Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

BarleyRiver

Xe tải
Trong lúc chờ đợi cụ Clayton về sẽ mô tả nhà Glenfarclass, em đỡ cụ ý vài chai trước, hôm trước trót để cụ Lập hỏi nhưng em không có nhà.
Đây là chai 105 đời trước tý. Chai đời mới giống của cụ Lập xách về em cũng còn.

Đây là chai 10yo đời trước. Riêng đời mới em thấy cụ Tèo còn trên mạng, có lẽ hôm nào em nhờ cụ để lại cho 1 chai nếu được.

Chai 12 đời mới và cũ hơn 1 tý.

Chai 15

Chai 17

Chai 21

Thôi dòng này để từ từ em sẽ post tiếp lên vậy.

Chỉnh sửa cuối:

tauluon

Xe buýt
Trong lúc chờ đợi cụ Clayton về sẽ mô tả nhà Glenfarclass, em đỡ cụ ý vài chai trước, hôm trước trót để cụ Lập hỏi nhưng em không có nhà.
Đây là chai 105 đời trước tý. Chai đời mới giống của cụ Lập xách về em cũng còn.

Đây là chai 10yo đời trước. Riêng đời mới em thấy cụ Tèo còn trên mạng, có lẽ hôm nào em nhờ cụ để lại cho 1 chai nếu được.

Chai 12 đời mới và cũ hơn 1 tý.

Chai 15

Chai 17

Chai 21

Đẹp thật

MaltBrothers

Xe buýt

Hay đấy cụ ơi phọt tiếp đi

MaltBrothers

Xe buýt
Chuyến đi của cụ Clayton vi vu như một chuyến phượt thẩm rượu cụ nhỉ. Cái cảm giác này em hiểu vì cũng nhiều lần tự lái xe chạy vượt Pyrenees, cả mùa hè trời xanh trong vút lẫn mùa đông tuyết mờ mờ mặt đường rồi. Lên tới đỉnh núi thì mặt trời chói nắng thẳng vào mắt lái xe, chạy chung 2 chiều không chia làn, đôi khi là 1 làn đường hẹp, ấn tượng khó phai luôn. Hoặc có lần bay đến Frankfurt thì lái xe chạy thẳng tới Amsterdam ngắm hoa nhân sinh nhật Nữ Hoàng, cái cảm giác cầm lái chạy giữa trời mùa hè sáng trong rực rỡ hoa cỏ đến tận chân trời rất mênh mang.
Tuy nhiên em đi đoàn mấy anh em chạy 3,4 xe cùng nhau, cũng đi thuê của Hertz thôi, nhưng có lẽ đông vui hơn cụ. Chuyến phượt của cụ thì hay ở việc thẩm rượu. Nhưng cũng khó là chẳng mang về được nhiều. Ít thì 2,3 chai, nhiều hơn thì phải lo lót rách việc nhưng cũng không ăn thua. Mà từ ngày có mấy anh khủng bố, hễ là rượu ko mua tại sân bay thì bắt buộc phải nhét vào vali ký gửi. Không chằng bọc cẩn thận thì mang vác va đập có khi vỡ thơm lừng lên mất. Đó là cái khó của việc tự tay chọn hàng nhưng đúng là của 1 đồng công 1 nén. Em vừa có chuyến đi mấy hôm, ko vi vu men say được như cụ nhưng cái khó khăn khách quan thì em hiểu cụ. Hy vọng ngoài rượu cụ cũng có thời gian mua và vác được chút quà cáp đút lót sư tử Hà Đông cụ nhỉ.
Em mang về được mấy chai, giới thiệu trước với các cụ chai này, ít tuổi vớ vẩn thôi nhưng vì thấy nó cũ cũ nên em cũng cố xách.

Nghe tả thế chứng tỏ cụ có một đời sống vô cùng phóng khoáng đi nước ngoài như đi chợ và mua rượu như mua rau, em cũng thích được như cụ quá, như thế em nghĩ rượu cụ sưu tầm về chắc không ít chứ không phải chỉ chục chai whisky và chục chai Amargnac + Cognac như cụ nói rồi. Cụ cứ show tiếp những chai quí hiếm để các cụ khác chiêm ngưỡng và cũng kể luôn mỗi thông tin kèm theo từng chai rượu quí sưu tầm được đôi khi cũng là một kỷ niệm thú vị đấy cụ ạ.

Nhìn nắp chụp chai Dalmore này em thấy nó trùng với chai Dalmore Cigar Malt nhà em chắc cùng đời để hôm nào em show sau chai này mua trong nước từ một cửa hàng hay bán rượu hồi với giá cũng chỉ bằng nửa so với nước ngoài chưa kể là đời cũ :)

Chỉnh sửa cuối:

BarleyRiver

Xe tải
Tranh thủ post tiếp mạch hôm qua các cụ nhé.
Chai 25

Chai 30

Thôi em bận tý đã sẽ post tiếp dòng này sau vậy.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Tranh thủ post tiếp mạch hôm qua các cụ nhé.
Chai 25

Chai 30

Thôi em bận tý đã sẽ post tiếp dòng này sau vậy.
Cu Barleyriver nay la fan cua Glenfarclas, thang 8 nay cu Philip Teo to chuc Event Glenfarclas cu nho qua nhe, cu o Ha Noi hay Sai Gon?

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Event thang 8 Cu Philip Teo cu ay dinh loi em 1969 ra lam thit. Nhung em thay em nay gia qua cac cu nhi, 41 yo roi

phamhavn

Xe tải
CHai này trước em cũng có 1 chai và 1 chai cũng 12yo nhưng loại tem mác nó in màu vàng hẳn vào vỏ chai nhưng đều bị em mang ra xơi hết lâu lâu rồi, đợt đó mua 800k/2chai, giờ ko bói đâu ra nữa cả.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
@ Phamhavn: Chiều tối nay lão lượn về tp Hoa cải đỏ, lên kế hoạch sáng mai anh em đi bơi với nhau, trưa đi nhậu thẩm mấy thứ ok chứ.
Co cu nao uong Cao lla 25 yo chua? Co giong Talisker ko cac cu

MaltBrothers

Xe buýt
Co cu nao uong Cao lla 25 yo chua? Co giong Talisker ko cac cu
Cụ cứ lượm nhanh cho em nhờ, có cụ Clayton chứng thực chất lượng rồi cụ cứ lăn tăn làm gì, múc nhanh và em đặt gạch một chai.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Em nghe cu co 2 chau em lay roi

BarleyRiver

Xe tải
Cu Barleyriver nay la fan cua Glenfarclas, thang 8 nay cu Philip Teo to chuc Event Glenfarclas cu nho qua nhe, cu o Ha Noi hay Sai Gon?
Em là fan của nhiều nhà đấy chứ cụ, nhưng đúng là Glenfarclass này có những nét hay nên em có khoảng chục chai của nhà này thì post lên giới thiệu với các cụ thôi.
Em ở Hà Nội cụ ạ, nhà không phải ở phố Lãn Ông nhưng em chính là lãn em đây ạ. Thật ra em rất lười đi tụ tập, có nhiều đợt mấy lão phải bắt ép em đi, kể cả phượt đấy cụ, mặc dù đi đều hay cả. Nhưng em thích cái thớt rượu của các cụ, nên nhảy vào ngó nghiêng, các cụ cứ ăn nhậu, em vào đọc post và xem hình là thích rồi. Em đi nhậu rượu ko tốn mà mồi toàn hết bay.

Chỉnh sửa cuối:

Tuan nguyen

Xe buýt
Em là fan của nhiều nhà đấy chứ cụ, nhưng đúng là Glenfarclass này có những nét hay nên em có khoảng chục chai của nhà này thì post lên giới thiệu với các cụ thôi.
Em ở Hà Nội cụ ạ, nhà không phải ở phố Lãn Ông nhưng em chính là lãn em đây ạ. Thật ra em rất lười đi tụ tập, có nhiều đợt mấy lão phải bắt ép em đi, kể cả phượt đấy cụ, mặc dù đi đều hay cả. Nhưng em thích cái thớt rượu của các cụ, nên nhảy vào ngó nghiêng, các cụ cứ ăn nhậu, em vào đọc post và xem hình là thích rồi. Em đi nhậu rượu ko tốn mà mồi toàn hết bay.
Thực ra em thấy mấy lần BSC tasting các ông ấy ko uống rượu mấy đâu, toàn phá mồi với chém gió thôi. Cụ tham gia đi, hay hơn là ngồi tự kỷ nhiều.

BarleyRiver

Xe tải
Nghe tả thế chứng tỏ cụ có một đời sống vô cùng phóng khoáng đi nước ngoài như đi chợ và mua rượu như mua rau, em cũng thích được như cụ quá, như thế em nghĩ rượu cụ sưu tầm về chắc không ít chứ không phải chỉ chục chai whisky và chục chai Amargnac + Cognac như cụ nói rồi. Cụ cứ show tiếp những chai quí hiếm để các cụ khác chiêm ngưỡng và cũng kể luôn mỗi thông tin kèm theo từng chai rượu quí sưu tầm được đôi khi cũng là một kỷ niệm thú vị đấy cụ ạ.

Nhìn nắp chụp chai Dalmore này em thấy nó trùng với chai Dalmore Cigar Malt nhà em chắc cùng đời để hôm nào em show sau chai này mua trong nước từ một cửa hàng hay bán rượu hồi với giá cũng chỉ bằng nửa so với nước ngoài chưa kể là đời cũ :)
Em ko như cụ mô tả đâu. Em cũng có đi nước ngoài, nhưng đi phượt là toàn mấy lão thân ép đi đấy chứ. Đi rồi thì thấy hay nhưng chuẩn bị đi đợt mới lại lười. Đi thế này ngoài thăm thú thì phải ăn ngon nữa. Uống ngon cũng chính là ẩm thực rồi nhưng còn đi kèm với ăn ngon nữa thì tuyệt. Ở ks thì cũng phải tạm tạm mới enjoy được. Có lần em xem đá bóng ở sân Bernabeu, vào lô quây riêng, vừa xem vừa được mời Champagne, đã lắm. Nhưng về thì ở cái ks anh em đặt qua mạng nên ko chuẩn, tiếng là có phòng tắm riêng mà đứng tắm xoay người còn vướng, vách nhà tắm ko cao đến trần. Tắm nước nóng bước ra cả phòng mờ mịt hơi nước luôn. Bỏ giày ra thì chỉ đi chân đất, muốn có đôi dép vào nhà tắm thì mua thêm. Thế nên cụ Clayton phải có cái ks khá khá là đúng rồi.
Rượu thì em chẳng có nhiều đâu cụ ạ. Vì cụ biết là đó ko có mang được nhiều. Mà phải ít ít mới thấy quý. Cụ mà nhiều tiền quá rồi, mua một đợt cả xe, thích loại gì mua loại đấy thì cụ chán ngay. Lúc đấy nhìn sưu tập lại thấy chẳng để làm gì. Cứ phải còn cố gắng, còn ít ít mới thấy hào hứng cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

MaltBrothers

Xe buýt
Thực ra em thấy mấy lần BSC tasting các ông ấy ko uống rượu mấy đâu, toàn phá mồi với chém gió thôi.
Cụ lại cứ bóc mẽ một số cụ ở BSC thế :D nhưng cá nhân em thì luôn luôn yêu các cụ nhiệt thành ăn nhiều, uống ít chém gió là chính, như thế thì kho BSC mới có thể còn rượu chứ, em chỉ e ngại có mấy cụ to, cao, đen ........ các cụ ý tasting toàn bằng chai mới hãi =))
Nhà em đang ngóng quà của chủ tịt dành cho em mà xốn xang chả bùn thẩm rượu hị hị

Chỉnh sửa cuối:

Tuan nguyen

Xe buýt
Cụ lại cứ bóc mẽ một số cụ ở BSC thế :D nhưng cá nhân em thì luôn luôn yêu các cụ nhiệt thành ăn nhiều, uống ít chém gió là chính, như thế thì kho BSC mới có thể còn rượu chứ, em chỉ e ngại có mấy cụ to, cao, đen ........ các cụ ý tasting toàn bằng chai mới hãi =))
Nhà em đang ngóng quà của chủ tịt dành cho em mà xốn xang chả bùn thẩm rượu hị hị
Thông cảm nhà em nghèo, ít SM thì chớ, lại còn ít cả vodka, mấy lần muốn mời cụ 1 ly mà máy nó cứ mắng.
Mà cụ cho em hỏi lại cái này cái, kế hoạch tasting chính thức kế tiếp đã có chưa ạ? nếu có rồi thì ngày mấy tháng mấy, địa điểm ở đâu? thông tin lại giúp em cái nhé.

MaltBrothers

Xe buýt
Rượu thì em chẳng có nhiều đâu cụ ạ. Vì cụ biết là đó ko có mang được nhiều. Mà phải ít ít mới thấy quý. Cụ mà nhiều tiền quá rồi, mua một đợt cả xe, thích loại gì mua loại đấy thì cụ chán ngay. Lúc đấy nhìn sưu tập lại thấy chẳng để làm gì. Cứ phải còn cố gắng, còn ít ít mới thấy hào hứng cụ ạ.
Cụ nói đúng sưu tầm mà có được dễ dàng quá cũng nhanh chán kiểu như đại gia có quá nhiều tiền thích rượu gì là có ngay rượu đó, về rượu thì ngay cả các cụ BSC cũng mỗi người một vẻ 1gu tuy nhiên vì chưa fải cụ nào cũng là đại gia nên dù đã có tới vài trăm chai đến cả "nghìn chai" vẫn thấy thiếu đăc biệt khi các cụ đa phần ko chủ trương sưu tầm làm rượu "thị" mà lại còn máu thưởng thức nữa, ko muốn mua 1chai mà fải là một vài chai cùng loai để còn thưởng thức mà vẫn có của để dành :)
Cá nhân nhà cháu cũng vậy dù ngon hiếm cỡ nào mà vẫn còn trên kệ thì trước khi trở về với cát bụi 1cách tự nhiên, nhà cháu cũng fải thẩm cho bằng hết :) bây giờ xác định vẫn còn sống được 3chục năm nên 1số chai hiếm vẫn để làm rượu thị chứ già thêm tí nữa là fải xơi dần ko lỡ cái thằng ku con nhà cháu nó hưởng tất thì hoài trong khi nó còn trẻ hưởng thụ bét nhè :D

Trạng thái
Thớt đang đóng