Ở một mình có xây được nhà ?

Megaton

Xe buýt
Cái chính là cụ đã mua đất chưa, nếu mua rồi thì mới tính tiếp đc.

Rất nhiều người làm rồi, ko cần phải tự giám sát, thỉnh thoảng đến xem và kiểm tra thêm, vẫn có sản phẩm ưng ý (dù như E thấy là số ít, nhưng đa phần là có nguyên do cả). Điều quan trọng nhất là tìm và chọn được đối tác đáng tin tưởng, mà để như thế cụ đừng ngại tiếp xúc với các đơn vị tư vấn và thi công, từ dịch vụ, tư nhân, cty... Rồi chọn đơn vị cụ thấy tin tưởng nhất mà làm. (Phương pháp thì cụ có thể ib zalo E buôn chuyện)

Còn cơ bản việc xây thì có rất nhiều phương án, còn phụ thuộc vào tình hình cụ thể của cụ thì mọi người mới tư vấn cho cụ phương án được, ko đủ thông tin và dữ liệu mọi người hầu hết sẽ ko dám phán bừa đâu. Còn phương án nào thì cũng sẽ có rủi ro, cái gì cũng thế cả, chỉ là mình hạn chế được rủi ro đến mức thấp nhất thôi, nên nếu cụ muốn xây và đủ điều kiện xây thì cứ quyết mà làm, chứ cứ sợ thì mình chả bao giờ làm đc, dù là việc gì cũng thế.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cccm ạ.
Em trai tỉnh lên HN học tập rồi ở lại luôn. Em đang có dự định mua mảnh đất rồi xây cái nhà mà phân vân quá, không biết có xây được không. Do e đi làm cả ngày không thể giám sát thợ được, bố mẹ ở quê cũng yếu không thể lên giúp được. Các cccm cho e lời khuyên với ạ.
Em cảm ơn cccm.
Xây đi! Thuê em giám sát cho này.... =)) =)) =))

Minhhung9989m

Xe hơi
Cho e xin mấy phuong án cụ ơi :D
Phương án thì có, nhưng vì cụ không tin ai ngoài tự mình giám sát nên khó. Cụ có thể tìm người thân, người quen hoặc đơn vị độc lập có kinh nghiệm để giám sát.

thanhnam_xda

Xe buýt
Cụ cần xây thì ới em, cứ đi cày cuốc thmai ah!

thanglinh0207

Xe hơi
Có tiền là giải quyết được mà cụ. Bày cho người thân người quen cũng k có hay k yên tâm thì chỉ bỏ tiền ra chứ làm gì có cách nào

vinhkhang-arc

Xe buýt
xây nhà trọn gói bh phổ biến mà; e làm suốt :D