[Thảo luận] Ô tô biển trắng dùng còi hú trái phép!

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Chiều thứ 5 ngày 5/9 tầm 5h00' em đi đường trên cao từ Khuất Duy Tiến về cầu vượt Dịch Vọng. Đang chạy thì đằng sau thấy đèn pha nháy sáng quắc, vì mình đi đúng tốc độ 80km/h ở làn trái nên không nhường, dù nó lồng lộn đằng sau >:/
Sau đó em nghe tiếng còi hú từ con đó, nghĩ là xe công vụ nên đành nhường vào (nghĩ nó cũng ng.u vì sao không vượt bên phải???).
Tuy nhiên khi vọt qua thì đó là con Mẹc màu trắng, biển trắng, các xe khác phía đều dạt sang phải để nhường nó khi nghe tiếng còi.
Như vậy, xe biển trắng dùng còi hú là như thế nào? Em nghe nói nhiều tay "đại gia" chơi ngông cũng sử dụng còi hú trái phép!
@-)

hanhnc76

Xe máy
Bình thường mà cụ,đi đường xa mua cái đèn nháy chạy cho nó tít,gặp xxx e chịu

vinhtn6789

[Tịch thu bằng lái]
thôi bỏ qua đi cụ ah. nhương đươc thi nhương *** nó đi cho đỡ bưc mình. mấy thăng đấy kiểu gì cũng găp nhưng người như nó mà. cụ lo gì.hihi

Trang te

Xe tăng
Website
www.shopios.vn
Sao trước lúc nhường cụ ko nhìn gương hậu xem nó biển xanh hay trắng! Giờ thắc mắc thì giải quyết vấn đề gì nữa :)
Em từng thấy xe Altis 2005 biển trắng lắp hẳn loa và đàm giống xe xxx nhé. Ông lái xe lấy bóp đàm:
Nhắc phương tiện đang di chuyển phía trước nhường đường cho xe ưu tiên!!!
Em chắc chắn nó là xe cá nhân ạ.
Oai như cóc :))

hoangphongr8

Xe tải
xe tai nha e co 2 cai

6diop

Xe buýt
Em gặp thể loại ntn em kệ cha nó. Cứ đường mình mình đi.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Sao trước lúc nhường cụ ko nhìn gương hậu xem nó biển xanh hay trắng! Giờ thắc mắc thì giải quyết vấn đề gì nữa :)
Oai như cóc :))
Hôm đó do mưa nên kính mờ, và đèn xe nó sáng quá cụ ợ :)

chinhdt

Xe tải
Biết đâu xxx hình sự đội lốt dân đen thì sao.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Xe biển trắng hay biển xanh đều có thể là xe ưu tiên cụ ạ, nếu nó được cấp phép ưu tiên. Theo luật. xe được cấp phép ưu tiên theo mục đích sử dụng xe, không phải theo màu biển xe,nhà nước cũng có thể trưng dụng xe biển trắng trong 1 thời gian để phục vụ cho các mục tiêu của mình và do đó chuyện xe biển trắng được dùng tín hiệu ưu tiên cũng là bình thường mà cụ.

6diop

Xe buýt
Xe biển trắng hay biển xanh đều có thể là xe ưu tiên cụ ạ, nếu nó được cấp phép ưu tiên. Theo luật. xe được cấp phép ưu tiên theo mục đích sử dụng xe, không phải theo màu biển xe,nhà nước cũng có thể trưng dụng xe biển trắng trong 1 thời gian để phục vụ cho các mục tiêu của mình và do đó chuyện xe biển trắng được dùng tín hiệu ưu tiên cũng là bình thường mà cụ.
Cụ xem lại giúp em ND109/2009/ND-CP cụ nhóe. Xe ưu tiên phải có đồng thời 3 thứ: Còi, cờ, đèn (Điều 1). Thiếu 1 trong 3 thứ này thì không phải là xe được ưu tiên( chỉ trừ duy nhất xe cứu hỏa và xe cứu thưong là không phải cần cờ- Điều 3 đến điều 9 Nghị định này)
Gửi cụ em Thùy Linh, cụ check em nó tơi bời cho em nhóe:
http://ntsc.gov.vn/Uploaded/documents/95953_ND109CP.DOC

phinm

Xe tăng
Tình hình đất nước có nhiều biến động, thù trong giặc ngoài nhiều nên chuyện các anh ý phải ngụy trang khi đi làm nhiệm vụ hoàn toàn bình thường mà, các cụ để ý làm gì

Duquocdong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ xem lại giúp em ND109/2009/ND-CP cụ nhóe. Xe ưu tiên phải có đồng thời 3 thứ: Còi, cờ, đèn (Điều 1). Thiếu 1 trong 3 thứ này thì không phải là xe được ưu tiên( chỉ trừ duy nhất xe cứu hỏa và xe cứu thưong là không phải cần cờ- Điều 3 đến điều 9 Nghị định này)
Cuộc sống ở thiên đường thế kỉ 21 thì cái nghị định từ 2009 đôi khi cũng bị lãng quên, chả có gì hót. Người ra luật có quyền ngồi xổm trên luật, quá bình thường. Mặt khác, những gì trong câu chuyện của cụ chủ thớt cũng quá bình thường luôn. Cá nhân em thấy vậy, có thể con xe đó thực hiện tín hiệu ưu tiên chưa chuẩn ( có thể lạm dụng ko đúng mục đích ) . Có lần em đã hỏi 1 đồng chí công tác bên quân đội về dạng này và được giả nhời đó là xe làm nhiệm vụ ngoại tuyến của một cục gì đó ( em quên mất rồi - hôm nào gặp hỏi lại ) . Ti nhiên khi làm nhiệm vụ phải có cái giấy gì đó để lên kính lái để các đơn vị csgt biết, chỉ phát tín hiệu ưu tiên khi cần thiết tỉ như xin vượt hay qua đoạn đường đông cần sự hỗ trợ mở lối của csgt, etc ... Vân vân và như ... phân . Hô hô ... :))
Nói chung là hôm í em cũng say quá chẳng nhớ đồng chí kia nói những gì nữa, chỉ mang máng được vậy thui hôm nay vui chiện chém với các cụ tí giết thời gian. Túm lại là kệ họ đi, ra đường cứ an toàn đặt lên hàng đầu. Xử lý mọi tình huống đúng đắn và văn minh. Đúng sai có pháp luật xử lý, còn nó đi láo chết càng tốt. Phỏng ạ?

Duquocdong

[Tịch thu bằng lái]
Teeetssssssssssssssssss

Chỉnh sửa cuối:

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Vâng, em biết ạ, Em chỉ bàn đến vấn đề xe ưu tiên có thể là xe mang bất kỳ loại biển nào (xanh, trắng, đỏ), việc được cấp quyền ưu tiên tuỳ thuộc vào mục đích sử dụng xe chứ không phụ thuộc vào màu biển.

Duquocdong

[Tịch thu bằng lái]
À mà cụ 6diop đọc lại điều 2 - chương 1 của cái nghị định đó hộ em phát nhế. Phần cuối có khoảng mở rất rộng đấy :D

Chỉnh sửa cuối:

pnew

Xe điện
Chiều thứ 5 ngày 5/9 tầm 5h00' em đi đường trên cao từ Khuất Duy Tiến về cầu vượt Dịch Vọng. Đang chạy thì đằng sau thấy đèn pha nháy sáng quắc, vì mình đi đúng tốc độ 80km/h ở làn trái nên không nhường, dù nó lồng lộn đằng sau >:/
Sau đó em nghe tiếng còi hú từ con đó, nghĩ là xe công vụ nên đành nhường vào (nghĩ nó cũng ng.u vì sao không vượt bên phải???).
Tuy nhiên khi vọt qua thì đó là con Mẹc màu trắng, biển trắng, các xe khác phía đều dạt sang phải để nhường nó khi nghe tiếng còi.
Như vậy, xe biển trắng dùng còi hú là như thế nào? Em nghe nói nhiều tay "đại gia" chơi ngông cũng sử dụng còi hú trái phép!
@-)
Xin vượt tử tế cụ không cho thì n phải dùng bài đó. Cụ lưu ý là không chí xe công (biển anh) mới có thể là xe ưu tiên nhé

Hot Steel

Xe buýt
Đố các cụ chây ì ko nhường đường đấy, riêng trường hợp này ko cứng đc, các cụ đừng cứ dở luật ra

Hoathanhtao

Xe điện
Thời xxx trị này nó oái ăm lắm:))
nếu ở nước ngoài mà người bt gắn mấy cái thứ đó lên xe thì chắc chắn là xổng ra từ viện tâm thần!
Còn ở ta thì cho rằng oai:78:
Em còn thấy có xe lếch xựt 570 rõ ràng là của cty tư nhân,nhưng đeo 80B cơ,chả biết đường nào mà lần:D

Morning 15a

Xe điện
Xe sau mà có tín hiệu xin vượt thì cụ cứ nhường đường cho vượt thôi miễn là mình có đường tránh là đc mà. Biết đâu tuy là xe tư nhân nhưng họ có việc quan trọng thật thì sao

6diop

Xe buýt
À mà cụ 6diop đọc lại điều 2 - chương 1 của cái nghị định đó hộ em phát nhế. Phần cuối có khoảng mở rất rộng đấy :D
Cụ đọc lại Cf mà em trích dẫn cụ nhóe. Từ điều 3-9 của ND đã quy định rất rõ xe nào, của tổ chức nào thì phải trang bị đèn, còi, cờ mới được là xe ưu tiên. Có lẽ cụ không để ý điều mà em trích dẫn nên phát biểu vội vàng quá chăng?