[Funland] Ofer chia sẻ trải nghiệm sử dụng Honda HR-V RS sau 14 tháng sử dụng

Xperia ZZ

Xe tăng
Chẳng biết các cụ đánh giá kiểu chi. Riêng em thì đã chạy CRV - Civic - Accord, hầu như mọi thứ đều tốt, nhưng mà 2 cái quan trọng nhứt thì lại buồn chán là cục máy 1.5 và hộp số CVT.

myob

Xe tăng
Chẳng biết các cụ đánh giá kiểu chi. Riêng em thì đã chạy CRV - Civic - Accord, hầu như mọi thứ đều tốt, nhưng mà 2 cái quan trọng nhứt thì lại buồn chán là cục máy 1.5 và hộp số CVT.
Đúng là hộp số CVT là thứ mất cảm xúc nhất. Em đã dùng 2 xe sử dụng CVT và thấy rằng nó mượt mà nhưng độ phản ứng và linh động tức thời thì không mê chút nào.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Em lại thích hộp số CVT, nhất là của Toy và Honda. Đi êm ái, mượt mà, tiết kiệm nhiên liệu, người đi cùng đỡ bị say. Chắc tại do em thích đi kiểu điềm đạm nhẹ nhàng. Còn ai thích cảm giác phấn khích khi vọt xe thì đúng là phải sang hẳn số sàn, chứ kể cả hộp số tự động cũng không mang lại cảm giác trọn vẹn được.

vietinbanker

Xe máy
Em không rõ các cụ thích HR-V ở những điểm nào? Honda được cảm giác lái nhưng nhiều nhược điểm: 1. Máy lạnh kém; 2. Chật; 3. Bảo dưỡng không ngon; 4. Ồn. Tất cả những yếu điểm này, nhất là máy lạnh kém đã khiến em loại HR-V và CRV sau khi chạy thử. Trời nắng nóng mà đi Honda khổ lắm các bác ạ. Và máy 1.5 turbo cũng lag lắm chứ chả hay lắm đâu ạ.