Chi hội OF - TTH - Công tác chuẩn bị và Thớt ảnh Chương trình Mồ Sì San - Lai Châu nhà TTH

Trạng thái
Thớt đang đóng

phan huyen nhi

Xe điện
Các Cụ ạ, hôm nọ em dán cái bài viết của Mợ Nhi ở trang 1của thớt bên kia về vấn đề đi từ thiện ở Phong Thổ dưới bảng tin ở cơ quan em, Công nhận văn phong của Mợ nhà mình hay ra phết. 1 tuần sau Em mang danh sách đi từng phòng quyên góp buổi đầu tiên được 7củ. T2 này Em đi nốt chắc là được hơn 10 củ. Với số tiền trên E định sẽ mua 1 bộ máy tính + máy in ủng hộ cho trường các Cụ, mợ ạ.

Cảm ơn cụ Cường và các cụ, mợ ở cơ quan cụ rất nhiều.
Hiện nay trên Mồ Sì San đã có 1 máy tính bàn, tuy nhiên đã cũ và khi sử dụng thì rất hay trục trặc, vì thế nên các thầy cô trên đó cũng có nguyện vọng muốn được ủng hộ 1 bộ máy tính để bàn + máy in. Do thời lượng của chương trình có hạn và 1 số lý do khách quan, BTC đã ko dám đưa hạng mục này vào danh sách quà tặng kêu gọi ủng hộ. Nay cụ Cường đã đưa ra ý kiến này thì tốt quá, rất thiết thực và ý nghĩa.
Như vậy sẽ bổ sung máy tính và máy in vào danh sách quà tặng cụ Cường nhé. Cụ cho cả nhà xin tên của cơ quan cụ để còn tiện ghi danh ạ.

@};-@};-@};-

FujiS5200

Xe điện
Phải phân biệt chứ cụ. Không thì làm sao biết được là xe nào đi tiễn ;))
Lão Đỉa loằng ngoằng quá. Lão cứ lấy bút bi viết chữ Tiễn vào là xong. Còn không muốn dùng bút bi thì đi cùng hội em đi :))

ideacar

Xe tăng
Lão Đỉa loằng ngoằng quá. Lão cứ lấy bút bi viết chữ Tiễn vào là xong. Còn không muốn dùng bút bi thì đi cùng hội em đi :))
Ơ hay. Bút em hết mực từ lâu rồi mà lão không biết à?:D

phamcuong.vibm

Xe hơi
Mợ Nhi ơi Em định làm một cái tấm bằng mica mầu đồng in phun bên trong nhìn cũng khá đẹp mắt. chiều cao khoảng 8cm, chiều dài bằng màn hình máy tính định mua. Sau đó dùng băng dính 2 mặt hoặc keo con voi dán vào đằng sau phía trên của màn hình máy tính với nội dung:

Logo của Cơ quan Em -------- Viện Vật liệu xây dựng thân tặng

có được không hả Mợ?

phan huyen nhi

Xe điện
Mợ Nhi ơi Em định làm một cái tấm bằng mica mầu đồng in phun bên trong nhìn cũng khá đẹp mắt. chiều cao khoảng 8cm, chiều dài bằng màn hình máy tính định mua. Sau đó dùng băng dính 2 mặt hoặc keo con voi dán vào đằng sau phía trên của màn hình máy tính với nội dung:

có được không hả Mợ?

Về nội dung của tấm biển thì hoàn toàn ok thôi cụ ạ, còn về hình thức thì cụ xem nhu thế nào cho hài hòa với máy tính là được, em đọc nhưng ko hiểu lắm đơn vị đo mà cụ đưa ra, nên em chả dám bàn, hjx, với em 8cm hay 8dm hay 8m nó cũng đều ở mức độ tương đối nhu nhau, :))

có được không hả Mợ?
Chú làm giống như anh gợi ý lúc sáng ấy, bảo cái bọn làm quảng cáo nó làm cho!

Em ra hỏi bọn quảng cáo đấy Anh Tuấn ạ. Bọn nó tư vấn làm như thế. Theo Em thì nhìn cũng được ạ.
Ừ, vì anh thấy như thế nó hợp lý, hơn nữa về có tư liệu để giới thiệu mọi người ở công ty! Bảo nó làm sớm đi em!

Boing767

Xe điện
Nhà này chả có ai dậy đi ăn Dê à....! Dậy đê ...dậy đê hôm qua bựn đi CT cả ngày về thấy nguyễn y vân...làm ăn thế này thì ...treo hết !

Nhà này chả có ai dậy đi ăn Dê à....! Dậy đê ...dậy đê hôm qua bựn đi CT cả ngày về thấy nguyễn y vân...làm ăn thế này thì ...treo hết !
Xong hết rồi! Giờ chỉ chờ để bê mâm thôi :))

boongke.2012

Xe máy
Bác Boing ơi,món gì mà ngon vậy? Bác làm em thèm quá đây!!!!!!

Winstorm07

Xe container
TTH - Đến vi ngày tu trưng ca các em hc sinh M Sì San Phong Th - Lai Châu

CÁC NGUYÊN TẮC CHẠY XE THEO ĐOÀN CẦN TUÂN THỦ
Thân gửi các cụ các cụ các mợ sẽ trực tiếp tham gia chương trình “TTH- Đến với ngày tựu trường của các em học sinh Mồ Sì San- Phong Thổ- Lai Châu.

Sự thành công của một chương trình khi được triển khai phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố cả khách quan và chủ quan, trong đó những yếu tố mang tính chủ quan đôi khi sẽ làm hỏng hoặc mất đi ý nghĩa của cả 1 chương trình. Trong mỗi chuyến đi xa, với từng cá nhân ai cũng mong muốn có một lộ trình thuận buồm xuôi gió, đi đến nơi về đến chốn một cách AN TOÀN và VUI VẺ. Chương trình có thật sự thành công mỹ mãn hay không? Câu trả lời phải đợi đến khi tất cả các thành viên tham gia trong đoàn quay trở về đến Hà Nội một cách an toàn và mạnh khỏe. Khi đó niềm vui mới thật sự trọn vẹn và có ý nghĩa sau mỗi chuyến đi.
Có rất nhiều cụ nhiều mợ có số giờ lái rất cao, kinh nghiệm chinh chiến các nẻo đường từ vùng cao Tây Bắc cho đến mũi Cà Mau… đã trải qua hay chứng kiến rất nhiều sự cố xảy ra trên đường và có thể tự tin ở tay lái của mình… Kinh nghiệm đó thật là đáng quý và cần được chia sẻ.
Tuy nhiên, không phải cụ mợ nào cũng có kinh nghiệm cùng chạy trong 1 đoàn xe từ 10 đến 15 chiếc trở lên, di chuyển liên tục qua các loại địa hình trong phòng 12~15 giờ đồng hồ. Lúc này, những kinh nghiệm các cụ mợ đã có chỉ là một phần bổ trợ cho bản thân mình mà thôi. Chạy xe theo đoàn đòi hỏi cần phải có 1 tinh thần tập thể cao, loại bỏ cái tôi cá nhân, tôn trọng và tuân thủ các nguyên tắc chung trong đoàn đã đề ra.
Sau đây em xin tóm tắt một số nguyên tắc trong chuyến đi tới đây. Mong tất cả các lái chính, lái phụ giành thời gian tìm hiểu để thực hiện, các thành viên ngồi trên xe cũng nên đọc để hiểu và có trách nhiệm nhắc nhở các lái xe nghiêm túc thực hiện.

I. Kiểm tra xe trước ngày xuất phát và tại thời điểm xuất phát.
  1. Kiểm tra lốp, hệ thống phanh, hệ thống làm mát…
  2. Kiểm tra lốp dự phòng, bộ kích lốp…
  3. Nên tiến hành bảo dưỡng và kiểm tra tổng thể trước mỗi chuyến đi xa.
II. Khi chạy xe theo đoàn.
  1. Tìm hiểu rõ lịch trình, cung đường
  2. Có mặt trước giờ xuất phát 5~10’ để kiểm tra tình trạng xe
  3. Kiểm đếm số lượng thành viên trên xe trước khi khởi hành
  4. Chạy theo số thứ tự đã được quy ước trong đoàn
  5. Giữ liên lạc thường xuyên với các xe trong đoàn (qua điện thoại hoặc bộ đàm nếu có)
  6. Không tự ý vượt xe khác trong đoàn nếu không có vấn đề gì đặc biệt cấp bách
  7. Hạn chế việc tự ý dừng đỗ tách đoàn nếu không có vấn đề gì cấp bách
  8. Khi muốn vượt hoặc dừng đỗ phải phát tín hiệu với các xe phía trước và phía sau mình
  9. Giữ tốc độ và khoảng cách an toàn với xe đi trước
  10. Theo sát xe phía trước (xe phía sau có trách nhiệm bám đuổi xe phía trước)
  11. Cố gắng tránh tối đa việc phanh gấp để ảnh hưởng đến xe phía sau
  12. Tập trung cao độ cho việc lái xe, tránh làm các việc khác ảnh hưởng đến sự tập trung
  13. Lập tức yêu cầu đổi lái hoặc nghỉ ngay nếu cảm thấy buồn ngủ hoặc thấy mệt mỏi
  14. Khi có chướng ngại vật hoặc thay đổi bất thường phía trước bật đèn Hazz báo hiệu cho xe sau
  15. Chỉ dừng đỗ tại vị trí an toàn (không dừng đỗ nơi khúc cua hay nơi đèo dốc, đoạn đường hẹp)
  16. Khi muốn dừng đỗ bất thường phải thông báo cho các xe khác (bằng tín hiệu hoặc bộ đàm)
  17. Sau khi tấp vào lề đường, ra hiệu thông báo cho xe khác trong đoàn nếu cần sự trợ giúp.
  18. Sau khi đuổi kịp đoàn, phát tín hiệu nhập đoàn và vượt các xe khác để về đúng số thứ tự đoàn
  19. Không uống rượu bia và các chất kích thích khi đang lái xe
  20. Sẵn sàng trợ giúp các xe khác khi gặp sự cố.
III. Đối với các thành viên trên xe.
  1. Không có những hành động gây mất sự tập trung của lái xe
  2. Tập trung tại xe trước thời gian xuất phát ít nhất 5’
  3. Cùng lái xe kiểm đếm số lượng thành viên trên xe
  4. Chuẩn bị sẵn thuốc chống nôn và túi nôn nếu bị say xe
  5. Giữ gìn vệ sinh chung trên xe
  6. Chú ý ăn uống điều độ để đảm bảo sức khỏe và không ảnh hưởng đến lịch di chuyển của đoàn
  7. Nhắc nhở lái xe thực hiện các quy định đã nêu ở trên

Vì sự an toàn của chính bản thân mình và gia đình, góp phần tạo nên thành công của cả chương trình, rất mong tất cả các thành viên nghiêm túc thực hiện các nguyên tắc trên.

linhgiadung

Xe buýt
Website
dxanh.vn
Hình như hôm nay gặp nhau đóng tiền đúng ko ạ. Cụ , mợ up lại cái lịch cho em ạ, em khôgn theo kịp mọi người nên chưa biết giờ và địa điểm.

Trạng thái
Thớt đang đóng