Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vulcan V70

Xe trâu
Em vừa hẹn hò với cụ webzy xong tí nữa sẽ lượn lờ đánh cafe cà pháo tí và săn ...... em tây dưới hải phòng nhân lúc cụ phamhavn buồn tình đi đà nẵng chơi :D
@ cụ CT: cụ nói làm em đâm lo tợn, hị hị
Hay là mùi thơm tỏa ra từ mấy lọ sake Cụ Clayton nắm phần mang về Cụ nhỉ?

flat

Xe buýt
Mà cụ ra muộn quá đâm cụ Flat không thiết kế được vụ đón tiếp như ý, khi cụ ý gọi cho nhà em thì nhà em đã ở trên xe về hải phòng rồi nhưng em nghĩ nguyên do chính là do cụ ý không đón được thư ký của BSC đi cùng thôi chứ chả vì lý do nào hết :D
Toàn lão c...h...é...m kinh!
Tối qua nhà cháu gọi mấy lão PCT Malt, Jack.... để tổ chức tasting "Scotch + mực nướng Hàng Than" nhưng tuyền cáo ốm với đi HP chia tay Phamha :((
Nhà cháu phượt đêm là chuyện thường xuyên, dưng mà một mình một ngựa đi đón CT e rằng nhiều cụ ghen, mý lại đúng là em Trang có lệnh triệu tập, ngoài ra nhắn tin CT 2 số liền mà CT say quá chẳng trả lời...nên nhà cháu đành phải .... :(

Hẹ hẹ, tóm lại em đề nghị mấy lão trong BTC đón hụt quay về HN nhận lỗi nhé!

skywalkers

Xe buýt
Toàn lão c...h...é...m kinh!
Tối qua nhà cháu gọi mấy lão PCT Malt, Jack.... để tổ chức tasting "Scotch + mực nướng Hàng Than" nhưng tuyền cáo ốm với đi HP chia tay Phamha :((
Nhà cháu phượt đêm là chuyện thường xuyên, dưng mà một mình một ngựa đi đón CT e rằng nhiều cụ ghen, mý lại đúng là em Trang có lệnh triệu tập, ngoài ra nhắn tin CT 2 số liền mà CT say quá chẳng trả lời...nên nhà cháu đành phải .... :(

Hẹ hẹ, tóm lại em đề nghị mấy lão trong BTC đón hụt quay về HN nhận lỗi nhé!
Lại cũng chém. Thằng em chả bận gì mốc mép ở nhà chả thấy gọi lại toàn gọi ông ốm với bận..

MaltBrothers

Xe buýt
Lại cũng chém. Thằng em chả bận gì mốc mép ở nhà chả thấy gọi lại toàn gọi ông ốm với bận..
chuẩn không cần đỡ, ai chứ lão flat chém thành nghề rồi, lão ý không chém nữa là không tìm lại được chính mình ý chứ :))
Chiều nay em dẫn cụ Webzy lượn lờ khua khoắng tí mà cụ ý cũng ôm được cả mớ, nào là vodka beluga gold blue, putinka, whyte mackay 22yo, signet, còn em chỉ làm mỗi 1 đôi glendronach 15 thôi hị hị

Vulcan V70

Xe trâu
Cụ Malt cho cháu hỏi tí, chai Balblair 2002/ 2012 cũng tròn 10 tuổi nhưng nước rượu trông sậm hơn chai 2000/ 2010 rất nhiều. Chai 2002/2012 đóng chai với 46% vol. Còn chai 2000/2010 thì 43% vol. Chai 2002/ 2012 giá thị trường khoảng bao nhiêu vậy Cụ? Cụ đã dùng thử qua 2 chai này chưa? Có khác biệt nhau nhiều không ạ?
Xin cảm tạ Cụ!

phamhavn

Xe tải
Em vừa hẹn hò với cụ webzy xong tí nữa sẽ lượn lờ đánh cafe cà pháo tí và săn ...... em tây dưới hải phòng nhân lúc cụ phamhavn buồn tình đi đà nẵng chơi :D

@ cụ CT: cụ nói làm em đâm lo tợn, hị hị
Trước khi đi em lượn 1 vòng roài.
Mùi thơm chai Tomatin 45yo đó hahhahahahhahah

MaltBrothers

Xe buýt
Cụ Malt cho cháu hỏi tí, chai Balblair 2002/ 2012 cũng tròn 10 tuổi nhưng nước rượu trông sậm hơn chai 2000/ 2010 rất nhiều. Chai 2002/2012 đóng chai với 46% vol. Còn chai 2000/2010 thì 43% vol. Chai 2002/ 2012 giá thị trường khoảng bao nhiêu vậy Cụ? Cụ đã dùng thử qua 2 chai này chưa? Có khác biệt nhau nhiều không ạ?
Xin cảm tạ Cụ!
nhà em có uống cả hai loại trong đó chai Balblair 2002 thì uống lâu rồi em không nhớ lắm nhưng chai balbair 2000 thì vừa uống lại ở nhà cụ Phamhavn, em thấy đây là chai rất được trong dòng 10 tuổi style bourbon cụ ạ dù chỉ 43%abv, hương vị tươi mát, ghi chú hương citrus, chuối chín, malty, toffee, hạt, medium body, well balance, medium finish, Em đoán khả năng rượu ủ trong thùng 1st fill bourbon chiểm tỷ lệ lớn nên hương dậy và sâu, nước cũng nhạt. Như cụ Clayton cũng từng nói mẻ rượu này được nhà Balblair làm khá kỹ để đón chào thiên niên kỷ mới nên chất lượng hơn chai 1997 + 2002. Em uống thấy thích hơn chai Old Pulteney 12yo tiếc là bây h chai này hiếm. Nếu có giá hợp lý thì cụ nên lấy cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

MaltBrothers

Xe buýt
Trước khi đi em lượn 1 vòng roài.
Mùi thơm chai Tomatin 45yo đó hahhahahahhahah
Thảm nào chẳng có chai rượu hồi nào cả, nhưng cũng may mắn là cụ Webzy kiếm được chai signet giá có 1,3 tr thôi nhưng của thiên trả địa, ngồi uống cafe thế quái nào lại rơi mất 1tr thành ra hòa cả làng :D

Anh qua nhà Mr B thấy chỗ để chai glendronach khuyết 1 chai 15 +18 nghi ngờ quay ra hỏi B thấy nói có gã péo tròn đi BMW525i qua lượm mỗi thứ một chai [-X

webzy

Xe tải
...
Chiều nay em dẫn cụ Webzy lượn lờ khua khoắng tí mà cụ ý cũng ôm được cả mớ, nào là vodka beluga gold blue, putinka, whyte mackay 22yo, signet, còn em chỉ làm mỗi 1 đôi glendronach 15 thôi hị hị
Hôm nay e chứng kiến sức mạnh của cụ Malt, tý nữa thì ko còn tiền mua vé Hoàng Long về Hà nội. Nếu ko đi cùng cụ Malt thì đúng là ko mua được chai nào. Vào hàng Sơn Nga anh chồng quát chai whyte mâcky 22yo là 1.9m cụ Malt quay đi luôn, tự nhiên e nghe thấy chị vợ lẩm bẩm gì đó 1.4m chai 22, 1.1m chai 19yo. Ối chà sao mà thay đổi nhanh thế. Bỏ qua sự lúng túng ngượng ngùng của anh chồng vì trước đó khoảng 2 phút còn khẳng định chắc chắn với em là giá 1.9m em mua luôn 1 chai để làm quen. Em nghĩ là chị vợ hôm nay sẽ có thêm 1 ông khách là em. Mua xong e cứ ngẫm mãi sao họ lại thay đổi ý kiến nhanh thế chênh lệch 500 k cho 1 chai chỉ có 1.4M??? E. Nghĩ câu trả lời nằm tại cụ Malt với tài xét đoán nnhanh của chị vợ đã phát hiện ngay ra đang có 1 chuyên gia định giá rượu viếng thăm cửa hàng nếu mà ko bán được lần này thì chắc ko còn lần sau ông khách này nữa.
Chai signet của nhà Bình Minh e cũng thấy hài lòng, vì ghé qua 1 shop khác họ quát 4m.
Tuy nhiên một kinh nghiệm rút ra là ko mong có rượu hồi giá bất hợp lý nưã roài. 2 cụ Malt và phamha là lý do chính đấy ạ.

BarleyRiver

Xe tải
Cụ Clayton về chắc còn mệt nên chưa đăng đàn, anh em vẫn đang chờ đợi giới thiệu thêm về các nhà rượu. Em xin post thêm Glenfarclass theo mạch giới thiệu, chai 175 Anniversaries

Chỉnh sửa cuối:

BarleyRiver

Xe tải
Thưởng rượu ngon thì cũng tốn ly. Mà ly thì có nhiều loại. Bộ ly tặng của Camus có vẻ như cũng được các cụ ưa dùng nhưng bây giờ mà mua các hộp này hình như không còn mấy. Lúc trước em cũng mua khá nhiều hộp camus loại này, xin post một vài hộp vẫn đang còn.

Chỉnh sửa cuối:

Vulcan V70

Xe trâu
Thưởng rượu ngon thì cũng tốn ly. Mà ly thì có nhiều loại. Bộ ly tặng của Camus có vẻ như cũng được các cụ ưa dùng nhưng bây giờ mà mua các hộp này hình như không còn mấy. Lúc trước em cũng mua khá nhiều hộp camus loại này, xin post một vài hộp vẫn đang còn.

Ly đẹp quá Cụ ợ. Bây h kiếm được 3 hộp này cho đủ bộ ly là khó. Nhà cháu có đợt tiếp khách uống chai này nên cũng có đươc 2 cái.

MaltBrothers

Xe buýt
Có cụ nào đi săn rượu hồi và cafe chém gió vỉa hè với em ở hải phòng ko ? Mục tiêu của em hôm nay là săn chai Balblair 38 duy nhất còn ở hải phòng về uống với tiết canh lòng nhợn trưa nay :))

Chỉnh sửa cuối:

Vulcan V70

Xe trâu
Hôm nay Thổ công đất cảng đi vắng hay sao mà Cụ Malt oanh kich đất cảng sớm thế?

BarleyRiver

Xe tải
Ly đẹp quá Cụ ợ. Bây h kiếm được 3 hộp này cho đủ bộ ly là khó. Nhà cháu có đợt tiếp khách uống chai này nên cũng có đươc 2 cái.
Hai ly nhưng là ly pha lê hẳn hoi nên cũng ưa đúng ko cụ. Đúng là chai đó, rượu thì ngon rồi, nhưng đến nay nhắc đến hộp rượu camus là anh em nhắc đến việc tìm kiếm vì mấy cái ly pha lê là chính.
Em thì cũnh rất thích mấy cái bộ ly cốc được tặng kèm trong hộp rượu. Kiểu như chai này, em thấy có cái bình rót rượu hay hay nên mua luôn.

Chỉnh sửa cuối:

Vulcan V70

Xe trâu
Nói về ly uống rượu trên khoang hạng C của VNA có loại ly cognac rất tốt chỉ có điều chân ly hơi ngắn. Có lần trên vỉa hè gần Sân bay TSN cháu thấy có một hộp 12 cái. Cháu mua 6 cái sau đó tìm đến để mua tiếp thì không có nũa. Ly rất mỏng trong và gõ nghe leng keng có cả lògo của VNA. Chắc chắn nó từ kho của VNA chảy ra

Chỉnh sửa cuối:

MaltBrothers

Xe buýt
Nói về ly uống rượu trên khoang hạng C của VNA có loại ly cognac rất tốt chỉ có điều chân ly hơi ngắn. Có lần trên vỉa hè gần Sân bay TSN cháu thấy có một hộp 12 cái. Cháu mua 6 cái sau đó tìm đến để mua tiếp thì không có nũa. Ly rất mỏng trong và gõ nghe leng keng có cả lògo của VNA. Chắc chắn nó từ kho của VNA chảy ra
Mưa to gió lớn quá nhà cháu đành chịu chết dí trong quán cafe không lượn lờ được, cụ Vulcan70 mới có 2ly camus thôi ạ? Sau này nếu có chỗ nào bán thanh lý ly camus không thì em sẽ giới thiệu. Em cũng chỉ có 5ly camus do một ly bị gẫy chân ở HP còn 4ly trên HN cũng đang rất muốn kiếm thêm 2ly cho đủ bộ trên HN mà khó quá. Em đã nhờ cả mấy chị ở Hàng Bì rồi nhưng hộp quà Camus giờ hiếm chẳng thấy ai mang ra bán lại. Còn mua ở 1shop vẫn còn hàng xuất xứ trực tiếp từ nhà Bác Hùng, chị Thiện ngày trước thì 2,5 tr em không xơi được. Hic hic

Ngoài ra có cụ nào còn có mối quan hệ với một vài sếp ở công ty dịch vụ thuốc lá tràng an thì may mua lại được bộ ly Glenfiddich hoặc Balvenie quà tặng hàng ARC của pháp rất đẹp dù là ly thủy tinh nhưng rất cao cấp, em may mắn vợt được 2 bộ và để lại cho cụ phamhavn một bộ rồi.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Co cu nao uong Ảdbeg Uigeadail chua?

MaltBrothers

Xe buýt

Không hiểu sao nhìn ba cái hộp rượu của cụ em lại nhớ có lần bạn cụ Clayton cũng đã từng lấy liền 3 hộp liên như thế này :)

BarleyRiver

Xe tải
Ở trên em có giới thiệu 1 chai Islay mua ở VN. Mấy chai Laphroaig dưới đây thì em tự xách về khi đi công tác, em post tiếp nhé

Riêng chai 15 thì bây giờ ko thấy còn mấy.

Chai 18.

Những chai Laph21 trở lên rất đắt. Chai 21yo đắt hơn cả chai 25

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng