OF - Phú Thọ - Tin & ảnh offline (No Spam!)

bibiabc

Xe buýt
Điểm phát quà cho các cháu là chùa Vân Ngư, thuộc xã Sơn Tình, Huyện Cẩm Khê.

Khung cảnh bên trong buổi trao quà cho các cháu. :)

bibiabc

Xe buýt
Tập hợp các em để chụp ảnh. Phát bánh kẹo, bim bim, áo phông và các món quà khác. :)

bibiabc

Xe buýt
Tạm thời em chỉ có những bức ảnh đó ở trong máy điện thoại thôi ah. Ảnh chi tiết về chuyến đi em sẽ thu thập lại và post lên để mọi người có thể hiểu rõ hơn. :)

Nói về chuyến đi này, có lẽ nó là một trong những kỷ niệm khó quên của em. Ko phải bởi những khó khăn gặp phải trong chuyến đi ( đường trơn, lầy lội, phải đi vòng vèo, xa xăm, xe bị hỏng lốp => phải thay lốp ở giữa đường, rồi bị mắc kẹt ở đống rơm, rạ của các bác nông dân đang trong mùa gặt lúa, phải nhảy xuống để tút rơm, đủn, đẩy xế... ) Hình ảnh còn đọng lại trong em đó là: em thấy người dân mình còn khó khăn, lam lũ, vất vả quá các bác ah. Nhất là các em nhỏ. Các em tội nghiệp và đáng thương lắm...Những hình ảnh đó chẳng ở đâu xa, nó chỉ ở cách Hà Nội trong vòng 200 cây. Vậy mà như 2 thế giới hoàn toàn trái ngược... :(

Thay mặt BTC chương trình. Một lần nữa em xin được cảm ơn những tấm lòng hảo tâm của các cụ, mợ đã đóng góp ủng hộ cho chương trình. Chúc các cụ, mợ cùng gia đình luôn mạnh khỏe, bình an. Công việc luôn thuận lợi, phát triển, &thành đạt. :D

Hy vọng sẽ gặp lại mọi người trong những chuyến đi lần sau. Trân trọng cảm ơn! Bibi. :x

tiencoi79

Xe điện
Em móc cái này lên cho cụ tiencoi up ảnh ạ...em hóng
Ok Em up sơ sơ cuộc Off ngày 23/06/2012 - Tăng 1
Mặt tiền Quán xưa, là nơi các men nhà PT hay OF ở HN

Cụ Phương auto và gấu đến hơi sớm

Tiếp theo là cụ Phó

Khung cảnh trong Quán xưa

Những món nhấm nháp đầu tiên

Đặc trưng nhất là rượu Quán xưa

Và lẩu quán xưa

Số thành viên ít ỏi đã xuất hiện

sau đó đã xuât hiện thêm mợ Mỳ nhà BVC

Mợ Hoa hồng đen và thành viên mỡi sắp tham gia OF PT (em trai cụ Bibi)

Từ trái sang phải, gấu nhà cụ Boing, mợ tuti nguyen, cụ lao leu, cụ duc anh, tiếp là cụ bí và cụ phó nhà PT

Từ trong ra mợ muỗi, gấu và cụ phuong auto, cụ thiết bị mợ hổ, mợ mỳ nhà BVC

Các cụ các mợ nhà ta uống rất nhiệt tình

và ăn cũng rất nhiệt tình

và hình ảnh quen thuộc sau khi kết thúc tăng đầu tiên

tiencoi79

Xe điện
Tiếp theo là Tăng 2

Không gian bên trong của cuộc chơi tăng 2.

Cụ Phó và Mợ Muỗi

Bài hát đầu tiên được song ca bởi cặp ca sĩ này

và tiếp đến là Mợ hổ

Bia cũng bắt đầu được mở

Cụ Đức Anh và cụ Lao leu xin số đt của nhau

Cụ phó cũng tham gia làm ca sĩ

Rồi cụ lao leu cùng mợ hổ

Cụ Đức Anh

Cụ mợ mới này Em không biết nick là giề

Cặp song phi này bắt đầu thể hiện

Hai cụ này thì riêng tư

Mợ da cam này xinh tóa

Mợ chipxinh và F1 nhà BVC cũng tham gia

Người hát kẻ cầm rỏ đi xin

Cụ Bí thể hiện

Đến lượt mợ da cam

Rồi lại cụ Phó

tiencoi79

Xe điện
Vẫn tiếp tục Tăng 2
Cuộc bay của những chú chim cánh cụt bắt đầu

Cụ phó tỏ ra rất xung sức bay suốt trong khi cụ bí và phương auto sắp mỏi cánh

Các mợ bắt đầu vào cuộc

Thêm cả F1 nhà mợ Chipxinh cũng muốn bay

Mợ tuti

Mợ Chipxinh

Có khách có khách, 3 cụ này em không biết

Lại tiếp mợ da cam

Uống mừng có khách mới

Chỉnh sửa cuối:

tiencoi79

Xe điện
Vẫn tiếp tăng 2
Cụ Bí tự xướng

rủ dê xướng cùng

Cụ Phó không hiểu đang nạt nộ gì ca sĩ

Hóa ra là bắt nhảy

Cụ boing và cụ duc anh

Chụp hình lưu niệm buổi off

tiếp tục uống, 4 cụ và mợ chip xinh, ngoài cụ phó 3 cụ kia em không biết

Thì thầm và nghe lén

Tam ca con gái

Sắp đến giờ tan ca

Mợ hổ và cụ mới đến song phi

Cụ Đức Anh bắt đầu đi khuyên góp

Có người bị cưỡng ép thì phải

Niềm vui khấn khởi khi được số đông khuyên góp nhiệt tình

Mợ da cam "hú hu nghỉ thôi"

The End

Chỉnh sửa cuối:

vanthaido73

Xe điện
E xin up ảnh buổi of chào đón cụ Hung alpha lên thăm chi hội Phú Thọ
E sẽ chỉ up lên làm tư liệu và không có trích dẫn nhé

trungxin

Xe hơi
Vẫn tiếp tục Tăng 2
Cuộc bay của những chú chim cánh cụt bắt đầu

Cụ phó tỏ ra rất xung sức bay suốt trong khi cụ bí và phương auto sắp mỏi cánh

Các mợ bắt đầu vào cuộc

Thêm cả F1 nhà mợ Chipxinh cũng muốn bay

Mợ tuti

Mợ Chipxinh

Có khách có khách, 3 cụ này em không biết

Lại tiếp mợ da cam

Uống mừng có khách mới

Phú htoj Ảnh đẹp tóa ,ăn nhắm xa đọa quá ,hệt nhà ls ,cho e hóng tí nhé.?

trungxin

Xe hơi

trungxin

Xe hơi
E chào cả cả nhà mềnh nha ,hẹn gặp lại một ngày gần nhất .

bibiabc

Xe buýt
Như đã hẹn. Sau khi nhận được mail của chị Nga - Thủ quỹ nhóm Sen Xanh. E xin gửi bản tổng kết chương trình từ thiện tại xã Sơn Tình, huyện Cẩm Khê, tỉnh Phú Thọ; cụ thể như sau. :)

1. VỀ DANH SÁCH HỌC SINH.

trungxin

Xe hơi
Tập hợp các em để chụp ảnh. Phát bánh kẹo, bim bim, áo phông và các món quà khác. :)

Những bức ảnh thật ý nghĩa ,mọi người cần cố gắng ,làm nhiều nhiều hơn nữa...

bibiabc

Xe buýt
2. VỀ DÁCH SÁCH ĐÓNG GÓP.

Trong đó danh sách đóng góp của nhà mình em đã post. Cụ thể như sau. :)

Danh Sách Ủng Hộ Chương Trình Từ Thiện Tại Xã Sơn Tình,
Huyện Cẩm Khê,Tỉnh Phú Thọ. ( 03/06/2012 )

1.Cụ K_80A : 200k
2. 19B : 200k
3. Bimbim: 200k
4. Inconxinhxinh: 100k
5. Vanthaido: 200k
6. Tiencoi79: 200k
7. Bi: 300k

Tổng số tiền nhận được là 1T400k. Em đã chuyển cho Chị Nga - Thủ Quỹ nhóm Sen Xanh 1T300k. Còn thừa 100k ( do em tổng kết thiếu ) e sẽ chuyển vào Quỹ Từ Thiện nhà mình để ủng hộ những chương trình sau. :)

Em post trước một vài tấm ảnh khi trao quà cho các cháu. Xin được nợ laị ảnh, bản tổng kết chi phí và quà tặng sau chuyến đi. Do các thành viên bên nhóm Sen Xanh bận nên chưa tổng kết được. Mong mọi người thông cảm. :x

bibiabc

Xe buýt
3. TỔNG HỢP VỀ QUÀ TẶNG.

bibiabc

Xe buýt
Em xin copy một đoạn trích dẫn trong hành trình ngày hôm đó.

''Xin chân thành cảm ơn tất cả các bạn đã ủng hộ nhiệt tình cho chuyến đi tặng quà học sinh nghèo vượt khó tại xã Sơn Tình vừa qua và đặc biệt cảm ơn một số nhà tài trợ lớn như bạn Nguyễn Thị Hoa và công ty 126, bạn Trần Thanh Việt – Công ty INECH, bạn Trịnh Thị Bích Thảo – Ciputra, chị Nguyễn Thị Hải Vân – Viện Da liễu TƯ, ….

Có lẽ chuyến đi nào của chúng ta lúc khởi hành cũng thật vất vả. Nhưng hình như càng vất vả ban đầu thì kết quả cuối cùng lại càng tốt đẹp bấy nhiêu. Đó cũng là hành trình ngày hôm đó của chúng tôi.

Các bạn đã đem đến thêm thật nhiều sách vở, truyện tranh, quần áo làm chúng tôi không kịp bố trí xe to hơn. Hàng hóa chất đầy cứng 3 xe ô tô (1 chiếc 12 chỗ và 2 chiếc 4 chỗ), co kéo, lèn chặt hết vào gầm ghế làm chúng tôi chẳng còn cả chỗ để chân. Chật nhưng mà vui vì lại có thêm chút quà cho các cháu.

Thời tiết Hà Nội hôm đó cực đẹp, trời trong xanh, nắng đang dần hẩng lên. Xe bon bon khoảng gần 3 tiếng đã đến xã Sơn Tình nhưng không ngờ chỉ còn cách chùa Vân Ngư có 2 km thôi mà chúng tôi phải mất cả tiếng đồng hồ nữa thì toàn bộ người và hàng hóa mới tập kết ở Chùa được. Hôm trước ở Sơn Tình trời mưa tầm tã. Hôm sau trời hết mưa nhưng đoạn đường đất liên huyện đang được nâng cấp bỗng trở nên trơn trượt khủng khiếp. Chiếc xe tải loại nửa tấn chở cây từ Việt Trì chạy sang không dám đi vào khu lầy vì sợ không trở ra được. Chiếc xe 12 chỗ thử nghiệm vượt đường trơn thành công đưa một nhóm các bạn và hàng hóa đến Chùa trước. Tiếp theo, anh Sơn (chồng chị Hải Vân – Viện Da liễu TƯ) cũng liều lĩnh lái chiếc xe Camry vào đoạn đường trơn nhưng không vượt qua được “sống trâu” trên đoạn đường lầy, đành phải lùi lại làm bật tung phần gầm xe ra. Chúng tôi đứng bên đường mà xót xa vô cùng cho chiếc xe anh chị mới đổi và cực kỳ cảm động vì sự nhiệt tình quên mình đó của anh. Bao nhiêu hi vọng vào chiếc xe “chuột bạch” bị dập tắt! Mặt đứa nào đứa nấy ngắn tũn vì còn bao nhiêu là hàng hóa và cả chục người nữa đang bị kẹt lại. Người dân ven đường thương tình cho biết có đường làng đi vào Chùa. Bạn Ngọc nhanh nhẹn trả tiền ông xe ôm dẫn đường để quay ngược vào làng. Nào ngờ, lại đến lượt chiếc xe của bạn Nguyệt “giở chứng”. Xịt lốp trước! Trời ơi, chẳng đứa nào trong chúng tôi biết thay bánh dự phòng cả. Nga đành “gọi điện thoại cho người thân”, nhờ ông xã chỉ cách để Ngọc & Đức “tự xử” với cái bánh xe chết tiệt đó. Hì hục một hồi rồi cũng tháo được cái bánh cũ ra và cũng lại mất một lúc mới lắp được bánh mới vào. Cả bọn lũ lượt lên xe để men theo con đường làng bé xíu, quanh co. Có đoạn đường cua, sém chút nữa là xe của anh Sơn lại bị tụt xuống ao. Lúc này có thêm xe của nhà Thảo và Việt đi sau nhập luôn vào đoàn cùng đến Chùa.

May thay, chúng tôi cũng đã chuẩn bị chương trình từ trước, trong lúc cả bọn đang hì hục với đường xá và xe cộ thì Hoa và các bạn đến trước đã rất nhanh nhẹn tập hợp các em học sinh và triển khai các trò chơi làm cho bọn trẻ rất phấn khởi, thi nhau đòi chơi. Bọn trẻ con nhà mình và các em học sinh hòa vào làm một, vui cười hết cỡ, chẳng phân biệt được đứa nào với đứa nào. Trông chúng thật là hạnh phúc!

Đến nơi, chúng tôi khẩn trương dỡ nốt hết hàng hóa ra và chia những món quà chính vào các cặp sách, được đến đâu, chuyển ra tặng luôn các em đến đó. Dặn dò các cháu chăm chỉ học hành, đạt kết quả tốt để sang năm các cô chú lại đến tặng quà nữa rồi chúng tôi tập hợp tất cả các em ra sân Chùa để tặng nốt những phần quà thêm bên ngoài như mũ, áo phông, gấu bông, bim bim, … Nhìn bọn trẻ vai đeo những chiếc cặp mới thật đẹp, tay ôm những chú gấu bông xinh xắn, mặt mũi hân hoan làm chúng tôi thật sự xúc động. Thương quá đi thôi những khuôn mặt ngây thơ đáng yêu này! Mong sao chúng vẫn tiếp tục được cắp sách đến trường dù nhà có nghèo đến thế nào đi chăng nữa.

Vì đường trơn trượt nên chúng tôi không thể đến thăm nhà 5 em có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn được, đành phải trao quà luôn cho các cháu ở sân Chùa trước sự chứng kiến của tất cả các em khác và mọi người. Việc trồng cây cũng đành nhờ Sư thầy và các em học sinh hôm sau đến trồng giúp vì lúc đó đã gần trưa, sợ ảnh hưởng đến sức khỏe của các em và cây cũng không sống được dưới cái nắng chang chang giữa mùa hè.

Không chỉ bố mẹ của các em được tặng quà, bà con trong xã khi nói chuyện với chúng tôi cũng hết lời cảm ơn và hết sức vui mừng, hớn hở như chính mình được tặng quà bởi các bác biết đó là những cháu có hoàn cảnh hết sức khó khăn, động viên bọn trẻ con, giúp chúng có thêm niềm vui đến trường, học hành thành đạt cũng là niềm mong mỏi của người dân nơi đây.

Sau đó mọi người được thưởng thức một bữa trưa hết sức ngon miệng với các nguyên liệu đem từ Hà Nội về dưới bàn tay chế biến tài tình của một số bạn trong Nhóm và các bà, các chị trong làng ra nấu giúp. Trên đường về, chúng tôi đã có dịp ghé thăm tắm Suối khoáng Thanh Thủy nổi tiếng của Phú Thọ. Ai nấy đều rất vui vẻ và hạnh phúc vì đã chuyển được những phần quà là tấm lòng của biết bao nhiêu bạn trong Nhóm chúng ta đến với những em học sinh nghèo vượt khó, động viên các em tiếp tục phấn đấu vượt qua hoàn cảnh để vươn lên.

Riêng Nga vẫn canh cánh trong lòng vì không đến được nhà 5 em đặc biệt khó khăn. Ngay thứ 7 tuần sau đó, Nga và ông xã đã về thăm lại Chùa, nhờ 3 cô bé Ngọc, Quế Anh & Minh Phương (3 trong số các em học sinh được tặng quà hôm trước) đến Chùa, dẫn đến thăm nhà từng em đó. Mời các bạn xem ảnh và hoàn cảnh gia đình từng em trong bộ ảnh của chuyến đi gửi kèm theo đây. Đường link xem ảnh: http://www.mediafire.com/?94di690spqb54bx (Nga chọn lọc được 54 ảnh từ mấy “phó nháy” liền về toàn bộ chương trình tặng quà, dung lượng lớn (180MB) nên thời gian download hơi lâu. Các bạn chịu khó chờ nhé).

Có một điều rất lạ là đúng hôm Nga đến, 1 trong số 5 em nhà nghèo đó đã định ngày hôm sau xuống Hà Nội đi làm thuê với mẹ, bỏ lại sách vở và kỳ thi vào lớp 10 cận kề. Đó là em Hà Thị Văn, lớp 9B, học sinh giỏi cấp Huyện. Bọn Nga đã thuyết phục được bố mẹ em cho em nộp đơn thi vào cấp 3 và thay mặt mọi người, hứa sẽ giúp đỡ gia đình phần nào để em được tiếp tục đi học. Nga sẽ kể thêm về hoàn cảnh của em Văn trong thư tiếp sau đây nhé. Mong các bạn cùng giúp đỡ để em Văn được tiếp tục đi học.

Chúc các bạn và gia đình mạnh khỏe, ngày càng thành công và hạnh phúc! Chúc các hoạt động thiện nguyện của Nhóm Sen Xanh ngày càng được nhân rộng và thành công!

Thân ái,

Quỳnh Nga
Thủ quỹ Nhóm Sen Xanh
ĐT: 0912490090''