Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Clayton

Xe điện
Em vừa có "thư tay" nhờ cụ Mod cho mở lại Nhà số 4 để em kịp đưa thêm đường link của Nhà số 5 vào bài cuối bên đó. Chứ nếu không, như hồi Nhà số 1, số 2, và hình như cả Nhà số 3, nhiều cụ tìm mãi mới thấy Nhà mới.

Mong là Mod chấp thuận. :)

skywalkers

Xe buýt
Xin chào các cụ!

Chuyến đi sang bên UK này, em tranh thủ từng giờ để đi thăm thú các nơi, hơn nữa, là đi cùng 1 đoàn đông người nên mình cũng cần tham gia đầy đủ các Chương trình chung cùng với mọi người, ăn tối xong đi chơi và về đến nhà thì thường là đã quá khuya và rất mệt. Chính vì thế, em ít thời gian post bài để thưa chuyện cùng với các cụ và chia sẻ về Hành trình khám phá một trong những "vùng đất Thánh" về rượu mạnh trên thế giới.

Bây giờ là 08:44, giờ UK. Em quyết định thông báo lại với Trưởng đoàn về việc không tham gia chuyến đi đến một ngôi Làng rất đặc biệt ở ngoại ô London và dành thời gian cho BSC và Nhà số 5. Sau đó, 12h trưa, em sẽ phải đi đến shop của The Whisky Exchange để lấy một hai chai rượu mà em sẽ mang về giúp các cụ. Có một chút vấn đề nhỏ, nên em phải đi đến tận nơi. Khi còn ở trên Scotland, em không đủ thời gian để order rượu. Khi đến London, em đã order on-line, thanh toán bằng Thẻ tín dụng, sau đó chỉ dẫn họp trả hàng tại Khách sạn cho em. Tuy nhiên, họ liên lạc lại là thường thì ngay cả trong London, việc giao hàng sẽ thực hiện trong tối thiểu 3 ngày và thường là 5 ngày, vì thế, họ không dám guarantee là em sẽ nhận được hàng trước khi em bay về. Ôi, thế thì không ổn rồi. Ngày mai, em đã phải check-out KS lúc 12:00 trưa để chuẩn bị cho chuyến bay về VN vào buổi chiều. Nếu hàng được chuyển đến KS vào buổi chiều hoặc vào những ngày hôm sau, thì có ý nghĩa gì :(
Vì thế, em đã đến tận nơi chiều qua và sẽ phải quay trở lại một lần nữa vào trưa hôm nay.

Các cụ chịu khó chờ tin nhé ;)
Đấy. Cụ CT nghe nói ở nhà cụ Flat chăm sóc Thư ký CT tốt lắm nên phải vào để post bài ngay.
Vậy là sắp được gặp lại cụ rồi. Chúc cụ thượng lộ bình an và đưa mấy em bé về đến đại bản doanh BSC an toàn.
Cụ Jack đã được điều ra tận chân máy bay đón cụ CT thay cho cụ Flat rồi. Cụ Flat dạo này bận rộn lắm.. Hô hô...

MaltBrothers

Xe buýt
Xin chào các cụ!

Chuyến đi sang bên UK này, em tranh thủ từng giờ để đi thăm thú các nơi, hơn nữa, là đi cùng 1 đoàn đông người nên mình cũng cần tham gia đầy đủ các Chương trình chung cùng với mọi người, ăn tối xong đi chơi và về đến nhà thì thường là đã quá khuya và rất mệt. Chính vì thế, em ít thời gian post bài để thưa chuyện cùng với các cụ và chia sẻ về Hành trình khám phá một trong những "vùng đất Thánh" về rượu mạnh trên thế giới.

Bây giờ là 08:44, giờ UK. Em quyết định thông báo lại với Trưởng đoàn về việc không tham gia chuyến đi đến một ngôi Làng rất đặc biệt ở ngoại ô London và dành thời gian cho BSC và Nhà số 5. Sau đó, 12h trưa, em sẽ phải đi đến shop của The Whisky Exchange để lấy một hai chai rượu mà em sẽ mang về giúp các cụ. Có một chút vấn đề nhỏ, nên em phải đi đến tận nơi. Khi còn ở trên Scotland, em không đủ thời gian để order rượu. Khi đến London, em đã order on-line, thanh toán bằng Thẻ tín dụng, sau đó chỉ dẫn họp trả hàng tại Khách sạn cho em. Tuy nhiên, họ liên lạc lại là thường thì ngay cả trong London, việc giao hàng sẽ thực hiện trong tối thiểu 3 ngày và thường là 5 ngày, vì thế, họ không dám guarantee là em sẽ nhận được hàng trước khi em bay về. Ôi, thế thì không ổn rồi. Ngày mai, em đã phải check-out KS lúc 12:00 trưa để chuẩn bị cho chuyến bay về VN vào buổi chiều. Nếu hàng được chuyển đến KS vào buổi chiều hoặc vào những ngày hôm sau, thì có ý nghĩa gì :(
Vì thế, em đã đến tận nơi chiều qua và sẽ phải quay trở lại một lần nữa vào trưa hôm nay.

Các cụ chịu khó chờ tin nhé ;)
Đúng là những thông tin tốt lành, quả thật là em đang vật vã chờ quà của cụ đấy ạ.

Em vừa có "thư tay" nhờ cụ Mod cho mở lại Nhà số 4 để em kịp đưa thêm đường link của Nhà số 5 vào bài cuối bên đó. Chứ nếu không, như hồi Nhà số 1, số 2, và hình như cả Nhà số 3, nhiều cụ tìm mãi mới thấy Nhà mới.

Mong là Mod chấp thuận. :)
Cụ yên tâm nếu mod ko cho thì em cũng đã chủ động gửi link cho các cụ mợ BSC còn với các cụ trong nam VNAVNA em thư riêng rồi ạ

Chỉnh sửa cuối:

tuankts

Xe tải
Khói của talisker là khói ẩn chứ ko như LP. Đưa lên mũi ngửi và làm 1 ngụm thì mới đầu chưa thấy vị khói ngay mà thấy vị ngọt và thơm của malt nhiều hơn. Khi finish thì hương vị khói bắt đầu dậy lên đôi chút. Tuy nhiên khi làm đến ly thứ 2, thứ 3 rồi thứ n thì càng ngày thấy vị khói hiện ra càng rõ hơn, tuy nhiên nó không lấn át tất cả các hương vị khác, vẫn có thể cảm nhận được hương malt khá ngào ngạt.
Chuẩn men, Lai Sờ Kai:D
Cụ Bảo ko nhá nổi Talisker thì sao thẩm dc Lap, vậy sắp tới cụ nhập Kilchoman về thì chỉ để cho ae BSC thẩm thôi ạhh...hự...hự...em cũng chưa biết đến mùi vị Kilchoman ra sao, tò mò quá ạhh.

tuankts

Xe tải
.....

Cụ yên tâm vụ này em đã gửi link cho các cụ mợ BSC còn với các cụ trong nam em thư riêng rồi ạ
CT in tâm, phó CT ở nhà tinh thần trách nhiệm đầy mình (mấy khi nắm quyền nhiếp chính, phỏng ạhh), cậy thượng phương bảo kiếm trong tay, cụ nào láo nháo cứ phạt vạ chai 30yo thì đố ông nào dám ho he...he...he..

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
em dang mong dai co 2 chai cu CT sap mang ve, khong biet huong vi no the nao cac cu nhi?

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
thoi em so lam roi, em ko choi voi nha Kilchoman nua, em chi choi voi OMC, Signatory va Tomatin thoi

MaltBrothers

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

jackal76

Xe tải
Đấy. Cụ CT nghe nói ở nhà cụ Flat chăm sóc Thư ký CT tốt lắm nên phải vào để post bài ngay.
Vậy là sắp được gặp lại cụ rồi. Chúc cụ thượng lộ bình an và đưa mấy em bé về đến đại bản doanh BSC an toàn.
Cụ Jack đã được điều ra tận chân máy bay đón cụ CT thay cho cụ Flat rồi. Cụ Flat dạo này bận rộn lắm.. Hô hô...
Vâng, cụ Flat, tự giao nhiệm vụ cho bản thân - chăm sóc TK của CT.

Các cụ ở nhà, ngồi uống rượu, lướt web ngắm chai.

Em được phân công ra chân máy bay, đón CT. Cám ơn các cụ đã tin tưởng, giao trọng trách cao cả

Trước khi nhận được nhiệm vụ này : CT đã mật lệnh riêng từ bển về : mem nào ra tận SB đón CT, "hôn tay" CT đầu tiên, sẽ được 1 chai 180ml, hàng thuộc " rare reserve" :)

Các cụ không tranh nhau nhé.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Như cụ Malt nói thì kiểu này có một chai khói mù rồi, tuần sau BSC tổ chức một buổi đi các cụ,

jackal76

Xe tải
Một chai cụ sẽ la lên: "em sợ lắm" và một chai cụ sẽ la lên: "em đã quá, em sướng quá" :D
"Saying" trên của cụ Malt, nghe hao hao giống câu chuyện : Tân nương về nhà tân lang, đêm đầu tiên, la " sợ quá, .......q u á", đêm kế tiếp kêu "đã quá,.. ..q u á "

Cụ wine cellar, biết ý ngầm của cụ Malt chưa ?

jackal76

Xe tải
Em nghi cụ vừa pót bài vừa xem xiếc :D, com mần nghe khêu gợi, đồi trụy ek tả dc...:D :D :D
Vừa post xong, thấy cụ Tuankts cũng có ý nghĩ như mình.

Các cụ thông cảm, cụ Malt & cụ Pham Ha vẫn hay thẩm SM và xem Hentai như cụ Sky bảo.

Mình già rùi, chẳng biết Hentai là ai :(

Clayton

Xe điện
Trước khi nhận được nhiệm vụ này : CT đã mật lệnh riêng từ bển về : mem nào ra tận SB đón CT, "hôn tay" CT đầu tiên, sẽ được 1 chai 180ml, hàng thuộc " rare reserve" :)
Em mang sang đây 02 chai thủy tinh loại nhỏ (chai 180ml mà trên này đã có nhiều cụ biết) mượn của cụ MaltBrothers. Chai đầu tiên đã được anh Graham của Nhà Tomatin rót cho 1 ly tulip shape loại rượu Tomatin được ủ từ 1974 tới nay. Vì anh ấy rót cho 1 ly, nên không đầy được chai 180ml các cụ ạ.

Em xin thông tin thêm: Thùng rượu 1974 này vẫn chưa được khui để đóng chai. Chỉ có khách quý mới được dẫn vào trong Warehouse để khui thùng và rót mời 1 ly. Sáng 16/7 (giờ UK), em ở trong Warehouse cùng với Graham, được Graham đập thùng mời 6 loại rượu khác nhau, trong đó có cả rượu 10yo. KHi rót cho em, Graham rất hào phóng, rót cho 1 lượng khoảng 1/3 chiếc ly Camus tulip shape mà nhiều cụ BSC đang có. Rất tiếc là em không thể uống hết 6 ly đó (chỉ cố gắng cạn được hết ly 1974, hehe).

Cảm ơn cụ Bảo rất nhiều về vụ Tomatin. Nhà Tomatin đón tiếp rất chu đáo, nhưng rất mộc mạc, chân thành, không quá cầu kỳ, bày vẽ. Em thực sự thích và cảm mến các bác Nhà này.

Clayton

Xe điện
Em đã nhận Port Askaig 30yo Cask Strength giá 200 GBP các cụ nhé. Mấy anh TWE nói với em là chai này tuyệt vời lắm. Chai Glencadam 1977 32yo (Douglas Laing - Old & Rare Platinum) thì em sẽ nhận hàng trưa nay.

jackal76

Xe tải
Em mang sang đây 02 chai thủy tinh loại nhỏ (chai 180ml mà trên này đã có nhiều cụ biết) mượn của cụ MaltBrothers. Chai đầu tiên đã được anh Graham của Nhà Tomatin rót cho 1 ly tulip shape loại rượu Tomatin được ủ từ 1974 tới nay. Vì anh ấy rót cho 1 ly, nên không đầy được chai 180ml các cụ ạ.

Em xin thông tin thêm: Thùng rượu 1974 này vẫn chưa được khui để đóng chai. Chỉ có khách quý mới được dẫn vào trong Warehouse để khui thùng và rót mời 1 ly. Sáng 16/7 (giờ UK), em ở trong Warehouse cùng với Graham, được Graham đập thùng mời 6 loại rượu khác nhau, trong đó có cả rượu 10yo. KHi rót cho em, Graham rất hào phóng, rót cho 1 lượng khoảng 1/3 chiếc ly Camus tulip shape mà nhiều cụ BSC đang có. Rất tiếc là em không thể uống hết 6 ly đó (chỉ cố gắng cạn được hết ly 1974, hehe).
Nghe CT có cơ hội uống Tomatin vintage 1974, tuyệt vời quá. Chai này nếu thật sự ngon, em dự khi nào release, chắc chắn ngoài CT (đã uống) sẽ có 3 cụ nữa order : Maltbrothers, Letuce & Ngaydoclap :)

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Cụ CT ơi, cụ thưởng thức em 1974, cụ thấy thế nào? em nó được ủ trong thùng sherry hay Burbon hả cụ, nếu tuyệt vời lần tới em làm một ít chơi, nhưng mà nhà Tomatin có một quy tắc: Nếu lấy Vintage cask strength thì phải lấy nguyên cả thùng ( mỗi thùng đóng được vài trăm chai) tốn tiền lắm

Clayton

Xe điện
Cụ CT ơi, cụ thưởng thức em 1974, cụ thấy thế nào? em nó được ủ trong thùng sherry hay Burbon hả cụ, nếu tuyệt vời lần tới em làm một ít chơi, nhưng mà nhà Tomatin có một quy tắc: Nếu lấy Vintage cask strength thì phải lấy nguyên cả thùng ( mỗi thùng đóng được vài trăm chai) tốn tiền lắm
Chắc không lấy được như thế đâu, cụ Bảo ơi. Nhà Tomatin, nếu mua sản phẩm Cask Strength, thì rất đắt các cụ nhé.

Hương vị của em 1974 này, thì để em mang về các cụ thẩm rồi sẽ biết, các cụ nhé. ;)

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Cụ CT ơi, cụ làm em tò mò quá, tuần sau chào mừng cụ trở về sẽ tổ chức cụ nhé. Cụ CT quyết định thời gian để anh em theo. em đang để dành em GlenDronach 15yo đóng chai từ nhưng năm 80 để cụ thưởng thức.

Delet

Xe tăng
Cụ jack có khiếu chuyển làn phết, đang tửu chuyển ngay sang "sắc"!!! hé hé á á
"Saying" trên của cụ Malt, nghe hao hao giống câu chuyện : Tân nương về nhà tân lang, đêm đầu tiên, la " sợ quá, .......q u á", đêm kế tiếp kêu "đã quá,.. ..q u á "

Cụ wine cellar, biết ý ngầm của cụ Malt chưa ?

Trạng thái
Thớt đang đóng