Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

MaltBrothers

Xe buýt
Thông cảm nhà em nghèo, ít SM thì chớ, lại còn ít cả vodka, mấy lần muốn mời cụ 1 ly mà máy nó cứ mắng.
Mà cụ cho em hỏi lại cái này cái, kế hoạch tasting chính thức kế tiếp đã có chưa ạ? nếu có rồi thì ngày mấy tháng mấy, địa điểm ở đâu? thông tin lại giúp em cái nhé.
Cái máy này nó thế em còn muốn mời cụ toàn loại whisky cao tuổi mà máy nó ứ cho đành vẫn phải mời Vokdka thường cụ ráng chờ em ủ vodka của em thành loại cỡ như Gold line thì mời cụ mới phê như con tê tê đc :D

Vụ tasting để CN này nhà chaú trao đổi với cụ chủ tịt và các cụ BDH cụ tỉ thế nào sẽ thông báo cho các cụ các mợ ngay ạ

Chỉnh sửa cuối:

flat

Xe buýt
................................

Em sẽ chuyển sang ga Nội địa, bắt chuyến bay khuya lúc 21:55 để bay ra Hà Nội. Máy bay sẽ xuống đến Sân bay Nội Bài lúc 23:55. Khi đó đã quá khuya. Hành trình tuy mệt mỏi, nhưng em đã có lịch cho 2 ngày cuối tuần, nên không thể ở lại được.

Hẹn gặp lại các cụ cả Nam và Bắc vào ngày mai và tuần sau.
Thế tóm lại là nhà em hay nhà lão Jackan76 đi đón CT đây?
(Em không tham đâu nhớ - vì kiểu gì CT cũng xách quà về cho em rồi)

jackal76

Xe tải
Thế tóm lại là nhà em hay nhà lão Jackan76 đi đón CT đây?
(Em không tham đâu nhớ - vì kiểu gì CT cũng xách quà về cho em rồi)
Tầm giờ đó, Jackal76 em chắc đang ôm vợ ngủ rổi :)

Còn lão Jackan76, em k rõ, bác phải hỏi trực tiếp.

Thêm nữa, có quà riêng của CT, lại được chăm sóc TK riêng của CT trong khi CT du hí vùng rượu thánh. Vậy bác Flat phải thuê 2 xe ô tô ra đón CT cho phải lẽ ấy chứ (1 xe chở CT, 1 xe chở SM)

webzy

Xe tải
Event thang 8 Cu Philip Teo cu ay dinh loi em 1969 ra lam thit. Nhung em thay em nay gia qua cac cu nhi, 41 yo roi
E thấy chai Glenfar 15 cũng được, nếu cụ Tèo tổ chức ở Hà nội thì tốt nhỉ.

cauca01

Đi bộ
Kính thưa các Bác.

Các Bác cho em hỏi là chai Old Pulteney 12 0.75L giá 900K có mua được không ạ.

Trân trọng ./.

Tuan nguyen

Xe buýt
E thấy chai Glenfar 15 cũng được, nếu cụ Tèo tổ chức ở Hà nội thì tốt nhỉ.
Nếu em không nhầm thì vụ tháng 8 này không tổ chức ở HN đâu cụ ạ.
Mà sẽ tổ chức ở Đồ Sơn trong lành cụ nhé.

NewPeace

Xe điện
Em vừa đựoc Gấu xách về cho chai này, mua tại DFS France. Vẫn trong túi nên chụp bị nhòe, lấy tạm trên mạng vậy, chai của em là loại 1 lít, Gấu cứ hỏi tại sao dặn mua loại này trong lúc mọi người toàn mua Chivas 18...

Chỉnh sửa cuối:

minhchi233

Xe điện
Sao chai này đen trùi trũi thế Cụ New? nhà cháu cũng có chai Glenfiddich 15 CS màu xanh lá cây 56 ABV.
@ Cụ Tèo. Chai glenfarcls kia Cụ có rướic vền chưaa?.
Tối nay Cụ Clayton hạ cánh TSN mà cháu lại không ra đón đươc mới chán chứ.

Chỉnh sửa cuối:

MaltBrothers

Xe buýt
Em vừa đựoc Gấu xách về cho chai này, mua tại DFS France. Vẫn trong túi nên chụp bị nhòe, lấy tạm trên mạng vậy, chai của em là loại 1 lít, Gấu cứ hỏi tại sao dặn mua loại này trong lúc mọi người toàn mua Chivas 18...
Đừng để gấu của cụ biết nhiều hơn là được :) chai này ở VN khá hiếm cụ ạ, em chưa được uống nên chưa biết hương vị của loại edition 15yo có khác gì với chai 15yo thông thường hay không, độ cồn của chai là bao nhiêu cụ hỉ?

MaltBrothers

Xe buýt
Kính thưa các Bác.

Các Bác cho em hỏi là chai Old Pulteney 12 0.75L giá 900K có mua được không ạ.

Trân trọng ./.
Giá đó hơi cao, cụ mua tầm 800 - 850 k thì phù hợp hơn cụ ạ, còn rượu hồi thì vô cùng.

Nếu em không nhầm thì vụ tháng 8 này không tổ chức ở HN đâu cụ ạ.
Mà sẽ tổ chức ở Đồ Sơn trong lành cụ nhé.
Ivent của cụ Tèo không liên quan đến Tasting hàng tháng của BCS đâu cụ ợ. Còn tasting tháng 8 mừng thớt 5 có chủ đề 2s mà cụ :D em chắc sẽ có đề xuất về vụ này tuy nhiên các cụ BDH phải họp và chưng cầu dân ý một tí chắc sang tuần cụ sẽ biết ngay thôi.

Bổ sung thêm tí, cụ đừng lạc quan là Tasting tháng 8 tổ chức ở Đồ Sơn sẽ trong lành nhá, có hơi men vào các cụ ý quậy tưng bừng với câu lạc bộ ĐSC của cụ Phamhavn thì làm có mà nước Đồ Sơn đục ngầu ý chứ <:-P\:D/\:D/

Chỉnh sửa cuối:

Delet

Xe tăng
Em thật ghen tị với cụ,....

minhchi233

Xe điện
Đừng để gấu của cụ biết nhiều hơn là được :) chai này ở VN khá hiếm cụ ạ, em chưa được uống nên chưa biết hương vị của loại edition 15yo có khác gì với chai 15yo thông thường hay không, độ cồn của chai là bao nhiêu cụ hỉ?
eim vừa zoom cái ảnh lên thấy 56% Cụ Malt ạ.

NewPeace

Xe điện
Xin chào các cụ!

Chuyến đi sang bên UK này, em tranh thủ từng giờ để đi thăm thú các nơi, hơn nữa, là đi cùng 1 đoàn đông người nên mình cũng cần tham gia đầy đủ các Chương trình chung cùng với mọi người, ăn tối xong đi chơi và về đến nhà thì thường là đã quá khuya và rất mệt. Chính vì thế, em ít thời gian post bài để thưa chuyện cùng với các cụ và chia sẻ về Hành trình khám phá một trong những "vùng đất Thánh" về rượu mạnh trên thế giới.
Đọc bài này mới thấy tiếc, năm 2000 em cũng có 1 chuyến công tác dọc nước Anh và Uên bằng ô tô. Hồi đó còn quá khó khăn nên không thưởng thức tý nào wisky, máy ảnh cũng chả có nốt. Biết bao giờ đây... Mà bác CT Clayton bay tối 15/7 (giờ VN) à, khoé cùng chuyến với Gấu và bạn bè em.

Chỉnh sửa cuối:

flat

Xe buýt
Thêm nữa, có quà riêng của CT, lại được chăm sóc TK riêng của CT trong khi CT du hí vùng rượu thánh. Vậy bác Flat phải thuê 2 xe ô tô ra đón CT cho phải lẽ ấy chứ (1 xe chở CT, 1 xe chở SM)
Lão này lại ăn bánh GATO rồi, cho lão thêm cái GATO nữa này, thư ký BSC được Flat chăm sóc - trẻ đẹp thế này mới là chăm sóc nhé :))

MaltBrothers

Xe buýt
Lão này lại ăn bánh GATO rồi, cho lão thêm cái GATO nữa này, thư ký BSC được Flat chăm sóc - trẻ đẹp thế này mới là chăm sóc nhé :))

Cụ show cho em sea xem em thư ký trẻ đẹp cỡ nào đi cụ để em còn vác xách qua cụ học hỏi kinh nghiệm với.

flat

Xe buýt
Cụ show cho em sea xem em thư ký trẻ đẹp cỡ nào đi cụ để em còn vác xách qua cụ học hỏi kinh nghiệm với.
He he, em hỏi cụ thế này, đứng về rượu học mà nói, với một chai SingleMalt, vintage 1983, quý hiếm, cask strength ~ 100 ABV, natural colour, no chill filtered ..... cỡ CT còn chưa dám...thẩm, liệu cụ với em có dám mở ra uống thử không :))

Thế thì show thế nào được :)

Chỉnh sửa cuối:

webzy

Xe tải
Ko biết e có tưởng bở ko,vì e nghĩ rằng lần này cụ newpeace sẽ mang đến taste cùng BSC chai này. Hihi.

webzy

Xe tải
Đọc bài này mới thấy tiếc, năm 2000 em cũng có 1 chuyến công tác dọc nước Anh và Uên bằng ô tô. Hồi đó còn quá khó khăn nên không thưởng thức tý nào wisky, máy ảnh cũng chả có nốt. Biết bao giờ đây...
Cụ ơi ko phải tiếc đâu, e nghĩ bây gìơ cụ đi mới là đúng đấy ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng