Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Clayton

Xe điện
Macallan là một nhãn hiệu rượu yêu thích cuả người châu á đặc biệt với China và Taiwan, chẳng hề kém cạnh sự ngọt ngào của những chai Hennessy vốn đã cắm rễ lâu đời ở nơi đây, có lẽ từ ngày những gã lính lê dương Phú lãng sa in dấu giày lên mảnh đất Châu Á . Mac 1851 lúc đầu là một sản phẩm dành riêng cho thị trường Đài Bắc lấy cảm hứng từ mẫu chai sành thổi thủ công từng được released năm 1851 với hình dáng như các cụ đã thây. Những mẻ đầu tiên còn được chụp nắp bằng xi đỏ rất ấn tượng bây giờ là hàng hiếm cho giới sưu tầm, nhưng hồn rượu bên trong thì lại không giống nguyên mẫu Maca 1851 khác hoàn toàn với chai Maca 1841 ...,..thôi nhà em buồn ngủ mai chém tiếp ạ
Lão Mo đi tăng 2 đâu mà về nhà post bài muộn thế?

Clayton

Xe điện
Lap21 ED DL là một trong những chai điển hình của smoky sherried style. Thưởng thức lại lần 2, lần 3, các cụ sẽ lại thấy sự quyến rũ và gây đam mê của em nó. Nhà OB, style này có những dòng đóng trong chai cao và hộp carton màu đen như 30yo, 27yo, và một số dòng Vintage. Đó đều là những chai rất xuất sắc trong style smoky sherry, sánh ngang với một số version đắt tiền hơn của Nhà Bowmore.

Clayton

Xe điện
Cho Chủ đề Mùa Thu Hà Nội, buổi Tasting tối nay, chúng ta sẽ được quay trở lại với 7 dòng Single Malt đặc sắc, matching rất hài hòa với thời tiết, không khí, khung cảnh mùa thu, mang lại hương vị và cảm xúc mùa thu. Thực ra thì chúng ta còn có thể lựa chọn ra được nhiều dòng Autumn Dram nữa, tuy nhiên, cho một buổi Tasting có chủ đề, thì chúng ta không nên lựa chọn quá nhiều dòng. Số lượng tối ưu, có lẽ là từ 5 đến 7 dòng.

Trong các dòng mà chúng ta sẽ Tasting, đa phần là những chai có sẵn trên thị trường VN, trong đó có những chai đã xuất hiện từ rất lâu ở VN như Glenfiddich 18yo Small Batch, có những chai thuộc dạng "đâu đâu cũng thấy" như Nectar D'Or và Signet của Glenmorangie. Duy chỉ có 1 chai thuộc hàng Limited Edition, rồi đây, chẳng bao lâu nữa, sẽ hồ như chỉ nằm yên trong các bộ sưu tập, và đối với một số người, nó sẽ chỉ còn trong hoài niệm. Đó là Octomre 4.2. Việc em nó về đến VN với tư cách là một dòng hàng được nhập khẩu chính thức cũng là một dạng "kỳ tích" vì em này thuộc nhóm hàng khó bán, kén khách và luôn luôn dễ rơi vào "nhóm nguy cơ cao" vì đọng hàng.

Các dòng SM còn lại như Benromach, Old Pulteney, Tomatin, cho dù được đưa vè VN đã lâu, hay mới xuất hiện trên thị trường, dù bán ra chậm, hay bán chạy, thì đều là những dòng rất xuất sắc, đẳng cấp, và có style hương vị rõ ràng, hấp dẫn và quyến rũ.

Ngược về những năm sau khi VN ta bắt đầu đổi mới, Blended Scotch Whisky bắt đầu bán phổ biến trên thị trường vào đầu những năm 1990s, với các nhãn hấp dẫn khi đó là Johnnie Walker Red Label NAS và Black Label 12yo. Nó mang lại cho người tiêu dùng VN những cảm giác mới mẻ, sảng khoái, mạnh mẽ, khác biệt với những mẫu rượu Tây ít ỏi, quen mắt thời kỳ đó là dòng Brandy giá rẻ của Pháp như St. Remy, Raynal, hay cao cấp hơn một chút thì có mấy nhãn Cognac sang trọng: Hennessy, Martell, Remy Martin, Courvoisier. Nhớ thời kỳ đầu những năm 1990s, khi đi hát Karaoke, giữa mùa đông Hà Nội giá lạnh, bên nàng thiếu nữ Hà Thành mịn màng và ấm áp, thì chúng ta còn cảm nhận thấy sảng khoái vô cùng với sự nồng ấm râm ran, vị khói cay cay mạnh mẽ, lan tỏa của em Black Label. Thời kỳ đó, với nhiều người, như thế cũng đã là... đế vương, còn Black Label cũng đã là... đỉnh cao tiên tửu.

Nhắc lại một chút chuyện quá khứ, ngồi giữa mùa thu Hà Nội để hoài niệm về những mùa đông đã xa, đã cách đây khoảng 20 năm, để thấy rằng văn hóa thưởng thức rượu, lịch sử dùng rượu ngoại trong vài chục năm gần đây của dân Việt ta cũng đã đã có sự thay đổi nhanh chóng và phần nhiều là theo hướng tích cực.

Công đầu trong việc đưa các dòng rượu Blended Scotch Whisky đẳng cấp thế giới như JW, Chivas Regal, Ballantine's về Việt Nam thuộc về các Tập đoàn hùng mạnh trên thế giới như Diageo, Pernod Ricard. Họ đưa các sản phẩm này về VN hoặc thông qua con đường gián tiếp, hoặc thông qua các kênh trực tiếp.

Tuy nhiên, vì chú tâm làm thị trường để đẩy mạnh doanh số của các dòng rượu có tính thương mại cao, có lợi nhuận cao và dễ nhận diện như 3 nhãn kể trên, họ đã dường như cố tình "bỏ quên" việc đưa về VN các dòng Single Malt đẳng cấp mà họ đang sở hữu. Phải chăng vì việc có quá nhiều nhãn rượu, họ sẽ khó làm thị trường, làm thị trường sẽ vất vả hơn, tốn kém hơn? Phải chăng vì họ nghĩ rằng người VN vẫn chưa đủ kiến thức, trải nghiệm, chưa đủ tầm để thưởng thức những dòng SM đẳng cấp cao đúng cách? Phải chăng...?

Trong khi chúng ta đang chưa rõ vì lý do gì với nhiều câu hỏi còn bỏ ngỏ, thì chợt nhận ra, một ngày kia, một số nhãn SM đình đám, song hành cùng với một số nhãn Cognac, Armagnac, Calvados... cũng rất đình đám đã bày bán trên thị trường Việt. Và thật ngạc nhiên, các em này xuất hiện ở VN hoàn toàn nhờ vào công của các Công ty thuần Việt, chứ không hề có bàn tay hay bất cứ cú hích nào của các Tập đoàn kinh doanh đồ uống có cồn quốc tế. Và ngày qua ngày, số nhãn hàng đình đám trong lĩnh vực đồ uống thế giới đã lần lượt có mặt tại VN với giá bán hợp lý đã ngày càng tăng thêm. Họ đã mang các dòng đồ uống tốt về VN với một sự chịu đựng bền bỉ và niềm đam mê đầy cảm hứng, cũng như cả một niềm tin bao la. :) Vâng, đành rằng kinh doanh là phải hướng tới lợi nhuận, hướng tới làm giàu, nhưng nếu không có đủ đam mê và hy vọng (đôi khi là "ảo vọng" ;) ) rằng một ngày kia dân VN (với số đông) sẽ sành rượu hơn, sẽ làm quen rồi đam mê văn hóa thưởng thức và hiểu biết nhiều hơn và doanh số sẽ dần tăng lên nhiều hơn, thì chắc chắn nhiều người đã không thể nào kham nổi. Trên thực tế, nhiều công ty bé nhỏ của người Việt của chúng ta đã gục ngã trên chặng đường dài này. Nhiều người đã chuyển sang kinh doanh trong lĩnh vực khác dễ thở hơn, lợi nhuận tốt hơn, nhưng vẫn đau đáu với niềm đam mê ẩm thực, trong đó, đồ uống có cồn của phương Tây vẫn luôn là món hấp dẫn cả "ẩm khách" lẫn thực khách xưa nay.

Qua đó, có thể thấy, công lớn nhất để đưa các dòng Single Malt về VN thuộc về các gã đam mê xứ Việt, chứ không phải là những tay Khổng lồ quốc tế lắm tiền, nhiều của. Việc Diageo vác vào VN một dòng Singleton, Pernod Ricard vác về một dòng Glenlivet, hay Hennessy chú trọng đến Glenmorangie vẫn là những bước đi sau, dường như thấy rằng không thể chậm chân hơn. Tuy nhiên, với sức mạnh tài chính hùng hậu, với kinh nghiệm kinh doanh hàng trăm năm, họ đang tỏ ra lấn át thị trường với những dòng rượu mà có nếm trải, có thưởng thức, có hiểu biết, "ẩm khách" mới có thể thấy rằng phẩm cấp của chúng có lẽ vẫn còn kém xa nhiều dòng SM có tên có tuổi ở phương Tây nhưng hãy còn xa lạ với dân Việt.

Chỉnh sửa cuối:

mingtoan

Xe máy
Chúc các Cụ Mợ hôm nay thu ẩm vui vẻ!

webzy

Xe tải
Lão tuankts đã post ảnh phóng sự chiến trường rồi à? Cụ nào còn tỉnh táo tranh thủ vào viết Tasting notes đi chứ. Nếu không vì bị chai Longrow 14 CS mà cụ Winecellar tự dưng lôi ra phá đám thì em Laphroaig 21yo CS thuộc ranger đẳng cấp cao Excutive Dicision - version cho thị trường Asia (ngang bằng Director's cut) đã là Vedette của buổi unplugged. Cá nhân em đánh giá nó ngang ngửa nhau nhưng em thích chú Râu dài (longrow) hơn dù chỉ 14yo.
Chai Longrow 14 CS quả là đặc sắc với đa hương đa vị . Tuy nhiên theo gu của em thì nếu so chai Laphroaig 21yo CS thì thật là khó để có thể nói nó có thể sánh ngang được. Vị khói đậm với body dày thể hiện nam tính mạnh mẽ, uống đến ly thứ 2 Laphroaig rồi thì toàn bộ sức mạnh của em nó đã chiếm lĩnh cảm xúc của người uống vì vậy cảm nhận Longrow 14 mặc dù là CS nhưng cũng chỉ như cảm giác nhẹ nhàng của mùi trái cây.
E cũng rất ấn tượng với ly KAVALAN Solist uống vào lúc cuối cùng , nó như làm dịu lại cảm giác mạnh mẽ của Laphroaig 21yo CS và làm ta cân bằng trở lại trước khi rời bàn tiệc .

tauluon

Xe buýt
Cho Chủ đề Mùa Thu Hà Nội, buổi Tasting tối nay, chúng ta sẽ được quay trở lại với 7 dòng Single Malt đặc sắc, matching rất hài hòa với thời tiết, không khí, khung cảnh mùa thu, mang lại hương vị và cảm xúc mùa thu. Thực ra thì chúng ta còn có thể lựa chọn ra được nhiều dòng Autumn Dram nữa, tuy nhiên, cho một buổi Tasting có chủ đề, thì chúng ta không nên lựa chọn quá nhiều dòng. Số lượng tối ưu, có lẽ là từ 5 đến 7 dòng.

Trong các dòng mà chúng ta sẽ Tasting, đa phần là những chai có sẵn trên thị trường VN, trong đó có những chai đã xuất hiện từ rất lâu ở VN như Glenfiddich 18yo Small Batch, có những chai thuộc dạng "đâu đâu cũng thấy" như Nectar D'Or và Signet của Glenmorangie. Duy chỉ có 1 chai thuộc hàng Limited Edition, rồi đây, chẳng bao lâu nữa, sẽ hồ như chỉ nằm yên trong các bộ sưu tập, và đối với một số người, nó sẽ chỉ còn trong hoài niệm. Đó là Octomre 4.2. Việc em nó về đến VN với tư cách là một dòng hàng được nhập khẩu chính thức cũng là một dạng "kỳ tích" vì em này thuộc nhóm hàng khó bán, kén khách và luôn luôn dễ rơi vào "nhóm nguy cơ cao" vì đọng hàng.

Các dòng SM còn lại như Benromach, Old Pulteney, Tomatin, cho dù được đưa vè VN đã lâu, hay mới xuất hiện trên thị trường, dù bán ra chậm, hay bán chạy, thì đều là những dòng rất xuất sắc, đẳng cấp, và có style hương vị rõ ràng, hấp dẫn và quyến rũ.

Ngược về những năm sau khi VN ta bắt đầu đổi mới, Blended Scotch Whisky bắt đầu bán phổ biến trên thị trường vào đầu những năm 1990s, với các nhãn hấp dẫn khi đó là Johnnie Walker Red Label NAS và Black Label 12yo. Nó mang lại cho người tiêu dùng VN những cảm giác mới mẻ, sảng khoái, mạnh mẽ, khác biệt với những mẫu rượu Tây ít ỏi, quen mắt thời kỳ đó là dòng Brandy giá rẻ của Pháp như St. Remy, Raynal, hay cao cấp hơn một chút thì có mấy nhãn Cognac sang trọng: Hennessy, Martell, Remy Martin, Courvoisier. Nhớ thời kỳ đầu những năm 1990s, khi đi hát Karaoke, giữa mùa đông Hà Nội giá lạnh, bên nàng thiếu nữ Hà Thành mịn màng và ấm áp, thì chúng ta còn cảm nhận thấy sảng khoái vô cùng với sự nồng ấm râm ran, vị khói cay cay mạnh mẽ, lan tỏa của em Black Label. Thời kỳ đó, với nhiều người, như thế cũng đã là... đế vương, còn Black Label cũng đã là... đỉnh cao tiên tửu.

Nhắc lại một chút chuyện quá khứ, ngồi giữa mùa thu Hà Nội để hoài niệm về những mùa đông đã xa, đã cách đây khoảng 20 năm, để thấy rằng văn hóa thưởng thức rượu, lịch sử dùng rượu ngoại trong vài chục năm gần đây của dân Việt ta cũng đã đã có sự thay đổi nhanh chóng và phần nhiều là theo hướng tích cực.

Công đầu trong việc đưa các dòng rượu Blended Scotch Whisky đẳng cấp thế giới như JW, Chivas Regal, Ballantine's về Việt Nam thuộc về các Tập đoàn hùng mạnh trên thế giới như Diageo, Pernod Ricard. Họ đưa các sản phẩm này về VN hoặc thông qua con đường gián tiếp, hoặc thông qua các kênh trực tiếp.

Tuy nhiên, vì chú tâm làm thị trường để đẩy mạnh doanh số của các dòng rượu có tính thương mại cao, có lợi nhuận cao và dễ nhận diện như 3 nhãn kể trên, họ đã dường như cố tình "bỏ quên" việc đưa về VN các dòng Single Malt đẳng cấp mà họ đang sở hữu. Phải chăng vì việc có quá nhiều nhãn rượu, họ sẽ khó làm thị trường, làm thị trường sẽ vất vả hơn, tốn kém hơn?
Viết rất hay CT ạ. Vì những mạch bài như thế này mà người ta yêu rượu, có văn hóa về rượu, hiểu đúng giá trị tinh thần và vật chất của rượu. Quả tình nhà cháu cứ băn khoăn mãi : CT và HH đẳng cấp quá giống nhau hay là đây chính là một dạng thiết kế 2 trong 1. Thậm chí suy rộng ra có khi còn 3 đến 4 trong 1 ở một số nick khác nữa. Lần công tác này về chắc chắn chấu sẽ đi chứng minh qua hành văn các bài viết của các nick này để tìm ra chân lý.

tauluon

Xe buýt
Chai Longrow 14 CS quả là đặc sắc với đa hương đa vị . Tuy nhiên theo gu của em thì nếu so chai Laphroaig 21yo CS thì thật là khó để có thể nói nó có thể sánh ngang được. Vị khói đậm với body dày thể hiện nam tính mạnh mẽ, uống đến ly thứ 2 Laphroaig rồi thì toàn bộ sức mạnh của em nó đã chiếm lĩnh cảm xúc của người uống vì vậy cảm nhận Longrow 14 mặc dù là CS nhưng cũng chỉ như cảm giác nhẹ nhàng của mùi trái cây.
E cũng rất ấn tượng với ly KAVALAN Solist uống vào lúc cuối cùng , nó như làm dịu lại cảm giác mạnh mẽ của Laphroaig 21yo CS và làm ta cân bằng trở lại trước khi rời bàn tiệc .
Quả thật khó mô tả thành lời nhưng những chai như Longrow 14 và các chai KAVALAN sau khi thẩm xong là muốn tìm cách sở hữu em nó ngay. Mô tả một cách trần thực là uống xong, sướng không chịu được. Đã uống những chai này mấy lần rồi mà cứ muốn uống mãi.:))

tauluon

Xe buýt
Cụ tauluon dậy sớm và vào Diễn đàn sớm nhỉ.
Chúc cụ đi công tác mạnh khỏe, thành công và khi về lại có quà cho anh em BSC! :)
Cảm ơn cụ Bảo và các cụ trong BĐH BSC về buổi tối hôm qua. Còn lời dặn của CT thì mọi thành viên đều phải có nghĩa vụ chấp hành thôi

minhchi233

Xe điện
Viết rất hay CT ạ. Vì những mạch bài như thế này mà người ta yêu rượu, có văn hóa về rượu, hiểu đúng giá trị tinh thần và vật chất của rượu. Quả tình nhà cháu cứ băn khoăn mãi : CT và HH đẳng cấp quá giống nhau hay là đây chính là một dạng thiết kế 2 trong 1. Thậm chí suy rộng ra có khi còn 3 đến 4 trong 1 ở một số nick khác nữa. Lần công tác này về chắc chắn chấu sẽ đi chứng minh qua hành văn các bài viết của các nick này để tìm ra chân lý.
Có thể Cụ sẽ tìm ra và gặp một mợ HH yêu kiều với mái tóc dài óng mượt như những áng văn đầy truyền cảm về rượu mợ ấy viết..đôi bàn tay với những ngón búp măng ngà ngọc đã gõ phím những bài viết ấy,đôi mắt nâu sâu thẳm như mầu rượu ...chà chà lúc ấu Cụ tính sao đây?

Clayton

Xe điện
Về hương vị, chắc đã có rất nhiều thành viên BSC và Những người bạn tham dự Tasting Event tối nay đã trải nghiệm, đã thưởng thức các dòng Single Malt này: Glenmorangie Nectar D'Or, Benromach Sassicaia, Old Pulteney 17yo, Glenfiddich 18yo, Tomatin 18yo, Octomore 4.2, Glenmorangie Signet. Tất nhiên, cũng có một số anh/chị/em chưa từng thưởng thức qua ít nhất một dòng trong số đó, đặc biệt là những dòng hiếm và lạ như Octomore 4.2, hoặc những dòng mới như Old Pulteney, Benromach, Tomatin. Nhưng không sao cả, cho dù bạn là người đã đều thưởng thức tất cả các dòng này nhiều lần, thì hôm nay, bạn vẫn sẽ cảm nhận được những hương vị mới mẻ, cảm xúc mới mẻ.

Rượu ngon, nếu thưởng thức trong các không gian khác nhau, khung cảnh khác nhau, thời tiết khác nhau, với những người bạn khác nhau..., sẽ cho những cảm nhận khác nhau. Tất nhiên, khi đã định vị và nhận diện được hương vị có tính chất khung của dòng rượu nào, thì hương vị mà bạn cảm nhận sẽ không thể khác biệt hoàn toàn với những lần thưởng thức trước đó. Thay vào đó, nó sẽ cho bạn thấy sự đa dạng hơn, nhiều chiều hơn...

Và bạn hay đón chờ nhé để mà cảm nhận... Bạn chắc chắn sẽ tìm ra những hương vị mới trong một dòng quen thuộc...

Chờ đợi là một điều kinh khủng! Nhưng không có gì để chờ đợi, lại còn kinh khủng hơn! :D

tauluon

Xe buýt
Có thể Cụ sẽ tìm ra và gặp một mợ HH yêu kiều với mái tóc dài óng mượt như những áng văn đầy truyền cảm về rượu mợ ấy viết..đôi bàn tay với những ngón búp măng ngà ngọc đã gõ phím những bài viết ấy,đôi mắt nâu sâu thẳm như mầu rượu ...chà chà lúc ấu Cụ tính sao đây?
Cụ minhchi23 ạ. Đọc mạch văn của mợ HH nhiều khi Em thấy mợ ấy tả rượu như tả một cô gái đẹp, thả cả tâm tư tình cảm của mình vào đó nên từ lâu Em đã khẳng định mợ ấy là dàn ông rồi. Tuy nhiên là ai thì Em không dám chắc. Lại vẫn tuy nhiên đã gần hết nhà thứ 6 của thớt này rồi mà mợ ấy không xuất hiện là một điều lạ. Chỉ có thể là mợ ấy đã thay tên đổi họ thôi. Cụ xem suy diễn của em có chút cơ sở nào không=))

MaltBrothers

Xe buýt
@ cụ Tauluon: đúng như cụ noí có tửu là fải có cái món kia. Thay mặt gia chủ thành thật xin lỗi cụ do thời gian gấp gáp và daọ này hàng họ tăng giá chóng mặt nên không chuẩn bị kịp vì vậy trong cuộc rượu hôm qua đã không có món CƠM. Tuy nhiên gia chủ đã thay thế bằng món ... bánh mì tây, rượu tây đi với bánh mì tây cũng rất hợp cụ ạ. Cụ đi tây nhiều chắc là cũng quá quen thuộc với khoản "sắc" tây này rồi nên chắc ko sao. Còn nêú cụ thấy nhớ "sắc" việt hôm naò cụ rảnh em mời cụ xuống Đồ Sơn thưởng lãm cho thêm phần thi vị :D

webzy

Xe tải
@ cụ Tauluon: đúng như cụ noí có tửu là fải có cái món kia. Thay mặt gia chủ thành thật xin lỗi cụ do thời gian gấp gáp và daọ này hàng họ tăng giá chóng mặt nên không chuẩn bị kịp vì vậy trong cuộc rượu hôm qua đã không có món CƠM. Tuy nhiên gia chủ đã thay thế bằng món ... bánh mì tây, rượu tây đi với bánh mì tây cũng rất hợp cụ ạ. Cụ đi tây nhiều chắc là cũng quá quen thuộc với khoản "sắc" tây này rồi nên chắc ko sao. Còn nêú cụ thấy nhớ "sắc" việt hôm naò cụ rảnh em mời cụ xuống Đồ Sơn thưởng lãm cho thêm phần thi vị :D
Cụ uống single malt mà matching với món " cơm " ĐS thì em e là ko hợp đâu cụ ạ.b-)

phamhavn

Xe tải
Bố Malt đã đi bao giờ đâu mà nổ kinh thế. Toàn nói phét chém gió đấy các cụ ạ. ĐS giờ sạch sẽ, ngoan ngoãn rồi.

MaltBrothers

Xe buýt
Chuẩn nhưng hình như còn thiếu một chút gì đó. Người ta thường nói tửu ... đi với nhau mà =))
Cụ uống single malt mà matching với món " cơm " ĐS thì em e là ko hợp đâu cụ ạ.b-)

Cụ nhang quên quá, là BSC từng có ý định không dưới 1lần tổ chức offline tháng 10 tại DS a?

Qua gu thưởng rượu của cụ là em biết cái gu "sắc" của cụ rồi :)) DS là nơi có vẻ ko hợp gu của cụ vì toàn "sắc" trẻ của Islay lẫn highland, sẽ hợp với những cụ thích thích đa sắc đa hương kiểu longrow 14 như Phamha, tuankts, nhà em, cuongle .... nói thế nhưng dòng cao tuổi nhiều loại em vẫn thích đặc biệt như vintage 1969 :D

tauluon

Xe buýt
Các Cụ hiểu nhầm rồi. Nhà cháu không có ý đó. Chẳng qua cháu cho rằng chỉ rượu và mồi là chưa đủ. Dấu ... đây là còn có không gian, âm nhạc, tình cảm, bạn bè đối ẩm và tất nhiên còn cần có cái gì đó để nhìn và ngắm nữa. Đơn giản và mộc mạc thế thôi. Còn bữa tối hôm qua là tuyệt vời và trên cả tuyệt vời rồi, còn lăn tăn gì nữa. Cảm ơn các cụ đã chiếu cố. Xin đa tạ=))

flat

Xe buýt
He he, các cụ vui quá. Chiều nay cụ Phamha lặn lội từ Đồ Sơn xuống thăm Hà Nội :), có mời các cụ/mợ đến 27 LTK sớm chút (khoảng 16h30 là vừa đẹp), thưởng thức ly cafe mặn mòi "hương biển" tại chỗ luôn.

Kính mong các cụ/mợ Ban Điều hành và anh em bớt chút thời gian qua động viên cụ Phamha nhé (em còn nghe nói riêng việc chuyển hàng từ xe lão Sky sang xe lão Phamha cũng mất khoảng 30 phút, chưa kể thời gian anh em phải ...dọn chai vỡ/chai tuột nút, vỏ chai..... nữa) :P

flat

Xe buýt
Các Cụ hiểu nhầm rồi. Nhà cháu không có ý đó. Chẳng qua cháu cho rằng chỉ rượu và mồi là chưa đủ. Dấu ... đây là còn có không gian, âm nhạc, tình cảm, bạn bè đối ẩm và tất nhiên còn cần có cái gì đó để nhìn và ngắm nữa. Đơn giản và mộc mạc thế thôi. Còn bữa tối hôm qua là tuyệt vời và trên cả tuyệt vời rồi, còn lăn tăn gì nữa. Cảm ơn các cụ đã chiếu cố. Xin đa tạ=))
Giờ này chắc cụ đang ở Nội Bài rồi :((
Chúc cụ vi hành Thượng Lộ Bình An, về VN có nhiều chuyện kể (và quà :) ) cho anh em.
Cụ yên tâm/em làm 7 cái lọ con con 180ml rồi, dán mark "TAULUON" đàng hoàng để phần cụ rồi nhé.

tuankts

Xe tải
He he, các cụ vui quá. Chiều nay cụ Phamha lặn lội từ Đồ Sơn xuống thăm Hà Nội :), có mời các cụ/mợ đến 27 LTK sớm chút (khoảng 16h30 là vừa đẹp), thưởng thức ly cafe mặn mòi "hương biển" tại chỗ luôn.

Kính mong các cụ/mợ Ban Điều hành và anh em bớt chút thời gian qua động viên cụ Phamha nhé (em còn nghe nói riêng việc chuyển hàng từ xe lão Sky sang xe lão Phamha cũng mất khoảng 30 phút, chưa kể thời gian anh em phải ...dọn chai vỡ/chai tuột nút, vỏ chai..... nữa)
:P
Em là em biết xe lão Sky rồi nhá, lão Phẳng trc 4h bố trí hôn mít xe lão Sky phát, 4h30 ae ra lật cốp khuôn dc 1 đống, chai vỡ, chai tuột nút, chai sứt cổ...hôm qua e tia dc thấy 4 chai Signatory, 1 chai Tomatin18...:)

Trạng thái
Thớt đang đóng