Chi hội OF - Nữ Ofer - All Abt Beauty - Dành riêng cho các nàng phát cuồng vì làm đẹp (✿◠‿◠)

octaviuslady

Xe tải
Sau nỗi đau là chìm vào giấc ngủ, ngủ xong mặt sưng húp lên và đói, chị lại lao vào ăn bánh chuối, ăn mỳ tôm, ăn xong cảm giác rất khó chịu, vì mệt mỏi nên đã bỏ tập 3 hôm rồi, cảm giác người càng mệt mỏi.
Nhịn ăn mà những 10 hôm thì ko biết có làm nổi không, khó thật vì đấu tranh bản thân kinh khủng quá. Cả nhà lại động viên từ mai chị ăn ít tinh bột đi và tập tành cho sảng khoái. Chị giống Julie đấy, stress là tăng kg vì khi stress là chị thích ăn. Cơ mà chị ko stress chỉ buồn thôi

shopmechuot

Xe hơi
Website
www.shopmechuot.com
Chào cả nhà........
Iem thấy cả nhà muốn giảm cân iem cũng có ít kinh nghiệm muốn chia sẻ........
Iem cũng chỉ có 1m58 thoai........
ngày xưa khi cưới iem có 46 kg......sinh F1 song em chỉ lên 2 kg do cường độ làm việc ko nhỏ.

Sau 10 năm em mới có điều kiện sinh bé Chuột.......

Lúc về VN em có 47 kg .........hiiiiiii...........về VN 3 tuần tăng lên 50 kg.......ko biết do ăn nhiều hay ăn bã đông trùng hạ thảo.....
Lúc em Chuột được 11 tháng iem cân được có 64 kg.........hú hú hu hu uuuuuuu
Lúc cần đi đám cưới mới giở quần áo ra thì...................khỏi phải nói thêm các mợ nhóe.........
Vẫn chưa hết ah.........lúc gần gần rét iem đi mua quần bò để mặc ạ..........ối rồi ôi........iem đi rõ nhiều nơi mà ko tìm được cái quần ưng ý..........cái mình ưng thì ko có số cho mình..........cái có số cho mình thì mình lại ko ưng.........vào nhà chuyên bán các loại quần bò to nhất ở Tôn Đức Thắng thử hết buổi tối ko có cái nào ưng mà mình cứ đòi thử ..........thằng chủ cửa hàng hết cách cho iem ngay 1 cái quần nam..........hiiiiiiiiiiiiii.........iem tự buồn cười rồi về nhà tự giảm cân ạ.........>:)

shopmechuot

Xe hơi
Website
www.shopmechuot.com
Sau nỗi đau là chìm vào giấc ngủ, ngủ xong mặt sưng húp lên và đói, chị lại lao vào ăn bánh chuối, ăn mỳ tôm, ăn xong cảm giác rất khó chịu, vì mệt mỏi nên đã bỏ tập 3 hôm rồi, cảm giác người càng mệt mỏi.
Nhịn ăn mà những 10 hôm thì ko biết có làm nổi không, khó thật vì đấu tranh bản thân kinh khủng quá. Cả nhà lại động viên từ mai chị ăn ít tinh bột đi và tập tành cho sảng khoái. Chị giống Julie đấy, stress là tăng kg vì khi stress là chị thích ăn. Cơ mà chị ko stress chỉ buồn thôi
Cái này cấm tiệt mợ nhá...........
ko chơi ăn cơm ,ngô , khoai , sắn gì nhé..............
Rau luộc........luộc rau.........canh xuông........bún.......rau luộc ....luộc rau...........luộc củ...........su su . su hào ,bắp cải, cà rốt......đỗ luộc........luộc đỗ........
từ lúc ngày 4 bữa.........iem giảm xuống ngày 3 bữa.........đang ăn 3 bát cơm .......giảm xuống ăn 2 bát thoai........Ngày ăn 2 bữa no.........iem lại chuyển xuống ngày 2 bữa đói........đói quá thid iem lại ca bài ca .......rau luộc ơi............
Giờ thì vẫn lung tung 50 hoặc 51 kg thôi........
Các mợ muốn gầy thì nhớ thuộc lòng câu : giảm ăn...ăn giảm nhóe..........

Julie

Xe tăng
Chị Chuột mà cũng phải kiêng khem gì sao? Em thấy chị mi nhon lắm ý.
Em công nhận muốn gầy thì phương pháp hiệu quả nhất chỉ có bớt mồm bớt miệng. Mọi phương pháp khác chỉ mang tính hỗ trợ.

Lâu k vào, chào cả nhà nhé.
Chị phải chăm vào mà động viên chị em cho xinh bằng chị chứ! :)

Julie

Xe tăng
Cảm ơn Ướt Mi. Chiều đã kịp download file nàng gửi, cả ngày hôm nay bận rộn những việc không tên, giờ đã xong công việc, đọc truyện cho con gái ngủ và vừa bathing xong. Giờ mình bắt đầu nghiền ngẫm phương pháp starving diet đây. :)

shopmechuot

Xe hơi
Website
www.shopmechuot.com
Chị Chuột mà cũng phải kiêng khem gì sao? Em thấy chị mi nhon lắm ý.
Em công nhận muốn gầy thì phương pháp hiệu quả nhất chỉ có bớt mồm bớt miệng. Mọi phương pháp khác chỉ mang tính hỗ trợ.
Iem chưa nhìn chị lúc 65 kg đâu..........Sói nhà chị mồm nói béo cho khỏe........lúc chị ngồi chụp ảnh quả lưng với bụng chị em ah........
Chết cười........kinh lắm em ạ........phải nói là khủng khiếp........lúc em nhìn là 50 hay 52 kg là ngon roài đấy....>:)

Tuanphim

Xe điện
Cảm ơn Ướt Mi. Chiều đã kịp download file nàng gửi, cả ngày hôm nay bận rộn những việc không tên, giờ đã xong công việc, đọc truyện cho con gái ngủ và vừa bathing xong. Giờ mình bắt đầu nghiền ngẫm phương pháp starving diet đây. :)
Cụ Julie dạo này khỏe không, lâu lắm không gặp cụ oỳ :D

Ướt Mi

Xe buýt
Coi như một cơn gió đi chị.
http://mp3.zing.vn/bai-hat/Tinh-Nhu-Con-Gio-Tran-Thu-Ha/IWZAAB96.html

Muốn đi dancing không, em dẫn đi chơi. :P

iamnew

Xe đạp
Hóng hớt tí. Thấy chẳng có gì cho mình.... thôi đi ra vậy! ;)

Julie

Xe tăng
Chị ốc nhắc tới bánh chuối em lại nhớ chuyện buồn cười của em. Không hiểu sao em bị sợ ăn chuối, em nếm đúng 1 lần, cũng là lần đầu khi em 2 tuổi, sau đó tới giờ không bao giờ ăn lại luôn. Mà không chỉ chuối, tất cả các loại quả có mùi vị giống quả chuối (em cảm thấy thế) như na, mãng cầu em đều không ăn được. Bữa trước tới nhà BF chơi kiểu gì lại được quý hóa, chiêu đãi một bữa bánh chuối với kem chuối hoành tráng do mẹ anh ý làm mà em phải trợn mắt nuốt hết 1 cái mới đau. Nói ra thì ngại người ta bảo mình kén ăn, khó nuôi, không hòa đồng... Tối đó về em móc họng mệt nghỉ, ám ảnh tới giờ luôn. Quá dại dột! :21:

octaviuslady

Xe tải
Chị ốc nhắc tới bánh chuối em lại nhớ chuyện buồn cười của em. Không hiểu sao em bị sợ ăn chuối, em nếm đúng 1 lần, cũng là lần đầu khi em 2 tuổi, sau đó tới giờ không bao giờ ăn lại luôn. Mà không chỉ chuối, tất cả các loại quả có mùi vị giống quả chuối (em cảm thấy thế) như na, mãng cầu em đều không ăn được. Bữa trước tới nhà BF chơi kiểu gì lại được quý hóa, chiêu đãi một bữa bánh chuối với kem chuối hoành tráng do mẹ anh ý làm mà em phải trợn mắt nuốt hết 1 cái mới đau. Nói ra thì ngại người ta bảo mình kén ăn, khó nuôi, không hòa đồng... Tối đó về em móc họng mệt nghỉ, ám ảnh tới giờ luôn. Quá dại dột! :21:
Lại Dại Giai rồi, à nhầm Dại .............chứ:)). Chị cũng cạch rồi không ăn bánh trái đâu, đầy bụng quá. Hnay đang đi nhòm ngó một bộ dầu gội đầu nghe loáng thoáng là cách đọc như là Rolland Una, thấy các chị khen nức nở làm mình hóng hớt.
Còn hôm nay chị hấp Loreal với dầu Olive thấy cũng ổn ghê

Julie

Xe tăng
Lại Dại Giai rồi, à nhầm Dại .............chứ:)). Chị cũng cạch rồi không ăn bánh trái đâu, đầy bụng quá. Hnay đang đi nhòm ngó một bộ dầu gội đầu nghe loáng thoáng là cách đọc như là Rolland Una, thấy các chị khen nức nở làm mình hóng hớt.
Còn hôm nay chị hấp Loreal với dầu Olive thấy cũng ổn ghê
Em phải thử đến 1 tỷ thứ dầu gội và chăm sóc tóc rồi. Nếu tóc hư tổn, bị khô phần ngọn tóc thì chị thử dầu gội của Morroccanoil hoặc Rich Repair của Goldwell. Ủ tóc chị thử Rich Repair 60s treatment của Goldwell. Em nghiền loại này tới mức em vừa dùng làm dầu ủ và dùng thay dầu xả hàng ngày luôn. Morrocanoil có loại dầu dưỡng tóc chị thử chưa? Cái đó ngoài dưỡng tóc thì mỗi khi hấp tóc chị mix với kem ủ cực tốt luôn.
UNA em đã dùng một thời gian rồi, cả gội và ủ tóc luôn (em thường dùng ủ để xả chứ không mua conditioner bao giờ). Dùng cũng khá ổn, nhưng sau chuyển qua Goldwell thì em theo luôn tới giờ 2 năm rồi.

octaviuslady

Xe tải
Em phải thử đến 1 tỷ thứ dầu gội và chăm sóc tóc rồi. Nếu tóc hư tổn, bị khô phần ngọn tóc thì chị thử dầu gội của Morroccanoil hoặc Rich Repair của Goldwell. Ủ tóc chị thử Rich Repair 60s treatment của Goldwell. Em nghiền loại này tới mức em vừa dùng làm dầu ủ và dùng thay dầu xả hàng ngày luôn. Morrocanoil có loại dầu dưỡng tóc chị thử chưa? Cái đó ngoài dưỡng tóc thì mỗi khi hấp tóc chị mix với kem ủ cực tốt luôn.
UNA em đã dùng một thời gian rồi, cả gội và ủ tóc luôn (em thường dùng ủ để xả chứ không mua conditioner bao giờ). Dùng cũng khá ổn, nhưng sau chuyển qua Goldwell thì em theo luôn tới giờ 2 năm rồi.
Goldwell và Una được khen nức nở và giờ phổ thông rồi thế mà chị cứ ù ù cạc cạc toàn chơi tinh dầu max phát chết ngất và mềm quá đến độ tóc chị xẹp xuống vì quá mềm nên ko ổn. Cơ mà là nó do hợp dòng Una ra siêu mượt mới thấy được ca ngợi:D

Julie

Xe tăng
Goldwell và Una được khen nức nở và giờ phổ thông rồi thế mà chị cứ ù ù cạc cạc toàn chơi tinh dầu max phát chết ngất và mềm quá đến độ tóc chị xẹp xuống vì quá mềm nên ko ổn. Cơ mà là nó do hợp dòng Una ra siêu mượt mới thấy được ca ngợi:D
Vậy tóc chị là tóc khỏe, ngoài nhuộm ra thì không dùng hóa chất gì khác đúng không? Chị nghe mọi người khen nhưng còn dựa trên chất tóc nữa. Tóc xử lý qua nhiều hóa chất và khô, xơ, hư tổn thì phải dùng tới mấy dòng đặc trị nó mới mềm ra được. Chứ tóc chị đang khỏe mà dùng mấy dòng đó là làm xẹp tóc và mất độ bồng bềnh, tự nhiên đấy!

octaviuslady

Xe tải
Vậy tóc chị là tóc khỏe, ngoài nhuộm ra thì không dùng hóa chất gì khác đúng không? Chị nghe mọi người khen nhưng còn dựa trên chất tóc nữa. Tóc xử lý qua nhiều hóa chất và khô, xơ, hư tổn thì phải dùng tới mấy dòng đặc trị nó mới mềm ra được. Chứ tóc chị đang khỏe mà dùng mấy dòng đó là làm xẹp tóc và mất độ bồng bềnh, tự nhiên đấy!
Tóc chị như lần trước là rốn bay vào Sài Gòn để làm tóc mà chủ hiệu nó đuổi thẳng cổ chị về hà nội yêu cầu dưỡng tóc lại từ đầu cho khỏe lại còn không thì nó không làm vì không chịu trách nhiệm về hư hỏng tóc. Tóc chị biến đổi từ dạng tóc hỗn hợp sang dạng sợi tóc mỏng tang, mong manh nên với dòng nào quá mượt mà êm ái thì lại bị hiện tượng tóc xẹp và nhìn ít tóc nhưng không dưỡng thì lại bị khô cứng xơ xác.
Nhưng chị đang hài lòng với hấp trộn olive này, mềm vừa đủ không bị ẹp tóc để thử nghiệm một thời gian đã nhé

Thanks Julie về vụ Olive, vì chị rửa mặt kết hợp thấy cũng Ok quá cơ:)

Julie

Xe tăng
Tóc chị như lần trước là rốn bay vào Sài Gòn để làm tóc mà chủ hiệu nó đuổi thẳng cổ chị về hà nội yêu cầu dưỡng tóc lại từ đầu cho khỏe lại còn không thì nó không làm vì không chịu trách nhiệm về hư hỏng tóc. Tóc chị biến đổi từ dạng tóc hỗn hợp sang dạng sợi tóc mỏng tang, mong manh nên với dòng nào quá mượt mà êm ái thì lại bị hiện tượng tóc xẹp và nhìn ít tóc nhưng không dưỡng thì lại bị khô cứng xơ xác.
Nhưng chị đang hài lòng với hấp trộn olive này, mềm vừa đủ không bị ẹp tóc để thử nghiệm một thời gian đã nhé

Thanks Julie về vụ Olive, vì chị rửa mặt kết hợp thấy cũng Ok quá cơ:)
Cứ cố gắng về với tự nhiên tối đa có thể chị ạ. Dưỡng da, dưỡng tóc hay bất cứ sản phẩm làm đẹp nào thì suy cho cùng cũng là hóa chất, càng đỡ phụ thuộc vào nó thì càng tốt về lâu dài. Em vẫn tin vào beauty from within, cứ phải làm sao cho tinh thần thoải mái, ăn uống dinh dưỡng và hạn chế tối đa đồ qua chế biến, làm việc điều độ, ngủ nghỉ khoa học, giai gái có tổ chức (just kidding! :D)...Chẳng có gì làm đẹp tiết kiệm mà hiệu quả và lâu dài hơn thế cả. Mọi thứ khác em nghĩ chỉ là hỗ trợ nên em cũng đang cố gắng hạn chế chi tiêu vào những thứ không cần thiết ấy. Bên trong mình cảm thấy không ổn thì spa vài chục triệu hay dưỡng da, mỹ phẩm đắt tiền nhất cũng bó tay, có mà giời cứu. Em mới đi tái khám, thời gian nửa năm trở lại đây 2 tháng em có period 1 lần hoặc 1 tháng có 2 lần...Bác sỹ bảo stress nặng, rối loạn hết cả, chỉ uống thêm B-complex và vài thứ thuốc bổ để an thần, quan trọng vẫn là em phải điều chỉnh, sắp xếp lại công việc và nghỉ ngơi hợp lý chứ chả thuốc nào tự nó chữa khỏi được. Đây là bệnh phổ biến của cả thế giới rồi, có thuốc đặc trị nào đâu, tự mình chữa cho mình thôi.