Ô tô Ford Focus phát tiếng kêu kì quái

HamLong3.0V

Xe điện
em cũng muốn nghe tiếng kêu của cụ X_X

Em sợ nhất là tự kỷ ám thị, hic.
Hôm tới anh cho xe vào Ford HN kiểm tra, nhờ Tuấn Anh để ý hộ anh nhé. Dạo này tiếng kêu vè vè của xe anh nó..ổn định hơn, chỉ hơi xóc là kêu đều luôn. Sợ nhất phải chịu sống chung với lũ. Mợ Chích Bông cho xe đi kiểm tra đi ah, rồi coment để mọi người học hỏi nguyên nhân.
PS: Mấy hôm trước xe em cũng có tiếng kêu nhẹ ở bên ghế phụ, em lấy tay đập mạnh vào lưng ghế tự dưng hết kêu, em đoán là nó chưa vào lẫy do chỉnh ghế. Mợ thử xem sao :D

Chỉnh sửa cuối:

Kia DVD 5.1

Xe tăng
***! pm, votka, comment mà líu thấy chủ xe trả lời. Muốn hỏi xem xe cụ với xe mình có cùng bệnh không để chia sẻ kinh nghiệm, bấm chuông gọi điện đập cửa mà cụ cứ im như thóc.
Kụ thông cảm mấy hôm nay E bận quá.. Xe của E thì đã tả hết ở thớt này:
http://www.otofun.net/threads/262030-em-po-tay-va-chan-toan-tap-voi-nhung-con-sau-cua-hang-ford-nay?highlight=
Kụ cứ đọc đi, có gì thì comment lại cho em nhé...:P

luklak

Xe điện
Không hiểu có phải bị ám ảnh vì chuyện các bác nghe thấy tiếng lạch cạch không mà hôm nay em lái xe tự nhiên cũng thấy nó ...lạch cạch :-s. Bình thường khi lái em mở nhạc khá to, hum nay muốn tập trung hơn nên vặn volume nhỏ. Mà tiếng lạch cạch từ phía bên ghế phụ nghe như kiểu kính đập vào nhựa ...hic. Ngoài ra, không hiểu sao dạo này lái cảm giác xe không đầm như hồi mới lấy nữa , hay tại em hay bị đi vào mấy chỗ gập ghềnh :( Tóm lại ko thấy thích như hồi đầu, xóc xóc chả khác gì cháu vios :( ....
Tiếng lạch cạch kính và nhựa mợ xem lại đã kéo kính lên hết chưa nhé. Xe đi 1 tgian thấy xóc và ồn hơn là đúng do mấy nguyên nhưn: thứ nhất là hồi mới lấy xe cảm giác... sướng, xe mới mọi cái còn sạch sẽ, êm ái, giờ đi nhiều nên quen xe cảm giác sướng mất dần :D, thứ 2 lốp có thể bị căng quá, ngoài ra đá dăm hoặc các loại gần giống thế bám vào kẽ lốp cũng gây ồn, thứ 3 xe do vn lắp ráp nên độ chính xác kg cao nên sau 1 tgian chạy là xuống nước.

Fiesta-1.6LAT

Đi bộ
Cái kiểu này tăc trách là Ford Việt Nam. Lỗi phải gì đại lý người ta gọi mà không giải quyết ngay,thế mà con đổ lỗi cho đại lý. Kiểu làm an này chỉ có thời bao cấp thôi.
em là em thấy khổ cho thân chủ Focus thôi nỗi ám ảnh này giải quyết thế nào????????X_X

FordAT

Xe tăng
Nhân viên là đại diện cho hãng, nv cứ xư kiểu này hơi thất vọng. Xe trục trặc mấy tháng trời ko giải quyết dc. Chỉ đến khi mang lên báo thì mới nhận sửa cho = xong.
Nói thiệt mang lên báo rồi ko sửa cho ng ta mới lạ. Nhỡ có vấn đề nặng chủ xe bị tai nạn thì tính sao.
Làm ăn kiểu này thì ko ổn, cái xe gần tỷ bạc chứ ít gì.

Chỉnh sửa cuối:

Focus 5 doors

Xe tải
Kụ nào từng làm sản xuất sẽ dễ thông cảm với Ford hơn. Hệ thống giám sát, quản lý chất lượng tốt đến đâu thì yêu tố con người cũng rất quan trọng, đặc biệt là với các nhà máy lắp ráp mà robot chủ yếu chạy bằng cơm như ở VN. Vào một ngày đẹp trời, anh công nhân vừa xiết ốc vừa nghĩ đến giá xăng tăng mà quên nhìn đồng hồ lực. Thế là âm thanh lạ. Thế là market claim. Chuyên gia Mỹ có mà tìm cả năm cũng không ra lỗi.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Kụ nào từng làm sản xuất sẽ dễ thông cảm với Ford hơn. Hệ thống giám sát, quản lý chất lượng tốt đến đâu thì yêu tố con người cũng rất quan trọng, đặc biệt là với các nhà máy lắp ráp mà robot chủ yếu chạy bằng cơm như ở VN. Vào một ngày đẹp trời, anh công nhân vừa xiết ốc vừa nghĩ đến giá xăng tăng mà quên nhìn đồng hồ lực. Thế là âm thanh lạ. Thế là market claim. Chuyên gia Mỹ có mà tìm cả năm cũng không ra lỗi.
Cái đang lên án ở đây chính là: Thái độ và trách nhiệm của nhân viên phụ trách bảo hành kụ ạh.. Chứ xe kể cả lắp ráp ở đâu cũng sao trách khỏi khiếm khuyết và ai đen thì vớ đúng phải chiếc xe đó :(

chip&dale

Xe máy
Xe em cái ghế phụ kêu, mỗi lần nó kêu là em cho vài đập là hết liền :D

v_t

Xe buýt
hôm vừa rồi đi sơn tút lại cánh, các bác tháo ra sơn lắp vào hình như không siết chặt, vào được xóc nghe hơi lạo xạo cửa sau

Chỉnh sửa cuối:

Schumacher

Xe buýt
Có khi phải chờ đến khi bác Tạch chuyển sang Ford mới biết là tại sao các bác nhỉ ???? ~X(

blackgun

Xe hơi
Bác Tạch mà sang Ford thì bác Tạch hẳn luôn. Tạch vì "nói nhiều - đứt lưỡib-("

HNmember

Xe tăng
E ko lạ gì 3 thằng Ford- Hoda- Toyota vì có quan hệ, nó cũng quả rứa thôi, mua xe lắp trong nước là phải chấp nhận chất lượng ko ổn định, mà nguyên nhân thì có nhiều lắm. Xe nào kêu ko xác định dc có lẽ các Kụ đến nhờ bọn đăng kiểm- để xe chạy trên con lăn rồi đứng ngoài nghe xem nó thế nào? E đã chạy con Ever còn kì quái hơn- nó chỉ kêu khi đạt đến 1 tốc độ nhất định, đi quá tốc độ đó nó lại hết kêu! Potay toàn tập dù biết nó kêu do cộng hưởng.

ntkien162

Xe tải
em đã theo dõi suốt thớt của bác Kiamorning200 về tiếng mọt kêu và sâu.
Em đã thấy FF có tiếng kọt kẹt của mọt này, tiếng ộp ộp của ếch trong phanh này.
Đọc thớt này cứ tưởng có tiếng tò vò hay dế kêu nữa cơ.

longcg

Xe đạp
Tiếng đấy rất có khả năng là cái khóa của seatbelt bên phụ xoay ngang ra kẹt giữa lưng ghế và thành xe, do khi tháo seatbelt rồi thả ra nó kéo lên kẹt vào đấy. Lần nào em thả ai đó bên phụ xuống xe rồi đi tiếp đều như vậy, lại với tay ra kéo cho cái khóa xoay dọc lại thì hết :)

Thang N.

Xe tăng
Xe em thi thoảng đi vào chỗ xóc hay vặn xe thì nghe tiếng lách tách. Em phát hiện ra là tiếng kêu ở bên trong các cánh cửa. Có thể là do bản lề cánh cửa cần phải xiết lại ốc và bộ đẩy kính bị rít. Đợt tới đi thay dầu 3 vạn em sẽ yêu cầu thợ xử lý. Nói chung là xe liên doanh thì mấy cái lỗi lặt vặt này khó tránh khỏi. Lần tới mua xe dứt khoát em mua xe nhập, và vẫn giữ lại focus để dùng.

vôlangday

Xe tăng
xe em cũng bị như vậy ! mỗi lần kêu em kéo cái chỉnh ghế phụ và đập bét tay lên chỗ ngồi ghế phụ thế là nó im luôn, được 1 lúc thì lại làm như lúc ban đầu , còn tiềng kêu bên lái xuất hiện khi em chạy được 3000km, chán chẳng thèm để ý nữa ! xe em là ghia 2.0 đấy ! tóm lại là sống chung với lũ !
Xe em cái ghế phụ kêu, mỗi lần nó kêu là em cho vài đập là hết liền :D

Đức NA

Xe tải
Các cụ kiểm tra cái cốp bên phụ cho em, e cũng bị Kêu cạch cạch rất khó chịu, nhưng e đã tìm ra nguyên nhân cạch cạch là do cái nắp đấy đập vào.