Chi hội OF - Brothers Single Malt Club (BSC) - CLB Rượu Mạnh - (Nhà số 10)

Trạng thái
Thớt đang đóng

KyeL

Xe máy
Cái này bán nhiều ở VN mà? Nếu cụ ở HN thì cụ ra Hạnh Huệ hỏi xem thế nào nhé. Hồi trước em nhìn thấy khá nhiều ở đó.
Bẩm cụ, em cũng vừa dạo 1 vòng trên mạng. Đại khái em thấy 1 là cái vỏ màu mè (kiểu trang trsi dán giấy nọ kia) nhìn hơi dở hơi, và 2 là vỏ chai rượu gì mà khắc toàn hình Honda với Toyota :D Nên em vẫn muốn kiếm hàng chuẩn tí, chứ kiểu hàng Tàu or VN làm thủ công thì có cụ ạ :D

P.S: Để hôm nào em ra chỗ cụ chỉ nghía thử

win_100

Xe điện

Em vừa kiếm được chai này uống tết, năm nay đói kém quá :)

thumotty

Xe buýt
Bẩm cụ, em cũng vừa dạo 1 vòng trên mạng. Đại khái em thấy 1 là cái vỏ màu mè (kiểu trang trsi dán giấy nọ kia) nhìn hơi dở hơi, và 2 là vỏ chai rượu gì mà khắc toàn hình Honda với Toyota :D Nên em vẫn muốn kiếm hàng chuẩn tí, chứ kiểu hàng Tàu or VN làm thủ công thì có cụ ạ :D

Cụ thử ra ra xem có đúng ý cụ không.

tuankts

Xe tải
Tiện em hỏi các cụ, cái loại chai kim loại nhỏ nhỏ (mà thỉnh thoảng trong phim em thấy các anh ấy rút từ trong túi áo ra mở nắp tu cái ực) đấy kiếm ở đâu giờ các cụ nhỉ?

Sao phải đi đâu xa hả cụ, ngay trên OF thiếu gì, bản thân chợ giời OF đầy thứ tạp pí lù, mời cụ: http://www.otofun.net/threads/781638-sumo-nt-shop-chuyen-binh-dung-ruou-inox-cccp-cao-cap-hang-doc-la-mon-qua-hap-dan/page38

Vulcan V70

Xe trâu

Em vừa kiếm được chai này uống tết, năm nay đói kém quá :)
Có một nội dung của Cụ CT viết về chai này đây ạ:
“ Dimple 15yo, cũng là một sản phẩm Blend của Diageo. Ở một số thị trường khác, chai này có tên là Pinch 15yo. Đây là 1 blend có tuổi rượu là 15yo, nhưng cảm giác uống khá nặng và trẻ (cảm nhận như rượu 10 - 12yo) và cốt rượu nhạt, phẳng (do thành phần Single Malts có trong rượu, Diageo đã dùng Glenkinchie và một số dòng Highland Malts có cốt rượu nhạt, thanh...).

Mẫu Dimple 15yo của ca_voi cũng đã xuất hiện vào những năm cuối 1990s, đầu 2000s. Giai đoạn chục năm gần đây, Diageo vẫn đưa ra thị trường VN và châu Á mẫu Dimple 15yo này nhưng tem nhãn và vỏ hộp có khác đi chút ít (nhìn modern hơn).

Có thể nói, cùng với JW Green Label 15yo, thì Dimple 15yo cũng là một thất bại của Diageo tại thị trường VN nói riêng và nhiều nước khác nói chung.”

Chỉnh sửa cuối:

ca_voi

Xe lăn
Có một nội dung của Cụ CT viết về chai này đây ạ:
“ Dimple 15yo, cũng là một sản phẩm Blend của Diageo. Ở một số thị trường khác, chai này có tên là Pinch 15yo. Đây là 1 blend có tuổi rượu là 15yo, nhưng cảm giác uống khá nặng và trẻ (cảm nhận như rượu 10 - 12yo) và cốt rượu nhạt, phẳng (do thành phần Single Malts có trong rượu, Diageo đã dùng Glenkinchie và một số dòng Highland Malts có cốt rượu nhạt, thanh...).

Mẫu Dimple 15yo của ca_voi cũng đã xuất hiện vào những năm cuối 1990s, đầu 2000s. Giai đoạn chục năm gần đây, Diageo vẫn đưa ra thị trường VN và châu Á mẫu Dimple 15yo này nhưng tem nhãn và vỏ hộp có khác đi chút ít (nhìn modern hơn).

Có thể nói, cùng với JW Green Label 15yo, thì Dimple 15yo cũng là một thất bại của Diageo tại thị trường VN nói riêng và nhiều nước khác nói chung.”
Cụ nhớ dai thế ạ

ca_voi

Xe lăn
Nhà cháu mới tuyển được 1 ít tiểu đồng và ngọc nữ về phục vụ tết các cụ ạ

Untitled by ca_voi, on Flickr

Tuctu

Xe máy
Dòng Private Edition mới nhất của nhà Glenmorangie. Mong cụ Clayton tiếp tục đưa em nó về VN như chai Companta năm 2014.

Jica

Đi bộ
Em nhờ các cụ tư vấn gấp giúp em.
Em có chai Hennesy XO nắp vàng xách tay từ Pháp về, chỉ có chai không hộp.
Nay em định đem biếu, mạn phép hỏi các cụ xem đâu ở Hà Nội bán vỏ hộp để em mua.

Nếu không có em tính làm chai Single Malt tầm 2t, các cụ tư vấn giúp em ạ.
Không biết chai Glenmorangie 18 có ổn để đem biếu không ạ?

thumotty

Xe buýt
Oscuro mà cụ mang lên bàn nhậu thì quả là lịch duyệt.

Vulcan V70

Xe trâu
Em nhờ các cụ tư vấn gấp giúp em.
Em có chai Hennesy XO nắp vàng xách tay từ Pháp về, chỉ có chai không hộp.
Nay em định đem biếu, mạn phép hỏi các cụ xem đâu ở Hà Nội bán vỏ hộp để em mua.

Nếu không có em tính làm chai Single Malt tầm 2t, các cụ tư vấn giúp em ạ.
Không biết chai Glenmorangie 18 có ổn để đem biếu không ạ?
Theo cháu nghĩ Cụ nên giữ chai nắp vàng lại. Mua hẳn chai mới nắp đen đang có trên thị trường để tặng.

Jica

Đi bộ
Theo cháu nghĩ Cụ nên giữ chai nắp vàng lại. Mua hẳn chai mới nắp đen đang có trên thị trường để tặng.
Cụ cho hỏi giữ chai nắp vàng lại vì quý nên giữ hay không lịch sự bằng mua chai nắp đen mới?
Cảm ơn cụ nhiều.

Vulcan V70

Xe trâu
Cụ cho hỏi giữ chai nắp vàng lại vì quý nên giữ hay không lịch sự bằng mua chai nắp đen mới?
Cảm ơn cụ nhiều.
Chai Hennessey XO nắp vàng hiện rất hiếm (vì đã bị thu gom hết trước khi ra bản nắp đen hiện nay) vì vậy bác nên giữ lại để sưu tầm. Giá hiện nay được cửa hàng mua cao hơn chai nắp đen khoảng > 1 triệu.

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Buổi sáng nay, ngồi uống trà vỉa hè đối diện số 6 Hàm Long thấy mấy cửa hàng rượu tấp nập nên ae cũng nói chuyện rượu ngoại thật giả và John, Chiva + Ballentines. Có cụ ngồi cạnh nói nhà có chai rượu được biếu mấy năm trước ko ai uống muốn bán. Nói qua nói lại không biết rượu gì nên chẳng ai dám mua. Thấy cụ cũng nhiệt tình bán, em trả bừa cứ 1 năm tuổi là 100.000 vnd. Ông cụ chấp nhận và gả cho em chai này chẳng thương hiệu gì cả, ko biết 3,2 triệu có hớ không.

Chỉnh sửa cuối:

thumotty

Xe buýt
Buổi sáng nay, ngồi uống trà vỉa hè đối diện số 6 Hàm Long thấy mấy cửa hàng rượu tấp nập nên ae cũng nói chuyện rượu ngoại thật giả và John, Chiva + Ballentines. Có cụ ngồi cạnh nói nhà có chai rượu được biếu mấy năm trước ko ai uống muốn bán. Nói qua nói lại không biết rượu gì nên chẳng ai dám mua. Thấy cụ cũng nhiệt tình bán, em trả bừa cứ 1 năm tuổi là 100.000 vnd. Ông cụ chấp nhận và gả cho em chai này chẳng thương hiệu gì cả, ko biết 3,2 triệu có hớ không.
Cụ mua hớ quá rồi đấy ạ. Em cũng muốn hớ như cụ.

PS: vụ Camus cụ không xử được cũng hơi tiếc.

Trạng thái
Thớt đang đóng