[Thảo luận] of nhà ta đã cụ nào sắm bình cứu hỏa chưa ạ

Godfather77

Xe điện
Em có 3 cái này roài không biết đã đủ chưa?

bum!!!

Xe hơi
xe em 7 chỗ, ngồi đông lắm cũng chỉ 6 người nên em làm hẳn bình này các cụ thấy thế nào

loại này 3kg CO2 402K >:) còn phá kính thì em chơi cái tuýp nước vừa làm tay công, vừa để

koj.k0ol

Xe tăng
Có mấy địa điểm mua bình cứu hỏa và một số vật dụng cho việc đi xe cũng tiện:
Khu vực đối diện bộ công an trên phố Yết Kiêu có 02 cửa hàng bán đồ bảo hộ lao động.
Ngay cạnh chỗ làm chứng minh thư ở phố Nguyên Du cũng có 01 cửa hàng đại lý bán đồ bảo hộ lao động.
Các cụ ra đấy có thể mua được rất nhiều thứ hữu ích :
1. Bình cứu hỏa (Có loại dành cho oto : Đẹp, thời trang nhưng công dụng không có mấy) có loại bình cứu hóa mini cầm tay to hơn cái loại làm cảnh như bình dành cho oto, có khả năng chữa cháy nhanh bằng khí Co2.
2. Găng tay tăng ma sat (Cái này dành cho việc lúc cụ nào thích táy máy nghịch điện ở ác quy, hay mở nắp cabo ra làm gì đó thì đi găng tay vào 10k/đôi) các cụ thấy ở một số nước khác khi làm về cơ khí họ đều đeo găng tay.
3. Ủng (có 02 loại) bình thường giá 45k/đôi, loại đẹp xinh xắn 90k/đôi. Cái này các cụ dùng để nhỡ có dịp về quê, đi thăm mộ vào lúc đang mùa cấy thì các cụ cởi đôi giầy tiền triệu của các cụ ra, xỏ đôi chân ngọc ngà của các cụ vào thế là các cụ tha hồ đi thăm điền thổ, thắp hương tổ tiên mà không sợ bị bẩn đôi chân quý báu của mình.
4. Đèn pin (Cái này bên TVC bon cháu hay dùng vì hay đi chơi đêm) có các loại đèn pin sạc giá chỉ khoảng 60k đến 100k một chiếc.
5. Mũ công trường, túi đựng đồ nghề (Cháu thì thấy đa phần các cụ đi xe thì toàn độ âm thanh, ánh sáng, đồ chơi lên đến cả trăm triệu. Thế nhưng bỏ ra 500k để mua một cái túi vải đựng đồ nghề với ít cờ lê, mỏ lết, tuốc nơ vít, cáp câu điện ác quy, băng dính và một vài thứ lặt vặt để trong trường hợp xe có bị trục trặc giữa đường hay đơn giản chỉ là cần vặn chặt lại một con ốc các cụ chắc cũng ít khi làm lắm nhỉ. Cháu trộm nghĩ (Có phải do mình kiếm được cả tỷ bạc mua chiếc xe ô tô rồi, thì việc gì mình phải làm những việc của công nhân như thế, cứ gọi chúng nó đến cho chúng nó vài trăm là được) Cháu thì mua 02 loại túi, một túi trung để đựng mấy thứ lặt vặt sửa xe lúc cần thiết như là điều chỉnh lại đèn pha, tháo lắp mấy thứ linh tinh ở vỏ xe, mở bầu lọc khí để kiểm tra xem lúc đi qua chỗ ngập nước có bị nước vào cổ hút hay không...
6. Các thứ khác thì các cụ tự tìm hiểu thêm....
Cháu thì thích mua ở cái hàng đối diện bộ công an ở đường Yết Kiêu ngay gần cái showroom Acer ngày xưa, ở đấy có một đôi vợ chồng già bán hàng theo kiểu cũ, thật thà không đon đả như mấy mợ buôn lâu năm. Giá cả ở đấy thì ko phải mặc cả, ông chủ nói sao cháu thanh toán như vậy.
Kính chúc các cụ mua được bình cứu hỏa ưng ý.
thông tin cụ thể thế này là ok quá rồi... cảm ơn cụ nhá

xe lôi

Xe tăng
em đã mua bình 150k,còn cái đập kính thì mua 1 thanh tuýp mà bán cho các bác làm thanh tạ đấy, dài 1,5 m giá 120k.Ra hàng sắt cắt hết 10k nữa,làm 3 thanh,2 thanh cho còn 1 thanh để dưới ghế,tự nhiên lại được mang hợp pháp.>:) Trong cốp phụ để con dao dọc giấy nữa,quả này cho c h ó ngửi thoải mái

butchikim

Xe ba gác
Đầy đủ chắc phải sắm:
- Bình cứu hỏa
- Phao cứu sinh
- Búa đập kính
-...

Gì nữa các cụ nhể, em trộm nghĩ, cho chắc cú thì có lẽ tìm mua thêm dù và cái xuồng máy đặt lên nóc xe nữa nhể (giống bộ phim bác I A Cốp hồi xưa ấy) cho đủ 5 quân binh chủng các cụ nhề.........:-??

hung303

Xe điện
Có , nó là N.Đ 33/CP-2011 sửa đổi , bổ sung một số điểm của N.Đ 34/CP-2010 đó Bác . Cái này nó nằm ngay ở điều 1 , khoản 1a Bác vào tham khảo nhé . Không đùa đâu , mai e cũng đi sắm 01 bình xịt + 01 búa thoát hiểm kẻo xxx phạt thủng nồi cơm nhà e , he he:-|
---------
Điều 1. Sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 34/2010/NĐ-CP ngày 02 tháng 4 năm 2010 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ với nội dung sau đây:
1. Sửa đổi, bổ sung điểm a, điểm b khoản 2 Điều 19 như sau:
“a) Điều khiển xe không có đủ đèn chiếu sáng, đèn soi biển số, đèn báo hãm, đèn tín hiệu, cần gạt nước, gương chiếu hậu, dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy, đồng hồ báo áp lực hơi, đồng hồ báo tốc độ của xe hoặc có những thiết bị đó nhưng không có tác dụng, không đúng tiêu chuẩn thiết kế (nếu có quy định phải có những thiết bị đó) hoặc lắp thêm đèn chiếu sáng về phía sau xe.
-------
Điều 1 nghị định 33/2011/ND-CP đây !
Nhưng cụ cho e hỏi: "Quy định nào bắt buộc xe gia đình phải có cái đấy" ?
vì điều 1 này chỉ phạt những xe có quy định bắt buộc phải trang bị mà ko có hoặc có nhưng ko còn hiệu lực !
Chiểu theo y/c trang bị bình chữa cháy, thoát hiểm.... của điều này thì xe kô có đồng hồ hơi cũng sẽ bi phạt, vì "đồng hồ hơi" ở trong câu cũng có giá trị về nghĩa như các dụng cụ kia!!

Gaffer

Xe tăng
Em vừa ra 1E Yết Kiêu chỗ đối diện bộ công an làm quả bình giá 100K, nói là bình của Ý :D
Em hỏi ngày hết hạn thì bà ý chỉ là ở dưới cái tem hợp chuẩn của phòng cháy chữa cháy, muốn xem thì bóc cái tem đó ra, đúng là hết thuốc :))

vnitmaster

Xe buýt
Haha, em làm 1 bình để dưới ghế lái (dưới ghế lái của em có gờ rất hay, để vào ko bị trôi ra chỗ chân ga chân phanh) còn cái búa em để ngay cánh cửa bên lái, yên tâm rồi :D XXX vào đây mà vịn!

Lungcu

Xe điện
Bao giờ đi đăng kiểm xe mà phải có mới ĐK được thì em sắm :-"

xeruabo2

Xe điện
---------
Điều 1. Sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 34/2010/NĐ-CP ngày 02 tháng 4 năm 2010 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ với nội dung sau đây:
1. Sửa đổi, bổ sung điểm a, điểm b khoản 2 Điều 19 như sau:
“a) Điều khiển xe không có đủ đèn chiếu sáng, đèn soi biển số, đèn báo hãm, đèn tín hiệu, cần gạt nước, gương chiếu hậu, dụng cụ thoát hiểm, thiết bị chữa cháy, đồng hồ báo áp lực hơi, đồng hồ báo tốc độ của xe hoặc có những thiết bị đó nhưng không có tác dụng, không đúng tiêu chuẩn thiết kế (nếu có quy định phải có những thiết bị đó) hoặc lắp thêm đèn chiếu sáng về phía sau xe.
-------
Điều 1 nghị định 33/2011/ND-CP đây !
Nhưng cụ cho e hỏi: "Quy định nào bắt buộc xe gia đình phải có cái đấy" ?
vì điều 1 này chỉ phạt những xe có quy định bắt buộc phải trang bị mà ko có hoặc có nhưng ko còn hiệu lực !
Chiểu theo y/c trang bị bình chữa cháy, thoát hiểm.... của điều này thì xe kô có đồng hồ hơi cũng sẽ bi phạt, vì "đồng hồ hơi" ở trong câu cũng có giá trị về nghĩa như các dụng cụ kia!!
Ban đầu e cũng nghĩ như cụ cho rằng xe mình ko bắt buộc, nhưng ngẫm nghĩ kỹ thì thấy về mặt lo-gic , thực tế rõ ràng xe con cũng cần thiết & nên trang bị bình CC và búa đập kính .Còn cái đồng hồ hơi chỉ có ở xe có phanh hơi thôi ? Thể nào cũng ra đời cái thông tư hướng dẫn cụ thể cái ND33 còn mập mờ kia . Tất nhiên , nếu chưa kịp sắm mà bị xxx vịn thì mình có thể cãi được :-?

s0_kh4nh

Xe tăng
em hay loanh quanh ở đoạn mỹ đình cụ nào biết chỗ gần đó bán bình cứu hỏa không ạ...
mấy hum nay bận quá chưa mua được mà em lại chuẩn bị đi tỉnh rồi

Nganha75

Xe buýt
Em nghe loáng thoáng chỉ thấy nói là cho xe khách các cụ ạ.