Ô tô cá nhân sẽ “cõng” 60-70 triệu đồng phí/năm

VPID

Xe buýt
Đi đâu cũng thấy các cụ kêu than vãn. Thực ra phí này nếu so với thuế NK, tiêu thụ đặc biệt, VAT chưa là cái gì. Chỉ tức là nó tùy tiện , đột ngột mà thôi. Nuôi cho các cụ béo rồi mới thịt !! Mình đang là con vịt ngan béo mà !~:>

Get or Getz

Xe máy
Nhà không số - Phố không tên - Tỉnh không rõ
Cháu cũng có bài này post bên quán cafe, nếu thông qua 60-70m/năm để thu phí lưu hành và bảo dưỡng đường bộ, cháu có vài hạ sách như này:
- Bán xe cho cụ nào có khả năng nuôi dưỡng chăm sóc (tất nhiên là hơn nhiều lần em rồi).
- 70m/năm quy ra giá taxi trung bình 13.000d/km tương đương 5.400km, trong khi đó 1 năm em đi chắc khoảng 6.000km là cùng, vậy nên em sẽ chọn phương án đi taxi chém gió, đỡ tốn tiền đổ xăng, bến bãi, bảo dưỡng ... xe em chấp nhận nằm đắp chiếu, quyết không để 1 đồng 1 xu 1 cắc cho bọn ăn cướp, thằng nào đến thu tiền lưu hành em chém chết.
- A dua theo các cụ là ... đốt mệ đi cho đỡ nhức óc, vớ vẩn cảnh tỉnh được mấy con lợn.

Khả năng em chọn phương án 2, thấy khả thi nhất.
Phương án 2 là hay nhưng khi nào cụ đốt thì alo cho em ra giúp một tay. mà em có ý này chọn chỗ nào rộng rộng tí gần nhà cụ # hay gần trụ sở của Bộ Giao hợp ý không phải là bộ Giao Thông đót thì nó mới mang lại hiệu quả.. Nếu không báo chí lại đăng tin "Xe cháy do xăng đểu.." thì lại phí công đánh xe ra để đốt.

Em lạy cụ - đắt rẻ cụ cứ bán đi mà lấy xèng goi Ta Xi... có mấy cái lợi:
1. Đi nhiều lần nhiều ngày thì tăng cường tắc đường - mấy cái thu phí thu ơpheo của cụ # thành ra chém gió....Hi ...hị hị.
2. Chi phí rẻ hơn nuôi vợ 2.
3. Không lo xăng đẻu, tiền gửi , tiền nuôi xxx....

elegantteam

Xe tăng
Đi đâu cũng thấy các cụ kêu than vãn. Thực ra phí này nếu so với thuế NK, tiêu thụ đặc biệt, VAT chưa là cái gì. Chỉ tức là nó tùy tiện , đột ngột mà thôi. Nuôi cho các cụ béo rồi mới thịt !! Mình đang là con vịt ngan béo mà !~:>

Cái này thì cụ quá chuẩn.