Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 9)

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuongle

Xe tải
Thế thì phải làm đôi ly cho lại người cụ ạ :))

tuankts

Xe tải
Ko dám đọ với Phun Phêm cắm Phích Lờ của cụ Cuongle, nhà em bắt đầu pót ảnh ợ :D

Vị khách đặc biệt, anh chỉ dự dc Welcome Drink xong lên tàu ngược phương Bắc :D

Vedette của buổi tasting

tuankts

Xe tải
Chất vãi...:D

Cây đinh của buổi tiệc, Glenfarclas Family Cask 1969 có màu nước như Coca, về nồng độ, với 56,2 độ thì nó cũng chả khác chai Cask Strength 105 là mấy, khá bốc, về hương vị và mùi thì cảm giác có khá nhiều tầng lớp, ngụm đầu chưa thể nhận biết hết, các lượt sau hương vị rõ ràng hơn, có cafe, mùi mứt quả khô, chút chocolate, nho khô, một mùi nữa hơi giống mùi trà bát bảo, mùi thoảng của lát cam thảo trong thuốc bắc, hay mùi nhựa của 1 loại cây gì đó như kiểu nhựa thông, dư vị nó mang lại một dư vị khá khô, cảm giác khô miệng giống người bị ốm, mất nước :D, hậu vị đắng nhẹ, hơi chan chát, sin sít chất tannin của loại thùng gỗ sồi Bourbon.

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Ko dám đọ với Phun Phêm cắm Phích Lờ của cụ Cuongle, nhà em bắt đầu pót ảnh ợ :D

Vị khách đặc biệt, anh chỉ dự dc Welcome Drink xong lên tàu ngược phương Bắc :D

Vedette của buổi tasting

Cụ Malt yên tâm em vẫn phần cụ một dãy vỏ từ 10yo đến 40yo. Khi nào cụ về em mời cụ qua em ngắm cho cụ đỡ thèm cụ nhé

BarleyRiver

Xe tải
Em xin lỗi, cái ảnh này chắc các cụ cho anh bạn quý ngồi vì hắn cao quá, đứng trước thì che mặt, chẳng lẽ bắt đứng sau. Nhưng nhìn mỗi mình hắn ngồi trông ko đẹp mấy. Em hiểu vị trí mấy anh như này, mình trọng thị quá mức, vượt quá vị trí là các bạn ấy ngạc nhiên lắm đấy, lại nghĩ mình yếm thế, ko tự tôn. Các anh ấy thường là giám đốc hoặc trợ lý khu vực, cũng là làm công cho chủ mà, đôi khi là con cháu của chủ nên thích vui vẻ là chính, ko câu nệ hình thức đâu. Ngày xưa Hồ Chủ Tịch qua Pháp, gặp Thống chế Pháp đón tại cửa xe. Hồ chủ tịch bước ra thì ông Thống chế đang đứng ở bậc cầu thang sát xe giơ tay bắt, nhưng cụ không đáp trả. Cụ bước lên bậc thang 1 bước, đúng ngang hàng với ông Thống chế Pháp rồi mới bắt tay. Em kể vui tý, các cụ xí xóa. Nhưng nhìn ảnh này là em hơi gợn gợn. Các cụ thông cảm.
Em có 2 lần, gặp 2 đồng chí giám đốc vùng của nhà rượu Bruichladdich và Master Blender của Balvenie, em ăn mặc cực casual, uống cho sướng. Thế mà các đồng chí ấy vẫn nể nang nói chuyện không dứt cả tiếng, còn cứ bảo em là rất ngạc nhiên mày là từ ViệtNam, tưởng em lớn lên ở nước ngoài. Em kể thế vì biết các cụ đều cũng nhân sĩ ngành rượu nước mình, em vẫn theo học các cụ nhiều nên nhìn ảnh này em có ý kiến chút ạ.

Chỉnh sửa cuối:

cuongle

Xe tải
À vụ cái ghế này anh ý tự bê tự ngồi bác nhé... vui ý mà !

tuankts

Xe tải
Đảm bảo với anh ức chế 1 tuần nữa.
Anh sợ cụ Phó ức chế vài tuần đấy chứ chả phải 1 tuần đâu Phamha ạh :D, một mình nhai mỳ tôm sống, uống nc lọc , còn ae ta cứ sơn hào hải vị chén, thăn bò cắn ngập răng, rượu 30, 40 chê ko thèm uống thì gì chả ức chế he...he...he...nói có sách, mách có chứng nhé, thùy link đây ạh:
http://docbao.vn/tin-tuc/31-08-2013/Sat-lo-dat-khach-du-lich-ngoi-tau-16-tieng-chua-toi-Lao-Cai/29/193844/

Clayton

Xe điện
Em nhớ là hôm qua cụ Sky cũng có một serie ảnh chứ nhỉ? Sẽ được ngắm ảnh của cụ Sky vào ngày mai hay sang tuần sau đây?

Cảm ơn cụ cuongle, tuankts, flat, skywalker, Tuấn Nguyễn, ca_voi và nhiều cụ khác về những tấm hình rất đẹp được chụp trong các event của BSC. Mỗi người mỗi vẻ, có phong cách riêng, có dấu ấn riêng... đa dạng, phong phú như dải hương vị đa dạng, phức hợp của các dòng Single Malt, và cũng tôn trọng sự khác biệt, giá trị cá nhân phong phú của BSC :) =D>=D>=D>

Riêng em, em cũng có mấy tấm chụp vội bằng chiếc HTC cũ kỹ, sẽ up lên để "thưa" với các cụ vào ngày mai.

Clayton

Xe điện
Em xin lỗi, cái ảnh này chắc các cụ cho anh bạn quý ngồi vì hắn cao quá, đứng trước thì che mặt, chẳng lẽ bắt đứng sau. Nhưng nhìn mỗi mình hắn ngồi trông ko đẹp mấy. Em hiểu vị trí mấy anh như này, mình trọng thị quá mức, vượt quá vị trí là các bạn ấy ngạc nhiên lắm đấy, lại nghĩ mình yếm thế, ko tự tôn. Các anh ấy thường là giám đốc hoặc trợ lý khu vực, cũng là làm công cho chủ mà, đôi khi là con cháu của chủ nên thích vui vẻ là chính, ko câu nệ hình thức đâu.

.....

Em kể vui tý, các cụ xí xóa. Nhưng nhìn ảnh này là em hơi gợn gợn. Các cụ thông cảm.
Cảm ơn cụ đã có những ý kiến đóng góp rất hay và chân tình!

Tuy nhiên, nếu cụ có mặt trực tiếp tại buổi tiệc, hoặc tiếp xúc với mấy anh như thế này, thì cụ cũng sẽ thấy là không có vấn đề gì. Không khí thân mật, bè bạn, anh em (vì BSC là Brothers Single Malt Club mà cụ), và vui vẻ là chính, không câu nệ, không quá để ý chuyện chính trị hay ngoại giao.

Cá nhân em thì gặp anh Robert này tại Nhà Glenfarclas hồi Tháng Bảy vừa rồi. Anh ấy là người trực tiếp đưa em đi một vòng quanh Nhà chưng cất và phục vụ em một buổi tasting on-site. Hôm đó, anh Robert chờ em theo lịch hẹn, sơ mi, giầy tây, ca-vát chỉnh tề. Còn ngược lại, em tuy đến đúng giờ hẹn, nhưng mặc áo phông xanh, quần soóc, đi giày thể thảo. Và em cũng nói với anh ấy rằng, do vội phi đến đây (đi từ Nhà Glenfiddich) cho kịp giờ hẹn, nên không kịp quay lại KS để thay đồ, và anh ấy cũng vui vẻ, thoải mái chứ không quá formal. Chức danh thì anh Robert Ransom là Giám đốc Bán hàng và Marketing của Nhà Glenfarclas (cho quy mô toàn cầu, chứ không phân chia riêng theo khu vực thị trường như nhiều Nhà chưng cất khác). Và qua câu chuyện, anh ấy cũng dần dần cho biết rằng anh ấy chỉ là 1 người lao động, chứ không phải là người sở hữu, cách nói chuyện cũng khiêm tốn, đúng mực, chứ không có gì đáng bị phàn nàn cả.

BarleyRiver

Xe tải
Cảm ơn cụ đã có những ý kiến đóng góp rất hay và chân tình!

Tuy nhiên, nếu cụ có mặt trực tiếp tại buổi tiệc, hoặc tiếp xúc với mấy anh như thế này, thì cụ cũng sẽ thấy là không có vấn đề gì. Không khí thân mật, bè bạn, anh em (vì BSC là Brothers Single Malt Club mà cụ), và vui vẻ là chính, không câu nệ, không quá để ý chuyện chính trị hay ngoại giao.

Cá nhân em thì gặp anh Robert này tại Nhà Glenfarclas hồi Tháng Bảy vừa rồi. Anh ấy là người trực tiếp đưa em đi một vòng quanh Nhà chưng cất và phục vụ em một buổi tasting on-site. Hôm đó, anh Robert chờ em theo lịch hẹn, sơ mi, giầy tây, ca-vát chỉnh tề. Còn ngược lại, em tuy đến đúng giờ hẹn, nhưng mặc áo phông xanh, quần soóc, đi giày thể thảo. Và em cũng nói với anh ấy rằng, do vội phi đến đây (đi từ Nhà Glenfiddich) cho kịp giờ hẹn, nên không kịp quay lại KS để thay đồ, và anh ấy cũng vui vẻ, thoải mái chứ không quá formal. Chức danh thì anh Robert Ransom là Giám đốc Bán hàng và Marketing của Nhà Glenfarclas (cho quy mô toàn cầu, chứ không phân chia riêng theo khu vực thị trường như nhiều Nhà chưng cất khác). Và qua câu chuyện, anh ấy cũng dần dần cho biết rằng anh ấy chỉ là 1 người lao động, chứ không phải là người sở hữu, cách nói chuyện cũng khiêm tốn, đúng mực, chứ không có gì đáng bị phàn nàn cả.
Vâng em xin lỗi đã làm phiền đến các cụ. Nhưng qua đây cũng là dịp chia sẻ thêm thông tin của BSC tới các anh em. Vì chắc là sẽ có nhiều cụ yêu thích whisky trong nam, ngoài bắc có theo dõi thường các sự kiện của anh em, nhưng cũng ko thể có mặt đầy đủ tham dự với các cụ được, đôi khi có thắc mắc chưa hiểu hết chăng. Đây đúng là dịp để anh em chia sẻ, vui vẻ cả trong hội viên BSC cũng như bên ngoài.
Cảm ơn các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

skywalkers

Xe buýt
Em nhớ là hôm qua cụ Sky cũng có một serie ảnh chứ nhỉ? Sẽ được ngắm ảnh của cụ Sky vào ngày mai hay sang tuần sau đây?

Cảm ơn cụ cuongle, tuankts, flat, skywalker, Tuấn Nguyễn, ca_voi và nhiều cụ khác về những tấm hình rất đẹp được chụp trong các event của BSC. Mỗi người mỗi vẻ, có phong cách riêng, có dấu ấn riêng... đa dạng, phong phú như dải hương vị đa dạng, phức hợp của các dòng Single Malt, và cũng tôn trọng sự khác biệt, giá trị cá nhân phong phú của BSC :) =D>=D>=D>

Riêng em, em cũng có mấy tấm chụp vội bằng chiếc HTC cũ kỹ, sẽ up lên để "thưa" với các cụ vào ngày mai.
Dear cụ CT.
Hôm nọ nhận đc tin nhắn của cụ nhưng do máy ảnh em đang cho mượn nên phải "điều" ngay Cuongle mang máy đi chụp cụ ạ.
Quả là không gian, ánh sáng của Veddette rất phù hợp để có 1 bộ ảnh tuyệt đẹp.
Cuongle post tiếp nốt ảnh lên cho bà con xem đi nào...

cuongle

Xe tải

cuongle

Xe tải
Các thánh... :))

Trạng thái
Thớt đang đóng