Ô TÔ :Sang tên qua nhiều chủ, không tìm được chủ cũ. Đã ai làm chưa ?

mimi2010

Xe hơi
Bác có quan hệ thì mới thế, e lên xin họ nói luôn lúc mua bán họ không biết, giấy tờ viết tay thì thiếu gù...ta lại là lằng nhằng abc. E không muốn mất thời gian đi lại.
cụ nhầm rồi, mình ko có quan hệ gì nhé, theo mẫu tờ khai tt12 chỉ cần lên phường xác nhận về hộ khẩu thường chú thôi nhé, ko liên quan gì việc mua bán cả nên ko thằng c.an nào ko cho cả

say xe

Xe tải
cụ nhầm rồi, mình ko có quan hệ gì nhé, theo mẫu tờ khai tt12 chỉ cần lên phường xác nhận về hộ khẩu thường chú thôi nhé, ko liên quan gì việc mua bán cả nên ko thằng c.an nào ko cho cả
e cũng nghĩ thế, nhưng hôm e đi xin nó còn ghi đầy đủ là đang là chủ sở hữu chiếc xe X với số khung, số máy....

Nguyen Duc Tho

Xe tải
e cũng nghĩ thế, nhưng hôm e đi xin nó còn ghi đầy đủ là đang là chủ sở hữu chiếc xe X với số khung, số máy....
Cái cần có là xác nhận hộ khẩu (chứ ko phải xác nhận sở hữu), nó ghi sở hữu này nọ lại không có dòng nào về HK có khi lại hỏng việc đấy :P (phải có dòng ông/bà ... có HK xyz như trong sổ HK)

vnuca

Xe buýt
Website
vnuca.vn
Nhà cháu hóng thêm vụ TT12, các cụ cho kinh nghiệm nộp thuế Trước bạ ở Vĩnh Phúc 88!!!

paraselo

Xe tải
Em đi xác nhận phường ko đưa 1 đồng nào luôn. Chỉ có điều mình mặc quần soóc ! Chú công an phường bảo: Anh lên làm việc mà ăn mặc thế. Kể ra mình cũng hơi ngại, nhưng nóng quá và đi nhanh còn về uống bia. :D
Phường xác nhận HKTT thì sao phải bôi trơn nhỉ ? Hộ khẩu của mình to đại tướng. CA ko xác nhận sao được ?

Innova G 2006, e vừa nộp hộ ông anh theo TT12,thuế trước bạ =2,83 triệu và e xin tổng kết các chi phí sau:
1-xin xác nhận của phường: bôi trơn 400k
2-nộp thuế trước bạ: bôi trơn 300k
3-đi đk xe:
A-cán bộ kiểm tra xe: bôi trơn 300k anh ý chả thèm ra xe kiểm tra gì, ký nháy luôn vào số khung, số máy
B-cán bộ nhận hồ sơ: bôi trơn 300k, cán bộ xem hồ sơ 1 cách chuyên nghiệp, thừa giấy tờ gì thì trả lại, thiếu thì bảo mình nhẹ nhàng viét thêm. Đợi tý có ngay giấy hẹn. Nói chung là e hài lòng với xxxx
Giấy tờ cần thiết khi đi làm theo tt12:
1-giấy nộp tiền vào kho bạc
2-đk xe cmt
3-đơn theo mẫu tt12 xác nhận phường có dán SK, SM
4- đơn cam đoan viét tay
5-tiền mặt

jazzzzz

Xe lăn
các cụ cho em hỏi:
trường hợp của em thế này:
chủ xe là ông A ủy quyền công chững cho Ông B (ủy quyền 1), Ông B lại ủy quyền cho em (ủy quyền 2), bây giửo em đi lamg sang tên đổi chủ được tư vấn dư lày:
- Nếu muốn xe đứng tên em thì phải làm thủ tục hủy Uy quyền 2 và làm lại hợp đồng mua bán từ B sang cho em (vụ này hêt 2.5 củ 1 củ hủy ủy quyền, 1.5 củ làm hợp đồng....
- Phương án 2 đứng tên vợ cả: em làm giấy bán cho vợ cả: chi phí mất 1.5 củ
nếu thue dịch vụ làm từ A-Z mà mình không cần làm gì cả thêm 2 củ nữa... như vậy vị chi mấy 3.5-4.5 củ cho cái vụ này, hơi bị ca cao phải không ợ.
các cụ tư zấn giúp em trong trường hợp này làm thế nào để ít tiền nhất.
mây vụ công chứng/ lệ phí hợp đồng mua bán như thế nào mà đắt thế.
tks,

technicvn

Xe buýt
các cụ cho em hỏi:
trường hợp của em thế này:
chủ xe là ông A ủy quyền công chững cho Ông B (ủy quyền 1), Ông B lại ủy quyền cho em (ủy quyền 2), bây giửo em đi lamg sang tên đổi chủ được tư vấn dư lày:
- Nếu muốn xe đứng tên em thì phải làm thủ tục hủy Uy quyền 2 và làm lại hợp đồng mua bán từ B sang cho em (vụ này hêt 2.5 củ 1 củ hủy ủy quyền, 1.5 củ làm hợp đồng....
- Phương án 2 đứng tên vợ cả: em làm giấy bán cho vợ cả: chi phí mất 1.5 củ
nếu thue dịch vụ làm từ A-Z mà mình không cần làm gì cả thêm 2 củ nữa... như vậy vị chi mấy 3.5-4.5 củ cho cái vụ này, hơi bị ca cao phải không ợ.
các cụ tư zấn giúp em trong trường hợp này làm thế nào để ít tiền nhất.
mây vụ công chứng/ lệ phí hợp đồng mua bán như thế nào mà đắt thế.
tks,
Cụ làm HDMB thẳng với vợ cả, có gì đâu mà phải thêm chi phí?

ratcothe

Đi bộ
e làm ở 1234, có giấy hẹn ngày 14/5, hẹn 30 ngày là tính những ngày làm việc à các bác

Xedochoi

Xe tải
sang Tên TT12 tại hà nội hiện tạm dừng với trường hợp chủ cũ đứng tên công ty các bác nhé
Sao thế bác ? Đã có thông báo gì không , hay do quá tải thôi. Em đang hóng vụ này vì em đã có giấy hẹn từ 15-5, xe em cung cty đứng tên!

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
dạ có giấy hẹn rồi thì không ahwuowngr...dừng với trường hợp bắt đầu ở thuế ạ
Sao thế bác ? Đã có thông báo gì không , hay do quá tải thôi. Em đang hóng vụ này vì em đã có giấy hẹn từ 15-5, xe em cung cty đứng tên!

jazzzzz

Xe lăn
Cụ làm HDMB thẳng với vợ cả, có gì đâu mà phải thêm chi phí?
Như vậy là em làm HDMB với vợ cả rồi mang ra phường công chứng (hay là phải ra chỗ công chứng) sau đó lên huyện nộp phế đúng không ợ.

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
cụ phải đưa vợ cả ra phòng công chứng....và mất phí công chứng 500k - 1 củ tùy vp
Như vậy là em làm HDMB với vợ cả rồi mang ra phường công chứng (hay là phải ra chỗ công chứng) sau đó lên huyện nộp phế đúng không ợ.