế thôi.

fortuner1102

Xe đạp
2 tháng thôi bác ạ, h các bác ở trên làm cằg vụ này r, khối chú quen thói đã ăn kiểm điểm và 1 cơ số kha khá

linhthu08

Xe tải
Bọn này quá bố láo, va quệt giao thông đã có CSGT, lại còn đi đập xe, phá hoại tài sản

cargoman

Xe điện
Đây là thành viên trong Captiva Club, có cả cam hành trình soi rõ mặt một vài thằng trong đám chó đàn đó, cụ chủ cũng đã báo công an. Tất cả các thành viên Cap cũng như OF hãy cùng chung tay để vụ này được xét xử bởi pháp luật

hbu082

Xe container
Đây là thành viên trong Captiva Club, có cả cam hành trình soi rõ mặt một vài thằng trong đám chó đàn đó, cụ chủ cũng đã báo công an. Tất cả các thành viên Cap cũng như OF hãy cùng chung tay để vụ này được xét xử bởi pháp luật
bắt đc bọn chó đấy chưa cụ?

Đam mê

Xe tăng
E ko phải là thành viên hội CAP, nhưng e ủng hộ và yêu cầu xử lý nghiêm minh bọn coi thường pháp luật này. Nêu cụ lái xe ko nhanh chân thoát đc thì có lẽ sự việc sẽ xấu hơn rất nhiều.