[Funland] Ở nhà anh nuôi có tin được không cccm?

Alive007

Xe tải
ông nào nói câu "ở nhà anh nuôi" chắc là 1 đại gia, hoặc 1 "phắc boi" :D. chứ người bình thường không ai nói thế cả.

Xechaybangcom

Xe điện
Tin chứ, "ở nhà anh nuôi" là người ta nói tại thời điểm nói. Điều này cũng giống như "anh yêu em" thôi, có gì mà lạ đâu.

MeoZorba

Xe buýt
ông nào nói câu "ở nhà anh nuôi" chắc là 1 đại gia, hoặc 1 "phắc boi" :D. chứ người bình thường không ai nói thế cả.
Hihi, thật hả cụ, em tưởng thu nhập khá thôi chưa cần là đại gia vẫn nuôi được :D

MeoZorba

Xe buýt

Tom8885

Xe hơi
Em có cô bạn gái cũng vì tin vào mấy câu ấy mà giờ sống như trầm cảm đó mợ. Chồng bạn ấy nuôi thật, nhưng đo lọ nước mắm đếm củ dưa hành, mỗi ngày chi 1 khoản tiền cho bạn ấy đi chợ, và bắt bạn ấy phải ghi chi tiết thu chi trong ngày .....giặt quần áo bằng máy giặt cũng bị mẹ chồng nói bảo giặt tay, mua cái điện thoại cũ mà ông chồng cũng đay nghiến suốt,...Có 2 con lớn rồi nên cũng đành chịu sống như thế. Anh nuôi cũng có cái giá của anh nuôi mợ ạ

Pumzen

Xe ba gác
Dần dần pn ta sẽ giống như bên Tàu là phần lớn các bà các cô được chồng nuôi, ở nhà cả ngày chả làm việc gì. Đẻ đái nuôi con xong, rồi tụ tập đàn đúm đám pn rủ nhau chơi mạt chược, may ra nấu được bữa cơm tối. :D
Lý do rất đơn giản là tỉ lệ nam nữ của ta đang rất chênh lệch, đàn ông nhiều hơn hẳn đàn bà. Như vậy chị em càng ngày càng có giá. Ông nào ko biết chiều là phắn đi lấy khác. :D

kenzzz

Xe buýt
Hihi, thật hả cụ, em tưởng thu nhập khá thôi chưa cần là đại gia vẫn nuôi được :D
Thế mới nói đàn bà nhẹ dạ cả tin , cứ lời ngọt ngào ong bướm là tin xái cổ , có cái gì quý nhất cũng cho ...

Thu nhập có thể khá lên , có thể mất đi , giàu có thể nghèo là bình thường , yêu có thể hết yêu cũng là bình thường

Trẻ còn phải già mà , thời gian có thể thay đổi mọi thứ , chỉ có bố mẹ , con mình đẻ ra là ko đổi đc

jany

Xe tăng
Hôm rồi có lướt qua 1 số bài trên diễn đàn, em có thấy 1 mợ bảo đừng tin câu "Ở nhà anh nuôi". ;;)
Chiều qua em ngồi với đám bạn em nói về chủ đề này. Một đứa nói: "Ở nhà anh nuôi tớ tin là có thật giống như việc sáng nọ con mèo nhà tớ gáy như 1 con gà!"
Còn 1 đứa bảo: "Chắc chắn tin được, anh ấy sẽ bắt cậu bắt lửa bằng 2 thanh sắt dày cộp" ......:D
Úi trời, vậy "Ở nhà anh nuôi có tin được không" cccm? :-/
Đến bê tông còn mục nát theo thời gian nữa là lời nói của 1 con người

MeoZorba

Xe buýt
Thế mới nói đàn bà nhẹ dạ cả tin , cứ lời ngọt ngào ong bướm là tin xái cổ , có cái gì quý nhất cũng cho ...

Thu nhập có thể khá lên , có thể mất đi , giàu có thể nghèo là bình thường , yêu có thể hết yêu cũng là bình thường

Trẻ còn phải già mà , thời gian có thể thay đổi mọi thứ , chỉ có bố mẹ , con mình đẻ ra là ko đổi đc
Các cụ chẳng bảo phụ nữ yêu bằng tai mà cụ :)

jany

Xe tăng
Dần dần pn ta sẽ giống như bên Tàu là phần lớn các bà các cô được chồng nuôi, ở nhà cả ngày chả làm việc gì. Đẻ đái nuôi con xong, rồi tụ tập đàn đúm đám pn rủ nhau chơi mạt chược, may ra nấu được bữa cơm tối. :D
Lý do rất đơn giản là tỉ lệ nam nữ của ta đang rất chênh lệch, đàn ông nhiều hơn hẳn đàn bà. Như vậy chị em càng ngày càng có giá. Ông nào ko biết chiều là phắn đi lấy khác. :D
XH bây giờ mà 1 ng đi làm nuôi cả nhà thì áp lực quá lớn, em lười lắm, chả muốn đi làm, lương lại thấp chả đủ đi chợ nhưng cũng ko dám ở nhà chồng nuôi. Bạn em đẻ 4 đứa vẫn đi làm.

MeoZorba

Xe buýt
Bên tàu giờ xu hướng là thế à cụ?

buicongchuc

Xe ba gác

MeoZorba

Xe buýt
Em cũng đang tìm hiểu xem "anh nuôi" của các mợ thế nào. Hic, các mợ hành văn khó hơn học tiếng Tàu.
anh nuôi của em là hành văn cơ bản của tiếng Việt mà cụ, còn cái "anh nuôi" mới xuất hiện ở đâu ra ý chứ :D

MeoZorba

Xe buýt
Em có cô bạn gái cũng vì tin vào mấy câu ấy mà giờ sống như trầm cảm đó mợ. Chồng bạn ấy nuôi thật, nhưng đo lọ nước mắm đếm củ dưa hành, mỗi ngày chi 1 khoản tiền cho bạn ấy đi chợ, và bắt bạn ấy phải ghi chi tiết thu chi trong ngày .....giặt quần áo bằng máy giặt cũng bị mẹ chồng nói bảo giặt tay, mua cái điện thoại cũ mà ông chồng cũng đay nghiến suốt,...Có 2 con lớn rồi nên cũng đành chịu sống như thế. Anh nuôi cũng có cái giá của anh nuôi mợ ạ
Ôi, sợ thế à cụ #:-s

bbuct

Xe tải
em tin, nhưng chắc là nuôi vỗ béo rồi ...th