Chi hội OF - PKR - Lá lành đùm lá rách - Chung tay làm từ thiện

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vinh Nguyễn

Xe điện
@All: Tks các cụ mợ đã quan tâm chia sẻ vs các em vùng cao thông qua CT 1000 niềm vui mà nhà Ếch làm đầu mối

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Cảm ơn mọi người nhiều. Em xúc động quá. Em biết chương trình này từ hôm nọ nhưng mãi tối qua em mới nghĩ ra nhà PKR cũng nên góp chút sức mọn, nên lúc nẫy họp xong em mới xin phép mod mở thớt.
Tấm lòng của các cụ, các mợ nhà PKR làm chúng em rất cảm động! Không biết nói gì cả, vì cụ My Mò đã nói thay bọn em rồi, bao nhiêu từ cảm ơn cũng không đủ, thay mặt những anh chị em thực hiện chương trình lần này, bọn em sẽ chuyển tất cả những tấm lòng của các cụ, các mợ nhà PKR lên cho các cháu học sinh vùng cao Đồng Văn. Để làm sao, các cháu thêm niềm vui khi đến trường, học cái chữ, học làm người, để cuộc sống thế hệ sau nối tiếp thế hệ trước, đỡ khổ hơn, đỡ nghèo hơn.
Để xem chương trình thế nào đã. nếu đi cùng nhà Ford được thì tốt quá
Được các cụ, mợ nhà PKR tham gia cùng chuyến đi thì càng thêm trọn vẹn, ý nghĩa. Cụ My Mò giúp bọn em fix danh sách những cụ, mợ nhà PKR tham gia được cùng chương trình nhé. Báo sớm cho bọn em trước ngày 17/4 thì tốt quá. Chương trình thực hiện đúng dịp lễ 30/4 nên vụ phòng ốc sẽ phải chốt sớm hơn ngày bình thường.
Ồ ! cháu tưởng chỉ có ai đóng $ mới vào điểm danh ! cháu cũng nghĩ đến món đồ rồi !! sách giáo khoa. đồ dùng học tập, quần áo cũ. :)
Trừ SGK, vì các cháu được trang bị theo diện hỗ trợ học sinh vùng đặc biệt khó khăn, thì cái gì cũ cũng cần, cũng quý hết cụ ơi!
Quần áo thỳ em khá nhiều dưng không biết có ai mặc vừa đc đồ của em hem??? cì người em nhỏ quá!:(
Bà con trên đó hầu hết là dân tộc Mông, người nhỏ hơn so với người Kinh dưới này, đồ nhỏ chuyển lên có khi lại vừa xinh luôn ah :-bd
Em muốn ủng hộ đấu giá 1 hộp sì gà điện để hủng hộ chương trình này đc không ạ?
Đây mợ ui:
Hoan nghênh tinh thần của mợ!
Hiện tại thớt mới lập, cụ chủ tịch có lẽ cũng chưa có kế hoạch để nhà PKR lên chương trình đấu giá, tuy nhiên trong trường hợp nhà PKR chưa làm kịp phiên đấu giá trong phạm vi chương trình này thì món quà của mợ vẫn có thể gửi lại để đấu giá ở phiên khác
Cảm ơn tấm lòng của cụ!
Hura hura MyMo CT này rất hay và ý nghĩa ! e ủng hộ bên kia roài ...và đk làm chân cùng đoàn hội nhà mình ái tham gia ko ? cho xôm nhá !
Em tưởng anh thuộc phi đội lắp motor ở chân như bọn em, chưa kịp mấp máy môi rủ đã gật đầu lên đường, chứ lại cứ có ái thì mới đi thì ứ phải rồi :P

Cụ Chánh Cứ Từ Từ đã có ý kiến vậy nhà PKR có thể yên tâm với chương trình Thiện nguyện, hiến tặng quần áo, đồ dùng không dùng đến.

Đối tượng được tặng sẽ bao gồm các cháu học sinh từ lớp 1 đến lớp 9; những người dân trên đó; các thày cô đang "cắm bản"
Các vật dụng được tặng bao gồm:

- Quần áo, giày dép, áo mưa
- Đồ dùng cá nhân
- Đồ chơi, sách truyện
......................................
Em mới nghĩ được có thế, mời các cụ các mợ bổ sung thêm :)

Lưu ý:
1. Không cần tặng Sách giáo khoa vì các cháu đã được Nhà nước hỗ trợ toàn phần.
2. Đồ dùng gửi tặng phải còn dùng được, hạn chế đồ dùng to, cồng kềnh.
3. Quần áo, giày dép, áo mưa... phải lành lặn và được giặt sạch sẽ, gấp gọn và nếu được bọc trong túi ni lông thì càng tốt

Tại Hà Nội và các địa phương khác: cụ My Mò và các cụ các mợ có thể gửi trực tiếp cho cụ Cứ Từ Từ - 0913.382.611
Tại Hải Dương, Hải Phòng: gửi tới cụ Vinh Nguyễn - 0973.529.529

Boing767

Xe điện
Tấm lòng của các cụ, các mợ nhà PKR làm chúng em rất cảm động! Không biết nói gì cả, vì cụ My Mò đã nói thay bọn em rồi, bao nhiêu từ cảm ơn cũng không đủ, thay mặt những anh chị em thực hiện chương trình lần này, bọn em sẽ chuyển tất cả những tấm lòng của các cụ, các mợ nhà PKR lên cho các cháu học sinh vùng cao Đồng Văn. Để làm sao, các cháu thêm niềm vui khi đến trường, học cái chữ, học làm người, để cuộc sống thế hệ sau nối tiếp thế hệ trước, đỡ khổ hơn, đỡ nghèo hơn.

Được các cụ, mợ nhà PKR tham gia cùng chuyến đi thì càng thêm trọn vẹn, ý nghĩa. Cụ My Mò giúp bọn em fix danh sách những cụ, mợ nhà PKR tham gia được cùng chương trình nhé. Báo sớm cho bọn em trước ngày 17/4 thì tốt quá. Chương trình thực hiện đúng dịp lễ 30/4 nên vụ phòng ốc sẽ phải chốt sớm hơn ngày bình thường.

Trừ SGK, vì các cháu được trang bị theo diện hỗ trợ học sinh vùng đặc biệt khó khăn, thì cái gì cũ cũng cần, cũng quý hết cụ ơi!

Bà con trên đó hầu hết là dân tộc Mông, người nhỏ hơn so với người Kinh dưới này, đồ nhỏ chuyển lên có khi lại vừa xinh luôn ah :-bd

Đây mợ ui:

Cảm ơn tấm lòng của cụ!

Em tưởng anh thuộc phi đội lắp motor ở chân như bọn em, chưa kịp mấp máy môi rủ đã gật đầu lên đường, chứ lại cứ có ái thì mới đi thì ứ phải rồi :P
Củ Từ nhá nhá ...mô di phê quả này hơi kinh đóa ...e ạ cụ chém kinh thật , e bẩu có AI đi ko thì cụ bẩu Ái ...chà chà :77::77::77::77::77::77:

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Củ Từ nhá nhá ...mô di phê quả này hơi kinh đóa ...e ạ cụ chém kinh thật , e bẩu có AI đi ko thì cụ bẩu Ái ...chà chà :77::77::77::77::77::77:
Check lại đê anh, em quote lại nguyên bản đới, tô đậm thêm thôi :))

@ Anh hungalpha: Củm ơn anh heng! :D

My Mò

Xe điện
Em đã cập nhật số TK đóng góp tại #1 ạ

phuonglinhlinh

Xe buýt
Em xin ủng hộ các cháu 500k ,hôm lên nhà Chã sẽ đóng cho mợ Khỉ!!!!!!!

Binhbtc

Xe tăng
Em cũng sẽ chuyển trực tiếp cho Mợ khỉ ạ!

Lexus430sc

Xe điện
Theo em mình tập trung tất vào chỗ mợ Khỉ xong chuyển 1 cục sang của PKR ạ.

My Mò

Xe điện
Theo em mình tập trung tất vào chỗ mợ Khỉ xong chuyển 1 cục sang của PKR ạ.
Thì em đã bẩu từ đầu rồi mà. Tập chung chuyển tiền ủng hộ vào chỗ mợ khỉ rồi nhà mình đại diện mấy người trao lại cho nhà Ford cụ ạ (tiện thể mời cụ Chánh nhà Ford ọp chui luôn :D)

Chã Nhỏ

Xe điện
Thì em đã bẩu từ đầu rồi mà. Tập chung chuyển tiền ủng hộ vào chỗ mợ khỉ rồi nhà mình đại diện mấy người trao lại cho nhà Ford cụ ạ ](tiện thể mời cụ Chánh nhà Ford ọp chui luôn :D)

èm hèm !!

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Thì em đã bẩu từ đầu rồi mà. Tập chung chuyển tiền ủng hộ vào chỗ mợ khỉ rồi nhà mình đại diện mấy người trao lại cho nhà Ford cụ ạ (tiện thể mời cụ Chánh nhà Ford ọp chui luôn :D)
Nếu được thế thì để đội hình những người đẹp nhà Fo Huyền tham dự luôn, toàn hàng tuyển, chân dài đến thắt lưng, rất nhiệt tình, chu đáo, mỗi tội hơi nhiều râu và uống cũng hơi tốn cả beer lẫn mồi :D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hôm qua, mấy anh em ngồi ở HD, được đọc thớt của nhà PKR do cụ My Mò mở, thực sự bọn em xúc động lắm!

Biết là từ "cảm ơn" cũng ko thể diễn tả hết tấm lòng của các cụ, các mợ nhà PKR, chính vì thế, trong quá trình chuẩn bị cho chương trình cũng như lúc triển khai, bọn em sẽ cố gắng đưa được nhiều nhất những niềm vui, nụ cười tới các em nhỏ ở vùng cao.

Một lần nữa, xin được gửi tới các cụ, các mợ lời cảm kích chân thành!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em mà ko có tên trong danh sách mời, thì phiền cụ cho em hỏi thủ tục gia nhập hội PKR thế nào để em còn biết mà liệu ạ? :D

My Mò

Xe điện
Hôm qua, mấy anh em ngồi ở HD, được đọc thớt của nhà PKR do cụ My Mò mở, thực sự bọn em xúc động lắm!

Biết là từ "cảm ơn" cũng ko thể diễn tả hết tấm lòng của các cụ, các mợ nhà PKR, chính vì thế, trong quá trình chuẩn bị cho chương trình cũng như lúc triển khai, bọn em sẽ cố gắng đưa được nhiều nhất những niềm vui, nụ cười tới các em nhỏ ở vùng cao.

Một lần nữa, xin được gửi tới các cụ, các mợ lời cảm kích chân thành!
Dạ. Em cảm ơn tình cảm của các cụ dành cho nhà em ạ. Cũng là vì tấm lòng hướng đến đồng bào mình thôi cụ ạ. Thấy các cụ nhiệt huyết thế chẳng nhẽ chúng em lại đứng nhìn thì quả là có lỗi với thế hệ tương lai quá.
Em mà ko có tên trong danh sách mời, thì phiền cụ cho em hỏi thủ tục gia nhập hội PKR thế nào để em còn biết mà liệu ạ? :D
Thủ tục và điều kiện đề nhập hội PKR rất đơn giản cụ ạ. Nửa đêm Gấu đương ngủ cụ chỉ cần đạp Gấu khỏi giường thế là cụ thành mem nhà PKR luôn :D

Binhbtc

Xe tăng
Nếu được thế thì để đội hình những người đẹp nhà Fo Huyền tham dự luôn, toàn hàng tuyển, chân dài đến thắt lưng, rất nhiệt tình, chu đáo, mỗi tội hơi nhiều râu và uống cũng hơi tốn cả beer lẫn mồi :D
Hí hí! Hạp vấy em quá!:))

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Dạ. Em cảm ơn tình cảm của các cụ dành cho nhà em ạ. Cũng là vì tấm lòng hướng đến đồng bào mình thôi cụ ạ. Thấy các cụ nhiệt huyết thế chẳng nhẽ chúng em lại đứng nhìn thì quả là có lỗi với thế hệ tương lai quá.

Thủ tục và điều kiện đề nhập hội PKR rất đơn giản cụ ạ. Nửa đêm Gấu đương ngủ cụ chỉ cần đạp Gấu khỏi giường thế là cụ thành mem nhà PKR luôn :D
Úi vậy à cụ. Nếu điều kiện chỉ vậy thì nhà Ếch chúng em chắc ai cũng đủ điều kiện cả.

Thôi, bắt đầu từ đâu, như thế nào cho em xin chuyển thớt để tránh lạc đề ạ. Tks!

Trạng thái
Thớt đang đóng