Ổ khóa AB2011

puredoll

Xe điện
Chào các Cụ. E vừa bị trộm phá tan mất ổ khóa xe AB2k11, may quá phát hiện ra nên chưa phải mua xe mới.
Các Cụ cho E hỏi: Nên ra hãng thay ổ khóa zin hay thay khóa 6 canh? giá khoảng bao nhiêu các Cụ nhỉ?

heo-map

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn
E lắp cái khóa móc vòng quanh bánh, chẳng biết có đủ an toàn k nhỉ?

tuanla

Xe hơi
Mừng cho cụ. Theo e thì cụ cứ mua khóa zin thoi, 6 cạnh vẫn bị phá như thuongf. Cụ nên lắp thêm litech hoặc tương dduong cho an toàn.
Nhân tiện cụ thay khoa xong cho E muon bộ khoa hỏng đẻ ngâm ciu chống phá khóa đc ko ợ. Có gì cụ pm cho e nhe

xetho77

Xe tăng
Cụ chủ có gạt cái bịt khóa vào không ợ, nếu gạt vào rồi mà vưỡn bị phá thì iem dự rằng chẳng có cách gì mà chống được trộm đâu nhỉ :D

unknown.king

Xe tăng
gạt khoá từ chỉ làm trộm nó ngại mất tgian phá thôi, còn nếu hớ hênh nó thấy thì chả có j nó k xơi cả. khoá từ về cơ bản chỉ là mấy cục nam châm thôi mà.
theo em thì thay khoá 6 cạnh ợ. nhiều răng khó phá hơn. nếu nó chọc vam vào thì đành chịu :(.

Tập sự

Đi bộ
chào bác, rượu em chỉ thiếu chỉ thiếu tri kỷ uống thôi...he ...he..., nói chơi cho vui, em cũng chỉ mới biết sân chơi này thôi. mong các bác cho chơi tiếp. em có một vấn đề cần các bác tư vấn giúp đó là có nên mua xe people 16 fi của kymco không các bác, bác nào có đi xe này cho em ý kiến tổng thể về xe này với.

puredoll

Xe điện
gạt khoá từ chỉ làm trộm nó ngại mất tgian phá thôi, còn nếu hớ hênh nó thấy thì chả có j nó k xơi cả. khoá từ về cơ bản chỉ là mấy cục nam châm thôi mà.
theo em thì thay khoá 6 cạnh ợ. nhiều răng khó phá hơn. nếu nó chọc vam vào thì đành chịu :(.
Vâng, E định thay khóa 6 cạnh, nhưng không biết có dùng được nút tìm xe của AB k nữa

Mừng cho cụ. Theo e thì cụ cứ mua khóa zin thoi, 6 cạnh vẫn bị phá như thuongf. Cụ nên lắp thêm litech hoặc tương dduong cho an toàn.
Nhân tiện cụ thay khoa xong cho E muon bộ khoa hỏng đẻ ngâm ciu chống phá khóa đc ko ợ. Có gì cụ pm cho e nhe
SH của E lắp Litech rồi, nhưng E thấy nó cũng không an toàn đâu Cụ ạ. Vẫn lắp thêm khóa càng và 1 khóa chữ U nữa. Mục đích để trộm nhìn thấy nó ngại thôi!

Cụ chủ có gạt cái bịt khóa vào không ợ, nếu gạt vào rồi mà vưỡn bị phá thì iem dự rằng chẳng có cách gì mà chống được trộm đâu nhỉ :D
Có gạt nắp đàng hoàng Cụ ạ. E thay không phải để chống trộm mà bị phá tan hoang rồi, kiểu gì cũng phải thay.
Nhưng ổ zin đắt quá mà hôm nào dựng ở đâu, có đứa dùng vam phá lại mất công đi thay
Do vậy, E làm ổ 6 cạnh, giá rẻ hơn, bọn trộm nhìn thấy nó cũng ngại hơn thôi
Tất cả các khóa chỉ phòng thôi Cụ ạ, còn chống thì không biết bao giờ mới có!

ultra

Xe buýt
Khóa chữ U nó có phá dc ko cụ?; khóa 6 cạnh thì mất tính năng tìm xe rồi

son

Đi bộ
SH của E lắp Litech rồi, nhưng E thấy nó cũng không an toàn đâu Cụ ạ. Vẫn lắp thêm khóa càng và 1 khóa chữ U nữa. Mục đích để trộm nhìn thấy nó ngại thôi!
Khóa càng thì còn bẻ được chứ Litech thì e nghĩ nó phải thò tay vào lôi ra chứ ạ ? Vì nó không gắn liền, ko liên quan gì với ổ khóa cả :(
E mới mua con 150i việt đang băn khoăn vụ này #:-s

tuanla

Xe hơi
Khóa càng thì còn bẻ được chứ Litech thì e nghĩ nó phải thò tay vào lôi ra chứ ạ ? Vì nó không gắn liền, ko liên quan gì với ổ khóa cả :(
E mới mua con 150i việt đang băn khoăn vụ này #:-s
Cụ ko hiểu ý của cụ puredoll roài , cụ ấy biểu là Litech chỉ có thể bảo vệ chống mất xe thôi chứ không an toàn cho bản thân cái ổ khoá, trộm nó có biết là xe có litech đâu, phá tan hoang cái ổ khoá rồi thì còi mới kêu mà. (vì vậy E phải thiết kế con LED nhấp nháy ở ổ khoá cho trộm nó biết đừng mất Time :D)
Vì vậy cụ puredoll phải lắp thêm quả chữ U to tướng vô cho trộm nó ngại, có gì nó phải phá chữ U trước rồi mói chọc vam phá khoá điện v.v

@ Puredoll " thế cụ ko cho E mượn cái ổ khoá ttoe toét của cụ à

Chỉnh sửa cuối:

tissotman

Xe hơi
2 tháng trước em cũng bị y hệt cụ. Trộm phá nát bét khóa. Em thay lại khóa của hãng mấy trăm k không nhớ chính xác. Lắp thêm bộ khóa từ 900k nữa. Giờ mỗi lần muốn nổ xe, dí cái khóa từ vào gờ cạnh ổ khóa, ko là còi kêu inh ỏi. Cũng an tâm hơn phần nào

neardarling

Xe tải
Phá tất tần tật.
Khi đi mang theo cuộnn dây xích vong vài vòng vào xe.
Trộm nó nhìn cũng ngán mà bỏ đi nhé

son_milano

Xe hơi
cụ phải thay ổ khóa theo xe thì mới dùng được chức năng tìm xe ( thay ổ 6 cạnh người ta lại tưởng xe của cụ là xe nhảy rất dễ bị mấy anh 141 để ý )

puredoll

Xe điện
cụ phải thay ổ khóa theo xe thì mới dùng được chức năng tìm xe ( thay ổ 6 cạnh người ta lại tưởng xe của cụ là xe nhảy rất dễ bị mấy anh 141 để ý )
E thay ổ khóa 6 cạnh, chức năng tìm xe nó không nằm ở ổ khóa Cụ ạ