[Thảo luận] Oan gia_Lỗi vượt đèn đỏ ở Thanh Hóa

namhen

Xe buýt
Hoa Thanh Quế mà, nếu biển 35,36,37 gần đó còn dám chơi trò lập BB gi ý kiến, chứ cụ chủ 43 mà chới thế nó hành củ tỏi cho thì cũng toi, luật nó chuối thế để những ai đi đường dài phải làm luật mà.

blackpaint

Xe container
Đang ở trong ngã tư thì phải nhanh chóng đi, đứng lại càng gây tắc.

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Chưa thuộc bài.
Đúng lúng túng thành sai - Sai lai rai thành đúng!

KIACAREN2013

Xe đạp
E thấy câu chuyện chào hàng của bác ( bác mới gia nhập được 1 ngày ) rất nhạt và vô lý .bác đứng làn trái đi thẳng ,mà bị thằng xe tải bên phải vượt lên rẽ trái cắt đầu xe bác ....cùng xuất phát từ 1 điểm ,thì xe đi thẳng tiến xuất phát nhanh hay 1 ông phải rẽ sang trái trong khi xe mới bắt đầu chuyển bánh xuất phát ...mà lại là xe tải nữa ??
ah, vì mình đan dừng cụ ah, còn nó đan chạy tốc độ nhanh gặp đèn xanh đi luôn. như vậy ai nhanh hơn ai vậy?

duyquyeenr

Xe tải
Đau.vào trường hợp của cụ thì em cũng cha biết đi hay đứng cho đúng được

ThanhTungTB

Xe điện
ah, vì mình đan dừng cụ ah, còn nó đan chạy tốc độ nhanh gặp đèn xanh đi luôn. như vậy ai nhanh hơn ai vậy?
Thế lúc đấy đứng dừng đèn đỏ chỉ có mỗi mình bác thôi ah ? Xe tải mà nó phi nhanh đến đèn xanh rẽ luôn .nếu như thế có nghĩa là lúc đèn đỏ xe bác đứng dừng ở đó ,thì xe tải vẫn chưa đến ,vậy xuất phát điểm của nó còn chậm hơn bác cơ mà .và khi nó đến thì mới đèn xanh ,vậy trước khi nó đến thì đèn vẫn đỏ ...thì liệu nó có phi nhanh hay lò dò bò đến ,chưa nói đến lúc đó dừng trước đèn có ai ko ? Nếu ko có ai thì sao lúc nó rẽ sang lại có xe ngáng lại ...làm tắc ...?

LuckyCar

Xe container
Số là đi công tác Thanh Hóa, đến ngã tư đèn đỏ dừng lại ở lề trái, đến khi đèn xanh em lại chạy, thế là có ông xe tải đứng ở làn đường giữa vượt lên và rẽ trái??? thế là cắt ngang đầu xe mình, và ông xe tải này bị một xe khác án ngữ nên cũng đứng im, em thì cũng thế ko tiến lên được, khi đó đứng ở 1/3 ngã tư rồi, khi xe tải đi đc em tiến lên, thế la XXX ngồi ở bót tít còi, báo lỗi vượt đèn đỏ, XXX nói rằng em đi ko sai, do ông xe tải sai lên em bị kẹt lại ko lên đc, nhưng XXX bảo cái sai của em là đã là đèn đỏ lại còn tiến lên nữa sẽ gây kẹt xê, nếu em đứng yên đó đợi đèn xanh thì mới đc đi, trong khi đó đường cũng ko có xe khách, tải gì nhiều, chỉ vài chiếc Honda thôi. em pó tay, kì kèo mãi XXX nói lập biên bản, thế là em đưa 100k ko chịu, pải 400k mới OK???? Trời, ko lẽ công an ngoài này thấy biển 43 là làm tiền hay sao trời, em thì chỉ muốn cho xong chuyện để còn đi làm chứ đôi co rồi thiệt thân mình.
Mong các bác chỉ giáo thêm
Cụ chả sai gì cả, nó thấy cụ ở xa nên "cưỡng bức" cụ thôi.

nghiemtinh68

Xe hơi
Nếu qua 1/2 ngã tư thì đi tiếp, chưa qua thì dừng lại

KIACAREN2013

Xe đạp
Nếu qua 1/2 ngã tư thì đi tiếp, chưa qua thì dừng lại
ủa, cái này có luật ko bác, để em biết đề pòng, hôm qua cũng nói lí lẽ với nó nhưng nó cứ lấy biên bản ra ghi vào, em lại sợ lằng nhằn mất thời gian nên đành hạ hỏa đưa nó 400K, em thì lại hay đi Đà Nẵng - Hà Nội - Hai Phòng nên cũng pải đề pòng

Emchaien

Xe buýt
Bó tay, xxx láo toét, phải em em vả cho lật mặt, cả tình cả lý đều ngu :D

NGHIXDBT

Xe tăng
Đèn đỏ cụ đi bị phạt là đúng rùi. ở các thành phố lớn đông xe nhiều khi hai lần đèn đỏ mới vượt qua được điểm giao cắt

HaJolie

Xe buýt
Nếu chỉ có một cột đèn tín hiệu ở trước khi vào nơi giao nhau thì cụ đi tiếp là đúng vì khi đó không phải là "vượt đèn đỏ"
Nếu có hệ thống đèn treo ở sau nơi giao nhau, khi đèn đỏ cụ phải dừng lại nếu không, cụ sẽ phạm lỗi "vượt đèn đỏ"

Vũ Ngọc Hg

Xe tăng
Em nghí cụ đúng ,cụ có vượt đèn đỏ đâu mà sai .gặp em nhất định em ko chựu cãi đến cùng.

CHIANTHI

Xe tăng
Khi đèn xanh còn 1 giây vẫn có quyền vượt qua vạch dừng , tất nhiên chưa ra khỏi ngã tư thì đèn sẽ đỏ và vẫn phải đi tiếp , làm gì có chuyện vào giữa ngã tư rồi mà thấy đèn đỏ lại dừng . em không bao giờ chấp nhận lỗi này .

KIACAREN2013

Xe đạp
Nếu chỉ có một cột đèn tín hiệu ở trước khi vào nơi giao nhau thì cụ đi tiếp là đúng vì khi đó không phải là "vượt đèn đỏ"
Nếu có hệ thống đèn treo ở sau nơi giao nhau, khi đèn đỏ cụ phải dừng lại nếu không, cụ sẽ phạm lỗi "vượt đèn đỏ"
hix, thế khi đến đèn xanh còn 5s phải dưng lại ah? thành phố lớn nào quy định zậy. em đồng ý có khi nhiều lần đèn xanh đỏ mới qua đc ngã tư, tuy nhiên xe nối đuôi xe, và rất đông, đằng này chỉ có mình xe em và vài chiếc xe máy , cũng pải dừng lại sao????

lequochung.hubt

Xe hơi
Cụ non gan thế, tại thằng xe tải chứ! Nếu cụ đứng yên cũng chết. Chẳng có luật nào bắt cụ phải dừng lại như vậy cả.

r0ngth3p

Xe tải
có nhiều cụ ở đây xe vừa đi qua vạch thì đèn đỏ mà qua ngã tư bị xxx túm lại vẫn còn cãi được,không mất xèng nào.Thế mà cụ chủ còn không cãi được à (mặc dù xxx có nhìn thấy việc vừa xảy ra trong ngã tư).E dự cụ chủ mà nghe lời nó đứng lại,thì qua ngã tư nó vẫn tóm cụ.

Khi đèn xanh còn 1 giây vẫn có quyền vượt qua vạch dừng , tất nhiên chưa ra khỏi ngã tư thì đèn sẽ đỏ và vẫn phải đi tiếp , làm gì có chuyện vào giữa ngã tư rồi mà thấy đèn đỏ lại dừng . em không bao giờ chấp nhận lỗi này .
Chuẩn cụ ạ.Đi ra đúng giữa ngã tư thấy đèn đỏ,dừng lại(vì có nhiều ngã tư rộng).Ngoài bị xxx tóm ra thì khéo còn được ăn nhiều thứ từ các cụ khác.

buicongchuc

Xe ba gác
Số là đi công tác Thanh Hóa, đến ngã tư đèn đỏ dừng lại ở lề trái, đến khi đèn xanh em lại chạy, thế là có ông xe tải đứng ở làn đường giữa vượt lên và rẽ trái??? thế là cắt ngang đầu xe mình, và ông xe tải này bị một xe khác án ngữ nên cũng đứng im, em thì cũng thế ko tiến lên được, khi đó đứng ở 1/3 ngã tư rồi, khi xe tải đi đc em tiến lên, thế la XXX ngồi ở bót tít còi, báo lỗi vượt đèn đỏ, XXX nói rằng em đi ko sai, do ông xe tải sai lên em bị kẹt lại ko lên đc, nhưng XXX bảo cái sai của em là đã là đèn đỏ lại còn tiến lên nữa sẽ gây kẹt xê, nếu em đứng yên đó đợi đèn xanh thì mới đc đi, trong khi đó đường cũng ko có xe khách, tải gì nhiều, chỉ vài chiếc Honda thôi. em pó tay, kì kèo mãi XXX nói lập biên bản, thế là em đưa 100k ko chịu, pải 400k mới OK???? Trời, ko lẽ công an ngoài này thấy biển 43 là làm tiền hay sao trời, em thì chỉ muốn cho xong chuyện để còn đi làm chứ đôi co rồi thiệt thân mình.
Mong các bác chỉ giáo thêm
Văn cụ lủng củng, có bằng rồi mà đến cái ngưỡng vượt đèn đỏ hay không vượt và đi như thế nào cụ có vẻ vẫn còn lơ mơ... xong lại còn làm hư xxx chỉ vì muốn "xong chuyện". Em mời cụ vàng đỏ nhóe!

haivinh

Xe buýt
Cụ thông cảm cả ngày chưa đủ chỉ tiêu cho vợ nên biết vậy nhưng vẫn vậy để nộp thuế cho vợ cho đủ cụ ơi.Hôm sau gặp lại cụ em lại bù cho cụ cụ nhé!