Chi hội OF - Nữ Ofer - All Abt Beauty - Dành riêng cho các nàng phát cuồng vì làm đẹp (✿◠‿◠)

Julie

Xe tăng
Thế lông mày của Julie là...? có từ Thu Cúc không, Chị đang muốn đổi màu lông mày sang tông nâu vì tóc chị sẽ thường xuyên nhuộm nâu thôi nhưng cái mấy nơi chị đến làm họ toàn cứ giữ cho chị màu xanh đen vì bảo chị hợp màu này hơn, Julie nhìn chị rồi đấy, e có nghĩ thế không? Chị thì thích màu nâu hơn

Cái này thì chị với Ướt Mi sẽ làm ở Thu Cúc xem sao nhá
Lông mày của em là trong 1 chuyến đi khai trương Spa của người bạn bên Hồng Kông, bạn em đứng ra làm tặng em luôn. Sau đó bạn em chỉ em mới biết ở HN có 1 chị làm ở tmv Thu Cúc được đào tạo bài bản và có kinh nghiệm và tay nghề rất tốt. Sau đó em đưa mẹ em, rất nhiều chị em bạn bè qua làm duy nhất của chị đó. Nhiều người làm chỗ khác hỏng em chỉ qua đó sửa nữa, nói chung kết quả chưa thấy ai không hài lòng cả.
Sau này mà màu của em nhạt đi em sẽ qua đó touch-up.
Màu của chị chính xác là phải nâu đen tự nhiên mớt đẹp. Màu hiện tại vô tình làm da mặt bị xỉn đi, nữa là họ vẽ khuôn chưa đẹp, khuôn mày chị bản to ngang thì sẽ đẹp hơn nhiều.
Nếu đi thì để qua tết cho thư thả chị ạ, vì thời điểm này đảm bảo chị kia luôn bận túi bụi. Người ta làm nhiều quá, tay run và cảm hứng sáng tạo cụt đi nên cũng không ra thành phẩm tốt được dù có tài năng đi nữa.

octaviuslady

Xe tải
Lông mày của em là trong 1 chuyến đi khai trương Spa của người bạn bên Hồng Kông, bạn em đứng ra làm tặng em luôn. Sau đó bạn em chỉ em mới biết ở HN có 1 chị làm ở tmv Thu Cúc được đào tạo bài bản và có kinh nghiệm và tay nghề rất tốt. Sau đó em đưa mẹ em, rất nhiều chị em bạn bè qua làm duy nhất của chị đó. Nhiều người làm chỗ khác hỏng em chỉ qua đó sửa nữa, nói chung kết quả chưa thấy ai không hài lòng cả.
Sau này mà màu của em nhạt đi em sẽ qua đó touch-up.
Màu của chị chính xác là phải nâu đen tự nhiên mớt đẹp. Màu hiện tại vô tình làm da mặt bị xỉn đi, nữa là họ vẽ khuôn chưa đẹp, khuôn mày chị bản to ngang thì sẽ đẹp hơn nhiều.
Nếu đi thì để qua tết cho thư thả chị ạ, vì thời điểm này đảm bảo chị kia luôn bận túi bụi. Người ta làm nhiều quá, tay run và cảm hứng sáng tạo cụt đi nên cũng không ra thành phẩm tốt được dù có tài năng đi nữa.
Vẽ cung mày rất quan trọng, chị mong muốn vẫn giữ được khuôn mặt hiền dịu, tránh nhìn bị dữ và ác. Vậy Julie quen chị kia thì set up một buổi làm cho Chị và Ươt Mi sau ra Tết nhé, nếu hôm đó có em đi theo nhòm xem ổn không thì tốt quá:D. Cung mày cũ của chị thì là kiểu xa xưa, cũng được 3 năm rồi và theo trường phái nhẹ nhàng tự nhiên tuy ko đẹp nhưng khá tự nhiên:D.

Kệ Julie đấy, i lay my beauty on you

Julie

Xe tăng
Vẽ cung mày rất quan trọng, chị mong muốn vẫn giữ được khuôn mặt hiền dịu, tránh nhìn bị dữ và ác. Vậy Julie quen chị kia thì set up một buổi làm cho Chị và Ươt Mi sau ra Tết nhé, nếu hôm đó có em đi theo nhòm xem ổn không thì tốt quá:D. Cung mày cũ của chị thì là kiểu xa xưa, cũng được 3 năm rồi và theo trường phái nhẹ nhàng tự nhiên tuy ko đẹp nhưng khá tự nhiên:D.

Kệ Julie đấy, i lay my beauty on you
Okay! Cho em ăn uống trí tuệ vào, không vướng :P
Nghe bài này cho nó dễ ngủ nhé chị! :)
[video=youtube;ruEw3BmexpE]http://www.youtube.com/watch?v=ruEw3BmexpE&feature=youtube_gdata_player[/video]

octaviuslady

Xe tải
:)) Rồi ăn uống trí tuệ, Cho cô ăn bò lở mồm long móng này, Cho ăn Heo Tai Xanh này, Cho ăn Cá ngâm ure này, cho ăn lẩu nấm bảo quản độc hại này, cho măm rau toàn thuốc trừ sâu này,................:)) Cực Trí tuệ đới

Này, 34 tuổi rồi, không chăm sóc chị Già là nhoằng phát 40 nhăn nheo đầy chân chim nhìn Gương sợ lắm:((. Đang ngồi dụ dỗ bạn chị mai đi siêu thị với chị đây này, lười lắm cơ, quyết tâm vụ Oliu đây, xách cho vài chai xem khác ko nhé

The Killer

Xe điện
Em đề nghị Julie đừng lói nữa ko nàng bận mấy em cũng bắt nàng gặp em để tư vấn tư véo cho em đấy, lần đầu gặp mình ko hề lói chiện j` nhưng em ấn tượng mạnh phần nữ tính của Ju cực!

Chân chọng :D

shadowy

Xe tải
ko biết phải thanks chị Ju bao nhiêu lần nữa đây, em ít ol nên mỗi lần thấy nick chị đều click 1 cái mà nó cứ báo chưa đủ lượt Vod ..

octaviuslady

Xe tải
ko biết phải thanks chị Ju bao nhiêu lần nữa đây, em ít ol nên mỗi lần thấy nick chị đều click 1 cái mà nó cứ báo chưa đủ lượt Vod ..
Nếu không vod được thì cứ mời Ju một bữa ăn trí tuệ đi:P (cho chị đi ké với là được:D)

shadowy

Xe tải
Nếu không vod được thì cứ mời Ju một bữa ăn trí tuệ đi:P (cho chị đi ké với là được:D)
ra tết đc ko ạ , e cũng chờ mãi cho nó hồi mà chưa trả vod đc cho chị nữa hic hic .

Chúc mọi ng từ h đến tết vui vẻ :-*
(chắc e còn ở ẩn dài dài nên cứ chúc mọi ng trc)

Ra tết mong gặp và thấy mọi ng đều xinh đẹp ra nhé :-*
@ hôn riêng chị Ju 1 cái :-*

octaviuslady

Xe tải
Ốc ơi,em máu vụ làm đẹp đi chơi Tết quá 8-> Chị xem thế nào, trộm julie một buổi đi với mình nhỉ :D
Thôi cố gắng đừng sốc nổi trước Tết, giờ này làm là hơi muộn rồi vì họ chắc kín lich. Làm đẹp là cả chặng đường dài, cơ mà là em thì ra Tết là phải đại tu một loạt đi đấy, chị thật, có nét mà ko chịu chăm sóc gì cả:D. À chiều nay mềnh có ốc ác tình êu không em?

Ướt Mi

Xe buýt
Thôi cố gắng đừng sốc nổi trước Tết, giờ này làm là hơi muộn rồi vì họ chắc kín lich. Làm đẹp là cả chặng đường dài, cơ mà là em thì ra Tết là phải đại tu một loạt đi đấy, chị thật, có nét mà ko chịu chăm sóc gì cả:D. À chiều nay mềnh có ốc ác tình êu không em?
Hic, em phải đại tu hở chị :(( huhuhu. công nhận em cũng muốn làm nhiều cái lắm. Chả dám nói ra đây sợ dân làng cười chê :D

Chiều vẫn lịch thế nhá, ai đi được thì đi. Vắng julie hơi buồn nhưng chị em mình sẽ nhắc tới cô í thường xuyên.

octaviuslady

Xe tải
Hic, em phải đại tu hở chị :(( huhuhu. công nhận em cũng muốn làm nhiều cái lắm. Chả dám nói ra đây sợ dân làng cười chê :D

Chiều vẫn lịch thế nhá, ai đi được thì đi. Vắng julie hơi buồn nhưng chị em mình sẽ nhắc tới cô í thường xuyên.
Thôi đừng nhắc tới cô í, nhắc nhiều sẽ bị ám ảnh, hqua em gái chị nó còn cười nắc nẻ và bảo phải nghĩ là Em đẹp nhất, rồi đến Chị sau cùng là Julie:)). Đừng gặp Julie, gặp là mê đới:P. Cơ mà chúng mình Xấu tất, mỗi thằng một vẻ, nhờ:D

Thanks Julie về những promote chị em làm đẹp, chị cũng nhúc nhích ít nhiều vì có em và mọi người

Ps: Giờ có tiền thì làm đẹp một cách hợp lý đi em ạ, vì em còn trẻ nên hiệu quả chứ chị già rồi mới thấy tiếc sao ngày xưa mình ko quan tâm yêu thương bản thân gì cả:(, thôi , ko gì là quá muộn

Chỉnh sửa cuối:

octaviuslady

Xe tải
Quyết tâm và đã mua xong chai Olive, chai 1 lít giá 290k, thế này mà tắm với gội với dưỡng thì hết vèo mà ko có chai to hơn :D

The Killer

Xe điện
Quyết tâm và đã mua xong chai Olive, chai 1 lít giá 290k, thế này mà tắm với gội với dưỡng thì hết vèo mà ko có chai to hơn :D
Có loại chai 5 lít kìa chị, em ko xách được nên lại lấy 1l thôi! Dùng 2 tuần rồi mà vẫn như còn nguyên í!

octaviuslady

Xe tải
Chị già rất giỏi nhé, cho cả nhà ngắm 1 mem nhà mình này, êu nhờ mà cứ giấu dáng cơ, dưng mà hẹn sắp tới nhìn nàng í khác cực, long lanh bội phần nhá, mai chúng tớ đi lên thiên đường đây

Chỉnh sửa cuối:

octaviuslady

Xe tải
Có nàng nào thích trị nám không, đi làm cùng đê, có kết quả này, em chị nó làm, nhìn ổn lắm, giá rổ hợp lý, làm khi nào hết thì thôi

Julie

Xe tăng
Sáng tới chiều em bận quá, giờ mới thư thả được tý. Cảm ơn mọi người xởi lởi lời khen với em. Thực ra làm đẹp cho bản thân là việc không có gì mà phải ngại khi nói về nó cả. Em thấy phụ nữ có một cái tính rất xấu là cứ thấy ai đẹp thì soi mói và tìm ra lý do làm cho người khác bớt đẹp đi để tự an ủi bản thân mình, ví dụ dễ thấy nhất là việc thẩm mỹ (TM). Ngày em còn làm make-up là tiếp xúc với môi trường mà nhiều bạn gái xinh đẹp và cũng nhiều phụ nữ nhờ tới dịch vụ TM hơn cả. Đừng nghĩ celebrities xinh đẹp lộng lẫy đều là đẹp tự nhiên cả, may ra chỉ có 20% trong số đó là may mắn sinh ra đẹp hoàn hảo từ trứng nước, còn lại phải nhờ rất nhiều tới TM, chăm sóc, make-up và cả photoshop nữa.
Em có cái tính cực kỳ khó chịu khi nghe phụ nữ cố tình "phanh phui" nhau chuyện TM. For what? That makes no ****ing sense!
Ví dụ như một bạn mũi gãy khi thấy một bạn khác mũi đẹp thì bĩu môi cho rằng: "Ôi dào, nâng mũi ấy mà!". Ơ, sao không lo làm sao cho nó đẹp bằng người ta đi mà ở đấy dè bỉu để tự huyễn hoặc bản thân rằng mình không xấu?
Em quen vài người bạn gái mà cứ mỗi khi nghe khen ngợi ai đó có khuôn mặt hay vóc dáng đẹp các bạn ý đều gạt phắt đi bằng những câu với nội dung dìm hàng: "Ngày xưa không được thế đâu, sửa nát ra rồi đấy!"...*What the hell*
Cuối cùng thì thi thoảng lâu lâu gặp lại em thấy mấy bạn ý cũng vẫn vậy, thế mà không nhận ra chân lý chê bai người khác đâu có khiến mình đẹp hơn?
Nên thưởng thức cái đẹp và nhìn vô đó mà phấn đâu sao cho mình đẹp hơn thay vì vùi dập người khác, dù sao người ta cũng đã có cái "căn bản" rồi chứ sửa mà đẹp hết thì xã hội đã không có khái niệm "Thị Nở" phải không nào? :P
Chốt lại là các chị em ở đây cứ cởi mở thôi, làm đẹp cho bản thân và giúp nhau đẹp hơn là điều đáng tự hào, right? :)

Hôm nay thay mặt chị em, em ngợi ca sự tiến bộ vượt bậc của chị Ốc. Chúc chị sớm thấy hiệu quả với Olive Oil!
Mấy mẫu này dành cho Killer này

Tết này ấm áp để diện thế này thì chất nhỉ!

Mẫu này for summer cơ nhưng vì đẹp quá nên vẫn phải để lên đây cho Killer ngắm

Chỉnh sửa cuối:

The Killer

Xe điện
Ju ơi, 2 hình cuối là chính hãng gu của tớ luôn! Tớ mặc dư thế đi làm đấy! Tớ béo đùi, rạn da đấy nhé, nhưng tớ chả bao giờ biết ngại, thế nào mà loáng nhoáng mặc vào tự tin phết, các em 9x còn phải bảo chị hồi teen à, ơ hay, gu ăn mặc của mình nó thía, đâu phải teen nó mới mặc thía, tờ ít cm lại kiểu đấy lắm hi hi! :)

Julie

Xe tăng
Chết dở, từ qua tới h em nhầm mợ Ướt Mi với 1 mợ khác nên cứ chém như đúng rồi. Chị Ốc cũng chẳng nhắc em gì cả. *Icon mặt ngượng nghịu"

Julie

Xe tăng
Ju ơi, 2 hình cuối là chính hãng gu của tớ luôn! Tớ mặc dư thế đi làm đấy! Tớ béo đùi, rạn da đấy nhé, nhưng tớ chả bao giờ biết ngại, thế nào mà loáng nhoáng mặc vào tự tin phết, các em 9x còn phải bảo chị hồi teen à, ơ hay, gu ăn mặc của mình nó thía, đâu phải teen nó mới mặc thía, tờ ít cm lại kiểu đấy lắm hi hi! :)
Biết gu của nàng nên mới up mấy hình đó :)
Gu của mình đây

Kết hợp blazer với white T-shirt and jeans - Looking effortlessly cool!

Cho các nàng da trắng, pastel colors mặc đẹp cả vào mùa đông nữa

Jacket dưới này của Mango. Love!

octaviuslady

Xe tải
Vài năm về trước chị ko thể nào mua đồ của Mango vì thời trang chủ yêu dành cho teen và chị rất khó chọn size nhưng giờ mango có thể ok với một số style

Hnay chị mỏi cả miệng, rụng cả răng với Ươt Mi, ngày mai đang nguyện cống hiến thời gian sức lực cho nàng í đây và có vấn đề gì thì lại bị ăn vạ bắt đền chứ, chị đau tim quá. God bless me nhé