Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

flat

Xe buýt
Chai Teacher's Single Malt em cũng đánh giá là chỉ để ....ngửi và uống bình dân súc miệng hàng ngày thôi ạ. Chứ thực sự chưa đủ đẳng cấp để các bác gọi là thưởng thức.
Đô cao như bác chắc chỉ có dòng 25 năm mới bõ để bác làm vài bát (*)(*)(*)
Bác cứ quá lời :)
"Bát" theo ngôn ngữ BSC là cái trăng trắng bằng nhựa đấy ạ :))

flat

Xe buýt
Trưa nay, may thế, nhà em hân hạnh được thẩm với một số bác nổi tiếng, các bác nhận ra ai không nào:

nên được thẩm chai này, cụ BSCer nào không về 198TH chiều nay, ráng chịu nhé :P

Chỉnh sửa cuối:

thumotty

Xe buýt
Ảnh bé quá cụ Flat ơi. Em không nhìn thấy rõ chai và rõ nhân vật nổi tiếng. Cơ mà cái tủ rượu sau lưng thì đẹp quá. Tiếc là tối nay không qua được với các cụ mặc dù có hẹn trước. Chúc các cụ vui vẻ và post ảnh lên để anh em thưởng thức nhé.

ca_voi

Xe lăn
Hy vọng tháng 11 được gặp lại các cụ :D :D :D

webzy

Xe tải

flat

Xe buýt
Tiếp nối thành công, Phó Chủ tịch BSC (mr Bảo - not Phá Chủ tịch MaltBrother) tự tổ chức đón khách phương xa...
Em say quá nên chỉ up ảnh, các cụ ...chú thích hộ em nhé :))

Philip Tèo

Xe máy
Hàng hiếm

Có quả này chắc chắn hiếm nhé các cụ, hi hi.
Bữa nào em đi Hà nội em sẽ mang ra mời các cụ.
Nói chung hàng cask strength 29yo (chính xác là 29.5YO) nên dù 55.3% nhưng vẫn rất êm dịu, vị ngọt malt rất mạnh,thoảng hương vani và trái cây,khói mạnh nhưng không quá nồng.Vì đây là thùng ex-bourbon nên màu rượu chỉ vàng rơm chứ không đậm.

skywalkers

Xe buýt
Có quả này chắc chắn hiếm nhé các cụ, hi hi.
Bữa nào em đi Hà nội em sẽ mang ra mời các cụ.
Nói chung hàng cask strength 29yo (chính xác là 29.5YO) nên dù 55.3% nhưng vẫn rất êm dịu, vị ngọt malt rất mạnh,thoảng hương vani và trái cây,khói mạnh nhưng không quá nồng.Vì đây là thùng ex-bourbon nên màu rượu chỉ vàng rơm chứ không đậm.
Mình biết cái này. Mình có 1 chai exclusive for.... rồi :)

webzy

Xe tải
[/QUOTE]

Tiếp nối thành công, Phó Chủ tịch BSC (mr Bảo - not Phá Chủ tịch MaltBrother) tự tổ chức đón khách phương xa...
Em say quá nên chỉ up ảnh, các cụ ...chú thích hộ em nhé :))

Kavalan xứng đáng như sự ca tụng dành cho em nó. Chỉ mới thử chai Solist Buorbon Cask mà đã thấy hơn hẳn Yamazaki 12, ko biết chai Sherry và FINO thì nó sẽ như thế nào nữa.
Spring bank CV thì đúng là để dành cho nhậu rồi. Sự pha trộn khéo léo giữa bourbon và sherry cask cũng như 3 độ tuổi từ 7 đến 14 ( như lời cụ B giới thiệu) của nhà này đúng là áp dụng được cho các món ăn.

Chỉnh sửa cuối:

flat

Xe buýt
Trưa nay, CT Clayton triệu tập, lệnh cho em mang mấy chai rượu thửa tối qua ra, dưng mà em mang mỗi chai CV cụ Bảo dúi cho.
Thế là cũng kiếm được của Chủ tịch bữa bún chả que tre Đồng Xuân :P

tauluon

Xe buýt
Trưa nay, CT Clayton triệu tập, lệnh cho em mang mấy chai rượu thửa tối qua ra, dưng mà em mang mỗi chai CV cụ Bảo dúi cho.
Thế là cũng kiếm được của Chủ tịch bữa bún chả que tre Đồng Xuân :P
Phạm thượng! Phải phạt thôi:-?

tuankts

Xe tải
Chai đó dành cho vụ exclusive trưa mai đi nhé Sky ;)) Lão họ Phạm sáng mai có mặt ở HN rồi anh em tranh thủ ngồi một tí cho vui hỉ.
Phá chủ tịch ko xây móng nên ko thèm xây nhà, thảo nào nhà số 6 mãi chưa cất nóc :). Hôm qua chai ấn tượng nhất đương nhiên là Glenburgie 1989 thuộc series Mission Gold, buổi trưa lão Sky vui tay rót khá sâu, may dc bác Ngọc ngăn lại bảo tối dành cho ae :), một chai rất hiếm lại quá ngon như 10/10 cụ nhận xét, lão Phẳng tự ban chiếu kêu mang về dành cho CT nhưng có lẽ lão này đang nát óc tính kế ve sầu thoát xác hòng chiếm đoạt những shot cuối cùng của chai hiếm có khó tìm này :) CT cứ cẩn thận. Chai Kavalan Solist Bourbons thì nóng râm ran như Cnobcreek vậy, có lẽ thích hợp hơn để thẩm trong 1 ngày trời thật lạnh. Chai OMC Glenlivet 11 cũng rất ổn, lần trc e chưa dc thử chai này.

Chỉnh sửa cuối:

thumotty

Xe buýt
Hôm qua em đến muộn nhưng may mắn được thử không thiếu chai nào.

Em tương đối có ấn tượng tốt với Kavalan Ex-Bourbon. Hương vị nồng nàn, mùi dừa, vanilla, và rất nhiều loại trái cây mà em chưa nhận biết hết được, một ít mùi kem. Mùi trái cây ngào ngạt đến nỗi em cứ nghĩ là do hương liệu đưa vào. Khi uống thì có một chút vị quế, vanila và ngọt. Hậu vị không lâu lắm. Mới tìm hiểu thì biết em này chỉ có 3 năm tuổi. Thật là đáng nể với một hãng của Đài Loan. Vấn đề duy nhất với em này có lẽ là giá quá chát. Các cụ nói là vàokhoảng 80-100$/chai, trên TWE giá cũng cỡ này. Chắc loại này chỉ để sưu tầm chứ không uống hàng ngàyđược.

Lai nói về chai uống hàng ngày thì em cực có ấn tượng với chai CV của cụ Bảo. Chai CV bề mặt thì không bắt mắt nhưng nội dung thì tuyệt vời. Khi ngửi thì có vị khói, ngậy, một chút ít vị mặn, sherry. Khi uống thì khói lan tỏa vừa phải, ngọt và ấm. Hậu vị tốt. Cái hay của chai này là càng uống lại càng khám phá ra các tính cách và mùi vị khác nhau của em nó. Với cái mức giá của BSC thì em này chắc phải cực hot trong tháng tới khi về đến Việt Nam.

Chai OMC 11 Glenlivet thì em cũng đã được dùng thử từ lần đầu ra mắt các cụrồi. Rất ấn tượng và khi uống lại thì em nhận ra ngay.

Chai Glenburgie 18 thì các cụ đã nói hết rồi. Còn chai Yamazaki thì hương tốt nhưng cốt rượu nhạt quá. Uống xong quên luôn.

m lại là buổi hôm qua rất ấn tượng. Mà không hiểu sao uống ở chỗ cụ Bảo em thấy ngon hơn khi ngồi uống chỗ khác.

Chỉnh sửa cuối:

tauluon

Xe buýt
Hôm qua em đến muộn nhưng may mắn được thử không thiếu chai nào.

Em tương đối có ấn tượng tốt với Kavalan Ex-Bourbon. Hương vị nồng nàn, mùi dừa, vanilla, và rất nhiều loại trái cây mà em chưa nhận biết hết được, một ít mùi kem. Mùi trái cây ngào ngạt đến nỗi em cứ nghĩ là do hương liệu đưa vào. Khi uống thì có một chút vị quế, vanila và ngọt. Hậu vị không lâu lắm. Mới tìm hiểu thì biết em này chỉ có 3 năm tuổi. Thật là đáng nể với một hãng của Đài Loan. Vấn đề duy nhất với em này có lẽ là giá quá chát. Các cụ nói là vàokhoảng 80-100$/chai, trên TWE giá cũng cỡ này. Chắc loại này chỉ để sưu tầm chứ không uống hàng ngàyđược.

Lai nói về chai uống hàng ngày thì em cực có ấn tượng với chai CV của cụ Bảo. Chai CV bề mặt thì không bắt mắt nhưng nội dung thì tuyệt vời. Khi ngửi thì có vị khói, ngậy, một chút ít vị mặn, sherry. Khi uống thì khói lan tỏa vừa phải, ngọt và ấm. Hậu vị tốt. Cái hay của chai này là càng uống lại càng khám phá ra các tính cách và mùi vị khác nhau của em nó. Với cái mức giá của BSC thì em này chắc phải cực hot trong tháng tới khi về đến Việt Nam.

Chai OMC 11 Glenlivet thì em cũng đã được dùng thử từ lần đầu ra mắt các cụrồi. Rất ấn tượng và khi uống lại thì em nhận ra ngay.

Chai Glenburgie 18 thì các cụ đã nói hết rồi. Còn chai Yamazaki thì hương tốt nhưng cốt rượu nhạt quá. Uống xong quên luôn.

m lại là buổi hôm qua rất ấn tượng. Mà không hiểu sao uống ở chỗ cụ Bảo em thấy ngon hơn khi ngồi uống chỗ khác.
Hôm qua chúng ta còn uống chai Bowmore 17. Cũng là một chai rất thú vị, đáng để sưu tầm. Riêng nhà cháu trúng quả "đậm" được cụ B cho mang hẳn 1 em vần chữ "C" mang về. Cảm ơn cụ B nhất định sẽ có hậu tạ

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng