Ô tô cá nhân sẽ “cõng” 60-70 triệu đồng phí/năm?

baogiomuaduocxe

Xe điện
vừa xem thời sự, vtv1 đã có phóng sự về vụ này, đây có lẽ là phản biện chính thống đầu tiên, em mong tình hình sẽ biến chuyển theo chiều hướng có lợi cho người dân. em dự mức phí sẽ <10 củ
đối với em kể cả 1xu cũng là vô lý. 1 chiếc ô tô lăn bánh đang phải cõng 14 loại phí, thuế rồi

SUKONY

Xe máy
Tích cóp bao năm mua được cái oto còi, giờ chuẩn bị bán tiếp. Cái XHCN công bằng là ở đây đấy các bác ạ, mình ráng làm có ăn tí là chúng nó hè nhau cướp.

duongtu81

Xe tải
Cái bọn hút máu của nhân dân, với xe oto nhập khẩu về VN đã đắt hơn gấp 3 lần bao nhiều thứ phí như thế vẫn con chưa đủ.Rồi lại còn đẻ ra lắm thứ thế ko biết bó tay với cái xã hội này.Không kích cầu thì xã hội này phát triểu kiểu gì.Muốn cho ng ta đi bộ hết à....muốn xã hội về thời kì đồ đá à.

hung303

Xe điện
Chào các bạn, cách đây gần 30 năm khi tôi còn là 1 học sinh được ngồi học tập dưới mái trường xã hội chủ nghĩa. Được các thầy cô giáo giảng dạy về sự thống khổ của người dân Việt dưới sự cai trị tàn nhẫn và bóc lột tàn bạo của tầng lớp phong kiến thối nát và bè lũ thực dân khốn kiếp, được thể hiện rõ nét nhất qua bài Á tế á ca của Cụ Phan Bội Châu - một nhà yêu nước thương nòi - có đoạn như sau:
"Mãn đời lính tập, trọn vì quan sang.
Các thức thuế các làng thêm mãi,
Hết đinh điền rồi lại trâu bò.
Thuế chó cũi, thuế lợn bò,
Thuế diêm, thuế tửu, thuế đò, thuế xe.
Thuế các chợ, thuế trà, thuế thuốc,
Thuế môn bài, thuế nước, thuế đèn.
Thuế nhà cửa, thuế chùa chiền,
Thuế rừng tre gỗ, thuế thuyền bán buôn.
Thuế gò, thuế bãi, thuế cồn,
Thuế người chức sắc, thuế con hát đàn.
Thuế dầu mật, thuế đàn đĩ thoã,
Thuế gạo rau, thuế lúa, thuế bông.
Thuế tơ, thuế sắt, thuế đồng,
Thuế chim, thuế cá, khắp trong lưỡng kì.
Các thức thuế kể chi cho xiết,
Thuế xia kia mới thật lạ lùng,
Làm cho thập thất cửu không,
Làm cho xơ xác, khốn cùng chưa thôi"

Khi nghe các thày cô giảng, tôi còn nhớ cảm giác của mình khi đó rất căm phẫn trước sự nhẫn tâm của giai cấp phòng kiến, căm thù sự tàn độc, quỉ quyệt táng tận lương tâm của bè lũ đế quốc và tay sai.
Sau 12 năm ăn học dưới mái trường xã hội chủ, tôi đã đi học nghề, đi bộ đội, rồi vào làm cho 1 cty nhà nước được 15 năm, đến 2006 tôi xin nghỉ việc ra làm ngoài...
Cho đến hôm nay thú thực với các bạn tôi dành dụm được khoảng 200 tr; đang dự định mua 1 chiếc xe cũ sx năm 2005 giá khoảng 350 tr, phần thiếu tôi dự định 1 phần vay bạn bè, 1 phần vay ngân hàng để cố gắng được sở hữu 1 sản phẩm mà cái bọn tư bản giãy chết, thối tha đã sử dụng hơn 5 năm, và bọn chúng khi đã không dùng gì thì chúng nó quẳng ra bãi rác các bạn ạ (tư bản giãy chết là câu tôi cũng được các thầy cô dạy bảo cách đây 30 năm).
Hôm nay đọc bài viết của chủ thớt quả thật tôi không biết nói gì hơn là kể lể ra cái dòng suy nghĩ lộn xộn của mình.
Thật là:
Đời không ăn ớt mà cay.
Con đường mơ tưởng sở hữu những thứ rác thải của bọ tư bản chó chết... từ nay xin chừa.

Mong rằng nội dung bài viết của chủ thớt sẽ không xảy ra. 1 cái xe, 1 phương tiện đi lại mưu sinh, kiếm sống của đa số người sử dụng vốn dĩ đã phải gánh gồng, chịu đựng quá nhiều loại thuế, loại phí rồi thế mà ...
Vậy theo các bạn tôi nên làm thế nào bây giờ???? và các bạn các bạn sẽ xoay sở ra rao????
Đọc bài của cụ thấy một nỗi đau khó diễn thành lời!! :((

hn109

Xe hơi
Chết dân rồi, càng ngày càng khổ

hn109

Xe hơi
Chết dân rồi, càng ngày càng khổ :(

laccdx

Xe hơi
Không biết chúng nó ngu hay mình ngu nhi? Tại sao mấy thằng chó nó không đưa ra luật cụ thể như kiểu như là xe oto dưới 500tr 1 mức thuế, từ 500tr- 1 tỉ, từ 1 tỉ đến 2 tỉ và trên 2 tỉ 1 mức thuế nhỉ? từ đó đưa ra giá từ 10-50 triệu. Như thế còn có vẻ hợp lí hơn với người dân.

VPID

Xe buýt
Khi mình mua xe rồi nay đột nhiên có thuế , phí tự như trên trời rơi xuống, bán xe đi cũng khó mà để lại cũng ko ổn. Cái này đúng kiểu ta ăn bát phở cứ tưởng 20k, ăn rồi nó quát 100k cũng phải chịu chả lẽ nôn ra hay sao? Đã nộp bao nhiêu tiền cho ngân sách khi mua xe rồi nay lại thêm nữa, mà ko biết còn loại thuế, lệ phí gì nữa ko??? Bi giờ phủ chăn ko đi nữa có phải nộp phí, thuế ko hả các cụ???

duongtver

Xe tăng
Khi mình mua xe rồi nay đột nhiên có thuế , phí tự như trên trời rơi xuống, bán xe đi cũng khó mà để lại cũng ko ổn. Cái này đúng kiểu ta ăn bát phở cứ tưởng 20k, ăn rồi nó quát 100k cũng phải chịu chả lẽ nôn ra hay sao? Đã nộp bao nhiêu tiền cho ngân sách khi mua xe rồi nay lại thêm nữa, mà ko biết còn loại thuế, lệ phí gì nữa ko??? Bi giờ phủ chăn ko đi nữa có phải nộp phí, thuế ko hả các cụ???
cụ nói chuẩn, bán thì ko nỡ mà cũng khó bán, còn để đi cũng khổ, chịu bao loại thuế như vậy cõng sao được, đi làm bao năm mới tích cóp mua được cái xe còi, xe cỏ chứ cũng có phải xe sang đâu, xxx chúng nó cứ nghĩ ai mua xe cũng giầu, chắc chỉ quan chức tham nhũng mới lắm tiền thôi.

Vnhnhn

Xe hơi
Website
kasati.com.vn
Chúng nó thu là cái chắc rồi các bác ạ. H em chỉ cầu tiền em sắp đóng cho chúng nó chúng nó vui lòng lấy làm đường cho tốt để em đi, chứ đường tp mà ổ gà còn nhiều hơn đường đất ở quê em nữa, mẹ bà cái tụi nó, đường làm ra đẹp đẽ thế chúng nó tự dưng đào lên rồi đắp lại kiểu trừ hao như núi ấy, vậy mà chúng nó cũng làm được, còn cái nắp cống nào nắp ấy bữa nào chạy 2 bánh lỡ nhanh xíu, thắng ko kịp là muốn rớt cái bánh xe ra. Ức quá chịu ko nổi chửi chúng nó cho hả giận các bác thông cảm.

Cụ yên tâm, đường chuẩn bị ngon. BGTVT kết hợp với bộ XD triển khai làm đường bê tông. Thằng # phải tạo cơ hội cho thứ trửng BXD mới chứ thằng này deo biet làm gì đâu

Lexus 717

Xì hơi lốp
Thời điểm này nhiều cụ không chịu được nhiệt đang muốn bán tống bán tháo đi cho nhẹ nợ. Nhưng khốn nỗi các cụ không chịu được nhiệt thì toàn vợ già. mà nhưng thằng rổ rá cạp lại cũng sao chịu được nhiệt mà cưới. Những thằng muốn cưới chỉ có đại gia mới chịu nổi nhiệt thì nó lại đòi lấy vợ trẻ vợ già của các cụ chỉ có nước gả lên Thái nguyên.

hienluongstd

Xe tải
Người việt mình lắm tài vặt lắm, rồi khác có cách trốn và lách. Không được thì chắc là lại sắp có bão rồi

duongtu81

Xe tải
Lách làm sao được bác, giờ thu khi đi kiểm định.Xe nào chả phải đi có thoát được không.May ra có xe máy khó khả thi hơn, bọn giết dân chứ giúp gì cho dân đâu.Giờ kinh tế đang khó khăn chả giảm gánh nặng cho dân thì thôi đẻ ra lắm thứ phí...

SUKONY

Xe máy
Bão đang nổi, các bác cứ chờ xem. 100 người dùng oto hết 99 người phản đối, chỉ có 1 thằng hô ok thì thằng ấy chắc chắn là lính thằng #, xã hội cái quái gì mà kì lạ.