Ơ, sao động cơ con C200 của em hoạt động ở nhiệt độ đưới 50 độ nhỉ?

Thắng - ST

Xe tải
Website
www.khoangxanh.com

Đấy, em chả hiểu thế nào nữa. Bình thường em đi mấy xe của Hàn thấy động cơ nó nóng lắm mà sao đi của Mẹc thấy nó báo nhiệt độ thấp thể bác nhỉ?
Lúc mới khởi động nhiệt độ nó báo có khoảng 35 độ thôi, chạy mãi mà nó cũng chỉ tăng lên có 43 độ :))

Công nhận hệ thống làm mát của Mẹc tốt thật :)) Nhất Mẹc có khác =))

hoangtuanlong

Xe tải
Lạy cụ ngoài trời gần 43 độ,nhưng mà C180 của e chỉ 85 độ thôi he

dang_tim_xe

Xe điện
Ặc ặc. Cụ này nhầm nhọt giữa nhiệt độ ngoài trời với nhiệt độ động cơ ạ. May mà chưa sôi nước.
@cụ chủ thớt: Cảnh cáo cụ, để đảm bảo an toàn giao thông cho cá nhân cụ và những người khác, yêu cầu cụ không tự chụp ảnh khi đang chạy xe với vận tốc 60km/h.

toanvinh_forever

Xe điện
gần 50 độ là nhiệt độ của thời tiết, còn máy thì gần 100 độ kìa, sắp cháy rồi nhá =))

beefburger

Xe tăng
Chán cụ lắm ạ, nói thì bảo là nói quá chứ đi xe mà kiến thức sơ đẳng nhất về xe như thế mà cụ còn nhầm lẫn thì...... em sợ rồi. Liệu cụ có nhầm đồng hồ công tơ mét với cả đồng hồ báo nhiên liệu không nữa hả cụ?

HangB2

Xe điện
lúc cụ chụp cái hình này thì cụ chạy được khoảng bao lâu rồi? nếu mới chạy thì em dự là nhiệt độ máy hơi cao đấy ợ, cụ kiểm tra nước làm mát ngay và luôn đi nhé

Tadien

Xe đạp
Phục cụ, vừa chạy 60km/h vừa chụp nét thế

Thắng - ST

Xe tải
Website
www.khoangxanh.com
Nhiệt độ động cơ gần 100 kìa cụ ơi :))
Cụ nhìn nhầm
Ơ thế à, cứ tưởng nhiệt độ máy có hơn 40 độ chứ, làm mình mấy tháng nay cứ đi khoe loạn cả lên :)) Mấy chú bạn đi xe Hàn thế nào mà tin sái cả cổ, cứ tấm tắc khen Mẹc nó tốt :))
Thế cái nhiệt độ là cái hơn 80 à các cụ? Em tưởng nó chỉ dung tích bình xăng chứ :)) Mình bảo quái lạ, sao bình xăng nó chỉ đổ 90 lít mới đầy mà em đổ kịch kim cũng chỉ hơn 1 triệu ( khoảng 60 lít ) là bình xăng đầy ắp :D . Thế bình xăng em C200 này là bao nhiêu lít các cụ nhỉ?

Phục cụ, vừa chạy 60km/h vừa chụp nét thế
:)) Vấn đề là khoảng cách giữa tay của em và đồng hồ nó không đổi cụ ạ. Em có chạy lên 100 thì chụp vẫn vậy thôi :D Hum nào em cố lên 150km/h rồi chụp cho các cụ xem nhé =P~

Primera

Xe tăng
Chúng ta nên ngay lập tức viết đơn kiện hãng xe Méc xê đéc Việt Nam, vì tội không in hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Việt, để cho khách hàng cứ phải đoán già đoán non về các chức năng của xe.

Bác gì đừng nói là xe đi mượn nhé, xe của bác chạy gần 3 vạn rưỡi ki lô mết rồi mà vẫn còn thế thì bó tay !

volga-lada

Tháo bánh
Ơ thế à, cứ tưởng nhiệt độ máy có hơn 40 độ chứ, làm mình mấy tháng nay cứ đi khoe loạn cả lên :)) Mấy chú bạn đi xe Hàn thế nào mà tin sái cả cổ, cứ tấm tắc khen Mẹc nó tốt :))
Thế cái nhiệt độ là cái hơn 80 à các cụ? Em tưởng nó chỉ dung tích bình xăng chứ :)) Mình bảo quái lạ, sao bình xăng nó chỉ đổ 90 lít mới đầy mà em đổ kịch kim cũng chỉ hơn 1 triệu ( khoảng 60 lít ) là bình xăng đầy ắp :D . Thế bình xăng em C200 này là bao nhiêu lít các cụ nhỉ?

:)) Vấn đề là khoảng cách giữa tay của em và đồng hồ nó không đổi cụ ạ. Em có chạy lên 100 thì chụp vẫn vậy thôi :D Hum nào em cố lên 150km/h rồi chụp cho các cụ xem nhé =P~
em đọc bài của cụ làm em lại nhớ đến chuyện "lợn cưới, áo mới" ngày xưa. cụ có tiền mua mec mà sao vẫn thế này được nhỉ, trên đồng hồ nó có 2 biểu tượng chỉ độ C, và cái cột bơm xăng đấy thôi^:)^. hay là xe cụ mượn hoặc ông bà già cho:-))=)).

Chỉnh sửa cuối:

Gõ kiến

Xe buýt
Thế cái nhiệt độ là cái hơn 80 à các cụ? Em tưởng nó chỉ dung tích bình xăng chứ :)) Mình bảo quái lạ, sao bình xăng nó chỉ đổ 90 lít mới đầy mà em đổ kịch kim cũng chỉ hơn 1 triệu ( khoảng 60 lít ) là bình xăng đầy ắp :D . Thế bình xăng em C200 này là bao nhiêu lít các cụ nhỉ?Vấn đề là khoảng cách giữa tay của em và đồng hồ nó không đổi cụ ạ. Em có chạy lên 100 thì chụp vẫn vậy thôi :D Hum nào em cố lên 150km/h rồi chụp cho các cụ xem nhé
@ Cụ chủ thớt này hài vãi hàng vàng!!!
Em nghĩ là Cụ đùa nhưng có vẻ hơi quá !!! Em e lần sau Cụ lên đây kêu cứu chắc Mọi người chỉ ngồi xem thoai!!!??? Em nói thật!!!!!!!!!!!!

Thắng - ST

Xe tải
Website
www.khoangxanh.com
Chúng ta nên ngay lập tức viết đơn kiện hãng xe Méc xê đéc Việt Nam, vì tội không in hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Việt, để cho khách hàng cứ phải đoán già đoán non về các chức năng của xe.

Bác gì đừng nói là xe đi mượn nhé, xe của bác chạy gần 3 vạn rưỡi ki lô mết rồi mà vẫn còn thế thì bó tay !

Kiện, kiện thôi >"<
Thứ nhất là lúc bán xe, mấy thằng sales của Ngôi Sao Việt Nam cứ vội vội vàng vàng, đang hướng dẫn cho mình lại nhảy tót sang bên khách khác. Cuối cùng các tính năng toàn tự mày mò cả T_T Lúc mua xong nó đưa cho cái giấy bảo là "nhân viên của Mercedes đã hướng dẫn chi tiết và đầy đủ cách sử dụng, bảo dưỡng xe" rồi bắt ký vào. Thực ra có được hướng dẫn gì đâu cơ chứ 3:-O
Thứ hai là mua cái xe tiền tỷ mà chả có cái nào hướng dẫn tiếng Việt cả, Mercedes Việt Nam chán quá T_T

Ơ, thế có cụ nào biết bình xăng xe C200 bao nhiêu lít không ạ :D

hoangtuangts

Xe máy
lúc cụ chụp cái hình này thì cụ chạy được khoảng bao lâu rồi? nếu mới chạy thì em dự là nhiệt độ máy hơi cao đấy ợ, cụ kiểm tra nước làm mát ngay và luôn đi nhé[/QUOTE
- Xe em chạy khoảng 10 min là nhiệt độ báo khoảng 80 độ rồi, chạy trong phố thì nhiệt độ nằm trong khoảng 85-87 độ, chạy đường trường thì mát hơn, khoảng 82-85 độ, không biết có gì bất thường không bác nhỉ/ 8->

beefburger

Xe tăng
lúc cụ chụp cái hình này thì cụ chạy được khoảng bao lâu rồi? nếu mới chạy thì em dự là nhiệt độ máy hơi cao đấy ợ, cụ kiểm tra nước làm mát ngay và luôn đi nhé[/QUOTE
- Xe em chạy khoảng 10 min là nhiệt độ báo khoảng 80 độ rồi, chạy trong phố thì nhiệt độ nằm trong khoảng 85-87 độ, chạy đường trường thì mát hơn, khoảng 82-85 độ, không biết có gì bất thường không bác nhỉ/ 8->
Nhiệt độ thế là chuẩn rồi cụ ạ, bao giờ nó lên đến trên 90 thì cụ hãy lo, xe em chạy trong phố hay đường trường, vài trục phút hay nửa ngày nhiệt độ lúc nào cũng cố định ở cái nấc giữa con số 8 và 9 tức là 85 độ thôi cụ ah

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Nhiệt độ thế là chuẩn rồi cụ ạ, bao giờ nó lên đến trên 90 thì cụ hãy lo, xe em chạy trong phố hay đường trường, vài trục phút hay nửa ngày nhiệt độ lúc nào cũng cố định ở cái nấc giữa con số 8 và 9 tức là 85 độ thôi cụ ah
Nhìn đồng hộ chỉ gần vạch 100 vậy là trên 90 rồi cụ ơi vậy thế là chuẩn hay là đến lúc phải lo ạ? =))

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Em cũng hơi thắc mắc là cụ chạy được 34K km rồi mà cụ còn nhầm lẫn giữa nhiệt độ động cơ và nhiệt độ bên ngoài.

that010101

Xe buýt
nhiệt độ thấp quá là có vấn đề .,cụ bán ngay đi , bệnh này nặng lắm không ở đâu chữa được đâu cụ =))

caro_blue

Xe đạp
Cụ mua xe mà để cho chúng nó làm ăn thế mà cụ cũng ký