[Funland] Ơ, cứ tìm bị can mà "không biết đang ở đâu" thì vụ án của họ được đình chỉ ạ ?

Loe_hờ lú

Xe điện
Chị này trốn kỹ nhỉ,

Dangkhoa2409

Xe tải
Chị Nhàn đi khi chưa bị/biết có áp dụng biện pháp khẩn cấp cấm đi khỏi nơi cư trú. Nếu trong thời gian qua cũng ko nắm dc tung tích/ tình trạng sống chết thì tạm đình chỉ vụ án đối với bị can Nhàn là có lý thôi. Còn các vị khác vẫn xử bth. Khi nào tóm dc/ liên lạc dc với chị thì lại ra quyết định tiếp tục điều tra chị thôi mà. Quy trình theo luật tố tụng hính sự nó thế
Cái quan trọng là chứng minh dc chị đi lúc đó với tinh thần đi chơi rồi về chứ ko chủ ý trốn
Chứ trốn thì tội nặng. Rồi liên quan tới việc tuyên án vắng mặt, xử lý tài sản, phần dân sự các kiểu niwax...

Hieumos

Xe container
Các cụ buồn cười thật.

Luật sư đang đi làm nghề, kiếm tiền thì họ tìm mọi lý lẽ để gỡ tội cho thân chủ.

Dù sao cũng là công việc, em nghe nó còn đỡ thối hơn lời tự biện hộ của mấy anh Ka, Tuấn.

nguyentoan.uct

Xe điện
Ô hay, thế mấy anh trong tứ trụ vừa rồi tự xin nghỉ hay bắt phải nghỉ thế?
Các anh ấy đạo đức chắc phải đầy hơn chị Nhàn chứ?
Liên quan gì không cụ nhỉ, rõ ràng phần lớn ai cũng hiểu hầu hết đạo đức của lao động ăn lương từ ngân sách nó thế nào rồi. Cụ đá bóng thế nhỉ, đánh giá ai thì cứ nhắm vào đó, ko thể lấy cái này bao biện cho cái khác được.

thanhgamo

Xe container
Liên quan gì không cụ nhỉ, rõ ràng phần lớn ai cũng hiểu hầu hết đạo đức của lao động ăn lương từ ngân sách nó thế nào rồi. Cụ đá bóng thế nhỉ, đánh giá ai thì cứ nhắm vào đó, ko thể lấy cái này bao biện cho cái khác được.
Thế sao lại kêu gọi đạo đức từ chị Nhàn trong khi chị chỉ là công cụ của ai đó mà thôi.

danleduc

Xì hơi lốp
Đọc báo thấy vụ án Nguyễn Thị Thanh Nhàn, thấy luật sư lập luận thế này với tòa

Bào chữa cho bị cáo Nhàn, các luật sư cho rằng không thể xác định bị cáo đang bỏ trốn. Theo luật sư, bị cáo Nhàn xuất cảnh ngày 19/6/2021 mà không bị áp dụng bất kỳ hạn chế nào như tạm hoãn xuất cảnh, cấm đi khỏi nơi cư trú.
Vì vậy, luật sư cho rằng không có căn cứ để khẳng định bị cáo Nhàn biết được việc mình bị khởi tố, điều tra, truy tố, xét xử. Theo luật sư, cần thiết nhận định tình trạng của bị cáo Nhàn là không biết rõ đang ở đâu chứ không phải bỏ trốn.

“Trường hợp không xác định được bị can đang ở đâu thì buộc phải tạm đình chỉ vụ án đối với bị can mà không thể ra kết luận điều tra, hoặc truy tố ra trước tòa án”, luật sư nêu quan điểm.

Theo lập luận và logic của luật sư thì cứ bị can nào không bị bắt thì vụ án buộc phải đình chỉ ạ ?
Đó là lập luận "cãi" theo quan điểm phía luật sư bào chữa cho bị cáo.

Quan trọng là phía Tòa có chấp nhận lập luận này không mới đáng nói. :))
Em dự là Tòa sẽ bác lập luận này. :))

Nongdantb

Xe tăng
Vụ này mà gặp tiến sỹ luật bổ túc tại chức cấp tốc bào chữa thì thế nào nhỉ.

danleduc

Xì hơi lốp
Vụ này mà gặp tiến sỹ luật bổ túc tại chức cấp tốc bào chữa thì thế nào nhỉ.
Thì sẽ bị tăng nặng tội, đáng tù 20 năm, sau khi Tòa nghe luật sư bằng tại chức trình bày.....Tòa quyết 30 năm tù. :))

Húp sụp sụp

Xe điện
Đi phải có về, còn trốn hay ko phải xét theo hoàn cảnh. Khi mà bà là người hiểu hơn ai hết là bà tội trạng đầy mình, đó là cơ sở xác định trốn. Tại sao lại bảo đội đấy phải học lại môn đạo đức và giáo dục công dân là vì cái tuyên ngôn của đội luật là vì chính nghĩa, vì cái đúng, vì gì gì đó mà bọn nó hay rêu rao mà đi bảo vệ cái con nó phá nát cái xã hội này, đẩy bao nhiêu người khốn khổ. Mõm hay ko tự cụ hiểu.
Vì cái trùng tên anh diễn viên hài

Trà Lý

Xe tăng
Em thấy chứng chỉ hành nghề luật sư có mấy lỗ, mỗi lần cãi vớ vẩn đục 1 lỗ, hết lỗ bị đục thì hủy giấy phép hành nghề, sau 5 năm mới cho thi để cấp lại.
Trình độ khầy cãi phứa phựa kiểu này xứng đáng bị hủy giấy phép hành nghề.

New car 2023

Xe container
Đó là lập luận "cãi" theo quan điểm phía luật sư bào chữa cho bị cáo.

Quan trọng là phía Tòa có chấp nhận lập luận này không mới đáng nói. :))
Em dự là Tòa sẽ bác lập luận này. :))
Các ảnh sẽ xem xét Bản chất bác ạ.
Lập luận của anh Áo đen, quan trọng gì.